User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 27

Chủ đề: Ai là người bạn nghĩ đến đầu tiên

Độc Thân Bang Hội Avatar của nguoiyeudau

Mặc định Ai là người bạn nghĩ đến đầu tiên

Ai là người bạn nghĩ đến đầu tiên

Một anh có cảm tình cùng một lúc với hai cô gái nhưng anh ta không biết mình yêu cô nào hơn. Một người bạn của anh ta đã cho một lời chỉ dẫn. Hãy trả lời thành thật câu hỏi: “Khi hạnh phúc, bạn muốn chia sẻ niềm hạnh phúc đó với cô gái nào?”, cô gái bạn nghĩ đến lúc ấy chính là người bạn yêu. Và cũng hãy thành thật trả lời câu hỏi này: “Khi đau khổ, cô gái nào bạn muốn cùng san sẻ?", cô gái bạn nghĩ đến lúc ấy chính là người bạn yêu. Thật tuyệt vời nếu trong niềm vui và nỗi buồn bạn đều muốn chia sẻ với cùng một cô gái. Nhưng nếu khi vui hoặc buồn bạn lại nghĩ đến hai cô gái khác nhau, tôi khuyên bạn hãy chọn cô gái mà bạn mong muốn được san sẻ nỗi buồn.

Trong cuộc sống có nhiều nỗi khổ đau hơn là niềm hạnh phúc. Sẽ có rất nhiều người bạn có thể chia sẻ niềm vui với họ, không cần thiết là bạn phải yêu họ. Nếu bạn có một cuộc sống hạnh phúc, bạn có thể tự mình hưởng thụ nó. Nhưng trong nỗi buồn sẽ không có nhiều người sẵn sàng san sẻ với bạn. Nếu bạn mong muốn nói về hạnh phúc của bạn với một người, tôi tin chắc rằng người ấy rất thân thiết và là người rất hiểu bạn. Nhưng mọi chuyện không chỉ dừng ở đó. Nếu người ấy chỉ nghĩ đến bạn khi người ấy vui, còn khi buồn người ấy lại san sẻ với người khác, tôi có thể nói với bạn rằng tình yêu đó không bền vững.

Điều dĩ nhiên, tôi sẽ rất hạnh phúc nếu là người đầu tiên được người ấy chia sẻ niềm hạnh phúc. Và khi người ấy buồn, tôi sẽ tự nguyện ở bên cạnh người ấy để xoa dịu nỗi lòng vì khi đó tôi tin rằng mình đã giữ một vị trí rất quan trọng trong trái tim người ấy.

Còn bạn, nếu bạn buồn ai sẽ là người bạn nghĩ đến đầu tiên?

HUT's Engineer Avatar của fool_girl

Quote Nguyên văn bởi nguoiyeudau
    Ai là người bạn nghĩ đến đầu tiên

Còn bạn, nếu bạn buồn ai sẽ là người bạn nghĩ đến đầu tiên?
    1 câu hỏi ngược lại :
    Lúc buồn,ai sẽ là người nghĩ đến tôi đầu tiên
    Không sợ trời, không sợ đất, chỉ sợ chính mình!

HUT's Engineer Avatar của GRYFFINDOR

Quote Nguyên văn bởi fool_girl
    1 câu hỏi ngược lại :
    Lúc buồn,ai sẽ là người nghĩ đến tôi đầu tiên
    Em cứ trả lời đi, rồi em sẽ biết được câu trả lời.
    No fear
    It's Hard to keep an Open Heart !!!

born to run... Avatar của Gorpe

Quote Nguyên văn bởi GRYFFINDOR
    Em cứ trả lời đi, rồi em sẽ biết được câu trả lời.
    anh cứ repl rồi anh sẽ nếm mùi
    có kẻ sẽ được ăn món "xì xì rán,nhéo xào ,binh binh luộc"
    Xem nào,khi buồn ,tùy vào nỗi buồn ,có những đối tượng khác nhau.
    Ví dụ ,nếu bụng tôi đói meo,tôi hay nghĩ đến lão béo bạn tôi,chỉ có đi với tên này ,ăn uống mới đã được.
    cảm giác chán nản ,thất vọng ,tôi nghĩ đến Ba tôi...chỉ cần nghĩ đến cái siết chặt của ba tôi,là mọi chuyện trở nên dễ dàng .
    KHi cảm thấy mình cô độc ,tôi nghĩ đến mẹ ,muốn sà vào lòng mẹ .Hoặc thỉnh thoảng ,bingo,cô nhóc con.
    nếu cảm giác bất lực ,tộilai hay nghĩ đến roby,rời lại nguyền rủa Roby "lão khùng ,tự nhiên đi ở ẩn ".lão bước vào 1 thế giới mà tôi không tài nào chen vào nổi.
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

Lùi một bước... Avatar của why_not

Icon10

Khi buồn thì chẳng nghĩ đến ai cả ... nghĩu mỗi đến con khỉ hay làm xiếc ở trong zoo, hay phết, vui mà lại thoải mái Trúc nhỉ???

svBK's Newbie

lúc buồn thì thường tìm người mình tin cậy nhất để tâm sự, sau đó sẽ đi giải xui bằng một bữa nhậu nhẹt, khi zui cũng vậy
    --> Vậy lại có một câu hỏi:"người bạn tin cậy nhất là ai? "
    Mượn nick con bạn thân

svBK's Newbie Avatar của ebo

Icon11 hạnh phúc là cái gì đâu...

Trong cuộc sống có nhiều nỗi khổ đau hơn là niềm hạnh phúc.. hehe... nghe có buồn cười không khi cứ khi buồn đau là lại đem ra so với hạnh phúc, khi hạnh phúc lại đem ra cười trên nỗi đau, có người than tôi có thừa nỗi đau, người khác thì lại khoai khoái rằng ta đây đâu thiếu gì hạnh phúc...rồi cuối cùng liệu có ai hiểu được ra cái gì là hạnh với chả phúc, cái gì là khổ với chả đau...! với tôi hạnh phúc là vô biên, nỗi đau là vô tận...hi`hi`...định nghĩa nó cũng đơn giản như là " trong cái rủi có cái may" nghĩa là " trong cái đau(khổ) có cái hạnh(phúc)". vướng phải cái gì là điên đầu cái ấy...nhưng mà cuộc sống hay ho làm sao được khi mà ko có song song 2 thứ ấy đây!!! nghĩ nhiều mệt, túm lại la` khi hạnh phúc cứ vô tư mà tìm đến bạn, khi khổ đau cũng chả nên ngại quái gì...cứ như thế mà làm... tôi thích cái kiểu xoa dịu từ phía bạn bè hơn là từ người iu hay gia đình...vì người iu thì chưa có còn ba mẹ thì sợ chết đi được...í.
    :biggrin: " Thường xuyên chúng ta Cáu Giận. Chúng ta có quyền Cáu Giận nhưng điều đó không cho chúng ta cái quyền được tàn nhẫn! "

Love!

1 topic thật hay
    Khi buồn ,dĩ nhiên tôi muốn có 1 bờ vai sẵn sàng cho tôi tựa ,1 người sẵn sàng để nghe tôi khóc , thậm chí 1 người sẵn sàng để cho tôi trút giận ... Có tham quá ko nhỉ? Chẳng biết nữa , nhưng tôi sợ làm cho nhừng người tôi yêu quí bị tổn thương , sợ những người tôi yêu quí phải buồn vì tôi .Nên đôi khi chỉ 1 mình ngậm nhấm nỗi buồn ,thấy nó vừa đắng lại vừa ngọt .hi`

Độc Thân Bang Hội Avatar của nguoiyeudau

Có thể trong cuộc sống gặp những niềm vui và nỗi buồn , mình muốn nói với ai đó , đôi khi không tự mình trút giận với mình vì không muốn làm phiền người khác vì những chuyện không tên của bản thân . Nhưng nếu bạn là người tin cậy thì tôi luôn muốn lắng nghe tâm sự cuả bạn bè để cùng chia sẻ vả tìm hướng giải quyết hợp lý . Con người có thể mạnh mẽ đôi khi cũng yếu đuối muốn có người lắng nghe và muốn chia sẻ tâm sự với một người nào đó ... khi vui bạn muốn kể cho ai nghe ... khi buồn bạn muốn tâm sự cùng ai ...? Hạnh phúc khi có người là chỗ dựa tinh thần

svBK's Member

hì, lâu lâu rồi mới lên Net, lâu rồi mới vào BKF.
    Trước đây khi buồn tôi thường nghĩ đến 2 người bạn, 1 cô bạn và cậu bạn thân của tôi (bây giờ thì họ đã ở rất xa). 2 người bạn này rất kiên nhẫn với tôi, hình như với chỉ 2 người bạn này tôi mới bộc lộ hết cảm xúc của mình, kiên nhẫn với cả những nỗi buồn vớ vẩn của tôi. Cứ khi buồn là lập tức nghĩ đến 2 đứa nó.
    Nhưng bây giờ thì không...
    lúc quá mệt mỏi tôi nghĩ đến gia đình, tôi nghĩ đến bố mẹ
    còn khi buồn nghĩ đến ai nhỉ...
    cũng có nhưng đôi khi không là ai cả, đôi khi không chia sẻ với ai tôi thấy mình cứng rắn hơn nhiều và có thể vượt qua dễ dàng hơn.
    Bạn bè, có thể sẵn sàng chia sẻ với tôi, nhưng đôi khi không muốn nghe những lời an ủi, những lời động viên...chỉ cần sự im lặng thôi.
    Lần sửa cuối bởi sincerity; 18-07-2005 lúc 10:34 AM

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề