User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17

Chủ đề: Robocon của Bk!

Registered User Avatar của cryingmoon0511

Mặc định Robocon của Bk!

Gì nhỉ?Đợt vừa rồi có vụ thi Robocon...Ko biết em có xem hết ko?À chắc chắn là ko hết đâu...ngay cả trận chung kết hôm qua em cũng còn ko xem nữa là...Nhưng mà chỉ cần xem đoạn cuối thôi cũng đủ để có nhìu chuyện để nói rồi...
    Đội gì của BK nhất ý nhỉ?Em lại quên tên roài...Oài ơi mới có 17 tuổi đầu đã chóng quên roài...Chán mình quá...
    Nhưng ko sao,em cứ nói là của BK là chính xác rồi,phải ko ạ?Em thấy trong độ hình của Bk có một bác là nữ...Ác đây... Ko biết có thành viên nào của hội độc thân ở đó ko nhỉ?Hm!...Mà em nói tổng thể luôn,có bác nảo của HDT tham gia thi Robocon 2005 ko?Giới thiệu cho em cái...
    Bách khoa nhất :41: các bác...Thế này lại được...rồi,các bác nhỉ?

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Anh vulh đâu rồi, ra chào em nó một câu đi chứ không em nó lại biến thành hươu cao cổ bây giờ
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

Đâu đâu ạ?Anh gì ơi...Hình như usename là Vulh_bk thì phải?Đúng ko nhỉ?

Uh, đúng anh ý rồi đấy, nhưng mà tiêu chuẩn của anh ý thì cao lắm
    Không biết em có đáp ứng được không??

oài...Thế thì chết à?Nhưng mà sao ko thấy mặt đâu nhỉ?

HUT's Engineer Avatar của fool_girl

Nó chết rồi,góp tiền đi mua vòng hoa đi :p .
    (đêm nay thể nào hồn nó cũng hiện lên BKF cho mà xem )
    Không sợ trời, không sợ đất, chỉ sợ chính mình!

Mua vòng hoa làm gì, phí tiền .., làm 1 thẻ hương thôi

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Dân làm robocon ở BKF này khá nhiều.Từ thời xa xưa thì có bác Nothing,năm ngoái thì có bác Bandani,Langthangnet,HTS1,năm nay thì có Heatsink,Jacky,Madf47…Ngoài ra còn có rất nhiều bác khác mà tớ không có dịp được biết.Trong những người ở trên có HTS1 đạt giải nhì năm ngoái và Heatsink chính là một thành viên chủ chốt của CBG1 năm nay !Có thể nói sau những thành công của robôcon BK thì các em gái có vẻ sính các anh chàng làm robot nhưng tớ xin công bố một vài sự thật trần trụi về dân làm robocon để các em có một cái nhìn chính xác hơn :
    - Dân robôcon rất chi là bẩn (cái này thì những truyền thuyết về những anh chàng sống trong kí túc còn thua xa).Trong những ngày làm robot thì ăn nằm vạ vật,chăn chiếu dính đầy đất cát mà vẫn quăng mình xuống ngủ ngon lành.Lịch tắm rửa trung bình có lẽ là 3-4 ngày/1lần.Có lẽ vì thế mà chỉ có dân làm robo mới có đủ dũng cảm đứng gần nhau và những cái cổ áo thì nhìn cứ gọi là… !!!
    - Thời gian dành cho người yêu thì có lẽ cũng có đấy nhưng nếu đội đang trục trặc,chạy chưa tốt hoặc hẹn với mấy bà cô ở chợ giời thì người yêu biến thành hươu cao cổ là cái chắc.Chính vì vậy mà trước khi làm các chú cứ chuẩn bị mồ côi người yêu cho tâm hồn nó thanh thản !
    - Trái ngược với những đội đạt được thành tích,những đội bị loại thì bị người đời chửi cho là ngu vì tham gia mà chẳng thu lại được cái gì !(Những thứ thu được chỉ có người trong cuộc mới biết được).Nghỉ học nhiều,một số thầy không thông cảm thì thi trượt hoặc bị cấm thi là điều không phải bàn cãi.
    - Ngoài trình độ thì yếu tố may mắn chiếm tới 60% (đánh giá chủ quan).Kiến thức để làm robot không phải là nhiều nên những người làm không hẳn đã giỏi. Ở đây tính “trâu bò” được đánh giá cao hơn !

Tuy vậy đời sinh viên cũng nên có một kỉ niệm đẹp để sau này không phải hối tiếc vào trường và ra trường một cách bình lặng,lo toan với cơm áo gạo tiền.Thiên hạ chửi mặc họ,việc ta ta cứ làm !Có một số các bác khác như Binhjuve,the Fool,Giant…tham gia vào nghiên cứu các đề tài khoa học và cũng đạt được những thành tích rất tuyệt vời. Đấy cũng là một hướng đi cho SV.
    Thôi,nói nhiều quá các chú làm robot sau này lại oán là anh làm cho các em gái xa lánh không cho cửa để kiếm người yêu thì chít !

@ F_G:biết ngay là hai đứa về nhà để đú mà !Không biết năm nay có cơm cháo gì không ???
    @ Đihoc :Chú cẩn thận không là anh tán mất người yêu thì đừng có đến khóc lóc cầu xin đấy nhá !

The end is just the beginning

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Bổ xung thêm cho chú Vũ nhé

1. Dân làm robot rất nghèo, trước khi làm robot có thể tiền tiêu rủng rỉnh nhưng cứ dính vào mà xem, "vô sản" hết. Không lam robot còn mua được cho em yêu bông hồng ngày 8-3 chứ làm robot rồi chắc mang cho em iu mấy con x51 mà đã không thể reload lại chương trình ấy chứ (hi hi).

2. Dân làm robot bước chân ra khỏi xưởng là nhìn lờ đờ (vì thiếu ngủ, ăn uống linh tinh)... thế mà nhìn thấy moto với trục vít bánh xe ở chợ trời thì mắt sáng quắc như hai cái đèn cao áp.

3. Chuyện bỏ học, trốn tiết là bình thường, thui cũng đành thông cảm ... biết sao được, thẳng cánh mà phang qui chế thì chẳng có ma nào làm đâu, sinh viên làm robot đói bỏ xừ toàn tiền túi thôi chứ nhà trường cho được mấy. Hồi tớ làm toàn bánh mì thôi, hôm nào giàu có thì mới được cơm nước thịnh soạn một chút.

4. Làm robot cũng thu được nhiều cái lợi đó, ít nhất là về mặt thực tế tớ cam đoan chú nào đã làm robot là tiến bộ hẳn lên rất nhiều, gì chứ điểm cao lý thuyết mà không thực hành thì đưa cho cái bảng mạch cũng phải ngắm nghía chán rồi hãy đo kẻo lại run tay chập hai chân IC với nhau thì mệt :biggrin: . Thế nhưng giá phải trả không rẻ đâu, nếu gặp phải thầy giáo nghiêm khắc, khoa và trường không tạo nhiều điều kiện thì nên thôi kẻo không thì mệt. Cũng có chú vẫn thi tốt kể cả khi làm robot nhưng nói thiệt là không có cái gì là cho không cả đâu, bỏ bê cả học kì thì không thể bằng những đứa học nghiêm túc, điểm là 1 phần thôi chứ về hàm lượng KT thì khi làm robot sẽ kém hơn một chút, cần một thời gian để tích lũy lại, lâu hay nhanh còn tùy xem.

Còn cái cuối cùng đúng như chú Vũ nói, thi đấu có thắng thua, thắng lên thiên đàng, thua xuống địa ngục, nhưng đã vào cuộc là phải quyết tâm, không nên hối tiếc. Mà chú làm robot lắm em ái mộ thế hả, hik tớ cũng làm mà chẳng có em nào đây ... thế mới biết robot thi đấu may mắn 60% thì chuyện ái mộ hay bị tung hô-chửi rủa cũng 60% chú Vũ nhỉ hi hi
    Lần sửa cuối bởi nothingtolose; 28-06-2005 lúc 09:25 AM

Nắng Avatar của Tũn

Quote Nguyên văn bởi vulh_bk
    - Dân robôcon rất chi là bẩn (cái này thì những truyền thuyết về những anh chàng sống trong kí túc còn thua xa).Trong những ngày làm robot thì ăn nằm vạ vật,chăn chiếu dính đầy đất cát mà vẫn quăng mình xuống ngủ ngon lành.Lịch tắm rửa trung bình có lẽ là 3-4 ngày/1lần.Có lẽ vì thế mà chỉ có dân làm robo mới có đủ dũng cảm đứng gần nhau và những cái cổ áo thì nhìn cứ gọi là… !
    chẹp chẹp, cái này thì công nhận :biggrin: , miêu tả chân thực phết nhể. Năm ngoái cũng có đứa bạn ở HVKTQS làm, vào qua 1 lần mà choáng, chăn màn vất lung tung, 1 đống hổ lốn chả biết là những cái gì, mấy đứa thì đầu tóc bù xù...
    Mà BK cũng giành chiến thắng roài còn j`
    Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm ai cả.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề