User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Chủ đề: Hủy lớp , hủy học phần đã học

svBK's Newbie

Mặc định Hủy lớp , hủy học phần đã học

Mai là bắt đầu đi học rồi nhưng trường vẫn chưa cho K56 thêm , thay đổi, xóa học phần
    Em học hè trước một môn rồi
    Giờ phải làm thế nào ạ ?

Nghe đâu có thể lên C1-201 viết đơn xin hủy lớp , nhưng rồi vẫn phải đóng học phí môn đã hủy :O

Như thế bất công quá , học trước là do quy chế cho phép như thế , chứ bọn em có tội gì đâu
    tự dưng mất tiền vô ích

HUT's Student Avatar của sinhco1

Mặc định Re: Hủy lớp , hủy học phần đã học

Quote Nguyên văn bởi minhquycva Xem bài viết
    Mai là bắt đầu đi học rồi nhưng trường vẫn chưa cho K56 thêm , thay đổi, xóa học phần
    Em học hè trước một môn rồi
    Giờ phải làm thế nào ạ ?

Nghe đâu có thể lên C1-201 viết đơn xin hủy lớp , nhưng rồi vẫn phải đóng học phí môn đã hủy :O

Như thế bất công quá , học trước là do quy chế cho phép như thế , chứ bọn em có tội gì đâu
    tự dưng mất tiền vô ích
    Theo nguyên tắc là ko thể hủy học phần. Bh em lên sis vào đăng kí học tập hủy lớp học xem thế nào

svBK's Member

trường mình làm ăn chắn wa,thời khóa biểu của cả lơp mình lại chỉ có 2 môn,thiếu nhe nhét ,ko hiu nữa

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi sinhco1 Xem bài viết
    Theo nguyên tắc là ko thể hủy học phần. Bh em lên sis vào đăng kí học tập hủy lớp học xem thế nào
    vậy là em vẫn phải chấp nhận hoặc học lại môn đã học hoặc chấp nhận việc không học vẫn phải đóng tiền ạ?

Quote Nguyên văn bởi minhquycva Xem bài viết
    vậy là em vẫn phải chấp nhận hoặc học lại môn đã học hoặc chấp nhận việc không học vẫn phải đóng tiền ạ?
    Em hủy lớp học nghĩa là hủy học phần. Chứ bh em vào đăng kí học phần chắc chắn nó hiện là " ko phải thời điểm đăng kí học phần ". Điều nữa là 1 kì e phải có tối thiếu 12 chỉ

svBK's Member Avatar của tranthumf

Hủy học phần thì phải làm đơn lên C1-202 bàn 8 để hỏi và được hướng dẫn. Bạn hoàn toàn có thể hủy học phần không muốn học,nhưng vấn đề là học phí sẽ vẫn được tính mà ko được trả lại và hình như là không thể hủy học phần trong thời gian điều chỉnh đăng kí lớp.
    Trường hợp không thể điều chỉnh đăng kí lớp,theo mình là cứ học theo TKB đã có sẵn.Điểm của một môn sẽ được tính cho lần thi có điểm cao nhất,và như thế là đương nhiên bạn không sợ bị trượt môn mình đã học và đã qua. Nhưng nhìn chung, dù sao thì được hủy lớp vẫn hay hơn.Cứ làm đơn xin xóa lớp,lên 201 hoặc 202-C1 để PĐT xử lí nhé !
    Kinh nghiệm ở đây là cứ thử thì mới biết được
    Trần Thư
    GCAL-K53

svBK's Newbie

Kỳ hè này em đã đăng ký 5 tín chỉ nên trong kỳ 20121 em xóa 5 tín chỉ đó giờ chỉ còn 9 tín chỉ.

Mà tối thiểu một kỳ phải là 12 tín chỉ.Em nghĩ chắc em bị xử lý rồi.

Bác nào có thể cho em biết nếu không đủ số tín chỉ đăng ký trong một học kỳ thì sẽ bị hậu quả như nào không ạ

Quote Nguyên văn bởi phamtrantuan Xem bài viết
    Kỳ hè này em đã đăng ký 5 tín chỉ nên trong kỳ 20121 em xóa 5 tín chỉ đó giờ chỉ còn 9 tín chỉ.

Mà tối thiểu một kỳ phải là 12 tín chỉ.Em nghĩ chắc em bị xử lý rồi.

Bác nào có thể cho em biết nếu không đủ số tín chỉ đăng ký trong một học kỳ thì sẽ bị hậu quả như nào không ạ
    Xóa sao ko đăng kí các môn khác @@. hình như là dc chơi 1 kì cộng thêm 1 phát cảnh cáo

svBK's Newbie

Em có biết đâu,em lên xin rút học phần tư tưởng mà ông thầy vào xóa mà chả nhắc em chỉ cả nản thế chứ.

svBK's Newbie

Biết thế đọc quy chế tín chỉ,e không đọc hậu quả là thế mà,nghĩ ra sis phải thông báo khi tổng số tín chỉ <12 chớ nhể

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề