User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Phụ nữ, quan tâm thế nào thì vừa đủ?

svBK's Member Avatar của mr_vinhk44

Mặc định Phụ nữ, quan tâm thế nào thì vừa đủ?

Đa phần đàn ông chúng ta không hiểu được điều này. Trong giai đoạn bắt đầu yêu, chúng ta đều muốn gặp mặt liên tục, gọi điện liên tục, nhắn tin liên tục, gửi email liên tục và còn nhiều những thứ khác nữa. Nhưng vẫn không chinh phục được người đẹp. Có phải phụ nữ chỉ thích quan tâm một cách nhẹ nhàng, sâu sắc và không quá vội vã. Vậy thì thế nào là vừa đủ, thế nào là cảm thấy mình thật sự chân thành không sốc nổi. Câu hỏi này thật khó
    Chính vì ngược gió chứ không phải xuôi gió mà diều bay lên, đời cũng vậy!

Kiếm tiền nuôi con Avatar của chutichhtcbk

Cái chú này thỉnh thoảng hỏi vài câu nghe hay thật. Biết thế nào là vừa đủ, chỉ có người đối diện mới biết, ta không biết được. Mình biết là mình chân thành chứ, sao lại không, sự chân thành ấy là của mình cơ mà, nhưng phụ nữ họ không biết cho, thì biết làm sao. Ty tỷ sách viết rằng thì là đến lúc này, khi kia thì người ta biết mình chân thành, làm theo sách và đợi được đến lúc ấy thì mấy mùa quýt trôi qua rồi. Với phụ nữ, lúc này ta so với như một người lớn, khi khác lại như một đứa trẻ con đáng yêu (sách quá rồi đấy anh ạ). Câu hỏi của chú không khó vì sách chỉ dẫn hết, mấy mục thanh tâm trên các báo có cả đấy còn gì, trăm phương ngàn kế để chinh phục người đẹp. Thôi thì cứ từ từ thì khoai nó mới như, chú biết là người ta không thích vội vã thì việc gì chú phải cuống lên mà chinh phục, cứ mưa dầm thấm lâu đi. Cô nào rắn quá thì phải tự nhận là mình thất bãi, trình chỉ có đến thế, lực bất tòng tâm, biết làm sao. Thiên hạ nào chỉ có một mình cô ấy khó chinh phục, thiên hạ nào chí có mỗi cô ấy là người đáng được ta chinh phục, nhỉ.
    Việc nước là việc lớn nhất
    Nhưng việc giữa người với người không thể nhỏ hơn

(Lý Chiêu Hoàng nói với Trần Thủ Độ)

HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA MÃI MÃI LÀ CỦA NGƯỜI VIỆT NAM
    HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA CHƯA BAO GIỜ VÀ KHÔNG BAO GIỜ LÀ CỦA BẤT KỲ MỘT QUỐC GIA NÀO KHÁC NGOÀI VIỆT NAM

svBK's Member Avatar của mr_vinhk44

Bác chutich nói chả khác mấy quyển sách giáo khoa bán ở hiệu sách bách khoa là mấy. Đáng tiếc là bác nói.... đúng. Nhưng dù sao phụ nữ thật khó hiểu và phức tạp. Chẹp, em chán rồi.

Love!

Quote Nguyên văn bởi mr_vinhk44
    Bác chutich nói chả khác mấy quyển sách giáo khoa bán ở hiệu sách bách khoa là mấy. Đáng tiếc là bác nói.... đúng. Nhưng dù sao phụ nữ thật khó hiểu và phức tạp. Chẹp, em chán rồi.
    Thôi anh Vinh về hỏi girlfrend của anh xem " anh phải quan tâm tới em như thế nào mới đủ???" :p Cô ấy sẽ cho anh 1 câu trả lời đúng nhất và phù hợp với anh nhất . :2)

HUT's Master Avatar của H.A.U

Biết thế nào là đủ đây ? Quan tâm quá thì bảo là dai như đỉa, không quan tâm thì lại giỗi hờn.
    Một cái rắc rối nhất của con gái là luôn đòi hỏi quá cao và ngày càng cao.

HUT's Master

Quote Nguyên văn bởi chutichhtcbk
    Cái chú này thỉnh thoảng hỏi vài câu nghe hay thật. Biết thế nào là vừa đủ, chỉ có người đối diện mới biết, ta không biết được. Mình biết là mình chân thành chứ, sao lại không, sự chân thành ấy là của mình cơ mà, nhưng phụ nữ họ không biết cho, thì biết làm sao. Ty tỷ sách viết rằng thì là đến lúc này, khi kia thì người ta biết mình chân thành, làm theo sách và đợi được đến lúc ấy thì mấy mùa quýt trôi qua rồi. Với phụ nữ, lúc này ta so với như một người lớn, khi khác lại như một đứa trẻ con đáng yêu (sách quá rồi đấy anh ạ). Câu hỏi của chú không khó vì sách chỉ dẫn hết, mấy mục thanh tâm trên các báo có cả đấy còn gì, trăm phương ngàn kế để chinh phục người đẹp. Thôi thì cứ từ từ thì khoai nó mới như, chú biết là người ta không thích vội vã thì việc gì chú phải cuống lên mà chinh phục, cứ mưa dầm thấm lâu đi. Cô nào rắn quá thì phải tự nhận là mình thất bãi, trình chỉ có đến thế, lực bất tòng tâm, biết làm sao. Thiên hạ nào chỉ có một mình cô ấy khó chinh phục, thiên hạ nào chí có mỗi cô ấy là người đáng được ta chinh phục, nhỉ.

--> C...h...o..á...n...g . Em chưa bao giờ đọc những mục như anh nói trong báo và sách :41: --> anh này chăm tìm hiểu ghê
    Tủi thân

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Em không đồng ý với câu nói này của bác.Để khoai nhừ quá chú khác vào ăn mất !Thà đau bụng còn hơn chết đói !He he

Thôi thì cứ từ từ thì khoai nó mới như, chú biết là người ta không thích vội vã thì việc gì chú phải cuống lên mà chinh phục, cứ mưa dầm thấm lâu đi.
    Nhưng lại rất tâm đắc với câu nói này !

Cô nào rắn quá thì phải tự nhận là mình thất bãi, trình chỉ có đến thế, lực bất tòng tâm, biết làm sao. Thiên hạ nào chỉ có một mình cô ấy khó chinh phục, thiên hạ nào chí có mỗi cô ấy là người đáng được ta chinh phục, nhỉ.

The end is just the beginning

Độc Thân Bang Hội Avatar của nguoiyeudau

Có lẽ với mình thì cho rằng không phải quan tâm quá nhiều mà vẫn không chinh phục được người đẹp , mà người ta có cảm tình với bạn không ? Quan tâm là điều mà phụ nữ ai cũng mong muốn có một người quan tâm đến mình .

Độc Thân Bang Hội Avatar của jang_dong_lanh

Đâu fai có thể gọi là quan tâm như thế nào là đủ ??????????
    Tại sao tui lại hỏi thế bởi vì đâu thể có khái niệm "đủ" đối với tất cả mọi thứ nhất là "phụ nữ". Con người luôn rất tham lam có thể bây giờ đối với họ là đủ nhưng ở lúc nào khác họ sẽ thấy là ko đủ. Bởi vậy ta ko thể gọi là đủ ở đây đc. NHẤT LÀ PHỤ NỮ bởi có thể ta ko làm gì nhưng họ vẫn thấy đủ nhưng có thể lúc nào đấy họ sẽ thấy ko đủ. Tình cảm con người mà. Đâu có thể đem ra CÂN ĐO ĐONG DẾM đc cơ chứ. Rất khó có thể xác định đc. Và thường những vấn đề như thế này sách vở kinh nghiệm có thể có nhưng ko bao giờ đúng đc cả. Mỗi con người 1 cá tính, 1 cách thể hiện riêng biệt
    MY BLOG[/SIZE]

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề