User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 27

Chủ đề: Help Me - Hỏi về trà đạo

svBK's Member Avatar của mr_vinhk44

Mặc định Help Me - Hỏi về trà đạo

Mình đang muốn uống thử trà đạo xem nó hương vị ra sao, thấy các bạn thảo luận về trà đạo mà thấy thú vị quá. Từ trước đến bi giờ toàn uống trà đá thôi. Bây giờ tôi muốn uống trà đạo thì uống ở đâu, các bạn mách cho mình địa chỉ nhé. Xin cám ơn!
    Chính vì ngược gió chứ không phải xuôi gió mà diều bay lên, đời cũng vậy!

HUT's Master Avatar của thủy lôi

(Hehehe, mình đang pha chế mấy liều thuốc diệt chuột, diệt dán, liệu có nên cho tên này thử trước không nhỉ? Thây kệ, thiên hạ mờ, có đáng gì đâu một mạng người hehehe)
    Này , anh gì ơi, anh muốn thưởng thức trà ạ? Đến đây, đến đây, em Thủy Lôi học môn trà đạo Nhật Bản rồi, anh có muốn thử , em chế cho mà uống, đảm bảo uống xong, cảm giác vị ngon, vị sung sướng, hạnh phúc cho đến lúc chết :biggrin:
    Alo, nhà táng đấy ạ, dạ, cháu... cháu muốn đặt một cái quan tài được không ạ? Ô, không không, bác nhầm rồi ạ, ai lại đặt quan tài cho bản thân, dạ, vầng, người quen của cháu ạ, dạ, bao giờ ạ? Vầng, cháu quên, để cháu hỏi khi nào anh ấy đến được đã ạ, vầng, bác phải chờ chứ ạ? Vầng, anh ấy nói anh ấy muốn chết trên tay cháu mà, bác yên tâm, ai lại giết người chứ, vô nhân đạo lắm ạ. Vầng, vầng, bác khỏi lo đi ạ. Vầng, bác cứ làm đi ạ, khi nào cháu ới một câu bác nhớ bảo người mang đến luôn cho cháu , nhé. Vầng, cháu cảm ơn bác ạ.
    Hí hí,
    ------

Today Not Tomorrow Avatar của Be4After

Hik, sau một thời gian tạm vắng bóng, trở về với gương mặt phờ phạc cộng với tâm trạng mệt mỏi. Nàng bâng khuâng bên cửa sổ với một đống suy tư, làm gì đây, đâu còn thú vui nào nữa. Việc gì mình cũng kinh qua rồi, thử làm bài giết người k dao coi có được k? Thông minh, nhạy bén với thời cuộc là bản chất vốn có của nàng, cộng với chút quyết đoán lạnh lùng trời ban phát mà nàng có thể trở thành sát thủ tiếng tăm. Vậy giết người bằng cách nào đây? Rốt cuộc câu chuyện sẽ đi đến đâu mời các bạn tiếp tục theo dõi chương trình phim truyện truyền trực tiếp từ box quán nhỏ ven đường với tựa đề: Làm sao để trà đạo có thể giết người?!
    Một ngày mà chúng ta không thắp sáng lên ngọn lửa yêu thương thì có bao nhiêu người chết vì giá lạnh.

A.Mauriac

Độc Thân Bang Hội Avatar của I'm the best

Khiếp quá, cô này về sau chắc có tướng sát chồng quá, anh Vinh (tui cứ cho là chồng của TL hiện giờ đi) tui có thể phán 1 câu, trước sau gì cũng chết.
    Lần sửa cuối bởi I'm the best; 22-06-2005 lúc 11:09 AM

2 đứa mình cứ như hình với bóng
    Trên đường đời 2 đứa sóng chung đôi
    Cho trăm năm đôi cánh chim đồi mồi
    Yêu nhau suốt mãi thôi và vĩnh cửu. :53:

Sorry when it isn't belong to your own asset.

Anh Best đừng có nhầm nhọt sang trồng trọt nhé, em chỉ đang dụ khị người để thử thôi mà hehehe. Này, có khi bán bản quyền sáng chế thuốc mà lại phát tài ấy chứ, tiếc gì cái quan tài! Nhờ,

svBK's Member Avatar của mr_vinhk44

Bác Ben nói nghe mà sợ quá. Em thủy lôi à, anh thì vẫn còn yêu đời lắm nhưng nếu được chết trong vòng tay của em thì dù có bằng thuốc gì đi nữa anh cũng thấy mát lòng mát dạ rồi. Mọi người, vấn đề này tôi hỏi nghiêm túc đấy chứ, sao lại cứ lạc đề vậy. Giúp tôi đi

Ơ, cái đồng chì này hay nhợ, em là em cùng nói thật đó mợ! Em biết pha trà thật mợ.(Chết chửa, về mua ngay một quyển sách dạy pha trà đi, lại huênh hoang rồi, chán thế!) Nào anh, bao giờ anh đến được nhợ?Nói để em còn gọi cho nhà táng! Hi hi(cười dễ thương quá hí hí )

Kiếm tiền nuôi con Avatar của chutichhtcbk

Thời buổi kinh tế thị trường, kết hợp sản phẩm, quảng cáo cho nhau. Về trình độ pha trà thì em đảm bảo với các bác là cô Thuỷ Lôi là bậc thầy, còn về nghệ thuật pha chế thuộc độc thì cô ấy là bậc thánh. Thôi thì chết về tay thánh hơn là chết về tay thầy. Còn vấn đề của anh Vinh, sao anh không sang topic về trà mà bàn bạc, lập hẳn một topic khác làm gì (Ô kìa, thế thì đã sao. thì biết là không sao, nhưng như thế vẫn hơn)
    Việc nước là việc lớn nhất
    Nhưng việc giữa người với người không thể nhỏ hơn

(Lý Chiêu Hoàng nói với Trần Thủ Độ)

HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA MÃI MÃI LÀ CỦA NGƯỜI VIỆT NAM
    HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA CHƯA BAO GIỜ VÀ KHÔNG BAO GIỜ LÀ CỦA BẤT KỲ MỘT QUỐC GIA NÀO KHÁC NGOÀI VIỆT NAM

HUT's Engineer Avatar của écho_loves_narcis

Quote Nguyên văn bởi mr_vinhk44
    Mình đang muốn uống thử trà đạo xem nó hương vị ra sao, thấy các bạn thảo luận về trà đạo mà thấy thú vị quá. Từ trước đến bi giờ toàn uống trà đá thôi. Bây giờ tôi muốn uống trà đạo thì uống ở đâu, các bạn mách cho mình địa chỉ nhé. Xin cám ơn!
    Nộp tiền đê rồi em đưa bác đi uống trà. Bác có gì cần hỏi về Trà đạo thì cứ contact với iem. Đảm bảo đấy.

HUT's Master

he he, lần trước đi trên đường qua quán trà đạo. Con bạn rủ vào uống nhưng sau đó em phải đi học nên thôi. Chưa biết mùi vị ra sao . Chị thủy lôi pha mời em uống đeeeeeeee. Chị học đại hoc NN khoa Nhật mà .
    Spam một tý
    Ma chị écho là chị ngồi cạnh anh Ashburton phải ko ? Nick của chị nghĩa là gì vậy ( tiếng ANh hay tiếng Pháp ?). Loves là tiếng anh , narsis thì em chịu. Em chỉ biết từ narcissus tiếng Anh là hoa thủy tiên thôi ( ko biết mình nhớ có sai ko ). écho thì là tiếng Pháp à ? Écho là tiếng vang à ( he he, em đoán từ tiếng Anh ra chắc sai ).
    CHị biết những quán trà nào , chỉ em với
    Tủi thân

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề