User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 28

Chủ đề: Tìm người cộng tác làm sản phẩm

Stanley Ipkiss Avatar của The Fool

Mặc định Tìm người cộng tác làm sản phẩm

(em ko biết post vào đâu cả, đành mượn tạm cái khoa này 7: )
    Một bạn gái học bên NThuong (biệt hiệu "mắt nai" :biggrin: nhiệt tình sôi nổi cầu tiến và tính tình rất hay 6: ) có ý tưởng về một giá đọc sách thông minh. Hiện tại bạn gái này đã phác họa sản phẩm cũng khá chi tiết nhưng chưa biết cách triển khai làm sản phẩm cụ thể vì vậy cần tìm người cộng tác giúp đỡ bạn ấy hoàn thành 1 sản phẩm demo, để đem đi thi "Khởi nghiệp" kiếm nguồn đầu tư xây dựng doanh nghiệp. Rất mong ai đó giúp đỡ cho một người có ý tưởng lớn
    Học như nghịch thủy hành châu, bất tiến tất thoái.
    Tâm như bình nguyên mục mã, dị phóng nan truy.

phía sau của bóng tối

Bác có thể nói rõ hơn về ý tưởng này được chứ. Em sẽ tham gia.
    Chỉ có kẻ cô độc mới hiểu cái vị ngọt đậm đà mà không đắng gắt của cà phê loãng hay rượu nhạt, nó như chút tình thừa nơi trần thế giành cho họ. Thế nhưng, thật tiếc là khi mà người ta hiểu và cảm thấy yêu quý một cái gì thì đó cũng chính là lúc người ta đang hoặc đã mất đi thứ quý giá ấy.

Laziness is killing me... Avatar của Aprilsnow

Quote Nguyên văn bởi Sgt. Pepper
    Một bạn gái học bên NThuong (biệt hiệu "mắt nai" :biggrin: nhiệt tình sôi nổi cầu tiến và tính tình rất hay 6: ) có ý tưởng về một giá đọc sách thông minh. Hiện tại bạn gái này đã phác họa sản phẩm cũng khá chi tiết nhưng chưa biết cách triển khai làm sản phẩm cụ thể vì vậy cần tìm người cộng tác giúp đỡ bạn ấy hoàn thành 1 sản phẩm demo, để đem đi thi "Khởi nghiệp" kiếm nguồn đầu tư xây dựng doanh nghiệp. Rất mong ai đó giúp đỡ cho một người có ý tưởng lớn
    Hik, bác mà không "cộng tác" được thì bọn em chỉ có cách bó tay thôi

Kẻ thù lớn nhất của tôi là sự lười biếng và tự mãn
    Điểm yếu lớn nhất của tôi là sự thiếu tự tin và kém cỏi

canhnguyen@svbkol.org

Love!

Quote Nguyên văn bởi Sgt. Pepper
    uh ,...fool giúp cô bé mắt nai đó đi . Cơ hội ngàn năm thế mà lại chia sẻ với các bác ấy à??? thế thì cac bác chú ý :Bác nào chưa có người iu thì nhanh chân nhanh tay lên :2)

HUT's Master Avatar của H.A.U

Hé hé ! Giúp đỡ về phương diện nào thế ? Nếu có thể thì OK ! Phải biết rõ ý tưởng và mục đích thì mới có thể giúp được !

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Không rõ bác Hoàng định làm mối cho anh em hay có ý định hợp tác một cách nghiêm túc mà lại post vào box này.Nếu thực sự là nghiêm túc thì bác nên move nó sang bản tin BKF để tránh việc hiểu nhầm của một số người là đang đong hàng !!! Khi quyết định tham gia một project một cách nghiêm túc và lâu dài thì hầu hết mọi người cần nắm bắt những thông tin về nó.Chẳng hạn tính khả thi của dự án hay khi tham gia thì mình có thể đóng góp những phần nào.Nếu có thể xin bác nói rõ một số vấn đề sau :

1.Bác cần người hợp tác trong những khâu nào.Công việc cần thực hiện của các khâu đó (không cần chi tiết,chỉ để mọi người có một cái nhìn tổng quan)
    2.Thời gian thực hiện,mức độ hoàn thiện của bản demo
    3.Kinh phí thực hiện dự án lấy ở đâu ?He he,cái này quan trọng nhất đây.Khi muốn thực hiện một sản phẩm thực tế thì những gì phá đi còn tốn hơn rất nhiều thành phẩm hoàn chỉnh.

Còn rất nhiều vấn đề nhưng nếu như bạn của bác đã nghiên cứu một cách kĩ càng và nghiêm túc thì sẽ có câu trả lời.Lúc đó ai muốn hợp tác sẽ bàn cụ thể hơn.Đề tài này khá hấp dẫn và nếu nó có tính khả thi cao thì chắc chắn sẽ có nhiều người ủng hộ !

The end is just the beginning

svBK's Newbie

Xin chào các bác của BKF.
    Banana chỉ là bạn của "cô bé mắt nai", tuy thế cũng xin trình bày vài lời
    Em Nai (tạm gọi bạn ý thế nghe cho gợi cảm :p ) bạn Banana có một đề án kinh doanh mang tên "Giá nằm đọc sách chống cận". Đề án này cũng được giới thiệu trên báo Sinh viên một lần và nhận được những đánh giá rất cao của một số người có chuyên môn (về lĩnh vực kinh doanh thôi). Nai đã thực hiện đề án này khá chi tiết, từ nghiên cứu thị trường đến kế hoạch tài chính, thậm chí mặc dù là dân kinh tế thuần túy cũng cố gắng vẽ cả mô hình sản phẩm trên 3DMax ( )

Đến thứ năm Banana mới gặp được em Nai để bảo em ý vào đây "làm việc" :biggrin: thế nên tạm thời tả sơ sơ cho bác nào quan tâm thì hình dung trước vậy (Banana chỉ thì thầm "ngỏ lời" với bác Sgt.Pepper mà bác ấy làm hẳn một tô bích hoành tráng quá :p ,nhưng thế cũng hay, thanks bác 6: ):

-----------------------
    - Xuất phát ý tưởng:
    + Số học sinh sinh viên bị cận ở nước ta ngày càng nhiều. Nhìn vào một lớp học có thể thấy 50% phải đeo kính. Nguyên nhân chủ yếu là do đọc sách trong điều kiện ánh sáng ko đảm bảo, nhất là thói quen nằm đọc. Nằm đọc như vậy (1) ko đủ độ sáng cần thiết (2) tay cầm sách ko thể giữ yên, làm cự ly từ mắt đến trang sách luôn thay đổi, mắt liên tục phải điều chỉnh (đây cũng là lý do tại sao chúng ta được khuyên ko nên đọc sách trên tàu xe)
    + Rõ ràng nằm đọc sách rất dễ chịu (nhất là đọc truyện :biggrin: ) nhưng cũng có 2 lý do khiến chúng ta ko dám gắn bó với thú vui này (1) Hại mắt (2) Mỏi tay :biggrin: (cầm mấy quyển từ điển chẳng hạn >) )

---> Tại sao lại ko làm một cái giá dành cho nhu cầu "nằm đọc" nhỉ?

- Mô tả sản phẩm (cái này Banana chỉ nghe Nai trình bày qua hôm thuyết trình đề án ở trường, ko được rõ ràng lắm)

Một chiếc giá được gắn vào đầu giường, có giá đỡ và giữ sách, với khoảng cách từ mắt đến sách đúng tiêu chuẩn. Trên giá có gắn đèn chiếu sáng và một "cái tay" giúp bạn lật các trang sách theo ý muốn.
    ------------------------

Theo ý kiến cá nhân của Banana, nếu có sản phẩm thế này hoàn chỉnh đươc bán ra thì mình sẽ mua ngay . Có điều phải đề nghị tác giả làm thêm "cái tay" có chế độ cứ 30 phút ko thấy mình lật trang tiếp thì tát vào mặt mình một cái cho tỉnh ngủ :biggrin: . Chứ vừa được nằm trong chăn ấm (mùa đông), vừa có cái máy nó giở sách cho, chỉ phải lia mắt qua lại thì học hành gì được :40:

Roài, những vấn đề còn lại, mấy hôm nữa, bạn Nai có thể sẽ vào đây tiếp chuyện các bạn. Nhưng chắc chắn là cái đoạn "kinh phí dự án lấy ở đâu" ở giai đoạn rất chi là ban đầu này thì Nai và người hợp tác phải cố gắng dùng học bổng UTACHI, BATACHO chứ em nó cũng chỉ sinh viên nghèo, sáng cơm nắm tối mì tôm thôi :p

Từ giờ đến khi nhân vật chính xuất hiện, các bác có gì có thể liên lạc Banana hoặc trợ lý của Banana là đồng chí Sgt. Pepper

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

OK,bỏ qua vấn đề “kinh phí dự án”.Sau khi đã có một cái nhìn sơ lược em xin thắc mắc một số điểm :
    1.Cái giá ấy gắn vào thành giường nhưng không phải giường nhà ai cũng giống nhau !( độ dày mỏng và hình dáng của thành giường khác nhau).Ta có thể hình dung một cái giá đơn giản như cái đèn kẹp đầu giường của SV kí túc nhưng với những bác con nhà giàu (và lười) thì thường yên giấc ngàn thu trên những chiếc giường bóng loáng.Nhỡ có xước xát gì thì ông bà bu ghè cho vỡ đầu !Tại sao không làm một cái giá đỡ + thêm chức năng của cái gối luôn có phải tiện hơn không ?
    2.Với cự ly không đổi từ mắt tới sách các bác định làm một cơ cấu cố định hay có thể di chuyển được.Nên nhớ ngay cả khi nằm đọc người ta cũng thường thay đổi tư thế.Việc thiết kế một cơ cấu có thể di chuyển được và cơ cấu cố định là khác hẳn nhau.
    3.Khó nhất trong cơ cấu này có lẽ là phần giở từng trang sách.Cái này em chưa nghĩ ra,các bác có thể nói cụ thể hơn được không.
    4.Sản phẩm các bác định tung ra thị trường có giá khoảng bao nhiêu ? Điều này sẽ quyết định việc các bác lựa chọn chất liệu để thực hiện sản phẩm và tính chính xác của nó.Các cơ cấu chính xác nếu đi đặt thì thường khá đắt !(bác Hoàng làm nhiều chắc biết rõ về điều này)

Các vấn đề khác như thời gian giở sách hay cái búa rơi vào mặt để chống ngủ quên chắc cũng không có vấn đề gì lớn đối với bác Hoàng !Sơ qua thế đã,cái này có vẻ hay đấy !

HUT's Master Avatar của H.A.U

Hik !
    Cái giá ấy chỉ làm lười thêm, ai đời đọc sách kiểu ấy. Đọc kiểu đó chỉ có ngủ gật là nhanh.

Laziness is killing me... Avatar của Aprilsnow

nằm đọc là một ý tưởng rất hay và mới lạ. Tuy nhiên cũng cần có cơ chế chống gật gủ. Chẳng hạn nó phát ra cái gì đó chống ngủ gật chả hạn :p

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề