User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 26

Chủ đề: BKF sẽ đi về đâu

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Mặc định BKF sẽ đi về đâu

Ngồi 1 mình trong Lab, không có ai, xong việc đọc qua BKF cảm giác gì nhỉ, một câu hỏi "BKF sẽ đi về đâu ?".

Mỗi người một câu trả lời, thôi thì tùy vậy, dù gì mình cũng không còn trách nhiệm gì, cứ làm cái mình thích thôi.

Bao nhiêu ý định, bao nhiêu góp ý rồi đóng góp cuối cùng thì cũng không đi đến đâu, kết thúc chỉ là tranh cãi mệt người. Pizza thôi, chán rồi.
    Lần sửa cuối bởi nothingtolose; 18-06-2005 lúc 10:51 AM

Today Not Tomorrow Avatar của Be4After

Quote Nguyên văn bởi nothingtolose
    Ngồi 1 mình trong Lab, không có ai, xong việc đọc qua BKF cảm giác gì nhỉ, một câu hỏi "BKF sẽ đi về đâu ?".

Mỗi người một câu trả lời, thôi thì tùy vậy, dù gì mình cũng không còn trách nhiệm gì, cứ làm cái mình thích thôi.

Bao nhiêu ý định, bao nhiêu góp ý rồi đóng góp cuối cùng thì cũng không đi đến đâu, kết thúc chỉ là tranh cãi mệt người. Pizza thôi, chán rồi.
    Bkf đi về đâu thì k một cá nhân nào có thể trả lời câu hỏi đó được. Mặc dù bất cứ một thành viên nào cũng đóng vai trò quan trọng trong việc chèo lái bkf, nhưng để nó theo một định hướng nhất định thì cá nhân k thể quyết định.
    Một ngày mà chúng ta không thắp sáng lên ngọn lửa yêu thương thì có bao nhiêu người chết vì giá lạnh.

A.Mauriac

Quote Nguyên văn bởi Be4After
    Bkf đi về đâu thì k một cá nhân nào có thể trả lời câu hỏi đó được. Mặc dù bất cứ một thành viên nào cũng đóng vai trò quan trọng trong việc chèo lái bkf, nhưng để nó theo một định hướng nhất định thì cá nhân k thể quyết định.

Thì em cũng bảo mỗi người 1 câu trả lời mà, mà cũng có thể có người không muốn trả lời, hoặc không thể trả lời. :2) :2) :2) Em cũng có câu trả lời của riêng mình, bác chắc cũng thế người cảm thấy thoải mái, người thì thấy thất vọng, có sao đâu, tâm ý dễ thay đổi mà :biggrin:

Em chỉ tự nêu câu hỏi và tự trả lời thôi "BKF đi về đâu ???", các bác thích thì tự trả lời cho mình không thích thì bỏ qua. :biggrin: Ăn tiếp cái đã, mà bác B4 lần này trốn mất nhé, lần sau trừng phạt cái túi tiền của bác, bia ko uống nhưng "dũng sĩ diệt mồi" thì no problem.

phía sau của bóng tối

BKF sẽ đi về nơi mà nó cần đến: diễn đàn của sv trường ĐH Bách Khoa Hà Nội. Xứng tầm với trường về quy mô, có chất lượng, hoạt động tích cực, trở thành một sân chơi bổ ích, lí thú cho tất cả các bạn sinh viên. Là nơi học tập, giao lưu, giải trí thư giãn ngoài giờ học ... là nhịp cầu nối các thế hệ sinh viên của trường ...vv và vv.....

mà nói riêng với bác Tùng nhé: bác có biết đã có bao nhiêu đôi đến với nhau nhờ BKF không đấy. ....hì, bác cũng sắp là một trong số đấy còn gì ...có khi em cũng phải tham gia vào đó cho vui bác nhỉ..
    Chỉ có kẻ cô độc mới hiểu cái vị ngọt đậm đà mà không đắng gắt của cà phê loãng hay rượu nhạt, nó như chút tình thừa nơi trần thế giành cho họ. Thế nhưng, thật tiếc là khi mà người ta hiểu và cảm thấy yêu quý một cái gì thì đó cũng chính là lúc người ta đang hoặc đã mất đi thứ quý giá ấy.

HUT's Master Avatar của H.A.U

Tiến tới đâu thì chẳng cần biết. Chỉ cần biết bây giờ có chỗ để mà viết là ổn rồi !
    Bây giờ nó đang thoái trào như hầu hết mọi room khác ! Có thể sẽ mất nếu càng ngày càng ít thành viên và càng ngày mọi người chẳng thèm biết về nhau nữa !

HUT's Engineer Avatar của GRYFFINDOR

He he, cái tính xấu, chẳng đóng góp được gì nhưng cứ thích ngồi phê phán.
    BKF sẽ đi về đâu, nản rồi, Pizza thôi. He he, cái bầu nhiệt huyết của bác bé đến vậy à???
    BKF thành công trong việc gây nhàm chán với các thành viên cũ, ko hấp dẫn các thành viên mới
    BKF thành công trong việc xua đuổi thành viên với chính sách đối xử cứng rắn và có thể nói là bất cần và hơi tự mãn.
    Bất cần và tự mãn thế nào?? Là quá tự tin vào năng lực của mình, tin tưởng rằng mình sẽ lôi kéo được thành viên bằng các biện pháp cải tổ của mình. Và vì lý do đó mà yên tâm để các thành viên đánh giá forum, đến và đi tùy người ta. Một khi mồm thì nói coi mem là hàng đầu nhưng lại hành động lại ít chứng tỏ điều đó thì ...
    BKF thành công trong việc chọn người sai lầm. Có thể một số cá nhân có năng lực chuyên môn nhưng lại thiếu sáng tạo và kinh nghiệm trong quản lý, cộng thêm thiếu quyết tâm dài hạn, dẫn đến việc làm việc ko đến nơi đến chốn và quên trách nhiệm ......
    Hic, sorry các bác, cái nào phê đúng thì mong các bác sửa, còn cái nào phê sai thì mong các bác đừng phạm vào. He he.
    No fear
    It's Hard to keep an Open Heart !!!

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

nói thế, hẳn mọi người nghĩ BKF bây giờ thì sao? thực sự chuyên môn chưa được nâng cao nhưng ko phải là một diễn đàn vô bổ, vẫn có nhiều topic hay, mặc dù chưa đúng chuyên môn
    Thấy Gry nói mà cảm thấy hơi bất mãn...
    Thực sự BKF hiện tại chưa đạt được tầm như trước khi nó die, nhưng lí do vì sao? trước hết đó là do tình hình host và domain chưa ổn định, chính vì lẽ đó mà mất rất nhiều nhiệt tình của mọi người...nhưng hiện giờ, tinh hình đó đã được cải thiện nên hi vọng, chúng tôi vẫn hi vọng. Thêm vào đó đợt thi, tốt nghiệp việc làm vì hầu như BKF được biết đến bởi các thành viên K45, 46, 47...và nhiều đồng chí cựu chiến binh khác

Vẫn biết năng lực quản lí còn chưa tốt, tham vọng thì hơi cao, nên hiện giờ đã cho BKF phát triển một cách tự do hơn. Nói thì nhiều, thôi thì đành cố gắng vậy, mỗi thành viên nên cố gắng xây dựng 1 chút. BKF đã thay đổi, chính vì thế, nhiều thành viên cũ khi quay lại cảm thấy xa lạ hơn với những nick mới, và bản thân họ thực sự cũng không muốn thay đôi, ko muốn làm quen với những người mới, chính vì thế cảm thấy xa lạ là đương nhiên
    BKF đã đi qua ít nhất 3 thế hệ, những thế hệ đầu tiên với các nick trước: minhlover, quái vật C13, Dkqdiep, narga, aodaivietnam....đến giai đoạn trước khi BKF die và hiện tại....
    Nếu minh ko hòa nhâp, thì chắc chắn sẽ cảm thấy xa lạ
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Quote Nguyên văn bởi GRYFFINDOR
    He he, cái tính xấu, chẳng đóng góp được gì nhưng cứ thích ngồi phê phán.
    BKF sẽ đi về đâu, nản rồi, Pizza thôi. He he, cái bầu nhiệt huyết của bác bé đến vậy à???
    BKF thành công trong việc gây nhàm chán với các thành viên cũ, ko hấp dẫn các thành viên mới
    BKF thành công trong việc xua đuổi thành viên với chính sách đối xử cứng rắn và có thể nói là bất cần và hơi tự mãn.
    Bất cần và tự mãn thế nào?? Là quá tự tin vào năng lực của mình, tin tưởng rằng mình sẽ lôi kéo được thành viên bằng các biện pháp cải tổ của mình. Và vì lý do đó mà yên tâm để các thành viên đánh giá forum, đến và đi tùy người ta. Một khi mồm thì nói coi mem là hàng đầu nhưng lại hành động lại ít chứng tỏ điều đó thì ...
    BKF thành công trong việc chọn người sai lầm. Có thể một số cá nhân có năng lực chuyên môn nhưng lại thiếu sáng tạo và kinh nghiệm trong quản lý, cộng thêm thiếu quyết tâm dài hạn, dẫn đến việc làm việc ko đến nơi đến chốn và quên trách nhiệm ......
    Hic, sorry các bác, cái nào phê đúng thì mong các bác sửa, còn cái nào phê sai thì mong các bác đừng phạm vào. He he.
    Hi hi chú GF cứ phê phán đi, bầu nhiệt huyết của tớ đã bao giờ to đâu mà bé cơ chứ :2) Nói tóm lại, lỗi thì tớ nhận rồi,sửa chữa được gì thì cứ cho biết tớ sẽ làm còn nhiệt tình với BKF thì tớ hết sạch, muốn nghĩ sao thì nghĩ, tớ chỉ làm dân đen cho khỏe 6: 6:

Nói đi tớ cũng nói lại BKF sai lầm trong việc có một số thành viên chỉ biết nói biết chỉ trích to mồm, và biết "khoanh tay hưởng thái bình" :2) :2) :2)

Chắc lắm người giận lắm đây hi hi hi Tớ nói đùa thôi giảm stress đi, đến bây giờ tớ còn không biết giận đấy.

Còn BKF đi về đâu hả "heaven or hell" mỗi người tự biết, tồn tại ngày nào vui ngày đó thế thôi
    Lần sửa cuối bởi nothingtolose; 19-06-2005 lúc 10:14 PM

Laziness is killing me... Avatar của Aprilsnow

Quote Nguyên văn bởi nothingtolose

Nói đi tớ cũng nói lại BKF sai lầm trong việc có một số thành viên chỉ biết nói biết chỉ trích to mồm, và biết "khoanh tay hưởng thái bình" :2) :2) :2)
    Hôm trước bác Be4after vừa mắng mình là nhiều topic than vãn quá. Hôm nay lại mọc thêm một cái của bác nothing . Em hoàn toàn đồng ý với câu nói này của bác. Cứ có cái topic góp ý phê bình nào là thấy ngay vài bác bình thường ít nói nhưng lại hoạt động rất sôi nổi ở trong đó . Đùa tí cho vui thôi. BKF mục đích là gì? Giải trí, giao lưu, học hỏi lẫn nhau giữa các thành viên. Một không khí vui tươi, thân thiện. Thế là đã quá đủ cho một môi trường ảo. Nhưng những gì các member đạt được chắc sẽ có phần nào đó không ảo. Đấy là ước nguyện lớn nhất của những người đang ngày đêm xây dựng nó

Kẻ thù lớn nhất của tôi là sự lười biếng và tự mãn
    Điểm yếu lớn nhất của tôi là sự thiếu tự tin và kém cỏi

canhnguyen@svbkol.org

Hi hi toàn hiểu sai, tớ không than vãn gì cả chỉ đặt câu hỏi thôi "BKF đi về đâu" ai thích thì trả lời, không thích thì thôi, vả lại tớ cũng đâu bắt mọi người nói ra câu trả lời của cá nhân (hi hi nhân quyền mà, quyền cao nhất đấy).

Mà kể cũng lạ, đến giờ này mình cũng đã public câu trả lời của mình đâu mà sao căng thẳng thế nhỉ hi hi ? Admin thấy topic này không tốt thì xóa đi, tớ spam thôi, đang rảnh rỗi ấy mà.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề