User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: Tình bạn hay tình yêu_Một sự lựa chọn khó khăn!!!

Độc Thân Bang Hội Avatar của only_you17985

Mặc định Tình bạn hay tình yêu_Một sự lựa chọn khó khăn!!!

Tình yêu đó? Liệu nó có đáng để bạn từ bỏ và đánh mất nhiều thứ như thế hay không?
    Liệu người đó có xứng đáng với tất cả những sự hi sinh đó của bạn hay không?
    Bạn đã nói gì với mình về con người ấy nhỉ? Rằng người ấy đã thực sự thay đổi, rằng người ấy đã trưởng thành hơn rất nhiều, rằng người ấy muốn dùng thời gian để chứng minh cho bạn thấy rằng người ấy thực sự yêu bạn!Bạn tin tất cả những lời nói ấy nhưng mình thì không!Bản chất con người đâu dễ thay đổi như vậy chứ!Có lẽ bạn sẽ nói mình là người quá khắt khe!Nhưng thực sự mình rất lo cho bạn!Mình không muốn bạn lại vì con người này mà bị tổn thương thêm 1 lần nữa!
    Bạn nói muốn nghe 1 lời khuyên ở mình ư?Bạn nói hãy nói cho bạn biết bạn nên làm gì ư?Mình biết phải khuyên bạn gì đây chứ!Rằng bạn không nên tiếp tục bước trên con đường ấy à?Hay hãy từ bỏ và đừng bao giờ gặp con người ấy nữa?Thực sự hiện giờ mình cũng không biết phải nói với bạn sao nữa!Bởi mình là người biết rất rõ nếu như mình nói đừng bước tiếp nữa thì bạn nhất định sẽ dừng lại!Nhưng khi dừng lại rồi liệu bạn có ân hận và thấy nuối tiếc về tất cả!Liệu sau này bạn có oán trách mình vì điều đó!
    Bạn nói đúng!Không phải dễ dàng mà con người ta có thể gặp được người mà mình yêu và người đó cũng yêu mình!Nhưng liệu người đó có thực sự yêu bạn như những lời người ấy đã nói với bạn hay không?Đã 3 năm rồi kể từ cái ngày người đó quyết định chọn V_một người bạn thân của bạn chứ không phải là bạn!Bạn đã làm tất cả để níu kéo, để cầu xin tình yêu của con người ấy nhưng kết quả thì sao chứ!Tất cả những điều đó chỉ khiến cho bạn bị tổn thương thêm mà thôi!Bạn đã suy sụp như thế nào, đã thất vọng ra sao, bạn vẫn còn nhớ chứ?Những tưởng 3 năm qua đi bạn đã có thể quên, những tưởng thời gian đó đã có thể khiến bạn xóa nhòa đi hình ảnh của con người ấy, những tưởng vết thương của bạn đã lành lặn và có thể bước tiếp!Bạn đã tốt lên rất nhiều sau 3 năm đó!Bạn đã tỏ ra mạnh mẽ và trưởng thành hơn sau cú ngã ấy!Tình bạn của bạn và V cũng đã trở lại như xưa_điều khiến mình và tất cả mọi người đều ngạc nhiên và mừng cho hai người!Tất cả đều xem như chưa hề có chuyện gì xảy ra, cả V và bạn đều cố né tránh không đề cập đến con người đó để tránh cho nhau bị tổn thương và nghi ngại!Nhưng mình biết tất cả những điều đó đều nhờ vào cái gọi là lý trí của bạn!Điều đó không có nghĩa là trong thời gian 3 năm đó lý trí của bạn đã có thể thắng được trái tim của bạn, mà chỉ đơn giản là bởi trong thời gian đó người đó đã đi khá xa!Người đó đã đi đến 1 phương trời khác, cách xa bạn!Nhưng bây giờ người ấy đã trở về!Chỉ 1 tháng sau ngày gặp lại người ấy đã lại có thể nói lời yêu bạn, lại nói rằng người ấy đã chia tay với V_người đã chờ đợi người ấy trong suốt thời gian người ấy đi xa!Liệu một con người như thế nói lời yêu còn đáng tin cậy nữa hay không?
    Và bạn có nghĩ rằng tình bạn của bạn và V sẽ ra sao?Một tình bạn mà bạn đã từng rất trân trọng và không muốn đánh mất liệu có thể vượt qua được chuyện này!Rồi còn những người khác nữa!Họ sẽ chấp nhận được việc này sao!Và bạn có thể chịu đựng nổi những ánh mắt, những lời nói của họ sao!
    Đã có lần bạn hỏi mình nếu phải lựa chọn giữa tình bạn và tình yêu thì mình sẽ lựa chọn bên nào đúng không?Vậy lần này mình sẽ hỏi lại bạn câu hỏi đó!Bạn sẽ lựa chọn bên nào đây?
    Hạnh phúc là gì anh có biết không?
    Hạnh phúc là được ở bên anh khi anh cần nhất
    Dù lặng im nhưng sự đồng cảm trong em là chân thật
    Em ước rằng mình gánh được nỗi đau
    Hạnh phúc của em anh chẳng thể hiểu được đâu
    Hạnh phúc bắt đầu khi em gặp anh ngày ấy
    Cho dù cuộc đời vẫn còn nhiều sóng dậy
    Hạnh phúc vẫn yên bình khi anh ở bên em!

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Hic trước khi đi ngủ trả lời nốt HT_HDT người như thế gọi là kẻ bất nghĩa vá xảo trá. Bất nghĩa với người ở nhà chờ đợi , xảo trá với người mà đã bỏ rơi sau 3 năm. TY cao cả chứ không phải là công cụ để thực hiện hành vi bất nghĩa và xảo trá được. Anyway tiếc là XH này chắc còn nhiều kẻ như thế. Thui ngủ, giâc ngủ ngon, lâu rồi mới thưởng thức.

svBK's Newbie

Chú nothing nói rất đúng
    Theo anh . Tình yêu là cái gì đơn giản cũng có thể , mà phức tạp cũng có thể là như thế. Nó tùy thuộc vào sự nhạy cảm con tim , phụ thuộc vào ý chí và lí trí
    theo anh , sự lựa chọn đã quá rõ ràng , Đó chẳng phải là tình yêu theo đúng nghĩ love . Nếu ai đó cho là tình yêu thì đó là sự què cụt về suy nghĩ .Cô gái nên suy nghĩ thật kĩ và tốt hơn hết là đá bay anh ta ra ngoài cửa với cái mà anh ta cho là Tình yêu
    I LOVE VENUS :53: :53: :53:

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề