User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Cơ sở phân ngành cho sinh viên??

svBK's Newbie Avatar của Windy Chan

Mặc định Cơ sở phân ngành cho sinh viên??

Các anh chị cho em hỏi, sau khi sinh viên được phân khoa năm thứ nhất, nhà trường vẫn căn cứ vào điểm học tập của các năm kế tiếp để xét ngành ạ? Hay là bản thân được chọn ngành? Khi đó là vào năm thứ mấy??

svBK's Newbie

Mặc định Re: Cơ sở phân ngành cho sinh viên??

em có cùng mối quan tâm ạ
    có tiền bối nào vào chỉ giáo đi ạ

HUT's Engineer

mỗi khoa chỉ nhận một số lượng người nhất định, nếu khoa có ít ngươi đăng thì bạn được vào thẳng, khoa nào hot nhiều người đăng ký thì phải căn cứ vào điểm, đẩy những người thừa vào khoa khác.

svBK's Member Avatar của tranthumf

Cái này thì còn tùy từng khóa,vì CT đào tạo mỗi năm một khác,đặc biệt là sau cải cách thì có trời mà lần.
    Mình không rõ các khóa sau có vẫn thực hiện đúng như trước hay không,nhưng theo mình về cơ bản thì vẫn là dựa trên sự tự nguyện bắt buộc.
    Có nghĩa là được phép tự chọn ngành khi đảm bảo đủ điểm của các kỳ học mà phòng đào tạo lựa chọn để xét phân ngành. Số còn lại, sẽ rơi tự do,mặc định vào một trong số các ngành thiếu người.
    Nhưng mà thực ra đã vào khoa rồi thì ngành nào cũng vậy thôi.Theo mình là các bạn không cần quá quan trọng hóa nó đâu. Cứ học đi,đi đâu rồi khác đến đó.
    Trần Thư
    GCAL-K53

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Quote Nguyên văn bởi Windy Chan Xem bài viết
    Các anh chị cho em hỏi, sau khi sinh viên được phân khoa năm thứ nhất, nhà trường vẫn căn cứ vào điểm học tập của các năm kế tiếp để xét ngành ạ? Hay là bản thân được chọn ngành? Khi đó là vào năm thứ mấy??
    Quote Nguyên văn bởi minhquycva Xem bài viết
    em có cùng mối quan tâm ạ
    có tiền bối nào vào chỉ giáo đi ạ
    Kể từ năm thứ 2 trở đi thì các em được quyền lựa chọn ngành mà mình thích mà không cần phải xét điểm gì hết. Chỉ trong trường hợp số sinh viên của các ngành quá chênh lệch thì Viện sẽ can thiệp bằng cách chuyển một số sinh viên từ ngành này sang ngành khác sao cho số sinh viên giữa các ngành cân đối. Tiêu chí lựa chọn khi đó là điểm trung bình.
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề