User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Da bánh mật thì sao?

svBK's Newbie

Mặc định Da bánh mật thì sao?

Em có đứa bạn rất thân là con gái (em là con trai nhé )

Gia đình nó ai cũng trắng tinh, còn nó thì đen như một kiệt tác của..tạo hóa chứ ko phải của bố mẹ nó. Nó bị chê suốt, đi với em nó cũng ngại vì người ta toàn tưởng hai đứa là người yêu, rồi lại chỉ chỏ nọ kia, vì em vốn trắng bẩm sinh . Thấy nó buồn em cũng buồn theo

Các bác nghĩ thế nào về con gái da bánh mật? Cho em ý kiến rồi em tham khảo an ủi nó với. Còn quan điểm của riêng em, em thấy da bánh mật không có gì khác với da bánh giày cả . Con trai giờ toàn thích da bánh giày thì phải. Em thì không đặt nặng vấn đề màu da. Cứ dễ thương như...bạn em là được

svBK's Newbie Avatar của lombom

Mặc định Re: Da bánh mật thì sao?

da nâu cũng đẹp đó chứ, tây nó toàn đi tắm nắng để có màu da nâu, bạn đã nghe bài hát da nâu của PTV chưa .. hay tuyện cú mèo

Điều hành viên Avatar của hunterXhunter_1990

nói ra thì bảo phũ. nhưng mình thấy cần phân biệt làn da rám nắng với nước da đen nhẻm+sần sùi
    cái bài da nâu của PTV mình coi là thảm họa. nghe được 1 it giai điệu rồi next vì thấy khó nghe quá
    TODAY is a NEW DAY!!!!

svBK's Member Avatar của Týp Phờ Nờ

Không có hình thì tư vấn làm sao

Choắt Smod <3 Avatar của Han2

Giờ da bánh mật là hiếm đấy

p/s: Trẻ con bây giờ được sinh ra, đứa nào cũng trắng như trứng gà bóc mặc dù bố mẹ bánh mật
    Khi ta ở chỉ là đất ở....

master chém gió Avatar của chickenboy

Tham khảo để an ủi hả? Hãy làm theo các bước sau em nhé:
    1. Làm cho sốc 1 chút, đọc lại câu sau: "con gái nhất dáng, nhì da thứ ba là...còn lại"
    2. Sau đó, chờ em í (hoặc người nghe) khóc hết nước mắt (hoặc hết há hốc mồm rồi) thì thay vì bồi cho 1 chưởng ta lại ngâm câu sau: nhưng dù sao thì "tốt gỗ hơn tốt nước sơn" =>da nó cũng chỉ tương tự như nước sơn í mà=>có khi mấy em da trắng tóc dài ngồi cạnh lại tự ái bỏ về hết đó

Làm theo 2 bước trên mà chưa ghi được điểm thì bảo em ấy ra đây anh tư vấn tiếp cho

Về nhà chịu khó đọc thêm sách, sáng tác vài câu thơ độc độc kiểu như là:

...Người ta da trắng tóc dài
    Em tôi bánh mật nhưng tài đức hơn
    Tốt gỗ hơn tốt nước sơn
    Đức tài duyên dáng còn hơn ...trắng+dài
    Chia sẻ kiến thức là một cách để tiết kiệm thời gian cho nhân loại!

Cùng tham gia xây dựng Bách Khoa toàn thư thuần Việt http://bktt.org/

7. Tớ cảm ơn chickenboy đã chia sẻ.

Anh @chickenboy, không ổn lắm, nhỡ kế hoạch phá sản từ bước thứ nhất, bạn của bạn @zzcuongzz_93 giận dỗi, phi thẳng về nơi trú ẩn an toàn khóc một mình, từ đó cấm cửa bạn ấy thì sao? Lợn lành lại thành lợn què rồi

svBK's Newbie Avatar của Hoàng Thiên

có nhiều hoa hậu người châu phi da nâu bánh mật đầy ra đó. chẳng ảnh hưởng gì!
    cuộc đời ... về cơ bản là mệt !*~

master chém gió Avatar của chickenboy

Quote Nguyên văn bởi Han2 Xem bài viết
    Anh @chickenboy, không ổn lắm, nhỡ kế hoạch phá sản từ bước thứ nhất, bạn của bạn @zzcuongzz_93 giận dỗi, phi thẳng về nơi trú ẩn an toàn khóc một mình, từ đó cấm cửa bạn ấy thì sao? Lợn lành lại thành lợn què rồi
    Làm việc gì cũng cần có nguyên tắc @Han2 à Chẳng hạn như ở trên phải làm người ta sốc nặng (kiểu dìm cho chết đuối) thì mới thấy bay bổng ở phần sau. Chứ nếu vào phần kế tiếp ngay thì bình thường quá, nhiều khi không thèm nghe hết câu cơ

Cơ mà em í bỏ về thì càng ...quý cái câu sau hơn Tóm lại là người ta càng sốc ở bước 1 thì càng làm tăng thêm giá trị của bước 2

Trừ khi...

Quote Nguyên văn bởi chickenboy Xem bài viết
    Làm việc gì cũng cần có nguyên tắc @Han2 à Chẳng hạn như ở trên phải làm người ta sốc nặng (kiểu dìm cho chết đuối) thì mới thấy bay bổng ở phần sau. Chứ nếu vào phần kế tiếp ngay thì bình thường quá, nhiều khi không thèm nghe hết câu cơ

Cơ mà em í bỏ về thì càng ...quý cái câu sau hơn Tóm lại là người ta càng sốc ở bước 1 thì càng làm tăng thêm giá trị của bước 2

Trừ khi...
    Cần có phương án dự bị anh ạ, tính đến các trường hợp nó mới kín kẽ

@Hoàng Thiên: Ở Việt Nam lại là chuyện khác chứ

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề