User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 31

Chủ đề: Các bác giúp em với!

Suỵt... Avatar của munmun

Icon9 Các bác giúp em với!

Muốn điên cái đầu với cái máy vi tính, nhiều khi muốn đập nó một phát hoặc là cài lại tất cả, xóa hết bộ nhớ của nó luôn nhưng mà không được. Bực quá trời!

Các bác coi, máy của em, một số trang web không vào được. Cái Spyware Doctor thì nó báo có đến 51 cái infections, cái AntiSpyware (trial) thì báo có 11 cái, nhưng diệt hết rồi, thế mà chạy lại SDr thì vẫn năm mươi mấy cái!
    Chưa hết, bi giờ cái McAfee Security Center ko mở ra được luôn, Mc Afee Scan for Virus cũng vậy!

Rùi nữa...
    Hở một chút là các trang web Not responding!

Em hết biết máy của em nó bị cái gì rùi, mà phải nào nó cũ lắm hay thiếu bộ nhớ gì cho cam, thế mà bi giờ bệnh tật um sùm, còn em thì ko biết phải sửa thế nào hết! Bực quá! Nhiều lúc muốn đập cho nó một phát.
    Các bác có biết có phần mềm miễn phí nào có thể chữa giúp tùm lum bệnh của máy của em thì chỉ giúp em với. Em còn đang lo ko biết cái MASfor Virus kia nó mở ko được, ko biết virus có xâm nhập vào máy được không nữa kìa! Thiệt tình em chịu hết nổi. Hổng lẽ đi học sửa máy vi tính??? Chỉ e là có muốn cũng ko học được thui.

hichic...
    Chắc em phải tìm một chàng trong box FIT về làm "phu quân" quá, chứ em thì ôm máy suốt mà nó cứ trở chứng thế này hoài thì...
    Mà cuối cùng bài này sao giống bài tâm sự hơn là bài nhờ vả vậy nì? Thui em đăng xong rùi mod xóa giùm em, nếu ko ai trả lời hộ em nhé!
    Thanks
    munmun

7: 7: 7:
    "Tình yêu làm nên những vị anh hùng, nhưng tạo ra những thằng ngốc nhiều hơn"

Quân Nhân Danh Dự

Gỡ hết các phầm mềm diệt virus đi. Cài cái mới vào và diệt. Nếu không ăn thua gì thì hỏi tiếp.
    www.openandfree.org <--Blog for C/C++/Unix subjects

Laziness is killing me... Avatar của Aprilsnow

Quote Nguyên văn bởi munmun
    Muốn điên cái đầu với cái máy vi tính, nhiều khi muốn đập nó một phát hoặc là cài lại tất cả, xóa hết bộ nhớ của nó luôn nhưng mà không được. Bực quá trời!

Các bác coi, máy của em, một số trang web không vào được. Cái Spyware Doctor thì nó báo có đến 51 cái infections, cái AntiSpyware (trial) thì báo có 11 cái, nhưng diệt hết rồi, thế mà chạy lại SDr thì vẫn năm mươi mấy cái!
    Chưa hết, bi giờ cái McAfee Security Center ko mở ra được luôn, Mc Afee Scan for Virus cũng vậy!

Rùi nữa...
    Hở một chút là các trang web Not responding!

Em hết biết máy của em nó bị cái gì rùi, mà phải nào nó cũ lắm hay thiếu bộ nhớ gì cho cam, thế mà bi giờ bệnh tật um sùm, còn em thì ko biết phải sửa thế nào hết! Bực quá! Nhiều lúc muốn đập cho nó một phát.
    Các bác có biết có phần mềm miễn phí nào có thể chữa giúp tùm lum bệnh của máy của em thì chỉ giúp em với. Em còn đang lo ko biết cái MASfor Virus kia nó mở ko được, ko biết virus có xâm nhập vào máy được không nữa kìa! Thiệt tình em chịu hết nổi. Hổng lẽ đi học sửa máy vi tính??? Chỉ e là có muốn cũng ko học được thui.

hichic...
    Chắc em phải tìm một chàng trong box FIT về làm "phu quân" quá, chứ em thì ôm máy suốt mà nó cứ trở chứng thế này hoài thì...
    Mà cuối cùng bài này sao giống bài tâm sự hơn là bài nhờ vả vậy nì? Thui em đăng xong rùi mod xóa giùm em, nếu ko ai trả lời hộ em nhé!
    Thanks
    munmun

7: 7: 7:
    Theo như bệnh tình mà bạn kể thì là do spyware rồi. Tình trạng một số trang web kô vô được vì spyware nó đã điều khiển những gì bạn truy cập. Phầm mềm diệt spyware tốt nhất hiện nay là spyware doctor. Bạn nên download bản mới nhất về (tìm thêm cái key để sử dụng full function). Sau khi cài đặt nên update những thông tin mới nhất về trước khi scan. Hiện trong mục download của BKF đã được upload bản 3.2.1.359 + ******. http://bkf.homeip.net/download/down.php?id=219

Chúc bạn thành công

Kẻ thù lớn nhất của tôi là sự lười biếng và tự mãn
    Điểm yếu lớn nhất của tôi là sự thiếu tự tin và kém cỏi

canhnguyen@svbkol.org

Quote Nguyên văn bởi Langthangnet
    Theo như bệnh tình mà bạn kể thì là do spyware rồi. Tình trạng một số trang web kô vô được vì spyware nó đã điều khiển những gì bạn truy cập. Phầm mềm diệt spyware tốt nhất hiện nay là spyware doctor. Bạn nên download bản mới nhất về (tìm thêm cái key để sử dụng full function). Sau khi cài đặt nên update những thông tin mới nhất về trước khi scan. Hiện trong mục download của BKF đã được upload bản 3.2.1.359 + ******. http://bkf.homeip.net/download/down.php?id=219

Chúc bạn thành công
    Làm sao tìm được cái key???
    Spyware Doctor nó scan xong rùi quăng ra một đống, xong rùi bảo là "ko diệt" mà đòi hỏi phải mua bản full nó mới diệt. Vậy cũng như ko 2

Còn cái phần mềm Mc Afee diệt virus, ko biết đường để gỡ, nó ko có uninstall, hic...
    Bi giờ mun vẫn ko mở được cái McAfee Security Center lẫn cái phần diệt virus, từ sau khi tải cái bản Spam Killer của nó xuống. Chắc phải gỡ cái Spam Killer thử trước wa! :52:

HUT's Master Avatar của nhanbachkhoa

Phần mềm diệt spyware tốt nhất là AdAware Professional, có kèm cả AdWatch với chức năng theo dõi tiến trình trong Register, các sự kiện, cho phép chọn lựa việc ngăn cản các chương trình hoạt động, ...

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Munmun gỡ hết các phần mềm spam ra đã, cả diệt virus nữa rồi cài một cái thôi, cài nhiều lợi ít hại nhiều. Lên trang Vnexpress mục Vitinh mà download mấy phân mềm chống spam bên đó, free đây, tớ dung Spybot cũng ổn mà.

Các anh cho mun cái địa chỉ trang web cụ thể với. Còn gỡ hết thì mun cũng ko biết gỡ như thế nào nữa (chỉ biết cài dzo thui hà! )
    Không hiểu sao cái McAfee ko có cái uninstall, chẳng hiểu tại sao nữa! Còn cái McAfee Spykiller thì mun gỡ rồi.

To langthang: cái download được từ link của cậu sao ko mở ra được??? Mun cũng ko hỉu nữa!

canyouloveme
    Guest

Tốt nhất là ra hàng mua một cái đĩa diệt Virus mới nhất, hoặc diệt ngay từ MS DOS, chứ load mấy cái trên mạng xuống có khi lại nhiễm thêm virus mới không chừng.

HUT's Engineer Avatar của songmon

Mcafee không có uninstall do vậy nếu muốn gỡ thì vào start/cotrol panel/application install (cái này check xem tên là gì, nhớ mang máng thế), chọn vào chương trình cần uninstal chọn remove.
    Cái spyware doctor của langthang up bị lỗi không unzip được. Bác nào có thì gửi luôn vào hòm thư cho M2 cũng được. Tớ dùng Zonealarm thôi, nó chống spyware và adware khá tốt.
    Tốt nhất là cài tường lửa và chỉ cần 1 chương trình chống virus thôi. Cài nhiều loạn máy.
    -"Whether you think that you can, or that you can't, you are usually right."-
    Biết đủ trong cái đủ của mình thì luôn luôn đủ

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi songmon
    Tốt nhất là cài tường lửa và chỉ cần 1 chương trình chống virus thôi. Cài nhiều loạn máy.
    Đúng rồi. Trước đây em cũng tham lam, cứ thấy cái phần mềm nào hay hay là down về cài luôn. Kết quả là làm cho máy tính chậm rì rì. Bây giờ chỉ dùng mỗi BKAV (SVBK dùng hàng BK :p ) và Anti-Spy của bọn Yahoo. Firewall thì dùng ZoneAlarm nhưng thấy chả cần thiết lắm nên cũng bỏ.
    Em nghĩ cũng chả cần xài những phần mềm cồng kềnh kiểu Norton Pro hay McAfee, mấy cái này nặng mà toàn là đồ crack nên chất lượng cũng không đảm bảo. Cứ xài mấy cái đồ free là tốt lắm rồi.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề