User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 30

Chủ đề: Sự vô tâm của đàn ông

HUT's Student Avatar của muathutocngan82

Mặc định Sự vô tâm của đàn ông

Sự vô tâm của đàn ông

Đàn ông không biết rằng, trong cuộc sống đời thường của mỗi người phụ nữ, niềm vui thường được nhen nhóm lên từ những điều hết sức giản dị. Hoặc vô tình hoặc cố ý, đàn ông có thể đem đến cho người phụ nữ những niềm vui nho nhỏ và cũng dễ dàng mang đến cho họ cả những ngày tháng buồn tê tái.

Đàn ông nghĩ mình là phái mạnh vì đơn giản vì họ là nam giới, nên họ cần phải có tầm nhìn xa trông rộng, họ phải đảm đương và chú trọng đến những cái to tát, những công việc quan trọng hơn là ba cái chuyện nhỏ nhặt chỉ dành riêng cho phụ nữ.

Nhưng đàn ông lại quên mất một điều, cuộc sống hàng ngày được tạo nên bởi vô số những điều bình dị ấy. Đàn ông có thể mải miết với những chuyến công tác xa dài ngày, có thể bù khú với những ông bạn chí cốt hay hàn huyện với những đối tác hàng giờ, nhưng họ lại tiết kiệm dăm ba phút chỉ để gọi điện thoại về cho vợ (hay người yêu) nhắn nhủ vài lời yêu thương. Họ cứ cho những chuyện vặt vãnh ấy vào quên lãng mà không biết khi ấy có một người phụ nữ ngồi bên mâm cơm trông họ đến đỏ con mắt hoặc có người đang ngồi chờ điện thoại reo để rồi hụt hẫng.

Kỳ lạ thay, đàn ông vốn tự hào vì mình luôn quảng đại, nhưng đàn ông lại không thể hào phóng mang lại cho phụ nữ thật nhiều niềm vui, sự hạnh phúc tràn đầy trong cuộc sống này. Phụ nữ đôi khi chỉ cần đàn ông đúng giờ, để họ không phải ngồi chờ đợi và nghe tiếng tích tắc của chiếc đồng hồ, để họ không phải hoài nghi, lo lắng hay tự hỏi. Nhưng đàn ông vô tâm lại không hề biết một phút chờ đợi dài đằng đẵng nhường nào.

Phụ nữ đôi khi chỉ cần một nhành hoa trong một ngày đặc biệt, để được sống trong một ngày đặc biệt, để được sống trong cảm giác của một người được quan tâm và được coi là người quan trọng nhất trong trái tim người họ yêu. Nhưng đàn ông vô tâm lại không hề biết đến giây phút hạnh phúc khi được đón nhận một nụ hoa và rằng ngồi ngắm nghía nụ hoa ấy có ý nghĩa thế nào với người phụ nữ.
    Đàn ông có thể cho phép mình quên những lời yêu đương ngọt ngào, bởi với họ tình yêu chỉ cần một mình trái tim thổn thức là đủ, cần gì đến những trò lãng mạn như thời còn đang tán tỉnh nhau. Nhưng đàn ông lại không thể hiểu, hoặc cố tình không hiểu một điều rằng, tình yêu muôn đời vẫn cần đến những lời có cánh, những cử chỉ quan tâm săn sóc. Trái tim phụ nữ nhạy cảm nhưng cũng mỏng manh dễ vỡ lắm đấy.

Ôi!Mối tình đầu
    Như đi trên cát
    Bước nhẹ mà sâu
    Mà cũng nhòa mau...

Kiếm tiền nuôi con Avatar của chutichhtcbk

Chết, các bà chỉ biết các bà, nào có để ý đến chúng em, các bà tưởng chúng em vô tâm, đâu phải thế, các bà nghĩ thế có phải là các bà vô tâm hơn chúng em không? Thoang thoáng trong suy nghĩ về đàn ông một chút đi, nhỉ.
    Việc nước là việc lớn nhất
    Nhưng việc giữa người với người không thể nhỏ hơn

(Lý Chiêu Hoàng nói với Trần Thủ Độ)

HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA MÃI MÃI LÀ CỦA NGƯỜI VIỆT NAM
    HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA CHƯA BAO GIỜ VÀ KHÔNG BAO GIỜ LÀ CỦA BẤT KỲ MỘT QUỐC GIA NÀO KHÁC NGOÀI VIỆT NAM

HUT's Engineer Avatar của songmon

Quote Nguyên văn bởi chutichhtcbk
    Chết, các bà chỉ biết các bà, nào có để ý đến chúng em, các bà tưởng chúng em vô tâm, đâu phải thế, các bà nghĩ thế có phải là các bà vô tâm hơn chúng em không? Thoang thoáng trong suy nghĩ về đàn ông một chút đi, nhỉ.
    đúng đấy bác ạ. EM cũng nghĩ thế, đôi lúc cứ làm sự việc nó tát lên thành ra vấn đề. COn trai con gái, trời đã sinh ra thế cho nên tất nhiên có sự khác nhau. Các bà là cứ hay chú ý từng cái nhỏ nhặt quá, đâu có ai cũng chú ý được đến từng chi tiết nhỏ như vậy được đâu.
    -"Whether you think that you can, or that you can't, you are usually right."-
    Biết đủ trong cái đủ của mình thì luôn luôn đủ

Cũng biết là em muathutocngan nhất thời nghĩ vậy, còn cái vạn đại về sau chắc em ấy nghĩ lại, em nhỉ? Nhân vô thập toàn, bọn anh cũng biết là đôi khi có vô tâm, nhưng phụ nữ các em cũng nên có sự thông cảm chứ, ai lại cũng vô tâm theo thì... Rõ ràng là đa số đàn ông ít khi để ý đến sự vô tâm của phụ nữ, nhưng phụ nữ thì... lập hẳn một hội "NGHIÊN CỨ VỀ SỰ VÔ TÂM CỦA ĐÀN ÔNG". Chết thật.

Suỵt... Avatar của munmun

Hic, mun nói thật nhé, người nào cũng như người nào thui, phải "huấn luyện" lại thì mới "tốt hơn" được.
    À, mun nói đùa!

Thật ra, mun nghĩ, nếu mình thích gì, cần gì, thì mình nên nói cho người ấy biết, và "làm gương" trước.
    Những gì cho đi, rồi sẽ được nhận lại...
    Mun tin như thế...
    Đàn ông quả thật vô tâm, nhưng nếu trời sinh ra đã thế, thì chúng ta chỉ có 2 con đường, một là chấp nhận, hai là không chấp nhận.
    Mun chọn con đường 1 rưỡi Chấp nhận có chừng mực, và "góp ý" để "giúp nhau cùng tiến bộ"! :p
    "Tình yêu làm nên những vị anh hùng, nhưng tạo ra những thằng ngốc nhiều hơn"

HUT's Master Avatar của thủy lôi

Muathutocngan nghĩ qué đâu, đây chỉ là một kinh nghiệm , một cách nhìn về đàn ông mà cô ấy search trên mạng được thôi, muốn là đem ra cho thiên hạ họ tham khảo, đúng thì đúng , không đúng thì thôi. Xet đi xet lại thì thấy khá là xác thực, đừng có bảo thủ không nhận tội vô tâm của mình!
    ------

Ý cô đã rõ nhé, cảm ơn cô đã nhận tội. Đúng là chuyện xác thực nên mới có lời nhận tội thế, anh em nhỉ?

Ấy chết,anh cứ nói oan cho em.Không phải là em "nhất thời nghĩ vậy" đâu mà là hầu hết phụ nữ đều nghĩ vậy đấy chứ ạ.Em tin rằng nội dung bài viết đó ko phải là suy nghĩ của cá nhân em(em đâu có phải là tác giả của nó đâu) mà là nỗi lòng của hơn một nửa nhân loại trên trái đất này.Nhưng các anh cũng đừng vì thế mà căng thẳng quá.Mục đích của em khi đưa bài viết này lên cũng chỉ để cho hai bên thêm hiểu và thông cảm với nhau hơn thôi.Hoàn toàn là thành ý đấy ạ.

HUT's Master Avatar của nhanbachkhoa

Đàn ông vô tâm hay không thì không biết, nhưng rõ ràng họ đã nhường phần đông cho phụ nữ rồi còn gì. So sánh nhé: với tỷ lệ 51% là nữ và 49% là nam, hãy xem đối tượng nào đáng được quan tâm hơn hả các bà các mợ?

Ôi chao,mình ngốc thật.Bài viết mang tính chất phê phán con trai như thế này mà lại dám đưa vào BKF nơi phe XY chiếm đa số. Xem ra đang một mình chống lại Mafia rồi :2)

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề