User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/12 12311 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 113

Chủ đề: Chúc mừng các FETer chính thức trở thành Engineer

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Mặc định Chúc mừng các FETer chính thức trở thành Engineer

Hôm nay hội đồng bảo vệ đồ án tốt nghiệp cuối cùng của FET đã kết thúc. Các FETer đã hoàn thành 5 năm đại hoc của mình và chính thức được công nhận làm engineer. Nhớ tới này này cách đây 2 năm, tớ cũng như các cậu vui mừng khi kết thúc 5 năm huấn luyện vất vả để có được tấm bằng kĩ sư ĐTVT-BKHN, thời gian trôi qua thật nhanh.

Dù sao xin chúc các FETer tiếp tục phát huy khả năng của mình, có được 1 công việc phù hợp chuyên môn, ổn định về kinh tế, hoặc tiếp tục học tập để đạt được học vị cao hơn, cống hiến cho đất nước, và làm giàu cho bản thân bằng chính năng lực của mình.

Tốt nghiệp BK , ở FET chỉ là khởi đầu, tương lai và khó khăn còn chờ phía trước, chúng ta cần cố gắng hết sức, hô to mấy câu chứ nhỉ "tiến lên" :41: :41: :41: . (nhắc luôn mấy chú là chịu khó phổ biến kinh nghiệm đi làm và đi học cho các khóa sau ở BKF nhé).

Congratulations ! :53: :53: :53:
    Lần sửa cuối bởi nothingtolose; 08-06-2005 lúc 12:35 AM

Laziness is killing me... Avatar của Aprilsnow

Vâng cảm ơn anh đã có lời chúc mừng. hik, tuy nhiên nhiệm vụ trước mắt còn khá nặng nề và nhiều con đường đang chờ bọn em ở phía trước. Tất nhiên sẽ chẳng có con đường nào là bằng phẳng cả.

Một cảnh ít thấy trên văn phòng khoa điện tử là các bác tân kỹ sư mọi khi vẫn thờ ơ với cái bảng thông báo tuyển dụng thì mấy hôm nay tấp nập xin giấy chứng nhận và đọc thông báo tuyển dụng của các công ty. Nhìn thấy các bác khẩn trương quá mà cảm thấy chạnh lòng. huhu, bao giờ em mới kiếm được vài đồng để tích góp cưới vợ đây :2(

Kẻ thù lớn nhất của tôi là sự lười biếng và tự mãn
    Điểm yếu lớn nhất của tôi là sự thiếu tự tin và kém cỏi

canhnguyen@svbkol.org

HUT's Student

"Chúng ta là đàn ông chỉ cưới vợ khi đã tự lo cho cuộc sống của mình và có một căn nhà để vợ chúng ta ở "Chúng ta thử làm một phép tính: Lương trung bình của một kỹ sư là 3,5t. Như vậy trong một năm thu nhập trung bình là 42t, trong 10 năm là 420 triệu và trong 20 năm thu nhập sẽ là 840 triệu.
    Đồng thời, một căn hộ chung cư vừa phải, đủ để ở được giá khoảng 700-800 triệu.
    => Như vậy, sau khi ra trường 20 năm chúng ta mới có đủ khả năng mua cho mình một căn hộ .........nếu như: không ăn, không uống, không xăng xe, không điện thoại, không tất cả mọi thứ.
    Còn nếu như chúng ta thu nhập như thế mà vẫn ăn đều, uống đều... thì chúng ta sẽ mua đuợc nhà sau ..........120 năm đi làm.
    Nghe ảm đạm quá nhỉ. Không biết có phải như vậy không??????
    Lần sửa cuối bởi Mapu; 08-06-2005 lúc 10:57 AM

binhjuventus
    Guest

Nói chung, ở việt nam, người ta không sống bằng lương!!!
    Lần sửa cuối bởi binhjuventus; 08-06-2005 lúc 01:34 PM

Laziness is killing me... Avatar của Aprilsnow

Hehe, bác binhjuve nói rất phải. Ở VN mà sống bằng lương thì chỉ có mà chết đói. Chính vì vậy con người mới ngày càng nghĩ ra nhiều cách để "kiếm" tiền ngoài cái đồng lương chết đói như vậy

HUT's Student

Tất nhiên không là kiếm tiền phi pháp đấy chứ. Nếu không thì chỉ sau 10 năm là có thể có nhà....tù. Hà hà. Nếu mà không kiếm tiền phi pháp thì khó lắm, ít ra cũng trong thời điểm hiện nay. Còn đi làm ngoài, không dẽ đâu (tất nhiên là cũng không khó).

HUT's Student

Các chú cứ đi làm đi rồi sẽ biết. Nói chung có nhiều cách để kiếm tiền một cách chính đáng. Phải làm thì mới biết mình kiếm tiền như thế nào. Phải biết nắm bắt lấy cơ hội. Mà thế nào là nhiều tiền? Theo tớ thì định luật bảo toàn và chuyển hóa năng lượng cùng thuyết tương đối là chìa khóa cho cuộc sống. Nhưng mà cũng xin chúc mừng các tân kỹ sư của BK

THỎ NON
    Guest

Chúc mừng các bạn khoa điện tử đã bảo vệ thành công
    Hôm trước xem các bạn bảo vệ thỏ cảm thấy căng thẳng hệt như các bạn, hì,....
    chúc các bạn sẽ kiếm được việc làm phù hợp với mình
    Hình như mình thấy bạn Nothingtolose có quyền ở đây thì phải, hì...thấy các bạn xưng anh nể trọng quá

Stanley Ipkiss Avatar của The Fool

làm nhiều tiền thì công việc có nhiều đấy, đáng buồn là tiền lại không chui vào túi mình, mình chỉ là thằng đi làm thuê, làm công ăn lương thôi :2(

hic bảo vệ xong chẳng thấy gì, chỉ thấy tiếc, kiến thức vẫn vậy mà mình khoa trương làm gì Xấu hổ và vô vị.

Anh em FET đang ở đâu, làm gì? Vào cùng anh em chia sẻ khó khăn công việc nhỉ? Hôm nay vừa đi làm ngồi từ sáng đến tận tối thấy cũng sướng nhưng mà toàn làm, chẳng học được gì
    Học như nghịch thủy hành châu, bất tiến tất thoái.
    Tâm như bình nguyên mục mã, dị phóng nan truy.

HUT's Master Avatar của nhanbachkhoa

Nghe thê thảm quá các FETer ạ! Nhất là the fool, anh em chưa kịp vui mừng vì ra trường, lại phun mấy câu như vậy, nhụt mất nhuệ khí. Vừa ra trận mà chí khí đã không còn nữa thì coi như bại chắc rồi. Phải xốc lại thắt lưng mà ưỡn ngực lên chứ!

Còn mapu nữa, hình như mày tính nhầm hay sao ý. Quên mất khoản trượt giá của tiền sau 20 năm à?

Hu hu, tăm tối nhẩy. Không sao, cứ phải cố gắng cái đã...

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/12 12311 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề