User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/8 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 79

Chủ đề: Đàn ông có duyên ở điểm nào?

Laziness is killing me... Avatar của Aprilsnow

Mặc định Đàn ông có duyên ở điểm nào?

Đẹp trai chưa hẳn đã duyên, đôi khi đó chỉ là một nụ cười
    Mới nghe qua có vẻ hơi lạ lạ, vì thường chỉ nghe nói cái duyên của phụ nữ chớ ít khi nào có ai nói cái duyên của giới mày râu. Vậy liệu quý ông có điểm nào có thể tạm gọi là... có duyên chăng?

Câu trả lời là có - vì giống như phụ nữ thu hút đàn ông lại gần mình bởi vẻ duyên dáng, đầy nữ tính thì đàn ông cũng phải có cái duyên đàn ông để lôi cuốn người khác phái chứ!

1. Biết hỏi những câu thú vị. Ai cũng thích được quan tâm, tin yêu nhất là phụ nữ. Bởi vậy không có cách nào dễ thu hút lòng tin của phụ nữ hơn là quan tâm nhiều đến họ. Người đàn ông cuốn hút là người luôn gợi được những câu hỏi thú vị để người nghe hào hứng trả lời về mình.

2. Luôn chủ động mỉm cười. Gặp một người con gái chưa từng quen mà bạn lại giữ bộ mặt lạnh lùng thì cơ hội đến gần họ sẽ không bao giờ thuộc về bạn. Vì thế, hãy dành cho họ những nụ cười thân thiện, đúng lúc, đúng chỗ. Với những người đã quen thì một nụ cười chủ động từ phía người đàn ông luôn có tác dụng củng cố mối quan hệ. Phụ nữ hay nhìn ngắm nụ cười của đàn ông giống như đàn ông hay ngắm nghía... vóc dáng thon thả của phụ nữ vậy.

3. Học cách lắng nghe chân tình. Sai lầm lớn nhất của đàn ông là khi nói chuyện với phụ nữ cứ thao thao bất tuyệt về mình mà quên rằng phụ nữ luôn thích được thổ lộ tâm tình và nhu cầu về một người sẵn sàng lắng nghe của họ vô cùng lớn. Thường thì những lời tâm sự của bạn gái vào tai trái rồi lại chui ra tai phải đàn ông, trừ những chuyện anh ta thực sự quan tâm. Hoặc thường gặp là cảnh các ông dán mắt vào tivi mỗi khi nghe phụ nữ nói chuyện. Các nàng sẽ tự ái ngay và bạn không thể trở thành người đàn ông lý tưởng trong mắt các nàng được nữa.

4. Biết ngợi khen một cách tế nhị. Phụ nữ càng trẻ càng thích được khen chứ không chỉ những phụ nữ đứng tuổi. Càng trẻ, các cô càng có nhu cầu tự khẳng định mình trước người khác phái nên những lời khen ngợi sau mỗi hành động nho nhỏ của các cô sẽ khiến họ cho rằng bạn biết tôn trọng giá trị bản thân của họ. Họ sẽ chú ý đến bạn nhiều hơn.

Kẻ thù lớn nhất của tôi là sự lười biếng và tự mãn
    Điểm yếu lớn nhất của tôi là sự thiếu tự tin và kém cỏi

canhnguyen@svbkol.org

HUT's Engineer Avatar của songmon

1. Biết hỏi những câu thú vị. Ai cũng thích được quan tâm, tin yêu nhất là phụ nữ. Bởi vậy không có cách nào dễ thu hút lòng tin của phụ nữ hơn là quan tâm nhiều đến họ. Người đàn ông cuốn hút là người luôn gợi được những câu hỏi thú vị để người nghe hào hứng trả lời về mình.
    hic, mình thì luôn luôn đặt những câu hỏi, chẳng phải tế nhị mà lại rất khó trả lời. Còn quan tâm hả, mình là con người vô tâm nhất quả đất. Hình như đã làm cho người khác phải khóc rồi thì phải (mặc dù chưa nhìn người ta khóc, nhưng mà biết).

2. Luôn chủ động mỉm cười. Gặp một người con gái chưa từng quen mà bạn lại giữ bộ mặt lạnh lùng thì cơ hội đến gần họ sẽ không bao giờ thuộc về bạn. Vì thế, hãy dành cho họ những nụ cười thân thiện, đúng lúc, đúng chỗ. Với những người đã quen thì một nụ cười chủ động từ phía người đàn ông luôn có tác dụng củng cố mối quan hệ. Phụ nữ hay nhìn ngắm nụ cười của đàn ông giống như đàn ông hay ngắm nghía... vóc dáng thon thả của phụ nữ vậy.
    Cười hả, cười luôn miệng lun. Nhưng mà vì cười nhiều mà bị kêu là kẻ vô duyên. Rất may là đi đám hiếu còn biết kiềm chế. Nhìn thấy người quen cũng cười, người lạ cũng cười (miễn bình luận luôn).

3. Học cách lắng nghe chân tình. Sai lầm lớn nhất của đàn ông là khi nói chuyện với phụ nữ cứ thao thao bất tuyệt về mình mà quên rằng phụ nữ luôn thích được thổ lộ tâm tình và nhu cầu về một người sẵn sàng lắng nghe của họ vô cùng lớn. Thường thì những lời tâm sự của bạn gái vào tai trái rồi lại chui ra tai phải đàn ông, trừ những chuyện anh ta thực sự quan tâm. Hoặc thường gặp là cảnh các ông dán mắt vào tivi mỗi khi nghe phụ nữ nói chuyện. Các nàng sẽ tự ái ngay và bạn không thể trở thành người đàn ông lý tưởng trong mắt các nàng được nữa.
    ờ, luôn luôn lắng nghe luôn luôn không hiểu. Công nhận là lời nói vào tai trái lại qua tai phải nhưng mà đọng lại thì nhiều thứ lắm. Nhiều khi muốn rửa bớt đi, chứ lưu trữ nhiều thì...nặng bộ nhớ lắm. Khi ngồi chơi với bạn gái, dán mắt vào TV, hay dùng vi tính là chuyện thường ở huyện.

4. Biết ngợi khen một cách tế nhị. Phụ nữ càng trẻ càng thích được khen chứ không chỉ những phụ nữ đứng tuổi. Càng trẻ, các cô càng có nhu cầu tự khẳng định mình trước người khác phái nên những lời khen ngợi sau mỗi hành động nho nhỏ của các cô sẽ khiến họ cho rằng bạn biết tôn trọng giá trị bản thân của họ. Họ sẽ chú ý đến bạn nhiều hơn.
    Hic, rất ít khen người khác. Mà khen con gái đẹp lại càng ít hơn. Mà lại không những thế, lại còn hay chê nữa chứ. Đã bị kêu rất nhiều là bố già. Một tật xấu chẳng dễ gì bỏ được.

------
    Lời cuối: thảo nào mà đến bây giờ vẫn phòng không. Không nhà mặt phố, không bố làm quan. Nghèo kiết xác, đã xấu giai lại còn chẳng có chút "duyên" nào cả. Chỉ biết ngửa mặt lên trời than rằng: "trời đã sinh ra ta sao lại gắn cho ta nhiều tật xấu đến vậy". 2
    -"Whether you think that you can, or that you can't, you are usually right."-
    Biết đủ trong cái đủ của mình thì luôn luôn đủ

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi songmon
    hic, mình thì luôn luôn đặt những câu hỏi, chẳng phải tế nhị mà lại rất khó trả lời. Còn quan tâm hả, mình là con người vô tâm nhất quả đất. Hình như đã làm cho người khác phải khóc rồi thì phải (mặc dù chưa nhìn người ta khóc, nhưng mà biết).

Cười hả, cười luôn miệng lun. Nhưng mà vì cười nhiều mà bị kêu là kẻ vô duyên. Rất may là đi đám hiếu còn biết kiềm chế. Nhìn thấy người quen cũng cười, người lạ cũng cười (miễn bình luận luôn).

ờ, luôn luôn lắng nghe luôn luôn không hiểu. Công nhận là lời nói vào tai trái lại qua tai phải nhưng mà đọng lại thì nhiều thứ lắm. Nhiều khi muốn rửa bớt đi, chứ lưu trữ nhiều thì...nặng bộ nhớ lắm. Khi ngồi chơi với bạn gái, dán mắt vào TV, hay dùng vi tính là chuyện thường ở huyện.

Hic, rất ít khen người khác. Mà khen con gái đẹp lại càng ít hơn. Mà lại không những thế, lại còn hay chê nữa chứ. Đã bị kêu rất nhiều là bố già. Một tật xấu chẳng dễ gì bỏ được.

------
    Lời cuối: thảo nào mà đến bây giờ vẫn phòng không. Không nhà mặt phố, không bố làm quan. Nghèo kiết xác, đã xấu giai lại còn chẳng có chút "duyên" nào cả. Chỉ biết ngửa mặt lên trời than rằng: "trời đã sinh ra ta sao lại gắn cho ta nhiều tật xấu đến vậy". 2
    Sai toét, đàn ông họ thu hút phụ nữ ở các yếu tố khác cơ. Hôm nào chị có thời gian, chị post cái bài "Dạy cách trở thành người đàn ông đích thực trong mắt chị em" cho các chú biết mà học tập. Chứ ba cái lý thuyết suông này, chị vẫn để dưới góc tủ dành làm giáo trình cho đứa con trai ba tuổi của chị học mẫu giáo.
    Lần sửa cuối bởi nothingtolose; 06-06-2005 lúc 11:02 PM

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Quote Nguyên văn bởi Không Gia Đình
    Sai toét, đàn ông họ thu hút phụ nữ ở các yếu tố khác cơ. Hôm nào chị có thời gian, chị post cái bài "Dạy cách trở thành người đàn ông đích thực trong mắt chị em" cho các chú biết mà học tập. Chứ ba cái lý thuyết suông này, chị vẫn để dưới góc tủ dành làm giáo trình cho đứa con trai ba tuổi của chị học mẫu giáo.
    Bà chị chắc K41, làm ở FPT chắc lâu năm lắm rùi, thôi chị dạy cho bọn em mấy cái thực tế đi, em ủng hộ chị chỉ bảo cho mấy đứa đàn em trong cái hội độc thân, em là em muốn xóa sổ cái hội này rồi nhưng không có lý do, các thành viên cứ kêu không có gf, bf thì phải có hội để đỡ cô đơn.

Mà chị nè, với bọn em thì xưng "chị " chứ với bác songmon e rằng chị nên xưng em chứ nhỉ, cho lịch sự thôi chứ sau khi quen rùi chị cứ thoải mái gọi anh songmon bằng "anh" đi.

Đùa thôi trêu bà chị chút thôi , welcome chị :53: :53: :53:

Laziness is killing me... Avatar của Aprilsnow

Cái này trên kia cũng đã nói là phải cười đúng chỗ rồi mà bác . Phải cười làm sao chứ không họ lại bảo mình dở hơi và vô duyên thì phản tác dụng lắm. Được cái em hay bị coi là zô zuyên

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi songmon
    Bác giống em quá. Em cực kì ít khi khen con gái. Không hiểu sao thấy chê người ta thì dễ chứ khen thì cứ thấy khó khăn thế nào ý, cảm thấy nó cứ giả tạo nó vô duyên thế nào ý. Nói chung là em không biết cách khen 1 cách tế nhị. Cuối cùng là dù người ta có xinh có tốt thế nào đi nữa cũng chỉ khen trong đầu thôi chứ chả bao giờ dám nói ra.
    Tệ hại hơn là mình càng yêu quý ai thì lại càng hay chê hay mắng hay khắt khe với người đó Có khi người ta không hiểu lại bảo mình là khó tính 2
    Hậu quả là bi giờ vẫn ế ẩm đây 2 .
    www.openandfree.org <--Blog for C/C++/Unix subjects

HUT's Engineer Avatar của songmon

Quote Nguyên văn bởi Langthangnet
    Cái này trên kia cũng đã nói là phải cười đúng chỗ rồi mà bác . Phải cười làm sao chứ không họ lại bảo mình dở hơi và vô duyên thì phản tác dụng lắm. Được cái em hay bị coi là zô zuyên
    hehe, chưa đến lúc bị gọi là dở hơi, nhưng zô zuyên thì hơi bị nhều.

@ Nistelrooy: thế hả, thế thì nguy quá nhỉ. Khi khen lại cứ thấy điêu điêu, mang tính khách sáo nhỉ. Nhưng mà không khen thì con gái hổng có thích thì phải. Thôi, đành phải điêu điêu, giả tạo chút để cho còn có chút zuyên vậy NIS nhể.

@Không Gia Đình: chào bà chị, em đang lắng nghe những điều dạy bảo của chị đây ạ. Số là em đã phân tích ở trên, em chẳng trúng vào 1 chút duyên nào cả. Mà người ta nói, không duyên thì phải đẹp giai, mà không đẹp giai thì phải có bố làm to, nhà có kho lớn... Thế em mới ẩm ế đến giờ chứ. Bà chị mà có những tiêu chí khác, em mà trúng được phát thì cũng thấy mở cả tấm lòng, vui vẻ lên tận mây xanh. Mà lại còn được học đôi chút võ công của bà chị, để trở thành đàn ông đích thực trong con mắt chị em nữa thì em đội ơn vô cùng, chắc không thể nào tả siết.

@ nothing: đâu có vấn đề gì đâu, tuổi tác chẳng làm nên người già. Câu gọi chỉ là câu gọi thôi mà. Có đâu hơn tuổi là làm anh kém tuổi là làm em đâu.

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Quote Nguyên văn bởi Langthangnet

1. Biết hỏi những câu thú vị.
    -Em có chồng (người yêu) chưa ?Rồi à ?...Ơ,bỏ rồi à ?chán nhỉ !
    -Kỳ này em phải thi lại mấy môn ?...Không môn nào bị thi lại à ?Giỏi thế !

2. Luôn chủ động mỉm cười. Vì thế, hãy dành cho họ những nụ cười thân thiện, đúng lúc, đúng chỗ.
    Mặt em bị nhọ kìa !hí hí...

Lắng nghe một cách chăm chú,không TV,không vi tính nhưng chẳng hiểu gì -->ôi anh yêu,con cún nhỏ của em !Anh đúng là người đàn ông lý tưởng của đời em !

-Anh không phải nói ra sự thật hiển nhiên ấy đâu.Em biết mình là ai mà !Anh ơi,ở ngoài sân có cái tàu lượn kìa,anh thử cho em xem đê?

Bác Langthang phổ biến bí quyết gia truyền đê !Ai lại lý thuyết suông thế bao giờ !

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

hehehhe
    hôm nay mới đọc cái tô bích này, hik...
    Là con gái, em thấy điểm thu hút nhất của người con trai đó là ánh mắt và nụ cười. Đôi khi giữa đám đông ồn ào, một ánh mắt hướng về mình với một nụ cười thân thiện, ấm áp cũng đủ là cho con tim của mình bị sai đi 1 nhịp. hik....
    Con trai đừng nên lúc nào cũng cười nói nhiều. Là con trai mà nói nhiều thì chắc chắn sẽ bị coi là ba hoa các bác ạ. Lắng nghe, còn hiểu hay ko thì tùy
    Thêm vào đó, đừng nói quá nhiều về mình, mà phải biết làm sao cho người con gái cũng nói về mình, đó là sự quan tâm. Con gái ghét nhất là các anh chàng ba hoa, kiêu căng, hợm hĩnh. Em có mấy ông bạn, hay nói về bản thân quá, khoe ta đây giỏi, có thể sự thực nhưng ko hề thích, đôi khi mình còn thấy buồn cười mất hết cảm tình
    còn lời khen thì đúng, ai cũng thích khen, ko chỉ con gái, mà cả con trai. Nhưng khen thì cũng phải dựa vào thực tế, và khen ko cần tâng bốc, khen 1 cách chân thành, tế nhị, đôi khi chỉ cần nói: em giỏi lắm, hoặc "em thật khéo tay" hoặc "em cư xử hay lắm..." hoặc "anh rất tự hào về em"....
    Đẹp trai ko phải là yếu tố hàng đầu
    Đẹp thì sẽ càng hoàn thiện nhưng ko phải chàng trai đẹp trai nào cũng có người yêu và ko phải ai cũng yêu vì đẹp trai
    hehehee
    Mà các bác trai nhà mình nhiều khi hơi vô duyên và vô tâm 1 tẹo, nhưng lại cực kì thật thà, amen
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

HUT's Master Avatar của H.A.U

Hik, ông nào lập ra cái topic này nhỉ ? Đàn ông có duyên ? hik, nghe rợn cả người. Thôi, nói là hấp dẫn thì còn được, chứ có duyên thì chẳng dám, bây giờ còn duyên với dáng gì nữa, quan trọng là làm cái gì đó hợp lòng con gái thì có duyên ngay !

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/8 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề