User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 48

Chủ đề: Quán cafe nào bạn thích nhất

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Mặc định Quán cafe nào bạn thích nhất

Là một người hay cà phê, cà pháo, những lúc muốn suy nghĩ, thích ngồi đồng, có chuyện buồn, muốn tìm một khoảng lặng, tôi lại hay lang thang đi tìm các quán cà phê, kiếm 1 góc nhỏ, khuất để suy nghĩ. Những lúc đó, trốn tránh mọi cái ồn ào, náo nhiệt, tôi lại được chìm trong suy tuởng
    Đuợc biết khá nhiều quán cà phê, mỗi nơi tôi thấy hương vị cà phê khác nhau, cảnh sắc khác nhau, nhưng thích nhất vẫn là các quán cà phê ven hồ, đặc biệt là Hồ tây
    Chiều chiều, khi ánh nắng cuối ngày đang dần tắt, ngồi 1 chỗ lặng trên Cổ ngư nhâm nhi li cà phê, ngắm cảnh Hồ tây thì tuyệt thật. Hoặc cà phê Ý ở Hồ tây cũng hay, hoặc ngồi 1 số quán ven hồ Trúc Bạch
    Ở Hồ Gươm thì lên tầng thượng của Tràng tiền Plaza cũng rất thú vị khi nhìn ngắm toàn cảnh Hồ Gươm, hay lên quán cà phê Phố cổ mà khi nhìn bên ngoài ko ai biết đó là quán vì biển hiệu bé xíu, lại phải đi ngang qua 1 nhà bán đồ Mĩ nghệ, leo lên tầng 2, nơi có cái ban công nhìn ra "mặt hồ gươm vẫn lung linh mây trời"
    thỉnh thoảng, nếu có nhã hứng hoặc tìm cảm giác lạ, lịch sự thì lên quán cà phê Sách ở Văn Miếu cũng thú vị lắm, nhưng thú thực nơi đó sang trọng nên ko thích hẳn, thích cái gì đó dân dã 1 chút
    Còn mọi người???
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Kiếm tiền nuôi con Avatar của chutichhtcbk

Xem nào, em thuộc loại tá điền nên chả bao giờ em dám lê thân đến ngồi TRUNG NGUYÊN, chả bao giờ dám vác xác lên những CITYVIEW, hoặc đem cái thi hài lên tít tạn sân thượng của các khách sạn cao tầng hay HÀNG HÀNH, đắt lắm, tiền đau ra nhỉ (mốt bây giờ nó thế).

Ở HN, phố cafe nổi tiếng thì có hai phố: TRIỆU VIỆT VƯƠNG và HÀNG HÀNH. Ờ mà như em CÁO nói phải, mỗi quán cafe có cái vị khác nhau (thì cũng thấy thiên hạ nói lại thôi, chứ có đi bao giờ mà biết).

Có hai quá cafe mà em hay vác xác tới: cafe NĂNG ở số 6 HÀNG BẠC và 129 TRIỆU VIỆT VƯƠNG (tiện đâu thì ngồi đấy).

Thi thoảng thì em đến cafe LÂM, ở đấy nhiều tranh lắm, toàn của các họa sỹ nổi tiếng, nào là NGUYỄN GIA TRÍ, NGUYỄN TƯỜNG LÂN, TÔ NGỌC VÂN, TRẦN VĂN CẨN, nào là NGUYỄN SÁNG, NGUYỄN TƯ NGHIÊM, DƯƠNG BÍCH LIÊN, BÙI XUÂN PHÁI, rồi PHAN KẾ AN,...(mà em thì mù tịt về MỸ THUẬT, em thuộc loại nhìn bức tranh về mặt trời thì bảo là: vẽ đĩa trứng rán đẹp nhỉ.). Còn muốn ngắm HỒ GƯƠM thì lên cafe GIẢNG ở HÀNG GAI (lãng mạn nhỉ, có người yêu dẫn đến đấy thì hay phỉ biết, phải cô hiếu động thì đừng ngồi gần lan can).
    HỒ TÂY thì em chưa ngắm bao giờ, quanh hồ có nhiều quán lắm, nhưng tối om, chả ngắm được gì, khổ thể đấy, mắt đã cận đến chục đi ốp mà còn tối thì nhìn cái gì.
    Việc nước là việc lớn nhất
    Nhưng việc giữa người với người không thể nhỏ hơn

(Lý Chiêu Hoàng nói với Trần Thủ Độ)

HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA MÃI MÃI LÀ CỦA NGƯỜI VIỆT NAM
    HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA CHƯA BAO GIỜ VÀ KHÔNG BAO GIỜ LÀ CỦA BẤT KỲ MỘT QUỐC GIA NÀO KHÁC NGOÀI VIỆT NAM

svBK's Member Avatar của mr_vinhk44

Cafe, chả biết ông bà ông vải nào sinh ra nó mà để đời em dính vào rồi nghiện luôn. Nghe em cáo và bác chutich noi em cũng thây muốn có vài lời. Vinh cũng thuộc loại người "săn" các quán cafe. Những quán mà cáo và bác chutich nói em đều đi rồi. cafe ở triệu việt vương tuy nhiều nhưng mà loãng, ở hồ tây thì lúc nào cũng đông như kiến, chen chúc nhau đến ngộp thở, ở Giảng cũng vậy. Không biết bác nào biết quán nào vừa tĩnh lặng, cafe lại đậm đà không??? Mà đã ai đọc "Lần đầu thân mật" của Thái Trí Hằng chưa?
    Khinh vũ phi dương có một bài triết lý cafe rất hay. Tìm đọc thử xem
    Chính vì ngược gió chứ không phải xuôi gió mà diều bay lên, đời cũng vậy!

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Ai thích đi uống cafe! Em chỉ cho vài chỗ cực độc! Cứ phải gọi nà

Kiếm tiền nuôi con Avatar của chutichhtcbk

Uống ở số 6 HÀNG BẠC em quen rồi nên hay ngồi đấy, theo thiển ý cua em thôi, ở đấy cafe uống được. Với lại em không uống cafe theo tâm trạng nên ít khi tìm chỗ yên ắng, hơi buồn nhỉ.

Quán cafe ở Hà Nội có mở nhạc của cụ TRỊNH thì em có đến vài quán, của đáng tội, ca sỹ cần nghe thì người ta lại không mở.

Em thích một quán cafe mà có loại nhạc em thích, có những người cũng thích nhạc như em, chả biết ở HN có không, tìm mãi chẳng thấy. Quán cafe như em muốn chỉ có ở Huế và Sài Gòn, nhưng em thích có ở Hà Nội. Biết đến bao giờ nhỉ.

Nếu chú ớt không cay có thể chỉ cho anh vài quán cafe độc đáo (mà phải có không gian tĩnh lặng) thì anh cám ơn vô cùng.

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Các bác các chú cứ chỉ bảo các quán caphe đi, em mang giấy bút ra ghi hết rồi, hè về em sẽ đi mới được chứ nói thực ở 10 năm cái đất Hà Nội em chỉ thích uống cà phê so tự em pha thôi (cá nhân mà), loại nước đường có mùi caphe.

Nghe các bác mạn đàm về caphe mới thấy học hỏi nhiều. Tiếp tục đi các bác. Chú Ớt giấu anh em nhé, xấu quá. Nói đi hè về tớ mời chú .

Laziness is killing me... Avatar của Aprilsnow

Quote Nguyên văn bởi nothingtolose
    Các bác các chú cứ chỉ bảo các quán caphe đi, em mang giấy bút ra ghi hết rồi, hè về em sẽ đi mới được chứ nói thực ở 10 năm cái đất Hà Nội em chỉ thích uống cà phê so tự em pha thôi (cá nhân mà), loại nước đường có mùi caphe.

Nghe các bác mạn đàm về caphe mới thấy học hỏi nhiều. Tiếp tục đi các bác. Chú Ớt giấu anh em nhé, xấu quá. Nói đi hè về tớ mời chú .
    Đã bác nào thưởng thức cái mùi cafe ở máy bán hàng tự động chưa nhỉ. HIk, cứ gọi là nhắm mắt vào mà uống cho đỡ xót 2K. Thế cứ bảo làm sao bán hàng ế

Kẻ thù lớn nhất của tôi là sự lười biếng và tự mãn
    Điểm yếu lớn nhất của tôi là sự thiếu tự tin và kém cỏi

canhnguyen@svbkol.org

Còn có ai biết có cái quán cafe nào độc độc không? Chạy đi đâu hết cả thế? Vinh xin recommend vài quán nha: Cafe chợt nhớ (292 bà triệu), ZIP cafe ( 58 Tô Hiến Thành), OPERA (4 Phan Chu Trinh), SEVENTEEN SALON(100 Trần Hưng Đạo). Còn có ai biết chỗ nào nữa không. Xin chỉ bảo

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Quote Nguyên văn bởi Langthangnet
    Đã bác nào thưởng thức cái mùi cafe ở máy bán hàng tự động chưa nhỉ. HIk, cứ gọi là nhắm mắt vào mà uống cho đỡ xót 2K. Thế cứ bảo làm sao bán hàng ế
    He he khi nào chú đi thì chú biết mùi vị đó, có điều bên này tính ra là 1500 nhưng mà ngon hay dở tùy từng hôm vì phụ thuộc tay nghề và sự cẩn thận của mấy chú bán hàng nữa. Anyway uống nhiều thành quen vì mọi người cũng uống đấy thui, cứ vào lớp là tớ làm 1 cốc để bàn thích thì uống ko thì bỏ thôi.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề