User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: tiền nhân giúp hậu nhân và ngược lại.

svBK's Newbie

Icon7 tiền nhân giúp hậu nhân và ngược lại.

Chào mọi người!
    Mình là một thành viên mới toanh của điễn đàn. Thấy khoa điện của anh em mình anh hùng thế mà vào đấy tháy emty quá.
    Sao anh em ko phổ biến nó một chút đi nhỉ.Dù sao tấp nập tí vẫn hoành tráng hơn đúng ko anh em.
    MÌnh là dân 47. đang è cổ thi, cũng ko biết nữa. Tháy sự học nó cũng khổ. Mà nhiều môn thi ko biết kinh nghiệm (các thầy toàn cho đế giông khoá trước ) nên cũng không tốt lắm. Có chú em nào học K48 lớp HTĐ3 cần giúp đỡ để năm sau bót khổ thì cứ PM cho mình. Mình sẽ hết sức nhiệt tình.
    Nếu có bác nào K46, HTĐ có lòng hảo tâm thì giúp em với. em xin đa tạ hết mình luôn.
    Chúc cả nhà thi tốt nhé.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Ku này học HTD ah, sướng hơn bọn anh rồi còn gì, bọn anh kì này học Lý thuyết trường của thầy Bảng..
    Thầy bảo mỗi lớp có 5 chú qua, nhưng có lẽ với lớp anh thì chỉ tiêu này không thể đạt được . Ah quên, chưa giới thiệu, anh học Tự động hóa 3 - K47
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

svBK's Newbie

Hic! Chào anh em!
    Cảm ơn anh em đã nhiệt tình đọc cái topic này.
    Hôm nay em vừa biết điểm môn LT trường. Dã man quá, lớp em 19 thằng rụng, em lót ngót thế nào mà được 5 điểm, hú hồn. Vẫn biết thi lại thì điểm cao hơn nhưng em sợ lắm. Mà hè này lại phải đưa đứa em trai vào Đà nẵng thi, nếu bị thi lại coi như toi. Biết thế nên không biết môn Vi xử lý tính sao đây.
    Em cũng chẳng biết nữa bà con ạh! Kỳ này, có khi em 5” mất! Đang cố hết sức đây không biết liệu có nên cơm cháo gì không?
    Trước mắt là môn đo lường sừng sững với một đống các dụng cụ đo: Nào là Đo dòng điện, đo điện áp, đo áp suất, đo lực, đo gia tốc, lưu lượng, mức, phân tích khí. Mà mỗi cụng cụ lại bao gồm mấy kiểu khác nhau: nào là từ điện, điện động, điện từ, dùng Vi xử lý...Cái này lộn sang cái kia khó phân biệt dã man luôn.
    Em không hiểu người ta sáng tác ra cái môn này làm gì? Thực sự thì thi xong có đứa nào nhớ nổi cái cặp nhiệt điện là gì? Các thông số về độ nhạy của nó như thế nào đâu? Mà sau này nếu cần dùng thì cũng đã có sẵn rồi, Bây giờ hàng tá dụng cụ đo hiện đại của nhiều hãng có ứng dụng mấy nguyên lý cổ điển này đâu? Thế mà vẫn phải nghiền. Thi xong rồi hỏi lại cái Loadcell là gì có lẽ lúc đó lại tưởng là một từ mới tiếng Anh.
    Mà cũng chẳng biết cái Loadcell, cái cảm biến, cái cặp nhiệt điện hay lưu lượng kế từ tính, lưu lượng kế tua bin, lưu lượng kế nhiệt, lưu lượng kế kiểu phao, lưu lượng kế chênh áp nó như thế nào cả. Cứ nhìn hình vẽ rồi đọc thuộc thôi.
    Nói thế thì nói nhưng vẫn phải học. Không thì tiêu mất. Bọn bạn em phao chất đấy mình rồi nhưng em thì không dám đâu. Cố mà vác con 5 nữa vậy!
    Chúc bà con ăn nhiều chả lá lốt để thi cho tốt nhé!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Chú không phải cuống lên thế, thịt chó sẽ có rau thơm mà
    Anh luôn quan niệm rằng..Thi sẽ không khó, mà có khó thì chắc gì đã rơi vào đề mình
    Nói chung cứ vô tư đi.....thi lại học lại càng nhiều thì nó càng chắc nhỉ
    Mà toàn 5 thì đỡ phải chia phẩy lằng nhằng....

svBK's Newbie

to:dihockhongdanhban:
    "Em" chào anh!
    Em đây cũng K47, chắc "anh" cũng thế.
    Đúng là toàn 5 thì đỡ phải chia, nhưng vác cái bằng đấy đi cũng nhẹ nên dễ vác lắm. mà càng nhẹ thì gió thổi càng dễ nên bay lệch khỏi quỷ đạo ngay. Nó là điều khiển khong hoàn toàn là nói theo ngôn ngữ của dân tự động điều khiển đấy.
    Thôi chúc anh thi Kỹ thuật số tốt nhé.

svBK's Member

k46 đây, chẳng hiểu thế nào mà sang năm thứ tư, điểm của các chú bên TDH với HTD cứ cao chót vót, trong khi dân DK bọn tôi vẫn cứ lẹt đà lẹt đẹt. Híc, các thầy vẫn không chịu nương tay chút nào. Khổ quá. Các chú cứ yên tâm, ra trường bằng khá nằm trong tầm tay, chỉ có bằng giỏi thì hơi khó thôi. Lo gì!!!

svBK's Newbie

Chào bác DK K46!
    Bằng khá trong tầm tay hả bác! Nghe bác nói mành nhỉ em rung hơi bị mạnh vì sướng. Hay quá hay quá
    Các bác không biết đã thi xong chưa nhỉ. THôi chúc các bác thi tốt nhé
    Ah! có cơ hội thực tập hè cho sinh viên năm 4,5 ở công ty máy điện gì đó ở Tôn Thất Tùng, thích thì các bác tìm hiểu, hoặc PM lại cho em, bây giờ em ko nhớ được.

svBK's Member

Híc.
    các bạn nếu ra trường mà làm đúng ngành hoặc chỉ cần có liên quan tới điện thôi sẽ thấy tầm quan trọng của môn KT đo.
    Hồi tôi học môn này cô Vấn dạy hay và nhiệt tình lắm. Các bạn có thể hỏi cô mọi điều miễn là k hỏi trong phòng thi.
    Chúc thi tốt!

HUT's Student Avatar của Bingbal

Còn bọn em quan niệm : Đo lường là việc của đo lường, chúng ta điều khiển cứ việc điều khiển. Việc thằng nào thằng ấy làm, không liên quan đến nhau.hihi. Nếu không đo được thì chúng ta điều khiển chay, khỏi đo luôn, cứ điều khiển tuỳ thích...........
    Nói thía thui chứ công việc đk mà không đo thì chít chắc, nhưng có lẽ chỉ cần khái niệm về các loại dụng cụ đo khác nhau, còn cụ thể khi làm về cái nào thì đọc về cái đấy, nhớ làm sao được.
    Mấy cái lưu lượng kế, chênh áp... đấy, nếu em học ĐK thì sang năm thứ 4, thứ 5 lại học lại mọt cách kỹ lưỡng trong môn TBDCTĐ của thầy Hòa. Chắc học đi học lại sẽ rõ thui mà
    Lời yêu thương anh viết bằng Csharp.
    Em lại dùng Matlap để build

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề