User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/33 12311 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 322

Chủ đề: Áo ... hai dây (A2D)

HUT's Master Avatar của nhanbachkhoa

Mặc định Áo ... hai dây (A2D)

Hà hà, lâ.p cái topic này làm đối trọng với những áo yếm, áo dài của bác chừ tịch!
    Mọi người đừng nghĩ A2D không phải là một nét đẹp văn hóa mà nhâm đâý.

Bác nào có cao kiến, cao hổ gì về vâ'n đề này không?
    Lần sửa cuối bởi nhanbachkhoa; 05-06-2005 lúc 01:12 AM

svBK's Member

Mặc định oui

Nhìu người mặc đẹp thật: cao cao gấy gầy ...
    Nhưng ai xấu mặc nhìn kinh phát khiếp :51:

HUT's Engineer Avatar của songmon

áo 2 dây là thế nào nhể???. Cho biết cái định nghĩa thì mới có ý kiến được chứ. :biggrin:
    Bây giờ lắm mod, lắm model các kiểu ăn diện chẳng biết đường nào mà lần cả.
    -"Whether you think that you can, or that you can't, you are usually right."-
    Biết đủ trong cái đủ của mình thì luôn luôn đủ

Laziness is killing me... Avatar của Aprilsnow

hehe, ao hai day thi có tội gì mà các bác phải bận tâm chứ :p. Em thấy nhiều người mặc nó cũng đẹp đấy chứ có sao.

Kẻ thù lớn nhất của tôi là sự lười biếng và tự mãn
    Điểm yếu lớn nhất của tôi là sự thiếu tự tin và kém cỏi

canhnguyen@svbkol.org

Quote Nguyên văn bởi songmon
    áo 2 dây là thế nào nhể???. Cho biết cái định nghĩa thì mới có ý kiến được chứ. :biggrin:
    Bây giờ lắm mod, lắm model các kiểu ăn diện chẳng biết đường nào mà lần cả.
    Bác cứ đùa, chứ chắc bác thừa biết A2D là loại áo ntn. Bác cứ nhòm em nào mặc cái áo mỏng mỏng, chất liệu có vẻ giống cái áo 3 lỗ nhà bác, nhưng 2 cái vắt vào vai là 2 sợi dây, thì chắc là A2D rồi, hehe.

Quote Nguyên văn bởi Langthangnet
    hehe, ao hai day thi có tội gì mà các bác phải bận tâm chứ :p. Em thấy nhiều người mặc nó cũng đẹp đấy chứ có sao.
    Thế, thì mới bảo A2D cũng là một phạm trù văn hóa mà. Mà có yếu tố văn hóa thì em mới dám lập topic trong box này của bác chutich chứ!

Okie, không spam nữa vậy.
    A2D: một loại áo được làm từ chất liệu thun cotton mỏng, có nhiều dạng: áo cuốn, áo cổ xếp nếp, ... nhưng đặc điểm chung, đúng như tên gọi của nó, là được giữ lên vai bởi 2 sợi dây. Như vậy áo tạo được độ thoáng mát, phần vai được tiếp xúc nhiều với khí trời, tôn được dáng dấp người phụ nữ.
    Khi mặc A2D, do một số lý do tế nhị, người ta phải thay... một số thứ bằng quai nhựa trong, munmun nhỉ? (^_^).
    A2D đang ngày càng có nhiều style rất cách điệu. Áo có thể mặc ở nhà, ra đường, mặc kèm hoặc không kèm áo khoác, mỗi kiểu đều có vẻ đẹp riêng.
    ......
    À quên, chủ đích của nhanbk là bàn về khía cạnh văn hoá của loại trang phục này, bên cạnh những Áo dài, Áo yếm, ... mà bác chutich đang trưng bày cơ mà.
    Các bác vào đây post bài chú ý nhé, hehe

Kiếm tiền nuôi con Avatar của chutichhtcbk

Áo hai dây của chú nhân bách khoa, đúng là một phạm trù văn hóa - văn hóa ăn mặc. Nó la model thời thượng, chứ áo yếm với áo dài làm sao được mặc nhiều và đại trà như bây giờ. Rõ ràng là một số người mặc áo hi dây rất đẹp, làm người ta nghĩ cô này sinh ra để mặc áo hai dây, nhưng một số khác thì lại tạo cho người ta cảm giác nghĩ: cô này sinh ra để làm mất đi cái đẹp của áo hai dây.

Tớ chỉ đề nghị thế này, cô nào mặc áo hai dây đẹp, thì nên mặc đừng trên cạp quần, cũng biết da các cô trắng, dưng mà...
    Việc nước là việc lớn nhất
    Nhưng việc giữa người với người không thể nhỏ hơn

(Lý Chiêu Hoàng nói với Trần Thủ Độ)

HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA MÃI MÃI LÀ CỦA NGƯỜI VIỆT NAM
    HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA CHƯA BAO GIỜ VÀ KHÔNG BAO GIỜ LÀ CỦA BẤT KỲ MỘT QUỐC GIA NÀO KHÁC NGOÀI VIỆT NAM

Love!

hik.
    Cái này để con gái bàn bạc , đàn ông con trai ra chỗ khác chơi
    A2D là 1 nét văn hóa .ok ---> em tán thành . Tuy nhiên cũng như các loại văn hóa khác thì nó ngày càng được cách tân cả hình dáng lẫn cách sử dụng và người sử dụng
    Em nghĩ cái A2D cũng nên tế nhị 1 chút .Tuy nhiên giờ các bác ra trường , lượn 1 vòng xem các bác sẽ thấy nhiều cô , nhiều chị đến là kệch cỡm ...bó tay chẳng tế nhị chút nào cả , Ra đường là cái tối thiểu lịch sự mà ,xấu hổ hộ họ , em là em dị ứng với mấy trò này lắm , chẳng biết có phải em quá cổ hủ lạc hậu ko ấy nhỉ các chị em?.Em cũng có vài cái nhưng chả bao giờ em mặc ra ngoài . chỉ mặc lúc ...đi ngủ ..hehe
    :biggrin:
    Lần sửa cuối bởi venus_bksp; 01-06-2005 lúc 10:37 AM

svBK's Member

oạch, vào spam bài cái
    Nói chung A2 D không phải ai cũng mặc được, bác nào quá béo hoặc quá gầy thì không nên mặc, chẹp chẹp.
    Ôi dời, mùa hè bi giờ ra đường thấy nhiều người mặc phết, cũng nhiều người mặc đẹp đấy chứ, mặc áo đấy chắc cũng mát ^_^
    em thì chân đất mắt toét, lại cổ điển, em thấy A2D mặc không kín đáo mấy, hí hí . Em thì ra đường chỉ nã áo phông thoai
    Lần sửa cuối bởi sincerity; 01-06-2005 lúc 10:41 AM

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/33 12311 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề