User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 61

Chủ đề: Lập Box Cơ điện tử

HUT's Student Avatar của DENNIS

Mặc định Lập Box Cơ điện tử

Gửi các thành viên của nhà cơ khí
    Lời đầu tiên ra mắt diễn đàn của tui là hãy nhanh chóng lập box cơ điện tử :67: .Tui thấy bên cơ khí nhà ta quá yếu thế so với các luồng của các khoa khác.Anh em cơ điện tử hãy vào đây điểm danh và tạo một sức sống mới :biggrin:

Nhân đây cũng nói rằng :Cơ điện tử nhà ta mạnh thế mà có tự bao giờ bạn hỏi là nó không được lập thành bộ môn như ở BK Hồ Chí Minh(mạnh lắm),sao lại cứ phải là 1 cái gì không biết nữa trong bộ môn CHUD.Chúng ta nên đấu tranh vì cái này,phải lên bộ môn mới khá lên được

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Lập box không thành vấn đề miễn là cậu đủ 15 thành viên. Mà Cơ điện tử cũng chỉ là một ngành thuộc khoa cơ khí cho nên không thể có Box riêng ngoài khoa Cơ khí được. Theo tớ biết quân số của Cơ điện tử không cao nên có 10 người trở lên ủng hộ thì tớ sẽ lập 1 sub-forum cho Cơ điện tử trong khoa cơ khí. Vấn đề lập thì dễ, duy trì mới khó. Rất hoan nghênh nếu cậu có thể đóng góp cho phần Sắc màu BK.

Cơ điện tử là một ngành học mới đang rất phát triển, có nhiều cơ hội và thách thức. Rất ủng hộ các bạn cơ điện tử, có thể liên kết với các box FET, FIT, TDH, HTD để trao đổi kinh nghiệm.

Today Not Tomorrow Avatar của Be4After

Quote Nguyên văn bởi nothingtolose
    Lập box không thành vấn đề miễn là cậu đủ 15 thành viên. Mà Cơ điện tử cũng chỉ là một ngành thuộc khoa cơ khí cho nên không thể có Box riêng ngoài khoa Cơ khí được. Theo tớ biết quân số của Cơ điện tử không cao nên có 10 người trở lên ủng hộ thì tớ sẽ lập 1 sub-forum cho Cơ điện tử trong khoa cơ khí. Vấn đề lập thì dễ, duy trì mới khó. Rất hoan nghênh nếu cậu có thể đóng góp cho phần Sắc màu BK.

Cơ điện tử là một ngành học mới đang rất phát triển, có nhiều cơ hội và thách thức. Rất ủng hộ các bạn cơ điện tử, có thể liên kết với các box FET, FIT, TDH, HTD để trao đổi kinh nghiệm.
    Đồng ý với quan điểm của nothing và cũng là định hướng chung của bkf. Chúng ta mở một box bằng thao tác kĩ thuật thì đơn giản, nhưng duy trì box fát triển và k bị gián đoạn mới là khó. Chỉ cần 10 thành viên lên tiếng ủng hộ việc lập box do denis nêu trên. Sub-box cơ điện tử sẽ được thành lập, xin cảm ơn bạn và chúc bạn vui vẻ!
    Một ngày mà chúng ta không thắp sáng lên ngọn lửa yêu thương thì có bao nhiêu người chết vì giá lạnh.

A.Mauriac

binhjuventus
    Guest

Cơ điện tử có thể là một bộ môn trong khoa cơ khí nhưng thực sự, điều đó là một "hạn chế" lớn nhất của BK hiện nay.

Tôi ủng hộ ý kiến giành độc lập cho bộ môn cơ điện tử. Cơ điện tử nên có một box riêng!

Quote Nguyên văn bởi binhjuventus
    Cơ điện tử có thể là một bộ môn trong khoa cơ khí nhưng thực sự, điều đó là một "hạn chế" lớn nhất của BK hiện nay.

Tôi ủng hộ ý kiến giành độc lập cho bộ môn cơ điện tử. Cơ điện tử nên có một box riêng!
    Cảm ơn các bác đã có ý kiến ủng hộ.Cơ Điện Tử có thành bộ môn thì định hướng đào tạo mới khác được 2

Các bác admin mau triển khai kế hoạch phát triển BKF chứ nếu không em nghĩ cái luồng này chẳng mấy bạn sv Cơ điện tử biết đâu.Em tin rằng một khi BKF đã phát triển thì Box Cơ Khí cũng như các box khác không tẻ nhạt thế này đâu...Thiếu nhân lực trầm trọng do chưa phát triển

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Cơ điện tử, khác với các ngành khác như thế nào hả bạn? sao bạn ko giới thiệu qua về khoa của mình 1 chút, để những người chưa hiểu sẽ hiểu chứ, ít ra bạn cũng đã để cho sv BK biết nhiều về ngành mình học
    thân
    còn việc phát triển thì cùng nhau quảng cáo thôi. Nan giải phết
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Quote Nguyên văn bởi cáo đeo nơ
    Cơ điện tử, khác với các ngành khác như thế nào hả bạn? sao bạn ko giới thiệu qua về khoa của mình 1 chút, để những người chưa hiểu sẽ hiểu chứ, ít ra bạn cũng đã để cho sv BK biết nhiều về ngành mình học
    thân
    còn việc phát triển thì cùng nhau quảng cáo thôi. Nan giải phết
    Mời bác xem mấy cái này :

binhjuventus
    Guest

Ầy dà, ai lại giới thiệu kiểu đó, khi nào rảnh, tớ sẽ post một bài cơ bản nhất về thuật ngữ "MECHATRONICS", hy vọng BQT hiểu và sẽ lập một box về "CƠ ĐIỆN TỬ", ngang hàng với các box CNTT, ĐTVT hay CK. Giờ thì hơi bận, chắc chưa làm được quá, nếu cậu DENNIS có thời gian thì làm luôn đi nhé!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề