User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 27

Chủ đề: Nhật kí một ngày

svBK's Member Avatar của mr_vinhk44

Mặc định Lại một ngày nữa trôi qua!

Bây giờ là 17 giờ,ngày 26/5/2005
    Còn 3 tiếng nữa mình mới được về nhà, tranh thủ lúc giải lao viết vài dòng. Hôm nay mình đã làm được những gì nhỉ,uh mà dư âm trận túc cầu tối hôm qua vẫn còn rõ nét quá, lúc AC dẫn Live 3 trái, mình đã nghĩ đến phải chuồn khi các con nợ đến đòi như thế nào. Vậy mà mình lại thắng, thật sung sướng. Hình như mình ngày càng già đi thì phải, mới thức đêm có một tẹo mà người đã mỏi nhừ cả rồi. Tệ thật. Tối nay mình phải làm gì nhỉ, đúng rùi, phải lên mạng tìm việc cái đã. Làm cho bọn này chán quá, phải tìm được một việc mới. Xong, mình đã quyết định xong. Bây giờ là làm một điếu thuốc. Mà hình như mình không nhớ đến em nữa thì phải. Tuyệt.
    Chính vì ngược gió chứ không phải xuôi gió mà diều bay lên, đời cũng vậy!

HUT's Engineer Avatar của fool_girl

hì,bây giờ,mới lại bắt đầu ngày mới của mình.Cả ngày sống vật vờ,đếm đêm mới bắt đầu hoạt động..và ngày kết thúc bằng lúc mặt trời lên :54: .
    Đêm qua ko được xem,cũng chẳng cá độ,nhưng biết chắc Liverpool sẽ thắng :67: ,con Bọ hung chắc nó sung sướng lắm đấy,đây là đội bóng nó yêu từ hồi còn học lớp 11,,2 đứa hôm nào cũng cá độ,và,nó luôn là ng` thua cuộc,nhưng,đến giờ..nó đã thắng...Cái kiểu của nó,chắc sẽ nhẩy cẫng lên,nếu có ai đó bên cạnh,chắc chắn nó sẽ ôm ghì lấy cho xem .Mới ngày nào nó vẫn thường thủ thỉ với mình,"bọn lớp mình toàn bảo bọn mình là nam tính,nhưng ko phải,nhi? Bọn mình hiền thế này cơ mà",rồi ôm chầm lấy mình cấu véo ,nhanh thật,3 năm rồi...
    bây giờ,nó ở cách mình có 8km,hầu như ngày nào cũng lên trường nó,mà,hơn năm nay 2 đứa ko gặp nhau :2) ...
    Mà,hình như,cũng nhờ Liverpool vô địch Champions League,mà mình nhớ đến nó
    Ôi...thời gian.....
    Không sợ trời, không sợ đất, chỉ sợ chính mình!

svBK's Newbie

Lại 1 ngày sắp trôi qua...
    1 ngày trôi qua với nỗi nhớ anh da diết .
    Không biết mình trở thành con người si tình từ bao giờ,có lẽ,là lỗi tại anh .
    Anh đang lo lắng,còn mình thì nhởn nhơ,,người ta bảo ,số anh khổ.Ừ,có lẽ thế,khổ vì phải lo cho cả phần mình .
    Đáng đời...
    đồ ngốc.

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

xin phép a V, e chuyển nó về phần tâm sự.Vì nó giống tâm sự hơn
    và đổi title "nhật kí 1 ngày", đã là nhật kí tức là hàng ngày nhưng e thấy đổi thế nó có gì đó đặc biệt hơn.Nếu có gì ko thỏa đáng, a có thể edit lại
    Một ngày nữa đã đến rồi. Hơi lo lắng
    Thời gian trôi nhanh quá, tự dưng thấy mình đang lãng phí quá
    Sắp 1-6 rùi
    chẹp
    chúc mọi người có 1 ngày mới vui hơn ngày hôm qua và ít vui hơn ngày mai
    thân ái
    Để mỗi ngày trôi qua ta lại tìm thấy 1 điều hữu ích hơn, có ý nghĩa hơn và thêm yêu cuộc sống, con người hơn
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Today Not Tomorrow Avatar của Be4After

Nhật kí thì để tâm sự hợp lý hơn rồi.

Ngày hôm nay mệt, tập đi lại hoài. Mai là chính thức chia tay đời sv, hơi buồn chút. Tốt nghiệp rồi mà sao buồn thế, chia tay mảnh đất này, chia tay em ưh? K, mình tin một ngày sớm nhất sẽ trở lại.
    Một ngày mà chúng ta không thắp sáng lên ngọn lửa yêu thương thì có bao nhiêu người chết vì giá lạnh.

A.Mauriac

8h 15 ,27/5/2005
    Hôm nay mình ăn sáng hơi nhiều thì phải, chán thật đã tự hứa là ăn ít thôi mà sao cứ ăn nhiều thế, chắc một thời gian nữa sẽ béo lên mất --> sẽ tốn tiền tập thể hình. Mình sẽ điều chỉnh lại. Mà lại cái chuyện hứa bỏ thuốc lá nữa chứ, hôm qua mình là đứa to mồm nhất trong công ty khi hô hào mọi người kí vào biên bản không hút thuốc ở nơi công cộng, vậy mà....Thôi đến giờ hành xác rồi (mình gọi công việc của mình là hành xác), mà đúng là hành xác thật...Bạn có tin không, hãy thử một lần thì biết ngay mà. Củ chuối :67:

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Hi hi cậu mới có từ 8h đến 10h đêm, làm gì mà hành xác lắm đâu. Ăn nhiều thì quá tốt còn hút thuốc thì nên bỏ, nghe cậu nói thì đúng là bọn Canon đấy bóc lột thật chả trách khóa mình có đúng 2 đứa làm thì phải, thì rồi chúng nó chuồn hết nhưng chắc lương cũng khá. Làm cho Asia thì tiền cao mà stress cũng nhiều, làm cho châu Âu cho đỡ căng thẳng.

17 h kém 15' ngày 27/5/2005

Em vừa gọi điện cho mình hỏi tại sao hai hôm nay không thấy anh gọi điện cho em. Khó trả lời quá. Mình định vào một ngày nào đó gần đây, mình sẽ đến gặp em và nói hết tất cả. Đôi khi mình tự nghĩ mình có quá ích kỉ hay lạc hậu không mà vì một chuyện nhỏ như vậy cũng muốn chia tay người ta nhưng rồi khi nghĩ thật lâu mình vẫn nhận ra rằng việc này chỉ là một giọt nước làm tràn ly vốn đã đầy mà thôi. Có thể em vẫn còn yêu mình nhưng nhất định mình không chịu được một sự nói dối như vậy. Người phụ nữ của đời mình dù không xinh, không dịu dàng nhưng nhất định phải thật lòng và chân thành. Hà, có lẽ phải rất lâu nữa mình mới có thể có một mối quan hệ mới nhưng mình sẽ đợi được. Còn bây giờ, một điếu thuốc để lấy lại sự tình táo có nên không nhỉ, mình đã hứa bỏ rồi mà. Chậc, mai sẽ là một ngày không thuốc lá. I promise!

Yêu lắm cơ
    Guest

Nhớ kinh khủng
    Cứ thế này mình die mất,chat cả buổi sáng mà vẫn nhớ ox lắm, không tập trung làm được việc gì, chắc điên lên mất
    Hic,xin lỗi sếp.
    Mai là một ngày mới, yêu, đang yêu và sẽ yêu ox nhiều hơn ngày hôm nay nhưng sẽ tập trung vào công việc. Hứa đấy :p

Yêu lắm cơ!!!

svBK's Member

hè hè, chào các pác (chào mừng em đã quay trở lại )
    không phải nhật ký 1 ngày, mà là nhật ký 1 tuần
    1 tuần trở về nhà, vừa về đến nhà đã bảo với bố mẹ "từ bây giờ là con chính thức thất nghiệp đấy, hì hì"
    Hì, về nhà luôn không thông báo với ai thỉnh thoảng lại nhận được cái sms của con bạn thân rủ rê đi lung tung
    Hàng ngày vẫn thế, bố mẹ đi làm từ sáng đến tối mới về. Bọn bạn bằng tuổi ở quê đã lấy chồng lấy vợ hết, không thèm chơi với bọn nó nữa (mà thực ra thì chúng nó cũng không có thời gian để chơi với mình, hehe). Vừa về đến nhà, bọn trẻ con hàng xóm chạy ào sang " chị đã về đấy à", rùi lôi xềnh xệch bà chị đi quanh xóm.
    Bà bảo lớn tướng rồi mà vẫn chơi với trẻ con, mình vẫn kiên nhẫn chơi mấy trò trẻ con với bọn trẻ, ngày nào cũng thế, cứ sáng bọn chúng lại kéo sang, í ới, nào là lại ngồi chơi ô ăn quan, chơi chuyền...hihi, toàn những trò con nít mà lâu lắm rùi mình không chơi. Lúc mình đi, bọn trẻ bảo, hay chị ở nhà luôn đi, rồi chị mở lớp dạy gia sư cho bọn em, mình bảo " chị lấy công đấy ", bọn trẻ lại tiếp " công cũng không sợ, trẻ con cả xóm này đông lắm mà". Hì.
    Ngày nào cũng mất điện, bố bảo chọn đúng tuần mất điện lại về, mình lại bảo " thì ngày xưa ấy có bao giờ có điện đâu, không vấn đề gì cả, hì" . 1 tối nóng quá, không ngủ được, cứ ngồi nghịch lung tung, mẹ ra quạt cho ngủ, hì, sướng thế, bằng này tuổi rùi mà mẹ vẫn coi như trẻ con. Tối hôm sau mẹ lại bảo "mẹ quạt hộ cho nhé" , mình phải nói dối " mẹ quạt con lại không ngủ được đâu, con chịu nóng hơi bị tốt nhé ". Thực ra thì thích lắm, nhưng mà mẹ lại thức cả đêm để quạt, mẹ lại không ngủ, nên không dám để mẹ quạt nữa, hì.
    Cả ngày chỉ mong đến tối, là lúc bố mẹ đi làm về, lại chạy lăng xăng, chạy ra chạy vào. Buổi tối cả nhà lại dải chiếu ngồi quây quần, trăng hôm nào cũng sáng, nhiều sao nữa, lại hỏi bà " đâu là gầu sòng bà nhỉ, ông thần nông nữa" .Bà bảo tháng này chưa có gầu sòng đâu, bà mắt kém rồi sao mà nhìn thấy được, để bà tả cho mà tưởng tưởng nhé, hì.
    1 tuần lại lên HN, lại bắt đầu tiếp tục c/s, lại một ngày mới đang chờ mình :67: , có ai chờ mình không nhỉ ...
    Lần sửa cuối bởi sincerity; 27-05-2005 lúc 05:41 PM

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề