User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 27

Chủ đề: làm gì để cho diễn đàn sôi động hơn???

svBK's Member Avatar của mr_vinhk44

làm gì để cho diễn đàn sôi động hơn???

Tôi là một cựu sinh viên bách khoa (K44). Tôi thấy thật tủi thân khi trường xây dựng có hẳn một trang web hoạt động rất sôi động thì trường BK thân yêu, nơi không thiếu những tài năng mà không có nổi một nơi để anh em chí sĩ cả nước hội họp bàn tán. Thật đáng buồn. Bây giờ tôi mới biết trang web này và hi vọng tất các các huynh đệ BK hãy đóng góp thật nhiều cho sự hoạt động của diễn đàn. Cám ơn!

Today Not Tomorrow Avatar của Be4After

Quote Nguyên văn bởi mr_vinhk44
    Tôi là một cựu sinh viên bách khoa (K44). Tôi thấy thật tủi thân khi trường xây dựng có hẳn một trang web hoạt động rất sôi động thì trường BK thân yêu, nơi không thiếu những tài năng mà không có nổi một nơi để anh em chí sĩ cả nước hội họp bàn tán. Thật đáng buồn. Bây giờ tôi mới biết trang web này và hi vọng tất các các huynh đệ BK hãy đóng góp thật nhiều cho sự hoạt động của diễn đàn. Cám ơn!
    Cũng k nhất thiết fải buồn như vậy bạn àh. Càng k nên so sánh chúng ta với một trường nào cả. Mình xin đính chính là bkf k fải là 4rum của trường, chỉ là một nhóm sinh viên bk xây dựng và duy trì. Mục đích chính của bkf là tạo sân chơi và gắn kết các thành viên của mái nhà bk lại với nhau bằng các hình thức như: vui chơi, giới thiệu và trao đổi kinh nghiệm học tập.

Hiện nay bkf vẫn chưa được nhiều sinh viên của trường biết đến. Mặc dù đã làm poster quảng cáo, nhưng mong các bạn nếu có thể thì send link của bkf tới toàn thể anh em bk (www.svbkol.org hoặc www.svbkhn.com). Chúc vui vẻ
    Một ngày mà chúng ta không thắp sáng lên ngọn lửa yêu thương thì có bao nhiêu người chết vì giá lạnh.

A.Mauriac

AAAAAAAAAAAA Avatar của champi

Làm gì để diến đàn sôi động hơn,câu trả lời đơn giản là cần lượng thành viên tích cực tăng lên,nhiều người biết đến sự tồn tại của nó.

Laziness is killing me... Avatar của Aprilsnow

Quote Nguyên văn bởi champi
    Làm gì để diến đàn sôi động hơn,câu trả lời đơn giản là cần lượng thành viên tích cực tăng lên,nhiều người biết đến sự tồn tại của nó.
    Không biết việc phân phát poster của BKF thế nào rồi. Mang tiếng em ở trong BQT mà không biết gì cả. :p
    Thời gian ngắn nữa BKF sẽ có thư viện đề thi hỗ trợ việc thi cử cho các members

Kẻ thù lớn nhất của tôi là sự lười biếng và tự mãn
    Điểm yếu lớn nhất của tôi là sự thiếu tự tin và kém cỏi

canhnguyen@svbkol.org

HUT's Student Avatar của DENNIS

Các bác này.
    Em nghĩ rằng diễn đàn trường mình không sôi nổi vì những lý do chính:
    1.Quan trọng nhất :sv trường mình không biết đến sự có mặt của BKF ,hoặc có biết đến thì cũng là trước kia(một thời gian bị die ),ngay như em đây giờ mới biết đến BKF.Em nghĩ rằng chúng ta nên in và dán tại các giảng đường giới thiệu và mời tham gia BKF.Chi phí cho cái này chắc không đáng bao lâu.
    2.Diễn đàn không ổn định,hôm trước vào được theo link phụ ,hôm sau đã die rồi,do đó cần có chức năng nhắn cho member các link có thể vào ,em biết có mấy người giờ đang than phiền vì BKF die trên các diễn đàn khác
    3.Bài viết thiếu chất lượng,ít thay đổi.Vào 1 trang trong khoa ĐTVT thấy có bài xin vé đi xem ROBOCON 2003 ,bó tay.
    4.Diễn đàn chắc đã quá cũ,em nghe ai nói lần nâng cấp gần đây nhất là 2001,thiếu nhiều chức năng như các diễn đàn bây giờ.Cần xây dựng lại ,anh em sẵn sàng góp tiền để đổi mới BKF
    Mong Admin và các thành viên ra sức giới thiệu,lôi kéo nhiều người tâm huyết để xây dựng BKF phát triển đúng với vai trò và vị thế của nó :53:

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

xin trả lời về việc poster nhé
    Do tình hình thiếu nhân sự nên đã xong xuôi phần poster: tạo, in, tô màu.... nhưng chưa có người đi dán
    3 hôm trước, cáo định đi dán thì đột nhiên BKF bị die, trong đó theo sự tham khảo của mọi người là 3 link chính
    www.svbkhn.com
    www.sinhvienbachkhoa.tk
    www.svbkol.org
    nhưng cả 3 link khi test lại đều ko được, nên thực sự cáo đã dừng việc dán poster chính thức (1 đợt đã giao cho 1 người dán nhưng link thời đó cũng ko ổn định)lại
    Hiện tại, BQT cho ý kiến về sự ổn định của domain. Thực sự nếu hiện giờ thì cái domain www.svbkhn.com bị die thì toàn bộ poster tớ đã làm sẽ phải làm lại
    còn về việc diễn đàn ko update thì cũng ko phải, vì do có trục trặc kĩ thuật nên diễn đàn quay trở lại từ thời điểm là 12/2004 nên vẫn còn 1 số mục của 2003 là đương nhiên. Cũng mất 1 số bài rất chất lượng
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

HUT's Master Avatar của H.A.U

BÓ Tay! Mấy ông chẳng ai thông báo cho anh em địa chỉ mới ? Làm mấy ngày nay chẳng thèm vào net !

phía sau của bóng tối

Icon14

Các bạn thông cảm, thời gian qua diễn đàn hoạt động không được ổn định lắm. Trong thời gian tới, ngoài việc đảm bảo cho diễn đàn hoạt động ổn định, chúng tôi sẽ nâng cấp diễn đàn, tạo thêm một số chức năng mới, hấp dẫn hơn ... Mong các bạn góp sức cùgn chúng tôi xây dựng BKF ngày 1 tốt đẹp hơn. Tạo dấu ấn BK với mỗi người ghé thăm. ...

:67:

Lập thành tích chào mừng 50 năm ĐH Bách Khoa Hà Nội anh hùng.... :53:
    Chỉ có kẻ cô độc mới hiểu cái vị ngọt đậm đà mà không đắng gắt của cà phê loãng hay rượu nhạt, nó như chút tình thừa nơi trần thế giành cho họ. Thế nhưng, thật tiếc là khi mà người ta hiểu và cảm thấy yêu quý một cái gì thì đó cũng chính là lúc người ta đang hoặc đã mất đi thứ quý giá ấy.

Robert
    Guest

Tôi thấy có một điều quan trong. Đó là ý thức tham gia của môi sinh viên Bách khoa tham gia diễn đàn này. Ý của tôi là không những mỗi sinh viên Bách khoa tích cực tham gia mà con có ý thức tuyên tuyền cho ban be mình và không những bạn bè trong trường mà còn cả những trường khác. Hình thức tuyên tuyền có thể chỉ qua tin nhắn của Yahoo nhưng tôi đảm bảo sẽ có hiệu quả không ngờ. Chẳng hạn như gui dòng tin nhắn sau: Xin giới thiệu với bạn một forum riết hay, riết sôi động, riết nhiều những con người vui tính tham gia (đẹp trai là cái chắc), chủ đề cực kè phong phú có thể nói thiếu mỗi một lĩnh vực. hè hè. Đừng hồi hộp quá nhé! Đó chính là BKF. BKF là gì? và tại sao tôi lại phải dùng nhiều từ "riết" thế? Xin các bạn hãy truy cập: http://www.svbkol.org/. Và hẳn các bạn cũng giống tôi ở chỗ biết cái gì thú vị là lập tức muốn chia sẻ với bạn bè của mình vì vậy xin các bạn đừng quên giới thiệu nó cho các bạn của bạn nhe! Các bạn mà không quên thì tôi chắc chắn các bạn của bạn sẽ dùng từ "thank you a lot" với bạn đó. Tôi mạo muội bày tỏ ý tưởng thế và biết những sinh viên Bách khoa "hot" hay lắm (còn hơn cả chim Kền kền) trong đó có tôi. hè hè. Nhưng đó chỉ là khâu để mời các bạn tham gia thôi còn để giữ chân các bạn mỗi chúng ta cần có ý thức nâng cao chất lượng BKF làm cho nó thực sự sôi động. Công việc này trước mắt thuộc về mỗi sinh viên Bách khoa đang tham gia BKF bây giờ. Hãy làm cho nó sôi động lên để thực sự thu hút được đông đảo mọi người. Sau đó đảm bảo các bạn ít phải nghĩ hơn bởi vì BKF được đông đảo mọi người quan tâm rồi thì ắt nó sẽ tự trở lên thú vị hơn, sôi động hơn và ...vv. Không ngờ được đâu.
    hai từ "Động não" luôn gắn liền với hai từ "Thách thức"

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

ban robert đâu nhỉ? xin cái YM cái để tớ thử gửi xem, xem tớ hót có hay ko nào? hihihiih
    nhưng có lẽ chỉ nên giới thiệu ít thôi, chứ bạn tớ thì nó chỉ cần đoạn chat dài dài là nó tắt luôn ko cần đọc
    Hình thức này dân BKF đã nhủ nhau làm rồi. Đúng là có hiệu quả
    còn việc poster, các bác cứ fix cho em cái domain là xong, hik...đợt này cũng bận quá, có ai hỗ trợ mình ko nhỉ? Sẽ dán poster ở các giảng đường, các KTX, các bác nào vào quan nét thì nhớ để homepage là domain của forum luôn
    hi vọng sẽ thu hút thành viên đông hơn sau khi hoàn chỉnh host và domain cùng với thu viện tài liệu
    Dù sao cũng rất hoan nghênh bạn tham gia, bạn sẽ là thành viên nhiệt tình chứ? :53:
    Lần sửa cuối bởi cáo đeo nơ; 01-06-2005 lúc 12:33 PM

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề