User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: Dành tặng anh (ngốc xít)

svBK's Member Avatar của kem chờ đợi

Mặc định Dành tặng anh (ngốc xít)

bước vào đây cũng có nhiều bỡ ngỡ, hôm nay là một ngày đẹp trời. M vừa đi trên Hồ tây về ngốc xít ạ. Cảnh vật đẹp lắm, trong khung cảnh nắng trải một màu của nắng trên mặt hồ lung linh, M lại ước ngốc xít ở đây
    sắp tới đây ngốc sẽ phải đối diện nhiều điều, vất vả đấy, nhưng cố lên nhé, M tin ở ngốc. vì sao lại tin thì bản thân M cũng không thể nào lí giải nổi
    lúc nãy đi ngang ngôi chùa nghe thấy âm thanh tiếng chuông vang, thấy lòng nhẹ nhõm quá
    hôm nay biết khó khăn gặp gỡ nhưng ko sao, phải tập dần để mà quen đi nhé

Lại một ngày nữa đã trôi qua ngốc xít ạ, hôm nay chắc lại là 1 ngày vất vả đấy. Mọi việc rồi sẽ ổn thỏa thôi mà, hôm qua M ăn cả 1 hộp kem, giờ nhắc lại thèm quá ngốc ạ, chắc tí nữa lại phải đi mua ăn mất, hik...
    yên tâm, M sẽ biết tự chăm sóc bản thân, ko cần phải lo đâu
    Trời đã bắt đầu vào hạ rồi đó, bên này nóng quá nhưng mùa này cũng là mùa mưa nên hay mưa quá, có áo mưa rồi, đừng có lo nhé
    bằng lăng và phượng vĩ nở ngập trời, muôn hoa như đang cố gắng khoe hết cái sắc cái hương cho đời dù sau này sẽ tàn lụi nhanh chóng
    Mùa hè- ngày thì dài, đêm thì ngắn ngủi, sắp sửa phải chịu nhiềukhó khăn rồi đó, chống cự cả nỗi nhớ nhưng ko cô đơn
    cố lên N nhé

Hôm nay nhiều niềm vui thật, ngốc biết ko? chờ đợi cũng là 1 niềm thú vị. Có nguời hỏi vì sao chọn nick này, đơn giản vì chờ đợi cũng là một trong những niềm hạnh phúc của con nguời. Để cảm nhận được sự xa cách, háo hức mong chờ. Có phải ai cũng có hạnh phúc được chờ đợi 1 người, có người để mà mong chờ đâu ngốc nhỉ?
    Nhưng vì sao lại là kem...đó cũng là sự nhắc nhở!!! Một người có thể chờ, nhưng có lẽ cũng chỉ trong 1 thời hạn nào đó thôi. Bởi kem khi cho vào trong tủ lạnh thì có thể là cứng đấy, tưởng như cứng rắn lắm nhưng nếu thử cho nó ra ngoài tủ lạnh xem, nó sẽ nhanh chóng tan ra thành nước, bốc hơi đi mất. cứng rắn và yếu đuối chính là kem đó.
    Nắng, cái nắng gắt gao đầu hạ khiến cho lòng người cũng cảm thấy nóng nực theo. Đi dọc khắp các con phố, màu tím của bằng lăng, màu đỏ rực của hoa Phượng làm sáng rực cả góc trời. cả tiếng ve râm ran gọi hè về nữa ngốc ạ. Hà Nội lại vào hè. Nhưng đợt này hay mất điện lắm, rồi mất nước, sao mà khổ thế. Nhiều đêm mất điện, cứ sợ ko được gặp ngốc thì cũng buồn ghê...
    Hôm nay, mọi người đều có tin vui khiến e cũng vui theo. Rồi có lẽ mọi chuyện cũng sẽ dần vào ổn định hơn. Có lẽ e ko nên suy nghĩ nhiều, mọi việc cũng sẽ dần tốt đẹp lên, ngốc nhỉ?
    M biết N luôn lo cho M, đừng có lo nghen
    Dạo này M thấy N hơi lạ đó, hì, ko còn nghiêm khắc như hồi đầu nữa, dường như mọi khoảng cách về ko gian, thời gian và cả những suy nghĩ đều thay đổi. Ngày trước N có những suy nghĩ hơi khắc nghiệt 1 chút, cả những suy nghĩ mà M đã phản đối, nhưng giờ đây N đã khác, M vui lắm, N có biết ko? Nhất là khi N nói với M là N sẽ có thể đối diện với mọi điều kể cả quá khứ, M vui lắm. QK là đống tro tàn nhưng ko thể quên, phải ko N nhỉ? Nhưng dám đối diện với nó tức là nó ko làm N đau đớn như trước nữa, M cũng vậy, điều này làm M vui lắm N à

Lại một ngày nữa đã trôi qua. Sáng nay đi đường thích lắm anh ạ. Trời đêm qua mưa suốt nên không khí bụi bặm cũng bị cơn mưa đêm qua gột sạch. thay vào đó là một không khí mới trong lành hơn. Nhất là khi đi qua những cánh đồng thì cảm giác thật sảng khoái
    Vui lắm khi đi trên đuờng, những người xe thồ chở trên xe những khóm nhài hương thoang thoảng bay, thơm mát dịu nhẹ. Nhớ ngày xưa, nhà bà ngoại trồng nhiều nhài trong vuờn lắm, bà dùng để ướp trà. Làm cho hương trà thơm mát dịu, giờ đây cũng đã khôgn còn
    Còn hoa sen nữa chứ, mùa hạ, hoa sen nở rất nhiều, đi ngang qua hồ tây, sen nở rất nhiều rồi, còn giờ thì trên các gánh hàng rong, sen cũng đuợc bày bán nhiều, để cắm thì sen trắng cắm đẹp hơn, nhưng riêng thơm, thì sen hồng thơm hơn nhiều. Anh biết không, có lần em cắm hoa sen, trước khi đi thi, tự dưng 2 bông sen nở bung ra, đẹp tuyệt vời. Thực sự thì sen chỉ nở nhiều khi nó ở duới hồ, có bùn. còn khi cắm thì ít khi nở lắm, nhưng ko hiểu sao, mấy lần e cắm, sen nở bung ra đẹp tuyệt. Nhưng sen cũng chógn tàn...
    Một ngày nữa lại sắp sửa trôi đi, dạo này e thấy thời gian chạy nhanh lắm, ko hiểu vì sao nữa, có lẽ em mong mấy ngày hôm nay thời gian trôi chậm lai 1 chút, để em làm xong các việc 1 cách mĩ mãn. Mặc dù nghĩa là kéo dài thời gian ko gặp a thêm

Bi giờ trời nắng rồi, cái nắng đang lan dịu khắp nơi, tuyệt thật đấy
    một buổi tối tốt lành nhé anh ngoan

Quân Nhân Danh Dự

Giá mà mình được là người con trai trong bài viết nhỉ :p
    Chúc hai người hạnh phúc!
    www.openandfree.org <--Blog for C/C++/Unix subjects

Cảm ơn bạn Nistelrooy
    Lại một ngày nữa đã qua, thêm 1 ngôi sao nữa đã được bỏ sang 1 lọ khác, N có biết ko?
    Tự dưng trải lòng mình trên net, cảm thấy đôi khi lo lắng nhưng dù sao cũng ko thể ko viêt. Chả sao cả phải không N?
    Thời điểm này cần nhiều cố gắng, nỗ lực động viên nhau cùng cố gắng
    Những chuyện quá khứ đã qua, dù muốn hay không thì có thể nhiều khi làm ta chạnh lòng khi nhớ lại, nhưng may mắn, nó không khiến ta đau nữa, phải ko N
    Stress, suy nghĩ, mọi chuyện cứ dồn dập đổ xuống đầu, nhưng ko sao. Ta ko cô đơn mà
    Một ngày nắng nóng, 1 ngày ko có điều hòa, lang thang trên con đường đầy cây xanh, vui lắm. Hôm nay trở lại trường, cảm thấy mọi vật dường như nửa quen, nửa lạ. Bỡ ngỡ. Một chút hụt hẫng, 1 chút lo âu. Nhưng chỉ 1 chút thôi. Ngày mai mọi việc sẽ tốt đẹp thôi mà N à, đừng có lo, M biết M phải thực hiện được
    Niềm tin đôi khi có thể làm nên được nhiều điều kì diệu phải không anh
    Hôm nay, đi đường nhìn thấy hoa loa kèn cuối vụ, mua được 1 bó, mang về cắm. đẹp lắm
    EM yêu hoa, yêu thơ, yêu những gì lãng mạn chút nhưng đôi lúc e biết e thực tế lắm...ý chí lắm....
    Biết ko, bớt uống đắng nhiều rồi đó...nhưng vẫn chưa quen được với vị ngọt

12/6
    Một ngày nắng nóng
    Cơn nóng như đổ lửa vậy, cảm giác con người thật mệt mỏi. Hôm nay e muốn ở nhà cùng với mọi người, ko đi đâu cả, lâu lắm rồi mới có dịp trổ tài làm bánh cho mọi người ăn, cảm giác vui vui....
    Một ngày không anh
    Ngày hôm qua, chúng ta đã ở bên nhau suốt, có lẽ, bù trừ cho hôm nay, ngày chủ nhật hơi buồn. Nhưng dù sao thì cũng chẳng thấy cô đơn mà. Hôm qua, ăn nhiều đồ nóng quá, nào mít, nào vải, mận, hik...Mời anh nhưng ngốc lại nhường, cảm ơn nghen
    Hum nay, mấy lần cố gắng tìm gặp mà ko được, N cố lên nhé, M tin N, nhưng dù sao, M vẫn luôn muốn N sẽ đạt được những điều tốt nhất
    Mà N càng ngày càng hư đấy. Hôm nay, chơi sang, mua một cành lan mang về, lan mùa này ko đẹp lắm, mà cũng chỉ có 1 số loại thôi, em ko biết rành về nó lắm, chỉ biết thưởng thức cái đẹp. Những cánh lan kiêu sa mà bình dị, nhưng ko phải màu tím, mà là màu trắng muốt. Mà loại lan này ko thơm đâu, hik....nó nhìn hơi sang nhưng chả thơm tí tẹo nào, đành chịu vậy....
    Có bài thơ hay, post tặng nè
    (ST)
    không có anh
    biển rì rào gợi nhớ
    sóng dâng trào
    đánh mất bụi thời gian
    nỗi dày vò
    là vết thẹo không tan
    như ngày tháng
    âm thầm...
    gọi nhớ...
    ngày không anh
    lạ thường hoang vắng
    đời không anh
    cuộc sống hóa mù sương

lâu rồi em không viết cho anh...
    lâu rồi, em mới ghé lại góc nhỏ ngày nào...BKF vẫn thế, dịu dàng dành cho em một góc riêng, để em có thể gửi tới anh...
    những con người chỉ là những nick, mà sao thấy thân thương đến lạ...ảo mà ko ảo, ảo mà thực, ảo hay thực là do con người mà thôi phải không anh? đôi khi trong thế giới ảo em tìm được những tình cảm thực, ngược lại, giữa cuộc sống trần tục đầy bon chen thì em lại chỉ tìm được những tình cảm, những mối quan hệ ảo, họ đến với nhau vì một lí do nào đó, vì một mục đích nào đó, đôi khi quen nhau chỉ vì quen nhau mà thôi. nhiều lúc sao buồn khi thấy giữa con người với con người trong cuộc sống bon chen họ lại có thể đối xử với nhau tệ thế. Còn trên thế giới cyber này, dường như tâm hồn họ xích lại gần nhau hơn, gắn bó với nhau, dù chẳng mấy khi nghe được giọng nói của nhau, nhìn thấy nhau, nắm chặt tay nhau cả...
    HN lại vẫn mưa anh à
    hôm nay em cùng mama đi siêu thị, mua được nhiều đồ lắm, nhưng đi về trong cơn mưa tầm tã, HN lại ngập trong nước, ướt hết trơn...
    Mưa quá, em muốn gặp a trong cơn mưa này, được sẻ chia những giọt nước mát mùa hạ, nhưng ko gặp được a..
    có người nói với e, những đôi tình nhân nào đi trong mưa, thì dễ chia tay...
    cái này chắc hẳn cũng chẳng đúng phải không anh?
    trời vẫn mưa....
    em vẫn bước...
    nhưng ko đơn côi đâu anh ah

Hình như, mỗi tuần 1 lần em viết cho anh....
    Mưa phải không anh? cơn mưa dường như làm cho nỗi cô đơn dâng đầy hơn thì phải. Phải chăng trong mưa, con người yếu đuối hơn....
    HN vẫn nắng, cái nắng vẫn gay gắt đầu hè, nhưng nắng đó, rồi lại mưa...Dường như trời càng nắng thì cái oi bức đó làm cho cơn mưa càng dữ dội hơn
    E cũng ko biết mình đang như thế nào nữa anh à, nhiều khi e thương a lắm. Thực sự đó, a đã vì em quá nhiều. Phải chăng, vì yêu M mà N phải chấp nhận mọi thứ? gánh lấy cả quá khứ? Cảm ơn N đã ở bên M...
    Yêu....
    Giữa trời mưa sa
    (Đình Nguyên)

Anh bước vào con gió
    Bay về phía trời em
    Nhẹ nhàng trên mái tóc
    Vuốt một dòng sông êm

Có khi nào đến được
    Muôn ngàn dặm cách xa
    Có lần như sao Vược
    Đứng giữa trời mưa sa
    Mênh mông và lạc bước
    Cô quạnh một thiên hà.

Em đi vào ký ức
    Che kín một đời anh
    Môi em là ngọn lửa
    Rọi đêm dài long lanh.

Có lần em đã đến
    Giữa cung trời mưa sa
    Mắt em là ngọn nến
    Lung linh nở ngàn hoa
    Thuyền tình em đậu bến
    Cô đơn vừa đi qua.

Em như vì sao lạc
    Giữa anh - trời mưa sa

"Listen to your heart"
    Phải chăng khi con người ta lắng nghe chính trái tim mình mách bảo sẽ tìm ra được cảm xúc thực? Phải thế không anh? Vậy người ta sẽ tìm được gì nhỉ? Trong cái sâu thẳm tận trong tâm hồn mình. Có thể 1 chút ngỡ ngàng xen lẫn trong niềm hạnh phúc phải không anh? Cuộc sống, TY đều ko chỉ dành riêng cho 2 người, mà chúng ta còn có những người khác, xung quanh chúng ta
    Sắp tới, em được về với biển, lại được đứng trước biển để thấy mình sao mà bé nhỏ, được nếm vị mặn của biển, được ngắm biển lúc hoàng hôn. Em ko thích bình minh bằng hoàng hôn, vì lúc đó hình như có 1 chút gì đó buồn bã nhưng bí ẩn. E sẽ được ngập trong nước biển, được vùng vẫy giữa cái mênh mông của biển cả, của đất trời. Em sẽ lại xây những lâu đài trên cát để rồi một cơn sóng xô đến sẽ cuốn trôi đi tất cả. Em sẽ đi tìm những con còng gió, "dã tràng xe cát biển Đông" mà. Em sẽ viết tên chúng ta trên cát để sóng có thể cuốn đi. em biết TY của chúng ta sẽ được sóng biển cuốn đi xa. đến nơi anh...
    Tiếc là anh ko đi với em được, nhưng đâu có sao phải không anh? Sẽ có lúc chúng ta sẽ được đi dưới ánh trăng, ngắm biển, nghe biển gọi...Em rất thích buổi tối được ra bãi ghềnh để nghe sóng biển hát. Nghe tuyệt vời lắm...Em tin là sẽ có lúc như vậy anh à
    Em sẽ cố tìm cho anh một con ốc, để a có thể nghe tiếng gió biển thổi vi vu trong đó,hiihi
    Đợi
    Và đợi....

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề