User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 23

Chủ đề: Gửi người con trai em chưa từng biết mặt !!!

svBK's Member Avatar của Pink.Tea

Icon7 Gửi người con trai em chưa từng biết mặt !!!

Này anh,
    em, là con gái...và...Em chưa biết anh, thật đấy. Có thể năm, mười, thậm chí tận mười lăm năm nữa, em mới gặp anh, biết anh, và yêu anh. Nhưng giờ đây, khi em đang "xoẹt xoẹt" cái bút mực lên tờ giấy, thì em biết, em sẽ nói với anh “điều này” rồi:

Giờ này em không cô đơn đâu, anh à. Anh đừng lo nhé.

Em chưa có anh, cũng chưa có ai cả. Chưa có một chàng trai nào hết. Nhưng mà em đang yêu. Em cảm thấy hạnh phúc, rất lớn. Thậm chí còn đỏ mặt mỗi khi nghĩ về tình cảm đó. Thật lạ anh nhỉ.

Bởi vì đó là em đang yêu Hà Nội của em.

Thực lạ, bởi dù chưa nắm tay anh trên con đường Trần Hưng Đạo mỗi sáng sớm để ngắm hoa sưa nở, hay ra phố Hàng Mã đêm Trung thu để mua đèn ông sao, thì em vẫn hạnh phúc. Tròn đầy. Không hề lo lắng, hay cảm thấy thiếu vắng ai đó. Không một góc khuất nào trong em thấy trống trải. Anh đừng ghen, anh nhé. Em vẫn dành cho anh một ngăn – có thể lớn lên và nhỏ đi theo ý muốn – riêng biệt trong trái tim. Chỉ hơi tiếc, vì tình yêu hiện giờ của em cũng đã đóng dấu anh trong ấy. Anh nghe nhé.

Em biết em chưa biết anh mà – em khẳng định lại thêm lần nữa – nhưng em biết anh của em cũng phải yêu Hà Nội, như em.
    Chính vì thế em mới có thể an tâm mỗi khi một mình thả bộ trên đường Nguyễn Du quanh hồ Thiền Quang (hay là hồ Thiền Cuông đấy anh), là khi em thấy ấm áp khi nhâm nhi cốc cà phê trứng trong quán cà phê cổ trên đường Đinh Tiên Hoàng, ngắm hồ Gươm xanh biếc như thu cả trời mây vào.
    Là khi em vui vẻ cùng đứa bạn cười vang khi “tóm” được một cuốn sách ưng ý ở Đinh Liệt. Là khi em đỏ mặt khi thấy những ánh nhìn về phía chiếc áo dài em mặc khi đi quanh Bờ Hồ.
    Là khi em cảm thấy anh đang ở gần hơn bao giờ hết trong một ngày gió Đông Bắc về trên phố Giảng Võ.
    Là khi em ỉu xìu vì không có a(nh)i chen hộ vào mua ốc quế sữa cho em trong Tràng Tiền, nhưng thay vào đó, một người quen lại tặng cho em một que kem cốm.
    Là khi em thấy những tán lá trên phố Lý Nam Đế đầy những hình ảnh ngộ nghĩnh: Nào cây trụi lốc, nào cây lá đỏ, lá vàng, mà vẫn có những cây cứng đầu (như anh) đầy lá xanh.
    Là khi em ngước lên, chạm vào mùi hoa sữa lạ mà thân. Anh nhớ nhé, mùi hoa sữa rất đặc biệt, nó không ngọt đâu à, thậm chí còn chua chua, nhưng một khi anh đã biết, thì sẽ chẳng bao giờ quên. Như Hà Nội vậy. Hay là … như em! Là khi, em thích thú khi tìm được một tư liệu hay về Hà Nội, hay có một người cùng “chí hướng”, yêu Hà Nội như em.

Dù nhiều điều em chưa biết về anh, nhưng duy nhất điều ấy, em biết, anh cũng yêu những điều trên – yêu Hà Nội. Như thế thì ta sẽ yêu nhau mà không cần nói gì nhiều, chỉ một điều đơn giản đó thôi.
    Em không dịu dàng – hay chí ít cái vẻ bề ngoài của em không như thế. Em cá tính và mạnh mẽ lắm. Nhưng hình như, vì gốc Hà Nội, vì em yêu Hà Nội, nên - anh thấy đấy - em vẫn dịu dàng được, với Hà Nội. Hà Nội dạy em như thế. Hà Nội nhẹ nhàng với em, ấp ủ em bằng những tán lá xanh, bằng vòm trời thu mềm mại. Bằng những ca từ, những câu nói của trái tim - của trái tim, chứ không phải của âm nhạc, âm thanh đâu anh! - về tình yêu nơi này, khó có thể viết ra, thốt ra thành lời. Hà Nội là cái gì đó, bao gồm cả mẹ em, cả cha, cả dân tộc, đất nước yêu dấu này – ít nhất là với em. Thân thương lắm. Quen thuộc lắm. Giống anh vậy. Và em sẽ dịu dàng với anh, em hứa đấy, nếu anh cũng yêu Hà Nội !

À, rồi anh sẽ gặp em ở đâu đó trong Hà Nội, anh nhỉ. Em tin như thế, dù sớm hay muộn. Bởi chúng ta cùng yêu Hà Nội.
    Và Hà Nội thì rất hay, Hà Nội sẽ cho ta gặp nhau, anh ạ. Biết đâu đấy, vào một ngày mùa Thu – mùa đẹp nhất của Hà Nội, em sẽ gặp anh trên con phố cổ nào đó thì sao?

Yêu Hà Nội nhiều, anh nhé.
    Và yêu em. Năm, mười, mười lăm năm nữa …”

Lần sửa cuối bởi Pink.Tea; 23-07-2012 lúc 07:53 PM

2. Có 6 thành viên cảm ơn bài viết của Pink.Tea có chất lượng:

svBK's Member Avatar của binhminhmuaA4

Mặc định Re: Gửi người con trai em chưa từng biết mặt !!!

Đôi khi cứ sống với những cảm giác như vậy là một hạnh phúc. Mong anh ấy sẽ sớm đến gặp bạn, để hạnh phúc là trọn vẹn .
    Tặng bạn ca khúc này nhé bạn nhé http://mp3.zing.vn/bai-hat/Forever-S.../ZWZAZ9FU.html.
    Và mình nghĩ bạn có thể thích trang web mà mình thường ghé thăm này http://blogviet.dalink.vn/

4. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của binhminhmuaA4 có chất lượng:

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Bài này bạn @Pink.Tea tự viết à, máu nhỉ
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

Điều hành viên Avatar của hoa_sua_HN

yêu Hà Nội, 1 tình yêu đủ lớn để những cảm xúc khác được bung ra như thế, cảm ơn bài viết của bạn nhé, có thể bạn chưa gặp người con trai ấy, nhưng cũng có thể là gặp rồi nhưng chưa gặp ra nhau giữa những tấp nập, ồn ào này thôi...
    tháng 8 mùa thu, Hà Nội chuẩn bị vào mùa hoa sữa, và biết đâu, ta sẽ nhận ra nhau dưới 1 tán hoa sữa của mùa thu, phải không?

7. Tớ cảm ơn hoa_sua_HN đã chia sẻ.

svBK's Member

Mai chúng mình gặp nhau nhé

Quote Nguyên văn bởi hoa_sua_HN Xem bài viết
    yêu Hà Nội, 1 tình yêu đủ lớn để những cảm xúc khác được bung ra như thế, cảm ơn bài viết của bạn nhé, có thể bạn chưa gặp người con trai ấy, nhưng cũng có thể là gặp rồi nhưng chưa gặp ra nhau giữa những tấp nập, ồn ào này thôi...
    tháng 8 mùa thu, Hà Nội chuẩn bị vào mùa hoa sữa, và biết đâu, ta sẽ nhận ra nhau dưới 1 tán hoa sữa của mùa thu, phải không?
    tháng 8 mùa thu, mùa mà t yêu nhất ở HN, mùa mà t đã đc sinh ra trên thế giới này.
    mùa thu Hà Nội thật đẹp và lãng mạn... bao mùa thu đến và qua đi, nhưng t vẫn đợi...vẫn đợi 1 người sẽ đi ngang qua cuộc đời tớ !

và ước gì tớ kũng đc ntnay`............
    Lần sửa cuối bởi Pink.Tea; 22-07-2012 lúc 08:02 PM

10. Tớ cảm ơn Pink.Tea đã chia sẻ.

Le chevalier du ciel Avatar của luugu

Ô em Trà cũng reg nick bên này à, nhìn cái ảnh cưới thích nhỉ
    On ne voit bien qu'avec le coeur, l'essentiel est invisible pour les yeux ~ ♥

Quote Nguyên văn bởi luugu Xem bài viết
    Ô em Trà cũng reg nick bên này à, nhìn cái ảnh cưới thích nhỉ
    thì anh kũng thế đấy thấy, a sang e kũng sang
    mà anh hơn 540 bài rồi cơ ah...ghê nhỉ

Le chevalier du ciel Avatar của luugu

Quote Nguyên văn bởi Pink.Tea Xem bài viết
    thì anh kũng thế đấy thấy, a sang e kũng sang
    mà anh hơn 540 bài rồi cơ ah...ghê nhỉ
    Anh reg nick bên này trước bka mà

Điều hành viên Avatar của thích nghịch điện

Hơ hơ, chả hiểu sao mình không có hứng thú đọc mấy kiểu bài này, "dài quá" chăng
    Sống là động, nhưng lòng luôn bất động.
    Tâm bất biến, giữa dòng đời vạn biến.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề