User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: Sự lãng mạn và kết quả??????

Độc Thân Bang Hội Avatar của jang_dong_lanh

Mặc định Sự lãng mạn và kết quả??????

Thế theo mọi người thế này có fải là lãng mạn ko nhé (nhất là cáo nhà ta xem xét nhé) :
    Có 1 cậu bé rất yêu quý 1 cô bé, yêu 1 cách thực sự nhưng ko bít làm thế nào để thể hiện lòng mình cả. Thế là cậu bé tự dưng nảy ra 1 ý định cực kì thú vị đó là tặng hoa hồng nhung thật tươi cho cô bé.Nhưng nếu chỉ là 1 bông, 1 bó thì cực kì fình fường bởi ai cũng có thể làm đc để bày tỏ lòng mình. Vậy mọi người có bít cậu bé ấy đã làm j ko?????????
    Hum trước hum sinh nhật cô bé, cậu bé ấy đã đi mua 1 thùng bìa cát tông to bằng cái tủ lạnh có khi hơn và mua 1 đống giấy bọc. Và cả đêm hum đó cậu bé đã ngồi trang trí bọc cái hộp to tướng đó thật đẹp cho đến tận sáng sớm hum sau. Vào lúc 2h sáng cậu bé trốn nhà phi xe ra chợ hoa sớm cùng thằng bạn rất rất thân để mua hoa hồng nhung tươi nhưng ko fải mua 1 bông hay số bông bằng tuổi cô bé mà là 1000 bông,cậu bé đã đem từng đó hoa về nhà với con mắt soi mói,tò mò của tất cả mọi người. Mọi người có bít cậu bé ấy làm j tiếp theo ko??????? Chắc bít nhưng ko rõ đâu. hi` hi` hi`................ :p :p :p à quên ko nói rõ mọi người bít là tất cả bông hoa ấy đều cao dài khoảng từ 1m4 đến 1m5 và hoa rất to
    Cậu bé đó đã mang số bông hoa ấy về rùi cho vào trong cái thùng mà cậu bé đã mất cả đêm ko ngủ để trang trí. Nhưng cậu bé chỉ định để 999 bông hoa hồng chứ ko fải là cả 1000 bông mà cậu bé đã mua. Cũng bởi vì số lượng hoa quá chi là nhìu nên số lượng bông hỏng ko fải là ít nhưng ngồi sắp xếp xem xét số bông ấy đã mất đến 6h sáng thế là ko đủ 999 bông. Phải làm sao đây. Cậu bé rối lên ko bít làm như thế nào cả vì thời gian đã quá gần kề, rùi cậu bé nhìn thấy ngoài đường có người cũng bán hoa hồng nhưng bông hồng thì ngắn và nhỏ quá lúc đầu cậu định ko mua nhưng cũng đành mua để cho đủ 999 bông.Tuy cậu bạn thân đã ra sức khuyên vì lượng hoa cũng đã quá nhìu ko ai đếm đc đâu nhưng cậu bé vẫn kiên quyết mua cho đủ 999 bông hồng. Rùi cậu bé ấy đóng gói đem 999 bông hoa hồng đến sinh nhật nàng vào lúc 6h30 sáng. Kết quả ra sao mọi người có cần bít ko?????????? hay tự suy nghĩ và thử xem nếu là bản thân thì sao nhé. Rùi cho mình xem ý kiến
    :40: :40: :40:
    MY BLOG[/SIZE]

Suỵt... Avatar của munmun

Mình không tưởng tượng ra được, nhưng câu chuyện có vẻ thú vị thật, hihihi... Có lẽ là một kết thúc bất ngờ và... cười buồn. Bạn kể tiếp xem nhé!
    "Tình yêu làm nên những vị anh hùng, nhưng tạo ra những thằng ngốc nhiều hơn"

Quân Nhân Danh Dự

Có thể tôi là người khô khan, nhưng thật sự tôi thấy đó là một hành động cực kì dở hơi, cực kì lãng phí thời gian và tiền bạc (1000 bông hồng to, dài chắc giá không rẻ). Thử tưởng tượng cô bé sẽ làm gì với 999 bông hồng, 1 bông hay 1 bó đem cắm còn đẹp, chứ 999 bông thì chắc cũng xếp xó rồi vứt đi thôi. Thà tặng 999 lần, mỗi lần 1 bông còn hơn
    Tôi thích những cách tỏ tình chân thành nhưng giản dị, nếu là con gái tôi sẽ đá đít mấy thằng dở hơi kiểu này ngay lập tức!
    www.openandfree.org <--Blog for C/C++/Unix subjects

Love!

Quote Nguyên văn bởi Nistelrooy
    Có thể tôi là người khô khan, nhưng thật sự tôi thấy đó là một hành động cực kì dở hơi, cực kì lãng phí thời gian và tiền bạc (1000 bông hồng to, dài chắc giá không rẻ). Thử tưởng tượng cô bé sẽ làm gì với 999 bông hồng, 1 bông hay 1 bó đem cắm còn đẹp, chứ 999 bông thì chắc cũng xếp xó rồi vứt đi thôi. Thà tặng 999 lần, mỗi lần 1 bông còn hơn
    Tôi thích những cách tỏ tình chân thành nhưng giản dị, nếu là con gái tôi sẽ đá đít mấy thằng dở hơi kiểu này ngay lập tức!
    Nistelrooy nói cũng đúng . Lãng mạn ko nhất thiết phải như vậy . Xét về 1 khía cạnh thì venus cũng ko tán thành lắm cái chuyện tỏ tình kiểu 1000 bồng hồng như vậy . Chỉ cần 1 bông thôi cũng đủ hết ý nghĩa của nó rồi .1 bông còn lưu giữ được chứ 1000 bông thì biết để ở đâu ( ...)
    Lãng mạn thì theo nhiều kiểu và tùy từng người và cũng tùy cảm nhận của đối phương nữa...

Hà, đúng là lãng mạn kiểu này hơi bị dở hơi thật, nhưng mun đoán là cái kết thúc của nó bất ngờ ko kém! Nhưng có chỗ mun ko hiểu (hổng bít có phải vì đọc trong lúc buồn ngủ hay không?): đã mua 1000 bông hồng to rùi sao cuối cùng cắm tới cắm lui lại thiếu??? Mà tặng nguyên cái thùng như thế biết để chỗ nào bây giờ??? Tặng như vậy chẳng thà chịu khó trồng một chậu hoa hồng nho nhỏ đem tặng có vẻ có lý hơn, vẫn lãng mạn, mà dùng được lâu dài nữa.
    Nhưng Nis có biết bài "Triệu đóa hoa hồng" không? Cũng một anh họa sĩ lãng mạn đó. Hichic... Và Nis có nghe khúc "dị bản", sau khi tặng triệu đóa hồng thì... "Rồi vài ngày sau hoa hồng.........", hic, đó là "sự thật ko lãng mạn" đó, nhưng mà đúng. Bán cả căn nhà để tặng hoa thì thật là...

Độc Thân Bang Hội Avatar của jang_dong_lanh

câu chuyện đó tui kể mọi người để mọi người xem thía nào. Bởi mọi người là những người ngoài cuộc. Còn người trong cuộc họ yêu trân thành họ tự dưng nảy ra cái ý định dở hơi và điên cuồng ấy nào ai bít đc.CHúng ta là người ngoài cuộc ko thể phán xét họ như thế đc. Mặc dù điều đấy thật kì quặc và thật nhìu đìu............. Mọi người có nghĩ thế ko?????
    1 tình yêu trân thành và thực sự ko tính toán nó thế đấy
    Mun mún bít kết quả ra sao ư????????????
    Kết quả sau khi cậu bé tặng thùng hoa ấy là cô bé đã rất rất rất xúc động ngay tối hum đó đã chủ động mời cậu bé đi chơi riêng và từ chối mọi cuộc hẹn sinh nhật của mình hum đó với tất cả mọi người khác,đi với cậu bé đó đến tận 10h mặc dù cô bé đó ko đc đi wá 9h30 tối.
    CÒN KẾT QUẢ NỮA LIỆU MỌI NGƯỜI CÓ ĐOÁN RA K?????? MUN CO BÍT KO????

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Thú thực mình cũng xin bày tỏ ý kiến như thế này:
    nếu xét để đạt được kết quả như mong muốn, 1000 bông hồng vẫn là nhỏ bé. Nó sẽ là 1 kỉ niệm đáng nhớ, nhưng hãy duy trì nó trong khi có thể vì khi có được niềm vui tột độ như thế, sau này sẽ có sự hụt hẫng so sánh. ví dụ nhé" ngày xưa anh ấy tỏ tình với mình bằng cách tặng cả 1000 bông hồng như thế, mà giờ đây đến 1 bông cũng ko"
    đùa 1 chút nhưng cũng là sự thực cảnh báo trước
    Nhưng xét về mặt tiêu cực thì đó là 1 hành động lãng phí, với số tiền mua 1000 bông hồng đó, bạn có thể làm nhiều việc có ích hơn, hoa rồi cũng sẽ tàn úa,
    lãng mạn nhưng tốt nhất đừng lãng phí, thú thực lãng mạn quá sau này cũng khổ
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Quote Nguyên văn bởi jang_dong_lanh
    câu chuyện đó tui kể mọi người để mọi người xem thía nào. Bởi mọi người là những người ngoài cuộc. Còn người trong cuộc họ yêu trân thành họ tự dưng nảy ra cái ý định dở hơi và điên cuồng ấy nào ai bít đc.CHúng ta là người ngoài cuộc ko thể phán xét họ như thế đc. Mặc dù điều đấy thật kì quặc và thật nhìu đìu............. Mọi người có nghĩ thế ko?????
    1 tình yêu trân thành và thực sự ko tính toán nó thế đấy
    Mun mún bít kết quả ra sao ư????????????
    Kết quả sau khi cậu bé tặng thùng hoa ấy là cô bé đã rất rất rất xúc động ngay tối hum đó đã chủ động mời cậu bé đi chơi riêng và từ chối mọi cuộc hẹn sinh nhật của mình hum đó với tất cả mọi người khác,đi với cậu bé đó đến tận 10h mặc dù cô bé đó ko đc đi wá 9h30 tối.
    CÒN KẾT QUẢ NỮA LIỆU MỌI NGƯỜI CÓ ĐOÁN RA K?????? MUN CO BÍT KO????
    Hà, bởi vậy mới có câu... (xem chữ kí của mun á!), và còn câu nữa là "Tình yêu là một trường học để đào tạo một người điên", nhưng "thà điên vì yêu còn hơn là yêu vì điên", hahha... Mun cũng "tâm đắc" mấy câu này lém! Có những chuyện lãng mạn đến mức ko tưởng tượng ra được!
    Hà, câu chuyện này có vẻ lãng mạn và có hậu nhỉ? Cô bé ấy cũng may mắn có một gia đình dễ tính... Nếu mà nhà khó tính, chẳng biết cô bé sẽ để cái "thùng hoa" ở đâu nữa... Đôi khi lãng mạn thì lãng mạn thật, nhưng nếu nó lãng mạn quá mức đến "đối nghịch với thực tế phũ phàng" thì đôi khi cũng phải "lãnh hậu" quả đó! Vì trên đời đâu chỉ có "cô bé" và "cậu bé", còn có gia đình cô bé, gia đình cậu bé và linh tinh những thứ khác nữa...
    Dù sao mun vẫn thích kiểu "lãng mạn bình thường", mỗi tuần có người nào đó gửi tặng mun 1 bó hồng hay vài ba ngày được nhận 1 cành hồng hơn là một lúc nhận một đống hồng như thế... Ăn từ từ vẫn tốt hơn ăn một lúc no quá thành bội thực...

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi munmun
    Dù sao mun vẫn thích kiểu "lãng mạn bình thường", mỗi tuần có người nào đó gửi tặng mun 1 bó hồng hay vài ba ngày được nhận 1 cành hồng hơn là một lúc nhận một đống hồng như thế... Ăn từ từ vẫn tốt hơn ăn một lúc no quá thành bội thực...
    Tớ cũng nghĩ như M2, nếu tớ có người yêu (câu điều kiện loại 2 hehe), mỗi ngày tớ sẽ tặng người đó 1 bông hồng và kéo dài trong 999 ngày, tính ra cũng ngót nghét 3 năm rồi ý chứ, chừng đó thời gian chắc cũng đủ minh chứng cho tình yêu của tớ . Hoặc là tặng người ta 1 chậu hoa như M2 nói cũng là ý kiến hay. Vì hoa khi đã bị cắt đi rồi cũng chỉ còn là cái xác mà thôi.
    Tớ rất thích bài 1M đóa hồng và tớ dám chắc là cô ca sĩ thích ngắm vườn hồng hơn là để chàng trai chặt sạch chỗ hoa hồng đó và nhét vào hộp rồi khệ nệ khiêng đến tặng.
    Còn dị bản thì tớ chưa nghe, M2 nói rõ hơn được không?

Tớ cũng nghĩ như M2, nếu tớ có người yêu (câu điều kiện loại 2 hehe), mỗi ngày tớ sẽ tặng người đó 1 bông hồng và kéo dài trong 999 ngày, tính ra cũng ngót nghét 3 năm rồi ý chứ, chừng đó thời gian chắc cũng đủ minh chứng cho tình yêu của tớ . Hoặc là tặng người ta 1 chậu hoa như M2 nói cũng là ý kiến hay. Vì hoa khi đã bị cắt đi rồi cũng chỉ còn là cái xác mà thôi.
    Tớ rất thích bài 1M đóa hồng và tớ dám chắc là cô ca sĩ thích ngắm vườn hồng hơn là để chàng trai chặt sạch chỗ hoa hồng đó và nhét vào hộp rồi khệ nệ khiêng đến tặng.
    Còn dị bản thì tớ chưa nghe, M2 nói rõ hơn được không?
    À, dị bản của nó nghe ko được "lịch sự" lắm, nhưng mun nghe mà ko thấy khó chịu mà chỉ thấy buồn cười vì nó rất "tả thực" ấy chứ! Cái này Nis có thể nghe trong các chương trình tấu hài í! Mun chỉ nhớ có câu đầu thôi hà, câu đó là "Rồi vài ngày sau hoa hồng...." ừm, mà thôi, "thô" quá, ko viết nổi, hichic...

Hehhe... Nis với tớ có cùng quan điểm về cái dzụ tặng bông này nhỉ? Ừ, phải chi tớ cũng là con trai thì tớ sẽ tặng bạn gái tớ như thế đấy! Phải chi Nis là con gái hen, hihihihi...

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề