User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Cảm nhận …

nhathy
    Guest

Icon7 Cảm nhận …

Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại. Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào.

Sẽ rất buồn khi bạn gặp một ai đó mà bạn cho rằng vô cùng có ý nghĩa đối với bạn, chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại và bạn là người phải ra đi. Nhưng khi một cánh cửa đóng lại, một cánh cửa khác lại mở ra. Ðiều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng, hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình.

Có một vài thứ mà bạn rất thích nghe nhưng sẽ không bao giờ được nghe từ người mà bạn muốn nghe, nhưng nếu có cơ hội, hãy lắng nghe chúng từ người nói với bạn bằng cả trái tim.

Có thể chúng ta phải gặp một vài người nào đó, nhầm một vài lần như vậy trước khi gặp đúng người mình yêu, và bạn phải trân trọng vì điều đó.
    Có một sự thật là bạn sẽ không biết bạn có gì cho đến khi đánh mất nó, nhưng cũng có một sự thật khác là bạn cũng sẽ không biết bạn đang tìm kiếm cái gì cho đến khi có nó.

Nếu như lấy đi tất cả mọi đam mê, cuồng nhiệt và sự lãng mạn, cho đến cuối cùng bạn biết mình vẫn luôn nhớ về một ai đó. Bạn đã yêu…

Trao cho ai đó cả trái tim mình không bao giờ là một sự đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn như vậy, đừng quá mong đợi điều ngược lại. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.

Tình yêu chỉ đến với những người vẫn còn niềm tin khi bị thất vọng. Nó chỉ đến với những người vẫn còn muốn yêu khi họ đã từng bị tổn thương…

HUT's Master Avatar của sonnvl

Yêu là mạo hiểm vì có thể bị từ chối. Nhưng không mạo hiểm thì đã là thất bại rồi vì trong cuộc sống điều nguy hiểm nhất là không thử thách điều gì.

Bạn chưa cần đến 3 giây để nói "I love you", chưa đến 3 phút để giải thích câu nói ấy, chưa đến 3 ngày để cảm nhận được ý nghĩa của nó , nhưng để chứng minh câu nói đơn giản ấy thì cả cuộc đời vẫn là chưa đủ. Cũng như vậy: Chỉ cần thời gian một phút thì bạn đã có thể cảm thấy thích một người. Một giờ để mà thương một người. Một ngày để mà yêu một người. Nhưng mà bạn sẽ mất cả đời để quên một người.

Today Not Tomorrow Avatar của Be4After

Cô gái: Anh có thích em ko?
    Chàng trai trả lời: Không!
    Cô gái lại hỏi: Anh thấy em có dễ thương không?
    Chàng trai nói: Không!
    Cô gái bắt đầu khóc và nói: Vậy em ra đi anh có buồn không?
    Và một câu trả lời tương tự: Không!
    Cuối cùng cô gái ra đi
    Chàng trai nắm lấy tay cô kéo lại và nói: Anh không thích em bởi vì ANH YÊU EM , em không dễ thương bởi vì em qúa đẹp, và khi em ra đi, anh không thể buồn bởi vì anh sẽ chết.

>>>Chúng ta sống trên đời này không phải để tìm thấy 1 người hoàn mỹ để yêu thương mà là học cách yêu thương người không hoàn mỹ một cách trọn vẹn.

Câu này k fải của em, em chỉ sưu tầm trên net. Có bác nào cảm nhận như của tác giả trên k?
    Một ngày mà chúng ta không thắp sáng lên ngọn lửa yêu thương thì có bao nhiêu người chết vì giá lạnh.

A.Mauriac

Suỵt... Avatar của munmun

Quote Nguyên văn bởi Be4After
    Chàng trai nắm lấy tay cô kéo lại và nói: Anh không thích em bởi vì ANH YÊU EM , em không dễ thương bởi vì em qúa đẹp, và khi em ra đi, anh không thể buồn bởi vì anh sẽ chết.

>>>Chúng ta sống trên đời này không phải để tìm thấy 1 người hoàn mỹ để yêu thương mà là học cách yêu thương người không hoàn mỹ một cách trọn vẹn.

Câu này k fải của em, em chỉ sưu tầm trên net. Có bác nào cảm nhận như của tác giả trên k?
    Em rất đồng ý với cái câu in đậm của anh Be, nhưng cái câu mà chàng trai nói thì hơi... ghê quá!
    "Anh Be yêu quý, em không thích anh bởi vì EM YÊU ANH, anh không chỉ giỏi giang mà là một người hòan hảo, và khi anh ra đi, em không thể buồn bởi vì em sẽ CHẾT", hic... Anh nghe ai đó, giả dụ bữa nào em nói thử cho anh nghe, anh có thấy... nổi da gà lên không??? Hichic... "Mật ngọt chết ruồi", tiếc là con gái không phải lúc nào cũng là "ruồi", lại có nhiều người không "hảo ngọt" mà thích "thưởng thức vị ngọt".
    Nghe cái câu đó em chỉ thấy ghê thui!
    "Tình yêu làm nên những vị anh hùng, nhưng tạo ra những thằng ngốc nhiều hơn"

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Quote Nguyên văn bởi munmun
    Em rất đồng ý với cái câu in đậm của anh Be, nhưng cái câu mà chàng trai nói thì hơi... ghê quá!
    "Anh Be yêu quý, em không thích anh bởi vì EM YÊU ANH, anh không chỉ giỏi giang mà là một người hòan hảo, và khi anh ra đi, em không thể buồn bởi vì em sẽ CHẾT", hic... Anh nghe ai đó, giả dụ bữa nào em nói thử cho anh nghe, anh có thấy... nổi da gà lên không??? Hichic... "Mật ngọt chết ruồi", tiếc là con gái không phải lúc nào cũng là "ruồi", lại có nhiều người không "hảo ngọt" mà thích "thưởng thức vị ngọt".
    Nghe cái câu đó em chỉ thấy ghê thui!

Hehe..bắt quả tang M2 đang tán tỉnh ông be4 nhé, hay em "nhan sắc" trong chữ kí của ông be4 là M2 đấy
    Thế bác be4 thích làm anh rể kết nghĩa của dihoc không?
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

Suỵt... Avatar của munmun

Quote Nguyên văn bởi dihockhongdanhban
    Hehe..bắt quả tang M2 đang tán tỉnh ông be4 nhé, hay em "nhan sắc" trong chữ kí của ông be4 là M2 đấy
    Thế bác be4 thích làm anh rể kết nghĩa của dihoc không?
    Hahha... Coi chừng anh Be4 "xử" nhóc là mun ko có bênh nữa đâu đó nghe, kì này mun cũng "nhào dzô xử chung" lun cho bít. Lúc này nhóc "gây sự" với hơi nhìu "anh lớn" í! Thấy hông, anh Be4 bị mun chọc... hổng thấy trả lời rùi kìa

HUT's Master Avatar của nhanbachkhoa

Quote Nguyên văn bởi nhathy
    Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại. Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào.
    Sao nghe có vẻ giống ... người ta nói quá zậy, hì hì ... Thôi trong này mình không bon chen được rồi

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề