User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Mọi người cùng trả lời nhé!!!

babyhunter
    Guest

Mặc định Mọi người cùng trả lời nhé!!!

Alo, anh chị em trong hệ thống điện trả lời dum baby với!!Plz
    Năm nay cuộc thi ROBOCON ngành hệ thống of mình ko có ai tham gia là sao???. Mà theo như baby đc biết thì trong khoa điện, ngành nào cũng có ít nhứt 1 đội...hức...

babyhunter
    Guest

Chán ghê cơ, sao ko có ai reply lại thế nhỉ???. Hệ thống điện đứng lên đi nào???. Chán wa

svBK's Member Avatar của phuonghong

Quote Nguyên văn bởi babyhunter
    Chán ghê cơ, sao ko có ai reply lại thế nhỉ???. Hệ thống điện đứng lên đi nào???. Chán wa
    Nay mai dân hệ thống điện chỉ cần ngồi tại văn phòng . Alo cho mấy tên làm robot, bảo rằng "Chúng bay làm robot hả, xin chia buồn với các chú là chị sẽ cắt điện khu vực các chú làm, có một điều kiện là các chú làm cho các chị vài con để đội chị đi thi " Thế thì tại sao phải làm robot, vui quá :2)
    Nơi nào có hoa ở đấy có tình yêu

Automatize Việt Nam Avatar của peacemoon

nói vậy cũng không chính xác, kỹ sư ngành điện bây giờ đòi hỏi phải có kiến thức tổng hợp, kỹ sư hệ thống cũng phải thông thạo các thành phần tự động vì hầu hết các thiết bị điều khiển trong ngành hệ thống đều tự động cả rồi, kỹ sư tự động cũng phải hiểu biết về hệ thống (đấy là lý do tại sao trong ngành tự động lại phải làm đồ án thiết kế cấp điện). Thế nên các bạn bên hệ thống tham gia robocon cũng không phải là không có ích.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Hik, em cứ mong mãi một lần khoa tự động của mình được đứng trên bục vinh quang vậy mà..híc híc..
    Mà hình như đến kì 9 mới được học môn Robot thì phải
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

HUT's Master

ANh Đi học làm quả giúp tự động hóa đứng lên bục đi kìa
    Tủi thân

Everything is nothing !?! Avatar của rukawa

Chắc bên Hệ thống điện thấy chẳng liên quan gì giữa điện chạy máy khoan và điện cấp cho vi điều khiển nên thờ ơ vậy đấy, he he. Công nhận là mình chưa thấy ai bên Hệ thống điện tham gia Robocon (hay là có rồi mà chưa gặp nhỉ). Hi vọng là không vì thế mà cắt điện của bọn đang làm Robot,hic. Chúc các bác nhiều ... điện để phục vụ nhân dân !!!!

svBK's Member

Icon14

Tình cờ mình phát hiện ra trang web này và thấy rất hay.
    Mình thấy các bạn thật vui tính nhưng áp dụng trong trường hợp này có vẻ không đúng.
    Mình thấy làm robot có rất nhiều điểm hay. Bạn sẽ không chỉ thu được kiến thức mà còn biết tổ chức công việc sao cho hợp lý và hiệu quả.
    Robocon là cuộc thi áp dụng kiến thức tổng hợp nhiều ngành nhiều lĩnh vực mà.
    Các bạn có thể tham khảo ở đây:
    http://www.e-autonews.com/forum/index.php?showtopic=458
    Mình có thể giới thiệu các bạn với bác Command bên E-autonews để các bạn tham khảo và học hỏi với điều kiện các bạn phải thực sự cầu thị và tâm huyết.
    Bạn nào muốn gặp bác CmD hãy gọi điện cho mình theo số: 0912017251
    Thân!

HUT's Student Avatar của Bingbal

Đihọc ơi! Em học xong môn robot sẽ thấy rằng giữa việc học và việc làm robot xa nhau hàng ki-lo-met.Thực ra đừng chờ đợi lúc được học đầy đủ mới bắt tay vào làm, vì kiến thức dạy ở nhà trường đâu phải là tất cả những thứ cần thiết để làm việc mà là kiến thức nền tảng để nghiên cứu đấy chứ. Vì thế nếu như mọi người có hứng thú thì hãy thực hiện luôn đi, đừng chờ đợi nhé!Học làm nền tảng cho hành và Hành sẽ giúp cho......cháo thơm lên nhiều lắm
    Lời yêu thương anh viết bằng Csharp.
    Em lại dùng Matlap để build

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề