User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 3/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 31

Chủ đề: Bách khoa ơi tha thiết yêu thương!

svBK's Member Avatar của hanabi_bk

Quote Nguyên văn bởi Be4After
    Góp vui với chú, sai từ nào thì sửa giùm nhé:

Bách khoa ơi tha thiết yêu thương
    Những cửa gương lấp lánh trên giảng đường
    Ôi lớp học bao mùa thi đến
    Đàn chim non ríu rít khắp sân trường
    Chúng ta đi tiếp bước cha anh
    Những người đem kiến thức đã trưởng thành
    Hạt giống Đảng ươm nảy mầm xanh thắm
    Thành cây xanh in bóng dưới mái trường

Bài ca sinh viên Bách Khoa đang ngân vang
    Tổ quốc đón chào ngày mai vinh quang
    Dựng xây tương lai bao hạnh phúc huy hoàng
    Mùa xuân đất nước đang ngập tràn hương lúa mới
    Ống khói công trường đang toả khói vươn cao
    Tuổi thanh xuân ta vượt mọi gian lao
    Kìa chân trời tươi sáng đang vẫy chào
    Em được nghe bài hát này lần đầu tiên là do bạn cùng lớp hát trong buổi tổ chức Đoàn đầu năm. Trời ạ, lúc nhìn lời bài hát mà em thấy sao nó cứ ngang phè phè thế thì sao mà hát được cơ chứ, nhất là lúc ông bạn ấy hát lại càng chối, chắc là ông ấy có chất giọng không được truyền cảm cho lắm. Nhưng bất chấp sự bất hợp tác của em, ông ấy vẫn cứ nghêu ngao, cố hát thật to. He he, sau một lúc cố thưởng thức chất giọng "đặc sắc" ấy, em mới hơi thấm thấm giai điệu và ca từ của bài hát. Nhưng dù là SV BK đến năm cuối rùi mừ em vẫn chưa biết hát bài hát ấy. Thế có bùn không cư chứ.

Quân nhân danh dự Avatar của 76076447

Em học tới năm thứ 4 mà em còn chưa biết tới bài này bao giờ. Bao lần đi sinh hoạt khoa cũng không thấy hát. Bạn thế là còn mày rồi.

Mùa ổi chín Avatar của Hue_bka

music Sinh viên đại học

"Bách Khoa ơi tha thiết yêu thương"...

Yêu lắm những con đường cong cong quanh trường với hai hàng cây xanh lá... lần đầu tiên bước chân đến trường để dự thi, đơn giản là vậy mà bố và con vẫn lạc lối, rẽ sang ngang hỏi thăm một anh sinh viên bên cạnh... Sinh viên đại học Bách Khoa - Cuối cùng thì ước mơ cũng trở thành sự thật.

Yêu lắm những giảng đường rộng lớn C3, C5, C16, C17... những dãy bàn dài, những tấm bảng kéo... Những hành lang đầy nắng, gió, một chút ồn ào khi có chuông reo, một chút bình yên khi tiếng thầy vang vọng...

Yêu lắm một không gian nghiêng 45 độ C11, để em có thể nhìn được tất cả bạn bè đang nỗ lực cho ước mơ của chính mình...

Yêu lắm một hồ Tiền chứa đựng những tầm sự tròng trành, chông trênh như chính những dòng cảm xúc cuộc sống của em nơi đây. Một hồ Tiền mùa nước cạn - em và sách vở, đồ án, thực tập. Một hồ Tiền mùa nước lên- em và bạn, con đường phía trước .Một hồ Tiền với cả khoảng tím lục bình không biết trôi về đâu - em và anh, vẫn chỉ là 2 người xa lạ.

Yêu lắm vườn hoa C1 - tự hào và kiêu hãnh với không gian xanh, mát. Nơi tổ chức những hội chợ ẩm thực, ca hát tràn đầy sức tươi trẻ. Nơi mà khi mùa xoài đến, bác bảo vệ luôn phải cầm cái gậy đứng dưới gốc cây... Nơi mà khi không muốn ngồi bàn để học, có thể trèo cây để học... Nơi mà không ít người vẫn tò mò về nó bởi tối đến có rất nhiều đôi lứa hẹn hò...

Yêu lắm một hội trường C2 lúc rộng, lúc chật, có lần trời lạnh thì được ngồi điều hòa, có lần trời nóng thì không thấy điều hòa đâu.

...

Lần sửa cuối bởi Hue_bka; 16-05-2006 lúc 05:57 PM

Một bờ cát trắng, chỉ để anh ghi tên em...

4. Tớ cảm ơn Hue_bka đã chia sẻ.

HUT's Master Avatar của nhiepphong84

mọi người ác thật,yêu toàn những cái kô có hồn,con người Bk thì kô yêu----------> Ơ tôi yêu tất cả con người trong BK hơ hơ (kô biết có yêu được kô)
    ĐỘI TRỜI ĐẠP ĐẤT TA SỐNG HIÊN NGANG GIỮA ĐỜI

HUT's Engineer Avatar của Jig

Quote Nguyên văn bởi oliver1007

"Bách Khoa ơi tha thiết yêu thương"...

Yêu lắm những con đường cong cong quanh trường với hai hàng cây xanh lá... lần đầu tiên bước chân đến trường để dự thi, đơn giản là vậy mà bố và con vẫn lạc lối, rẽ sang ngang hỏi thăm một anh sinh viên bên cạnh... Sinh viên đại học Bách Khoa - Cuối cùng thì ước mơ cũng trở thành sự thật.

Yêu lắm những giảng đường rộng lớn C3, C5, C16, C17... những dãy bàn dài, những tấm bảng kéo... Những hành lang đầy nắng, gió, một chút ồn ào khi có chuông reo, một chút bình yên khi tiếng thầy vang vọng...

Yêu lắm một không gian nghiêng 45 độ C11, để em có thể nhìn được tất cả bạn bè đang nỗ lực cho ước mơ của chính mình...

Yêu lắm một hồ Tiền chứa đựng những tầm sự tròng trành, chông trênh như chính những dòng cảm xúc cuộc sống của em nơi đây. Một hồ Tiền mùa nước cạn - em và sách vở, đồ án, thực tập. Một hồ Tiền mùa nước lên- em và bạn, con đường phía trước .Một hồ Tiền với cả khoảng tím lục bình không biết trôi về đâu - em và anh, vẫn chỉ là 2 người xa lạ.

Yêu lắm vườn hoa C1 - tự hào và kiêu hãnh với không gian xanh, mát. Nơi tổ chức những hội chợ ẩm thực, ca hát tràn đầy sức tươi trẻ. Nơi mà khi mùa xoài đến, bác bảo vệ luôn phải cầm cái gậy đứng dưới gốc cây... Nơi mà khi không muốn ngồi bàn để học, có thể trèo cây để học... Nơi mà không ít người vẫn tò mò về nó bởi tối đến có rất nhiều đôi lứa hẹn hò...

Yêu lắm một hội trường C2 lúc rộng, lúc chật, có lần trời lạnh thì được ngồi điều hòa, có lần trời nóng thì không thấy điều hòa đâu.

...

Ông này cảm xúc quá. Có cái câu cuối tôi thấy cảm xúc nhất!
    Vỗ tay!
    Em xin điểm chỉ...

svBK's Newbie

Mặc định Re: Bách khoa ơi tha thiết yêu thương!

upupupup hộ bác.......nhớ BK quá đi thôi
    Vậy là kỳ thi đại học sắp đến….Các bạn có thể theo dõi diem thi tại diem thi 2010diem chuan 2010. Ngoài ra bạn có thể tra cứu dap an de thi dai hocdap an thi dh

Never give up Avatar của kqha2006

Bài này tên là gì ấy nhỉ??

svBK's Member Avatar của Log

Quote Nguyên văn bởi kqha2006 Xem bài viết
    Bài này tên là gì ấy nhỉ??
    Bách Khoa yêu thương!

Rocker Avatar của watch

Quote Nguyên văn bởi Log Xem bài viết
    Bách Khoa yêu thương!
    4 năm ở b5 sáng ngày nào cũng phát, ngủ chưa dậy đã phát rồi, mới thức dậy vào sáng sớm nghe bài này cũng hay ghê

svBK's Newbie

Box này nửa năm mới có người post, chào BK của ngày xưa, BK bây giờ không biết thế nào, lâu lắm chưa qua

+ Trả lời chủ đề
Trang 3/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối

Thông tin chủ đề