User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 2/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 31

Chủ đề: Bách khoa ơi tha thiết yêu thương!

Suỵt... Avatar của munmun

Quote Nguyên văn bởi nothingtolose
    Chú này cứ đùa, tớ ngại ra quán lắm, chè chén càng ngại hì hì mặc dù vẫn có thể. Đã thế còn chưa mua bán gì cho anh songmon và con gái M2 thế mà đòi sánh vai giảm giá ah. Bác songmon chắc đuổi từ cửa. Thôi vậy mua bán cái nhỉ, bac songmon em là thích đồ ngọt nên quán bác có bao nhiêu loại bánh ngọt em mua hết, socola cũng được chứ bia với nước chè thì em chịu. Đăng kí đồ ngọt quán bác nhé :biggrin: :67:
    Ah, chú nothing yên tâm, cái gì chứ đồ ngọt thì ko bao giờ thiếu! M2 thích ăn kẹo lắm, lúc nào trong cặp cũng có kẹo cả! Chú thích ăn chocolate gì nào? Dạng đắng? với sữa? có nhân? hay có lớp bánh xốp bọc ngòai, trong có nhân? Cái gì cũng có hết! Chú cứ thỏai mái chọn!
    Mà chú có bao nhiu xiền mà đòi "mua hết" nhỉ? Sợ M2 bán xong chú phải ở lại... rửa chén trừ nợ á!
    "Tình yêu làm nên những vị anh hùng, nhưng tạo ra những thằng ngốc nhiều hơn"

Today Not Tomorrow Avatar của Be4After

Quote Nguyên văn bởi champi
    Thanks anh ruk-kun rất nhiều,vì trao cho em trọng trách .Không phải em không nhiệt tình đâu,thật ra là còn 1 tuần nữa em chuyển sang dạng du học tư phí rồi,cuộc sống sẽ long đong lận đận lắm,ko có điều kiện vào chơi với anhem như bây giờ.Nhưng như bạn FG nói ,thì BKF như có ma lực thu hút người ấy,vào rồi ,ít ai muốn ra,em sẽ luôn tham gia tích cực với mọi người mà.Òài nói ra chuyện này thấy bùn quá.
    Champi đi du học ở đâu vậy? anh nghĩ điều kiện của sv du học thì ghé vô bkf là đơn giản. Tuy nhiên k fải mất nhiều thời gian lắm, chỉ cần vào chơi với anh em thường xuyên là vui rồi.
    Một ngày mà chúng ta không thắp sáng lên ngọn lửa yêu thương thì có bao nhiêu người chết vì giá lạnh.

A.Mauriac

HUT's Engineer Avatar của songmon

sắp tới hè rồi nhỉ, không biết có bác nào đã là sinh viên tình nguyện chưa. Đi về các vùng quê, nhịp cầu tre, bờ đê...cùng ánh mắt đàn em thơ. Bác nào có link online đính vào hộ nhé. :biggrin:

MÙA HÈ XANH
    Nhạc và lời: Vũ Hoàng

Tựa đàn chim tung bay trên những nhịp cầu tre. Mùa hè xanh xôn xao nâng bước chân ta về. Đường làng quê tiếng ve như gọi mời say mê. Ngoài bờ đê có con trâu già nằm ngủ mê.

Mùa hè xanh long lanh trong mắt đàn trẻ thơ. Trường làng vui cho em trang sách mới i tờ. Từ đồng sâu có hay những giọt mồ hôi rơi. Để màu xanh vút lên trên ruộng đồng ngát hương.

ĐK: Mùa hè xanh. Mùa hè xanh. Bao yêu thương ơi mùa hè xanh vấn vương. Đi muôn phương lưu luyến tình quê hương. Trong tim ta ơi mùa hè xanh thiết tha. Vang câu ca trên những chặng đường xa.
    Lần sửa cuối bởi songmon; 04-06-2005 lúc 04:56 PM
    -"Whether you think that you can, or that you can't, you are usually right."-
    Biết đủ trong cái đủ của mình thì luôn luôn đủ

svBK's Newbie

Cái bài hát của trường BK mình nghe cũng được nhưng mà dân tình có vẻ hay hát "Bài ca SV" hơn

svBK's Member

Icon6

Quote Nguyên văn bởi Aprilsnow
    Nhớ ngày đầu nhập trường, em được nghe cái bài này. Mà hình như nó được một cựu sinh viên sáng tác phải không nhỉ? Thế là đã gần 5 năm rồi. Thời gian trôi nhanh thật. Kể từ lần đó và lần đồng diễn chào mừng 45 năm thì em không còn được nghe bài hát này nữa. Bác nào có thì up lên đây cho anh em nghe cái nhỉ? Nhớ quá :p
    Chán các bác thật toàn nói là yêu BK mà không biết ai là người sáng tác ư?
    Đó là thầy Trần Tuấn ở khoa Điện. Trước thầy là SV K10.

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Thì đúng là cựu sinh viên rồi còn gì nữa
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

Dạo này Trường mình đang ngổn ngang xây dựng,mọi chỗ mọi nơi đều bị bới tung lên cảm thầy một cái gì đó hoang tàn quá. Sau chuyến này chắc BK sẽ thay da, đổi thịt với một vóc dáng mới, hiện đại hơn, tươi đẹp hơn tiến tới kỷ niệm 50 năm thành lập trường.

Mỗi chúng ta, dù ở đâu cũng luôn nhớ về mái trường này nơi đã cho ta kiến thức, cho ta những điều kiện để xây dựng những ước mơ.

Bách khoa ơi tha thiết yêu thương...

Thư chúc Tết của thày hiệu trưởng!
    Thư chúc Tết

Nhân dịp Tết Bính Tuất, đón mừng Xuân mới và kỷ niệm 76 năm ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam, chào mừng thành công Đại hội Đại biểu lần thứ 14 Đảng bộ Thành phố Hà Nội, thi đua lập thành tích chào mừng Đại hội Đảng Cộng sản Việt Nam lần thứ 10; Đảng Uỷ, Ban Giám hiệu, Ban chấp hành Công đoàn trường ĐHBK Hà Nội trân trọng gửi tới các thầy cô giáo, cán bộ viên chức, các nhà giáo lão thành, cựu cán bộ, cựu sinh viên, các học viên cao học, nghiên cứu sinh cùng toàn thể sinh viên lời chúc mừng tốt đẹp nhất.

Năm 2005, phát huy truyền thống 49 năm xây dựng và trưởng thành, tập thể cán bộ viên chức và sinh viên Nhà trường đã đoàn kết nhất trí, thi đua lao động sáng tạo, nỗ lực phấn đấu vươn lên đạt nhiều thành tích xuất sắc trên mọi mặt công tác: nâng cao chất lượng đào tạo, tăng cường hiệu quả nghiên cứu khoa học và chuyển giao công nghệ, mở rộng hợp tác quốc tế, nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ và năng lực quản lý các cấp của Trường.

Nghị quyết của Đại hội Đảng bộ Trường lần thứ 27, Hội nghị Cán bộ viên chức Trường lần thứ 21 đã khẳng định hướng đi đúng đắn của chúng ta trong tiến trình hiện đại hoá Nhà trường nhằm tiếp tục đưa trường ĐHBK Hà Nội phát triển mạnh mẽ hơn nữa trong thời kỳ đổi mới đầy triển vọng nhưng cũng không ít thách thức, với mục tiêu: "Phát huy truyền thống anh hùng, khai thác hiệu quả mọi nguồn lực, tiếp tục đẩy mạnh tiến trình đổi mới, đoàn kết, vươn lên chủ động đi đầu trong tiến trình hiện đại hoá, chuẩn hoá, hội nhập quốc tế, khẳng định và phát huy vị thế trường trọng điểm về khoa học công nghệ".

Đảng Uỷ, Ban Giám hiệu, Ban chấp hành Công đoàn tin tưởng với truyền thống vẻ vang, với đội ngũ các thầy cô giáo, các nhà khoa học năng động, tâm huyết, giàu trí tuệ; với đội ngũ cán bộ, viên chức hết lòng vì sự nghiệp chung, chúng ta hoàn toàn có thể vững tin rằng trường ĐHBK Hà Nội sẽ vượt qua mọi trở ngại để trở thành Trung tâm đào tạo và nghiên cứu khoa học hàng đầu của đất nước, hội nhập với khu vực và quốc tế, đủ sức gánh vác và giải quyết những nhiệm vụ vinh quang và nặng nề mà Đảng, Nhà nước và Nhân dân tin tưởng giao phó; lập nhiều thành tích chào mừng Lễ kỷ niệm 50 năm ngày thành lập Trường Đại học Bách Khoa thân yêu của chúng ta (15/10/1956 - 15/10/2006).

Kính chúc các thầy cô giáo, cán bộ viên chức, các nhà giáo lão thành, cựu cán bộ, cựu sinh viên, các học viên cao học, nghiên cứu sinh, toàn thể sinh viên cùng gia đình một Năm Mới dồi dào sức khoẻ, hạnh phúc và thành công!

Hiệu trưởng Trường ĐHBK Hà nội
    GS. TS. Hoàng Bá Chư

svBK's Member

"Bách Khoa ơi tha thiết yêu thương", câu này hồi năm nhất mình hát suốt. Hồi đó trong lớp có 1 cô bạn tên là "Bách Khoa", cứ gặp cô ta là mình lại "Bách Khoa ơi tha thiết yêu thương". Nhanh thế, vèo cái đã hơn 6 năm rồi.

Úi giời ơi Avatar của mahout

Dạo này thư viện BKlib có cái gì hay mà lắm người vào spam bài để thế nhỉ? Mọi người có ai biết không bảo em với, em cũng vào bon chen.
    Ký....
    Ký gì mà Ký...
    Vớ vẩn

Không có phong bì mà cứ đòi người ta ký

+ Trả lời chủ đề
Trang 2/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối

Thông tin chủ đề