User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: Các bác cho em hỏi

svBK's Newbie

Mặc định Các bác cho em hỏi

Em vừa thi xong Khối A, kết quả cũng không được tốt (16-17).
    Các bác cho em hỏi nếu em không đủ điểm vào trường thì có được xét nv2 vào trường khác không ạ hay là phải học cao đẳng BK vì em đã đăng ký vào phiếu bổ sung hệ cao đẳng rồi. Thak các bác.

svBK's Newbie

Mặc định Re: Các bác cho em hỏi

Năm ngoái ngành thấp nhất trường mình lấy 16d-ngành dệt may(đấy là hệ đại học). Sau khi nhà trừơng gửi giấy báo điểm k thích học cao đẳng thì bạn lấy giấy đó xét nv2 vào trường khác cũng đc.

svBK's Newbie

năm nay em cũng thi kt2 trường mình. Ước chừng đc 21,5+1=22,5. Nhưng em lo năm nay điểm cao, em ko đỗ. mà lúc đăng kí nvbs em lại chỉ đăng kí cn2. Giờ nghĩ lại nếu chỉ thiếu 1 ít điểm, em cũng ko muốn học CN2 nữa. Mà lại ko thể chuyển sang trường khác đc. chán quá, chẳng biết làm thế nào. Biết thế lúc đó em đăng kí vật lý kỹ thuật...Ngu quá Giờ em có thể đăng kí bổ sung nữa ko các anh chị?

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Quote Nguyên văn bởi boy_94 Xem bài viết
    Em vừa thi xong Khối A, kết quả cũng không được tốt (16-17).
    Các bác cho em hỏi nếu em không đủ điểm vào trường thì có được xét nv2 vào trường khác không ạ hay là phải học cao đẳng BK vì em đã đăng ký vào phiếu bổ sung hệ cao đẳng rồi. Thak các bác.
    Tầm í điểm chưa chắc đã trượt đâu, nếu không vào được hệ Kĩ sư thì vào hệ cử nhân cũng được mà, điểm thấp hơn một chút đấy.

Quote Nguyên văn bởi Huyen Jimmy Xem bài viết
    năm nay em cũng thi kt2 trường mình. Ước chừng đc 21,5+1=22,5. Nhưng em lo năm nay điểm cao, em ko đỗ. mà lúc đăng kí nvbs em lại chỉ đăng kí cn2. Giờ nghĩ lại nếu chỉ thiếu 1 ít điểm, em cũng ko muốn học CN2 nữa. Mà lại ko thể chuyển sang trường khác đc. chán quá, chẳng biết làm thế nào. Biết thế lúc đó em đăng kí vật lý kỹ thuật...Ngu quá Giờ em có thể đăng kí bổ sung nữa ko các anh chị?
    kt2 là cái gì thế? Học hệ cử nhân thì có sao đâu mà phải xoắn nhỉ Theo mình biết thì sau khi có điểm nhà trường sẽ sắp xếp cho bạn, bạn có 2 lựa chọn là theo sự sắp xếp của nhà trường hoặc chuyển sang trường khác
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

svBK's Newbie Avatar của sery_94

cho e hỏi giống bạn ở trên với. cử nhân là sao hả a. 16 điểm mà k đỗ khoa thì có bị trượt ko a

..:: Tây Ban Nha - Liverpool - Chelsea ::..

Điều hành viên Avatar của thích nghịch điện

Quote Nguyên văn bởi sery_94 Xem bài viết
    cho e hỏi giống bạn ở trên với. cử nhân là sao hả a. 16 điểm mà k đỗ khoa thì có bị trượt ko a
    Cử nhân là học 4 năm, BK trước giờ có truyền thống đào tạo kỹ sư 5 năm, mấy năm nay đào tạo thêm cử nhân cho nó bằng bạn bằng bè ấy mà
    Sống là động, nhưng lòng luôn bất động.
    Tâm bất biến, giữa dòng đời vạn biến.

Quote Nguyên văn bởi thích nghịch điện Xem bài viết
    Cử nhân là học 4 năm, BK trước giờ có truyền thống đào tạo kỹ sư 5 năm, mấy năm nay đào tạo thêm cử nhân cho nó bằng bạn bằng bè ấy mà
    thế nó có khác gì về điểm đầu vào k ạ. e chỉ mong đc vào trg là tốt r. học cố gắng mà nhầm lẫn ân hận quá

Điều hành viên Avatar của thích nghịch điện

Quote Nguyên văn bởi sery_94 Xem bài viết
    thế nó có khác gì về điểm đầu vào k ạ. e chỉ mong đc vào trg là tốt r. học cố gắng mà nhầm lẫn ân hận quá
    Kỹ sư học những 5 năm mà, toàn học thứ cao siêu thì chắc là sẽ lấy điểm cao hơn

svBK's Newbie

Điểm đầu vào cử nhân ít hơn kĩ sư khoảng 3-5 điểm(tùy tùng ngành)Cử nhân học 4 năm.nặng về thực hành. Kĩ sư học 5 năm,nặng về lí thuyết hơn. Sau khi học xong cử nhân,có thể đký học tiếp 1,5 năm nữa để lấy bằng kĩ sư. Về cơ bản bằng cử nhân và kĩ sư k khác nhau là mấy. Hôm sau,nhà trường có gửi về nhà 1 cái giấy giới thiệu về chương trình đào tạo của bk. Còn giấy báo điểm thì phải lấy ở trường cấp 3 ấy.

Quote Nguyên văn bởi thích nghịch điện Xem bài viết
    Kỹ sư học những 5 năm mà, toàn học thứ cao siêu thì chắc là sẽ lấy điểm cao hơn
    ý e là cử nhân có khác gì sinh viên vào trường bt k ạ

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề