User Tag List

Ðề tài đã khoá
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Nội qui box Thảo luận

HUT's Engineer Avatar của songmon

Mặc định Nội qui box Thảo luận

Nội quy box Thảo luận

Chỉnh sửa và bổ sung bởi Binhjuventus(TM) ngày 12/12/2007)

1. Quy định về hình thức trình bày
    a. Bài viết không được viết bằng toàn chữ hoa, bằng tiếng việt không dấu.
    b. Không được in đậm toàn bài viết.

2. Quy định về tiêu đề topic
    a. Tiêu đề phải có ý nghĩa mở ra hướng thảo luận
    b. Tiêu đề phải được trình bày phù hợp với điểm 1 trong quy định này.

3. Quy định về nội dung trong thảo luận
    3.1. Bài mở đầu trong thảo luận
    a. Bài mở đầu có thể được trích dẫn một phần hoặc toàn phần nội dung của một bài nằm ngoài phạm vi diễn đàn BKF song phải nêu rõ nguồn trích dẫn và trong trường hợp có thể đưa đường dẫn đến các trang web chứa bài trích dẫn nằm ngoài phạm vi diễn đàn BKF
    b. Bài mở đầu phải thể hiện quan điểm cá nhân của tác giả nhằm mở ra hướng thảo luận.
    3.2. Quy định chung trong thảo luận
    a. Bài thảo luận không được đề cập đến các vấn đề chính trị, tôn giáo nhạy cảm chống phá Đảng, Nhà nước CHXHCN Việt Nam và đi ngược lại chủ trương chính sách của Đảng, Nhà nước và chính phủ.
    b. Bài thảo luận không được sử dụng các từ đệm, các từ ngữ thô tục khác đi ngược lại với thuần phong mỹ tục việt nam.
    c. Bài thảo luận không được phép lăng nhục các thành viên khác.
    d. Bài thảo luận không được phép dưới hình thức câu bài, spam.
    e. Bài thảo luận phải tối thiểu tập trung vào chủ đề thảo luận, thể hiện quan điểm tác giả về chủ đề thảo luận.

4. Quy định về hình thức xử lý vi phạm.
    - Xóa bài viết đối với các bạn vi phạm điều 1 và điều 2 trong quy định
    - treo nick 1 ngày đối với những ai phi phạm khoản a phần 1 điều 3 trong quy định.
    - Xóa bài viết treo nick 1 ngày đối với những ai phi phạm phần 1 điều 3 trong quy định. Nếu tái diễn trên 3 lần, treo nick 1 tuần.
    - Xóa bài viết nếu vi phạm khoản a phần 2 điều 3. Nếu vi phạm liên tiếp 3 lần, treo nick 1 tuần. Vi phạm lần 2, treo nick 1 tháng. Nếu tiếp tục vi phạm sau 2 lần, treo nick 1 năm.
    - Treo nick 1 ngày với những ai vi phạm khoản b phần 2 điều 3
    - Xóa bài viết với những ai vi phạm khoản d phần 2 điều 3. Vi phạm tại box Thảo luận liên tiếp 3 lần, treo nick 1 tuần.
    - Sửa bài viết và treo nick 1 tuần với những ai vi phạm khoản c phần 2 điều 3.
    - Xóa bài viết nếu vi phạm khoản e phần 2 điều 3.

Mọi thắc mắc về box Thảo luận xin post tại đây.
    Thân,
    BJ
    Lần sửa cuối bởi Binhjuventus™; 13-12-2007 lúc 03:51 PM
    -"Whether you think that you can, or that you can't, you are usually right."-
    Biết đủ trong cái đủ của mình thì luôn luôn đủ

AAAAAAAAAAAA Avatar của champi

Em đồng ý nhiệt liệt với ý kiến của anh Songmon,nhưng...trong 4 nội dung mà anh nói thì đều đúng cả,nhưng...em thất nội dung thứ 2 : "Câu bài, gửi bài spam" cái này ko đáng tội chết lắm,nể sự nhiệt của tác giả mà bỏ qua điều kiện này,em ko spam bài nhiều lắm,nhưng...có ý kiến dù ngắn cũng là tích cực rồi,còn hơn những người ko tích cực,nếu biện pháp này mà được sử dụng e rằng có người sẽ bị xóa hít bài . :d

Có ý kiến thì đâu còn gọi là spam, ý kiến ngắn cũng là ý kiến chứ.

Bác cứ yên tâm mà post, vì đưa ra nội qui thì phải đưa ra đầy đủ. Tất nhiên là cũng hạn chế việc xóa, sửa bài. Chỉ những trường hợp bất khả kháng thì mới làm thôi, ví dụ các bài post kiểu thế này: bài chỉ có mấy từ cụt lủn mang tính chất cảm thán: khùng, điên, chán, ừ, đồng ý…..hoặc chỉ có biểu tượng biểu hiện cảm xúc.

bác này bắt đầu quậy đây hả.

Cái mục bác cười thế này bác cho vào quán nhỏ bên đường, hay đưa vào quán cóc bán chè mà buôn chuyện, sao lại mở ở đây thế này.

Lần sau bác chú ý cho em cái nhé, box này là thảo lụận bác à. Những vấn đề thảo luận mới đưa vào đây thôi.
    mình đã chuyển nó sang quán nhỏ bên đường.

@nothing: tớ gộp bài ĐHCN và một số ý kiến ở mục Dung Quất theo như ý cậu, nhưng mà không sắp xếp được thứ tự bài, nó cứ đẩy bài cậu xuống phía dưới. Thế tớ đành phải thêm chứ created by nothing. Okie chứ.

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi songmon
    Nội quy box Thảo luận

Bài viết cần được trình bày sáng sủa rõ ràng, không nên dùng toàn chữ hoa hay chữ viết không có dấu trong tiêu đề cũng như nội dung của bài viết. Đề nghị các thành viên tôn trọng những ý kiến thảo luận của nhau, không hiềm khích bài bác cá nhân, không thảo luận về các vấn đề mang tính chất chính trị, tôn giáo.

Do sự tồn tại của diễn đàn, các hành vi gửi bài sau sẽ bị xử lý bằng các biện pháp xoá, hoặc biên tập lại nội dung mà không cần báo trước:
    - Chửi bậy, dùng những từ ngữ, hình ảnh tục tĩu.
    - Câu bài, gửi bài spam
    - Đả kích cá nhân, thiếu tôn trọng thành viên khác
    - Gửi một nội dung lên nhiều chủ đề hoặc nhiều box khác nhau.

Mọi ý kiến đóng góp cũng như thắc mắc về việc xóa, sửa bài đề nghị các bạn post vào trong topic này.
    Chú ơi, chị đã được quy vào đối tượng vi phạm nội quy diễn đàn chưa vậy. Chị thấy chị ăn nói cũng bình thường đâu có xúc xiểm ai bao giờ đâu. Thế sao, ai cũng a cay chim cú chị thế.

Đôi lời thỉnh vấn chú.

Quote Nguyên văn bởi Không Gia Đình
    Chú ơi, chị đã được quy vào đối tượng vi phạm nội quy diễn đàn chưa vậy. Chị thấy chị ăn nói cũng bình thường đâu có xúc xiểm ai bao giờ đâu. Thế sao, ai cũng a cay chim cú chị thế.

Đôi lời thỉnh vấn chú.
    Khì khì, bà chị cho em xin cái câu "CHÚ" của chị đi ạ. EM thấy bà chị đến đâu cũng nhả ngọc phun châu ra cái từ này. Bà chị phải biết rằng, phép lịch sự khi chưa biết mình già trẻ đến đâu thì đừng dùng những từ như là mình là bề trên chứ.

Bà chị chưa xúc xiểm ai?. Có đấy, ngay trong box này bà chị đã hơi hơi rồi. Còn các bài khác bà chị viết, em chưa thấy nhưng mà bà chị dùng từ, câu văn hơi bị "mạnh" cho nên nó hơi "khó nghe" chút thôi.

Em xin vấn an chị, nếu chị có thể chị viết nó mượt mà một chút, nói năng oanh vàng một chút cho bọn em có đọc đến bài của chị thì cũng cảm thấy nó êm tai một chút. Lời nói nhẹ nhàng nghe nó vẫn hay hơn phải không chị.

Đôi lời với chị vậy thôi! Không làm phiền chứ.

svBK's Member

Khì khì, bà chị cho em xin cái câu "CHÚ" của chị đi ạ. EM thấy bà chị đến đâu cũng nhả ngọc phun châu ra cái từ này. Bà chị phải biết rằng, phép lịch sự khi chưa biết mình già trẻ đến đâu thì đừng dùng những từ như là mình là bề trên chứ.

Bà chị chưa xúc xiểm ai?. Có đấy, ngay trong box này bà chị đã hơi hơi rồi. Còn các bài khác bà chị viết, em chưa thấy nhưng mà bà chị dùng từ, câu văn hơi bị "mạnh" cho nên nó hơi "khó nghe" chút thôi.

Em xin vấn an chị, nếu chị có thể chị viết nó mượt mà một chút, nói năng oanh vàng một chút cho bọn em có đọc đến bài của chị thì cũng cảm thấy nó êm tai một chút. Lời nói nhẹ nhàng nghe nó vẫn hay hơn phải không chị.

Đôi lời với chị vậy thôi! Không làm phiền chứ.
    Songmon ơi, mình đã được quy vào đối tượng vi phạm nội quy diễn đàn chưa vậy. Mình thấy mình ăn nói cũng bình thường đâu có xúc xiểm ai bao giờ đâu. Thế sao, ai cũng tức tối mình thế.

Đôi lời thỉnh vấn bạn, mong bạn hồi âm.

Quote Nguyên văn bởi Không Gia Đình
    Songmon ơi, mình đã được quy vào đối tượng vi phạm nội quy diễn đàn chưa vậy. Mình thấy mình ăn nói cũng bình thường đâu có xúc xiểm ai bao giờ đâu. Thế sao, ai cũng tức tối mình thế.

Đôi lời thỉnh vấn bạn, mong bạn hồi âm.
    Chưa, chưa vi phạm tý tẹo gì cả. Nhưng em đã nói trên rồi đó. Bà chị hay dùng câu văn với lại các từ "mạnh" về sắc thái khiến cho các em nó đọc thì cảm thấy hơi "nhức mắt" một tý.

Nếu quả thực bà chị đã cai tuổi vậy, lại học BK, làm ở cái ép fờ tờ rồi thì bà chị dùng lời lẽ, từ ngữ nó mềm mỏng một chút. Hơn nữa lại là girl nữa thì :biggrin: . Ở đây toàn các em nó còn đang trẻ trung, chưa nghe những lời chối tai bao giờ nên nó có ý kiến chút thôi. Thế nhá, bà chị phải làm tấm gương cho bọn đàn em nó noi theo chớ. :p

Suỵt... Avatar của munmun

Icon6

Chưa, chưa vi phạm tý tẹo gì cả. Nhưng em đã nói trên rồi đó. Bà chị hay dùng câu văn với lại các từ "mạnh" về sắc thái khiến cho các em nó đọc thì cảm thấy hơi "nhức mắt" một tý.

Nếu quả thực bà chị đã cai tuổi vậy, lại học BK, làm ở cái ép fờ tờ rồi thì bà chị dùng lời lẽ, từ ngữ nó mềm mỏng một chút. Hơn nữa lại là girl nữa thì :biggrin: . Ở đây toàn các em nó còn đang trẻ trung, chưa nghe những lời chối tai bao giờ nên nó có ý kiến chút thôi. Thế nhá, bà chị phải làm tấm gương cho bọn đàn em nó noi theo chớ. :p
    Hè, papa này, chị KDG đâu có hỏi anh lại đâu mà anh lại "thật thà" trả lời lại thế? ý chị í chỉ là chị í đã sửa lại câu văn rùi đó, anh thấy chưa, có được chưa thui mà!
    Nhìu lúc thấy thương papa của tui ghê, già rùi nhưng thật thà chất phát, ngây thơ... cụ quá trời quá đất! Về nhà "học hỏi" dì thủy lôi lại nhé! >) (con gái chọc papa chút thui, đừng có đánh đòn con nhé! :biggrin: ~ chú tích cái icon kế bên: sợ xanh mặt, hehehe)
    "Tình yêu làm nên những vị anh hùng, nhưng tạo ra những thằng ngốc nhiều hơn"

Ðề tài đã khoá
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề