User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: Fabregas: 'Tây Ban Nha sẽ thống trị nhiều năm nữa'

HUT's Student Avatar của cckm

Mặc định Fabregas: 'Tây Ban Nha sẽ thống trị nhiều năm nữa'

Cựu cầu thủ của Arsenal cho rằng thời hoàng kim của đội bóng áo đỏ vẫn chưa kết thúc và họ sẽ tiếp tục giành thêm các danh hiệu lớn trong tương lai.
    Tây Ban Nha vừa đánh bại Italy trong trận chung kết Euro 2012 để bảo vệ ngôi vương tại châu Âu. Thầy trò Del Bosque là những người đầu tiên làm được điều này và cũng là đội bóng duy nhất cho đến nay giành được ba danh hiệu lớn liên tiếp.
    Hướng tới vòng loại World Cup 2014, hôm qua Fabregas đã có những phát biểu thể hiện khát khao danh hiệu của Tây Ban Nha.
    “Nhiều người nghĩ rằng chúng tôi sẽ thỏa mãn sau World Cup 2010 bởi Tây Ban Nha đã vô địch Euro 2008 trước đó”, tiền vệ 25 tuổi nói trên tờ The Telegraph. “Nhưng chúng tôi đã vô địch giải đấu năm nay để tạo nên cú ăn ba. Chưa đội bóng nào làm được điều đó trước đây và chúng tôi vô cùng tự hào vì chức vô địch này.”
    “Các cầu thủ của Tây Ban Nha còn khá trẻ, hầu hết ở độ tuổi 23 tới 25. Chúng tôi từng trải nghiệm cảm giác vô địch các giải đấu lớn từ trước đó nên chắc chắn sẽ còn trưởng thành hơn nữa trong tương lai. Điều này có nghĩa rằng Tây Ban Nha sẽ tiếp tục thống trị bóng đá trong nhiều năm. Hãy xem điều đó ở World Cup 2014 tại Brazil”, Fabregas tự tin khẳng định.
    Hiện trong đội hình Tây Ban Nha có rất nhiều các tài năng trẻ nổi bật. Ngoài Jordi Alba, còn phải kể đến hai ngôi sao không được triệu tập là Thiago Alcantara và Iker Muniain. Với dàn cầu thủ trẻ trung đang đạt độ chín, Tây Ban Nha vẫn sẽ là thách thức lớn nhất với phần còn lại trong tương lai.
    Ngọc Hải

Theo VNExpress.net
    Vào http://goctamhon.org đọc truyện ngắn tình yêu nhé các bạn

svBK's Newbie Avatar của sery_94

Mặc định Re: Fabregas: 'Tây Ban Nha sẽ thống trị nhiều năm nữa'

Nếu đội hình trẻ và giữ nguyên phong độ cả lối đá ntn thì còn thống trị nhiều

..:: Tây Ban Nha - Liverpool - Chelsea ::..

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề