User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề: buôn chuyện

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Icon6 buôn chuyện

hêhh, tự dưng thích lập thread này, buôn chuyện cùng đồng bào cái..chả cần người quen-xa lạ, người cũ-mới. Cứ vào đây mà buôn cho dễ nói chuyện và làm quen với nhau :53: :79:
    - Trước tiên mở màn, em xin hỏi các bác trai và các bác gái: các bác lấy vợ thì có chọn người xinh không? các bác lấy chồng có chọn thằng đẹp trai không? vì sao?
    (chả là e cũng đang muốn lấy chồng, ặc ặc)
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Quote Nguyên văn bởi cáo đeo nơ
    hêhh, tự dưng thích lập thread này, buôn chuyện cùng đồng bào cái..chả cần người quen-xa lạ, người cũ-mới. Cứ vào đây mà buôn cho dễ nói chuyện và làm quen với nhau :53: :79:
    - Trước tiên mở màn, em xin hỏi các bác trai và các bác gái: các bác lấy vợ thì có chọn người xinh không? các bác lấy chồng có chọn thằng đẹp trai không? vì sao?
    (chả là e cũng đang muốn lấy chồng, ặc ặc)
    Thấy em Cáo muốn lấy chồng, hì hì tớ đề xuất một phương pháp đánh giá "khoa học" hy vọng em Cáo và mọi người có thể tham khảo.

Con trai : Đẹp trai :=1 ; Xấu trai :=0;
    Giàu có : =1; Nghèo :=0;
    Tính cách tốt :=1; Không tốt :=0;
    Học giỏi :=1; Học dốt :=0

Sử dụng chuyển đổi binary -decimal để cho điểm :

Nếu một chàng trai được cô gái cho điểm theo thứ tự sau :
    a) 1.Đẹp trai 2.Giàu có 3. Tính cách tốt 4.Học dốt tươnd đương với 1110 trong hệ nhị phân (được 14 điểm).
    b) ví dụ khác 1.Đẹp trai 2.Nghèo 3. Tính cách tốt 4.Học giỏi = 1011 = 11 điểm

Các cô gái có thể thay đổi thứ tự của các tiêu chuẩn số điểm sẽ thay đổi tương ứng tuỳ theo tiêu chuẩn nào là quan trọng nhất.

Trên đây là ví dụ thôi còn nếu muốn mở rộng các tiêu chí có thể sử dụng các hệ tam phân (Học giỏi =2 Bình thường =1 Học dốt=0) hoặc tứ phân v.v....

Cách này áp dụng cho con gái cũng được nhưng tiêu chí thì tớ chịu

Quân Nhân Danh Dự

- Trước tiên mở màn, em xin hỏi các bác trai và các bác gái: các bác lấy vợ thì có chọn người xinh không?
    99% con trai trả lời là có, và có em trong đó Tất nhiên muốn là 1 chuyện, có được hay không là chuyện khác. 1% trả lời không là những người không bình thường.
    www.openandfree.org <--Blog for C/C++/Unix subjects

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Hic chữ "XINH" hình như được ghép từ 4 kí tự X, I, N, H hay sao ấy nhỉ. Lấy cái gì mà đánh giá là xinh hay xấu. Đã không có tiêu chuẩn thì trả lời thế nào được, mà có trả lời cũng là vô nghĩa, vô ích, cho nên 99% hay 1% ấy không có ý nghĩa gì cả, sao mà dám nhận xét bình thường hay không bình thường.

Suỵt... Avatar của munmun

Mun ko thích lấy chồng đẹp trai. Lại người ta nói... "Chồng đẹp ko phải là chồng mình". Nói chung mun tự thấy mình ko phải là một "người đẹp", "nồi nào vung nấy" thui, mun chỉ tìm người "được trai" chứ hổng tìm người "đẹp trai" đâu!
    "Tình yêu làm nên những vị anh hùng, nhưng tạo ra những thằng ngốc nhiều hơn"

HUT's Engineer Avatar của songmon

ai cũng thích cái đẹp hết. Hổng có ai là không thích cái đẹp cả. Con trai thì thích con gái xinh, còn con trai thì thích con gái đẹp. Nói hổng có thích thì là nói xạo rùi đó.

Nhưng mà mọi vật trên thế giới đều tuân theo qui luật bảo toàn à, nên những ai đẹp thì thường + ...một số thứ khó theo. (đa số là thế, em không nói tất cả nghe, đừng ai biểu em là nói láo, vơ đũa cả nắm đấy nhé).

Em là cũng thích gái xinh ấy, nhưng mà em lại thích cái phần tâm hồn hơn. Xinh thì ngắm mãi cũng chán à, còn tâm hồn thì có thể sống mãi.

Mờ bác Nist đừng nói là không thích thì không bình thường nghe. Mỗi người một tính, một ý thích khác nhau mờ. Hay đối với người này chưa chắc tốt đẹp với người khác đâu.

Em munmun nói đúng đó, nồi nào vung ấy. Vung méo úp vào nồi tòn thì đâu có hợp. Thế nên mới có ĐÔI LỨA XỨNG ĐÔI chứ. Em là cũng theo tiêu chí của CÁO thui, nghĩa là nhìn thấy yêu là được, chứ hổng cần biết xinh hay xấu à.
    -"Whether you think that you can, or that you can't, you are usually right."-
    Biết đủ trong cái đủ của mình thì luôn luôn đủ

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Em chưa đến tuổi lấy vợ nên chưa dám bon chen..
    Khoanh tay ngồi 1 chỗ nghe các cụ bàn chuyện vậy
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi songmon
    Mờ bác Nist đừng nói là không thích thì không bình thường nghe. Mỗi người một tính, một ý thích khác nhau mờ. Hay đối với người này chưa chắc tốt đẹp với người khác đâu.
    Em nói không bình thường ở đây không có nghĩa là hâm hay dở hơi, mà đơn giản vì những người đó là thiểu số nên tất nhiên là không bình thường rồi . Vì đã là con trai thì ai chả thích con gái xinh. Tất nhiên xinh hay không cũng chỉ là tương đối thôi.
    Bạn gái mình có thể không xinh, nhưng luôn luôn là xinh nhất

HUT's Master Avatar của H.A.U

Buôn chuyện gì, chứ chuyện ấy buôn mấy hồi là hết, có chuyện gì hay hay để buôn bây giờ nhỉ ?> Hay là nói về chuyện muôn thủa của sinh viên >? Yêu ??

HUT's Master

Oh, anh Nistelrooy nói hay ghê. CHị ý của anh vào đọc chắc sướng lắm. Mà chị Cáo mới ra trường mà đã muốn vào gông rùi à .
    Tủi thân

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề