User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/17 12311 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 161

Chủ đề: Dành cho người bạn thân nhất của tôi

Dkqdiep
    Guest

Bạn thân nhất của tôi ơi!!!!!
    Chúng ta đã quá thân thiết với nhau ngay từ ngày đầu gặp nhau hồi cấp I, ngồi cạnh nhau,đi đâu chúng ta cũng có nhau. Chúng ta đã thân thiết đến nỗi tôi tưởng rẳng tôi không thể chơi vơi ai khác ngoài bạn, và qủa thật bạn cũng làm cho tôi thấy rằng với bạn, tôi là người bạn duy nhất, chúng ta quá thân nhau đến nỗi hiểu hết những gì mà chúng ta thậm chí chí đang nghĩ trong đầu, nhưng rồi..........
    Đến một ngày chợt tôi nhận ra là tôi và bạn quá khác nhau. Chúng ta khác nhau sâu sắc về ý nghĩ và cách sống. Và một ngày tôi đã hoàn toàn choáng váng nhận ra là TÔI KHÔNG PHẢI LÀ NGƯỜI BẠN THÂN DUY NHẤT CỦA BẠN. Bạn có quá nhiều bạn, thậm chí còn có quá nhiều bạn thân, và thân hơn cả với tôi. Tự dưng tôi nhận ra rằng CÓ LẼ VỚI BẠN TÔI KHÔNG QUAN TRỌNG ĐẾN MỨC NHƯ TÔI TƯỞNG. Tôi hoàn toàn thất vọng, mà thực sự chẳng hề biết mình thất vọng vì lẽ gì nữa. Có một cái gì đó vỡ và giữa chúng ta đã có một bức tường vô hình ngăn cách.
    Có thể sẽ chẳng có ai làm bạn với tôi nữa nhưng tính ích kỉ trong tôi buộc tôi phải nói rằng thà rằng mình là một kẻ mãi mãi cô đơn còn hơn là bạn của một người không bao giờ coi mình là bạn thân nhất như mình vẫn trông chờ ở họ.
    Tôi vẫn luôn mong muốn sẽ có người thay thế được bạn, tôi cố gắng tìm, nhưng tấm lòng tôi vẫn chân thành mong muốn chúng ta trở về như ngày xưa...

HHT
    Guest

Originally posted by Dkqdiep@Jul 24 2003, 089 PM
    Bạn thân nhất của tôi ơi!!!!!
    Chúng ta đã quá thân thiết với nhau ngay từ ngày đầu gặp nhau hồi cấp I, ngồi cạnh nhau,đi đâu chúng ta cũng có nhau. Chúng ta đã thân thiết đến nỗi tôi tưởng rẳng tôi không thể chơi vơi ai khác ngoài bạn, và qủa thật bạn cũng làm cho tôi thấy rằng với bạn, tôi là người bạn duy nhất, chúng ta quá thân nhau đến nỗi hiểu hết những gì mà chúng ta thậm chí chí đang nghĩ trong đầu, nhưng rồi..........
    Đến một ngày chợt tôi nhận ra là tôi và bạn quá khác nhau. Chúng ta khác nhau sâu sắc về ý nghĩ và cách sống. Và một ngày tôi đã hoàn toàn choáng váng nhận ra là TÔI KHÔNG PHẢI LÀ NGƯỜI BẠN THÂN DUY NHẤT CỦA BẠN. Bạn có quá nhiều bạn, thậm chí còn có quá nhiều bạn thân, và thân hơn cả với tôi. Tự dưng tôi nhận ra rằng CÓ LẼ VỚI BẠN TÔI KHÔNG QUAN TRỌNG ĐẾN MỨC NHƯ TÔI TƯỞNG. Tôi hoàn toàn thất vọng, mà thực sự chẳng hề biết mình thất vọng vì lẽ gì nữa. Có một cái gì đó vỡ và giữa chúng ta đã có một bức tường vô hình ngăn cách.
    Có thể sẽ chẳng có ai làm bạn với tôi nữa nhưng tính ích kỉ trong tôi buộc tôi phải nói rằng thà rằng mình là một kẻ mãi mãi cô đơn còn hơn là bạn của một người không bao giờ coi mình là bạn thân nhất như mình vẫn trông chờ ở họ.
    Tôi vẫn luôn mong muốn sẽ có người thay thế được bạn, tôi cố gắng tìm, nhưng tấm lòng tôi vẫn chân thành mong muốn chúng ta trở về như ngày xưa...
    hic hic đây cũng chính là tâm trạng của tớ cách đây không lâu, tớ xin thay đoạn cuối bằng:
    "Tôi sẽ không kiếm tìm 1 người bạn thân nào nữa ,bởi lẽ với tôi chỉ có bạn mới là người bạn thân duy nhất "
    Ước gì bạn tớ cũng đọc được những dòng này.Buồn quá

lazygaugau
    Guest

Theo thời gian thì cũng có thay đổi, bạn thân cấp 1 của Lazygaugau này biết mất hút hết rồi . Mỗi người một hoàn cảnh, đừng trách người bạn thân khi họ có người bạn thân khác. !!

From the light of dragon's eyes ! Avatar của Narga

Này D hãy sống như mình muốn đừng cố tìm kiếm rồi người bạn D mong muốn sẽ xuất hiện, trên đời này cứ cố đuổi theo một cái gì đó thì sẽ cảm thấy rất khó khăn để đạt được ^_^
    Narga Laboratory - http://www.narga.net
    Ideas and inspiration in my opinion!

tdtienhut
    Guest

đọc những tâm sự này tôi cũng muốn bày tỏ , tôi cũng có một người bạn thân thế mà vì ty họ đã quên tôi, nhưng ngược lại cũng có người bạn khi yêu họ mới biết trân trọng và xây dựng tình bạn thân mạnh mẽ với tôi... đời là thế đấy..

Dkqdiep
    Guest

Ông này thế cũng là sướng rồi. Tui thấy ông đầy bạn tốt.

thedeath
    Guest

Không dễ kiếm bạn thân đâu.
    Nhất là ở vào cái tuổi của bọn mình. Quá trễ rồi!!!!!!!!! !!
    :e:

lazygaugau
    Guest

Chẳng có cái gì là quá trễ cả !!

Độc Thân Bang Hội Avatar của sweetgrass

với tôi. tôi có nhiều bạn thân lắm, nhưng đôi khi tôi vẫn thấy cô đơn.... đôi lúc tôi đã tin tưởng trao niềm t8in cho bạn mà tôi cho là thân để rồi nhận ra là người đó không như mình mong muốn....mình đôi lúc phải là mình thật mạnh mẽ.. một mình độc lập và cứng rắn.......

m29` I'm still there anywhere
    I'm the dust in the wind
    I'm the star in the nothern sky
    I'm never stay anyway
    I'm the wind in the street
    Will you Wait for me forever.......... m47`

Talkativelady
    Guest

Độc lập không có nghĩa là "đứng một".

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/17 12311 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề