User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/21 12311 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 209

Chủ đề: Người ta nói...

Suỵt... Avatar của munmun

Mặc định Người ta nói...

Người ta nói rất nhiều... Có rất nhiều câu "người ta nói...", mình cùng nhau thảo luận nhé!

1. Người ta nói là : "Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại. Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào.
    Có thể chúng ta phải gặp một vài người nào đó, nhầm một vài lần như vậy trước khi gặp đúng người mình yêu, và bạn phải trân trọng vì điều đó."

Liệu câu nói này có đúng không? Nếu đúng thì phải nhầm lẫn bao nhiêu lần mới gặp được người mình yêu thật sự?
    Mình yêu một ai đó và mình nói với họ là mình yêu họ, liệu họ có bỏ chạy mất dép không nhỉ? :4:

2. Người ta lại nói: "Con gái mà tỏ tình trước sẽ dễ bị con trai coi thường lắm, nhất là những anh chàng có lối sống hơi cổ hủ một chút?"

Từ (1) & (2) ta suy ra câu (1) chỉ dành cho con trai thui à? :biggrin: Bất công wá điiiiiiiiiiiiiiiiiii

À, sẵn mun giới thiệu thêm một câu của "người ta nói" nữa, nhưng câu này mun rất thích.

3. Người ta nói: "Tình yêu như chocolate, khi mới ăn vào thì thấy vị ngọt đọng trên đầu lưỡi, làm ta mê say, nhưng khi vị ngọt tan đi, thì dư vị đọng lại là một vị đắng".
    Mọi người nghĩ sao nè?
    "Tình yêu làm nên những vị anh hùng, nhưng tạo ra những thằng ngốc nhiều hơn"

Kiếm tiền nuôi con Avatar của chutichhtcbk

Người ta nói... yêu người như lá đổ chiều đông.

Người ta nói... đàn ông nông nổi giếng khơi, đàn bà sâu sắc như cơ đựng trầu.

Người ta nói... Yêu em anh có thể yêu suốt đời, nhưng cưới em thì anh thà chết còn hơn.

Người ta nói...
    Việc nước là việc lớn nhất
    Nhưng việc giữa người với người không thể nhỏ hơn

(Lý Chiêu Hoàng nói với Trần Thủ Độ)

HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA MÃI MÃI LÀ CỦA NGƯỜI VIỆT NAM
    HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA CHƯA BAO GIỜ VÀ KHÔNG BAO GIỜ LÀ CỦA BẤT KỲ MỘT QUỐC GIA NÀO KHÁC NGOÀI VIỆT NAM

Quote Nguyên văn bởi chutichhtcbk
    Người ta nói... đàn ông nông nổi giếng khơi, đàn bà sâu sắc như cơ đựng trầu.
    Chài ơi, em ghét nhất là cái câu này đó!

Mà anh chutich có cái avatar ngộ quá nhỉ? Nhìn sơ qua em tưởng con... trâu, nhìn kĩ lại thì thấy nó... hổng bít giống con gì nữa, hehe

Em còn nhỏ mà mắt đã kém vậy rồi đấy, khổ thân em tôi. Ừ thì em bảo nó là con trâu thì em cứ cho nó là con trâu, còn anh thì anh chắc chắn đấy là hình một con sư tử đực. Dừng hiểu lầm thế em nhé, hiểu anh là con trâu anh còn chịu được, chứ em nhìn con sư tử mà ra con trâu thì nó ăn thịt em đấy.

Đàn ông nông nổi giếng khơi, đàn bà sâu sắc như cơi đựng trầu.
    Câu này sai ở chỗ nào nhỉ?

Quote Nguyên văn bởi chutichhtcbk
    Đàn ông nông nổi giếng khơi, đàn bà sâu sắc như cơi đựng trầu.
    Câu này sai ở chỗ nào nhỉ?[/B]
    Câu này hổng có sai nhưng nó mỉa mai và... bôi bác phụ nữ quá
    Nhưng mà cũng có nhiều ông đâu có sâu sắc gì đâu, đâu thể "quơ đũa cả nắm" như thế được.
    Câu này với những câu sau đây là em ghét cay ghét đắng nè:
    "Đàn bà... không qua khỏi ngọn cỏ"
    "Nhất nam viết hữu, thập nữ viết vô"
    "Nhà có con gái lớn như hũ... mắm treo đầu giường".
    Em ghét nhất đó! "trọng nam khinh nữ" quá xá! Từ nhỏ đến giờ em chưa từng chịu thua con trai đâu!

À, mà cái avatar của anh chutich nhìn vẫn giống con trâu >_< Tại sao nó đen thui thế nhỉ??? Con sư tử màu vàng mà! Con sư tử đực là con mun thích nhất trong các loài dã thú (mun ko thích cọp!). Con đại bàng trắng là con mun thích nhất trong các lòai... dã cầm (hổng bít nói vậy được ko nhỉ?). Còn dã... cá (hihihi, dã thủy, dã gì đó, cái này thì chắc chắn là "nói bậy" rùi!) thì mun thích con cá voi sát thủ nhất. Con đó đẹp và "dễ thương" và "đồ sộ" nữa!
    Nhưng mà nói mấy cái này hình như hơi bị lạc đề ròai... >_<

Quote Nguyên văn bởi munmun
    Câu này hổng có sai nhưng nó mỉa mai và... bôi bác phụ nữ quá
    Nhưng mà cũng có nhiều ông đâu có sâu sắc gì đâu, đâu thể "quơ đũa cả nắm" như thế được.
    Câu này với những câu sau đây là em ghét cay ghét đắng nè:
    "Đàn bà... không qua khỏi ngọn cỏ"
    "Nhất nam viết hữu, thập nữ viết vô"
    "Nhà có con gái lớn như hũ... mắm treo đầu giường".
    Em ghét nhất đó! "trọng nam khinh nữ" quá xá! Từ nhỏ đến giờ em chưa từng chịu thua con trai đâu!
    Đây là đúc kết của các cụ thời xưa, nó nào đúng với mọi người hả em.
    Em xứng đáng là con cháu Bà Trưng, Bà Triệu rồi.

HUT's Master Avatar của nhanbachkhoa

Khổ quá, có cái Avatar mà cãi nhau ghê quá. Bác chừ tịch rất hay bị đàn em vặn vẹo đủ thứ, hê hê. Con đó là con ... khỉ đầu chó đang đi lom khom đó mà. Thiệt, bác nhìn con đó chưa? Cũng có bờm rộng, đầu to, đuôi dài!!!
    Người ta cứ nói đừng quá tin
    Người ta cứ nói đừng quá yêu ....

HUT's Master Avatar của nhanbachkhoa

Quote Nguyên văn bởi munmun
    À, mà cái avatar của anh chutich nhìn vẫn giống con trâu >_< Tại sao nó đen thui thế nhỉ??? Con sư tử màu vàng mà! Con sư tử đực là con mun thích nhất trong các loài dã thú (mun ko thích cọp!). Con đại bàng trắng là con mun thích nhất trong các lòai... dã cầm (hổng bít nói vậy được ko nhỉ?). Còn dã... cá (hihihi, dã thủy, dã gì đó, cái này thì chắc chắn là "nói bậy" rùi!) thì mun thích con cá voi sát thủ nhất. Con đó đẹp và "dễ thương" và "đồ sộ" nữa!
    Nhưng mà nói mấy cái này hình như hơi bị lạc đề ròai... >_<
    Các con sống dưới nước mà họ nhà cá gọi là ... dã ngư; kình ngư là cá kình; cá voi chắc là ... tượng ngư. Còn các con bay được tạm gọi là dã điểu hoặc ác điểu, hoặc ác là.
    Người ta nói ... tiếng Trung (Hán/Nôm) là dã ... man (vì viết khó dã man)

Ôi, chú em, anh nào có nhìn thấy con đấy bao giờ, mà anh cũng chẳng dám để ý người ta gọi con đấy là con gì mà, vặn cứ vặn, vẹo cứ vẹo. Chuyện nhỏ ấy mà chú.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/21 12311 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề