User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: k56 chỉ xét diểm học bổng hoc kì 1 ??

svBK's Newbie

Mặc định k56 chỉ xét diểm học bổng hoc kì 1 ??

có phải là k56 chỉ xét diểm học kỳ 1 mà không xét diểm học kỳ 2 phải không ạ??

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Mặc định Re: k56 chỉ xét diểm học bổng hoc kì 1 ??

Chuẩn rồi đấy. Năm nhất là như vậy. Còn từ năm 2 trở đi thì mình không rõ.
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

svBK's Member

Năm thứ hai ngồi mơ học bổng
    Most of us fear change. Even when our minds say change is normal......

Banned Avatar của perfectbk

cái ảnh này, xem đi nhé.
    Dị lắm, nó ghi là học bổng kì 2 năm học 2010-2011 nhưng mở ngoặc kì 1 năm 2010-2011, và có ghi rõ chỉ áp dụng cho >=14TC, do đó kì 1 năm nhất ko đủ điều kiện để nhận HB, nhưng nó lấy điểm kì 1 chứ ko lấy điểm kì 2. Lủng củng vđ' , chửa hiểu cái qui định của PĐT là như thế nào
    Kẻ mạnh nhất là kẻ thắng được chính mình

5. Có 3 thành viên cảm ơn bài viết của perfectbk có chất lượng:

svBK's Newbie Avatar của TrungPX

Quote Nguyên văn bởi perfectbk Xem bài viết
    cái ảnh này, xem đi nhé.
    Dị lắm, nó ghi là học bổng kì 2 năm học 2010-2011 nhưng mở ngoặc kì 1 năm 2010-2011, và có ghi rõ chỉ áp dụng cho >=14TC, do đó kì 1 năm nhất ko đủ điều kiện để nhận HB, nhưng nó lấy điểm kì 1 chứ ko lấy điểm kì 2. Lủng củng vđ' , chửa hiểu cái qui định của PĐT là như thế nào
    Mình đã trải qua và cho bạn biết như sau: đối với sinh viên năm 1 thì họ bổng kỳ đầu tiên nếu có sẽ được hưởng gấp đôi (10 tháng) còn kỳ 2 của bạn nếu đạt tiêu chuẩn thì sẽ nhận được như các kỳ còn lại (5 tháng). Yên tâm là chắc chắn như vậy. Như mình lúc đó thì được nhà trường phát luôn cả kỳ 1 lẫn kỳ 2. Tổng doanh thu của mình đạt 15 tháng sau khi kết thúc năm đầu tiên.

7. Tớ cảm ơn TrungPX đã chia sẻ.

HUT's Student Avatar của Monkey.HUST

Quote Nguyên văn bởi TrungPX Xem bài viết
    Mình đã trải qua và cho bạn biết như sau: đối với sinh viên năm 1 thì họ bổng kỳ đầu tiên nếu có sẽ được hưởng gấp đôi (10 tháng) còn kỳ 2 của bạn nếu đạt tiêu chuẩn thì sẽ nhận được như các kỳ còn lại (5 tháng). Yên tâm là chắc chắn như vậy. Như mình lúc đó thì được nhà trường phát luôn cả kỳ 1 lẫn kỳ 2. Tổng doanh thu của mình đạt 15 tháng sau khi kết thúc năm đầu tiên.
    Điện tử VT K54 của các anh thì bội thu tiền học bổng của cả khóa rồi anh nhỉ. Điểm ngành ngất ngưởng thế mà.

Le chevalier du ciel Avatar của luugu

Quote Nguyên văn bởi Monkey.HUST Xem bài viết
    Điện tử VT K54 của các anh thì bội thu tiền học bổng của cả khóa rồi anh nhỉ. Điểm ngành ngất ngưởng thế mà.
    Học bổng của mỗi khóa thì xét theo từng khoa/viện chứ không xét theo toàn trường, nó lấy x% số sinh viên điểm cao trong khoa/viện chứ không phải theo cả toàn trường.

Thế nên trong danh sách học bổng mỗi khoa/viện lại có điểm sàn học bổng riêng, khoa nào mà điểm GPA sinh viên thấp thì điểm lấy học bổng cũng thấp hơn những khoa như CNTT/ĐTVT, vì điểm ở những khoa này thường là cao.
    On ne voit bien qu'avec le coeur, l'essentiel est invisible pour les yeux ~ ♥

HUT's Student Avatar của Monkey.HUST

Quote Nguyên văn bởi luugu Xem bài viết
    Học bổng của mỗi khóa thì xét theo từng khoa/viện chứ không xét theo toàn trường, nó lấy x% số sinh viên điểm cao trong khoa/viện chứ không phải theo cả toàn trường.

Thế nên trong danh sách học bổng mỗi khoa/viện lại có điểm sàn học bổng riêng, khoa nào mà điểm GPA sinh viên thấp thì điểm lấy học bổng cũng thấp hơn những khoa như CNTT/ĐTVT, vì điểm ở những khoa này thường là cao.
    Vâng ạ. Nhưng ý em nói là năm nhất của K54 cơ. Vì điểm phân ngành K54 vào ĐTVT cao nên em nghĩ tỉ lệ anh/chị được học bổng năm nhất của K54 vào ĐTVT là nhiều hơn (Vì điểm HB năm nhất là chung mà). Còn từ năm 2 trở đi là xét theo khoa viện rồi ạ.

svBK's Newbie

K56 bắt đầu học từ tuần nào vậy nhỉ? môn thực tập cơ bản mình đã đăng ký học mà không biết học phòng nào cả, họ chỉ bảo là lên trung tâm thực hành đăng ký mà ko nói rõ là ngày bao nhiêu cả?

svBK's Newbie Avatar của TrungPX

Quote Nguyên văn bởi Monkey.HUST Xem bài viết
    Vâng ạ. Nhưng ý em nói là năm nhất của K54 cơ. Vì điểm phân ngành K54 vào ĐTVT cao nên em nghĩ tỉ lệ anh/chị được học bổng năm nhất của K54 vào ĐTVT là nhiều hơn (Vì điểm HB năm nhất là chung mà). Còn từ năm 2 trở đi là xét theo khoa viện rồi ạ.
    Bạn này nói cũng khá đúng, K54 điểm phân ngành cao nhất 3.12 lận, CNTT hình như 3.08. Nhìn chung là chính sách trả học bổng vẫn như thế. Bạn đạt tiêu chuẩn mỗi kỳ thì đều được lĩnh cả. Mình thì thích nhất chỗ là học kỳ 1 năm đầu tiên tất cả các khóa nếu đc thì trường cho cả 10 tháng luôn (khuyến mại thêm 5 tháng ấy). Các kỳ sau thì cứ nhận bình thường...

13. Tớ cảm ơn TrungPX đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề