User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 52

Chủ đề: Khôi phục box dành cho các cựu sinh viên (K45 trở về trước)

Laziness is killing me... Avatar của Aprilsnow

Icon2 Khôi phục box dành cho các cựu sinh viên (K45 trở về trước)

Hôm nay mình khôi phục lại box dành cho các cựu sinh viên bách khoa. Hồi trước box đã tồn tại nhưng vì đa phần sinh viên tham gia BKF vẫn chưa phải là cựu sinh viên nên chưa có người tham gia mấy. Đến bi giờ khi mà đa phần các thành viên cũ của BKF đều sắp trở thành cựu sinh viên rồi, mình mong rằng các thế hệ sinh viên K45, K44, K43.... sẽ có một chỗ để mà cùng nhau ôn lại những ngày tháng cùng học dưới một mái trường. Đây cũng là nơi để các bạn K46, K47, K48.... cùng trao đổi về những đổi thay của trường.
    Mong các bạn nhiệt tình hưởng ứng :67:

Kẻ thù lớn nhất của tôi là sự lười biếng và tự mãn
    Điểm yếu lớn nhất của tôi là sự thiếu tự tin và kém cỏi

canhnguyen@svbkol.org

AAAAAAAAAAAA Avatar của champi

Lâu rồi không về BK ,không biết thay đổi nhiều không,mỗi lần về hà nội là mình lại ghé vào kí túc gặp mấy đứa bạn và mấy đứa em gái,rồi dạo khu vườn C1,ăn chút bún đậu mắm tôm,kể đến đây lại thấy thèm...
    Thì ra cái hồ nước đó là cái hồ Tiền ah,bây giờ mình mới biết,thảo nào thấy BK xây cái hồ đo cầu kì,kể cũng đẹp,hôm nào đi qua ném xuống đó đồng ...1000 ,rồi cầu ước không biết có thành sự thật không?
    Thư viện điện tử của trường xây đến đâu rồi nhỉ,hik xây cũng 3,4 năm rồi còn gì,mình tưởng chỉ 1 năm là xong,nào ngờ lâu thía,vào xem xem trong đó có những cái gì,chắc là nó sẽ trở thành điểm đặc biệt của BK với các trường khác,bà con ai có ảnh của khu nhà đó ko ,post lên đi.

Quote Nguyên văn bởi champi
    Lâu rồi không về BK ,không biết thay đổi nhiều không,mỗi lần về hà nội là mình lại ghé vào kí túc gặp mấy đứa bạn và mấy đứa em gái,rồi dạo khu vườn C1,ăn chút bún đậu mắm tôm,kể đến đây lại thấy thèm...
    Thì ra cái hồ nước đó là cái hồ Tiền ah,bây giờ mình mới biết,thảo nào thấy BK xây cái hồ đo cầu kì,kể cũng đẹp,hôm nào đi qua ném xuống đó đồng ...1000 ,rồi cầu ước không biết có thành sự thật không?
    Thư viện điện tử của trường xây đến đâu rồi nhỉ,hik xây cũng 3,4 năm rồi còn gì,mình tưởng chỉ 1 năm là xong,nào ngờ lâu thía,vào xem xem trong đó có những cái gì,chắc là nó sẽ trở thành điểm đặc biệt của BK với các trường khác,bà con ai có ảnh của khu nhà đó ko ,post lên đi.
    hì, cái thư viện đó có lẽ khành thành để chào mừng kỷ niệm 50 năm trường BK bác ah. Không biết có cái thư viện đó thì nguồn tài liệu của SV có được nâng lên hay không? Hy vọng sau này tham quan trường sẽ được vào đó dạo chơi. Mà nghe nói có cả quán cà phê trên tầng thượng của nó. Nhìn xuống hồ Tiền thì còn gì bằng. Lãng mạn phải biết

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Ối, nhìn cái hồ Tiền toàn thấy cá bơi ngửa ..trông như vận động viên chuyên nghiệp ý thì nhìn làm gì?
    Mà năm sau khánh thành thư viện điện tử hả bác, hoành tráng nhỉ, chắc phải lên 1 lần cho biết
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

HUT's Engineer Avatar của songmon

Quote Nguyên văn bởi champi
    bác champi đã đi làm rùi sao mà lại xa trường thế. Mà bác học Bk mãi không biết đó là HỒ TIỀN à. Cái hồ này mình biết từ cái thủa nó vẫn còn chưa được xây dựng, bẩn kinh khủng. Xung quanh là bụi rậm, và cái khu nhà C14-17 bây giờ vẫn là nơi của xưởng làm gạch và các nhà tạm. Tiếc là thời đó không có máy ảnh để chụp lưu.

Cái thư viện đó công nhận là xây lâu thật. Sang năm chắc chỉ khánh thành xây xong thôi, chứ còn trang bị của nó thì lại mất vài năm nữa. Các bác yên tâm là đơì con các bác sẽ được dùng.
    -"Whether you think that you can, or that you can't, you are usually right."-
    Biết đủ trong cái đủ của mình thì luôn luôn đủ

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Bác songmon còn biết cái đó là Hồ tiền chứ em thì đúng là đọc bài mới biết đấy. Em chắc chưa đi hết BK ngoài cái C9 của em và cái C15-16 vì chuyển giảng đường. Còn cái thư viện 11 tầng ấy chắc 1-2 năm là xong thôi nếu các bác ấy chịu đầu tư. Hy vọng em về có chỗ mà đọc sách chứ trước giờ em chưa lên thư viện bao giờ vì toàn người là người, đông quá học không vào.

Today Not Tomorrow Avatar của Be4After

Quote Nguyên văn bởi songmon
    bác champi đã đi làm rùi sao mà lại xa trường thế. Mà bác học Bk mãi không biết đó là HỒ TIỀN à. Cái hồ này mình biết từ cái thủa nó vẫn còn chưa được xây dựng, bẩn kinh khủng. Xung quanh là bụi rậm, và cái khu nhà C14-17 bây giờ vẫn là nơi của xưởng làm gạch và các nhà tạm. Tiếc là thời đó không có máy ảnh để chụp lưu.

Cái thư viện đó công nhận là xây lâu thật. Sang năm chắc chỉ khánh thành xây xong thôi, chứ còn trang bị của nó thì lại mất vài năm nữa. Các bác yên tâm là đơì con các bác sẽ được dùng.
    Vâng đại ca k 39 vẫn còn may mắn hơn em nhiều thứ, từ cái khu tam giác bụi bặm, dòng sông sét "thơ mộng", hồ Tiền hoang dại, .... và nhiều thứ nữa bác đều được chiêm ngưỡng cả. Em chỉ nhớ cái cây dừa khu B13, hik, giờ chẳng biết nó thành cái gì, nhìn con đường chạy ngang qua kí túc mà thấy vừa quen mà vừa lạ.

@nothing, hik, chú có vẻ ở ẩn nhở, thực ra giờ bk xây hết đất rồi còn đâu. Có chỗ nào hở chút là xây liền, cảnh quan giờ k còn nét "hoang dại" như trước cũng thấy chút buồn buồn, nhưng mà như giờ thì đàng hoàng hơn. Cái thư viện đó xây năm 2002, chắc năm tới là hoàn thành thôi. Lúc đó các chú có laptop dùng Centrino thoải mái ghé vô mà vào nét miến fí, hik.
    Một ngày mà chúng ta không thắp sáng lên ngọn lửa yêu thương thì có bao nhiêu người chết vì giá lạnh.

A.Mauriac

Kiếm tiền nuôi con Avatar của chutichhtcbk

BK nhà mình đất rộng thênh thang, nhưng xây giảng đường hết rồi, trông cũng hoành tráng lắm, nhưng mấy cái KTX, không biết nâng cấp lên chưa, chứ ngày xưa em ở, may mà ở 208, chứ ở 205 thì lĩnh đủ ảnh hưởng từ 205bis.
    Nghe phong thanh từ hồi học năm 4, ra trường được một năm thì mới bắt đầu xây, để đất cát nó ươn ra đấy, năm sau mới khánh thành, đúng như bác sống mòn nói: khánh thành chỉ là xây xong cái vỏ bên ngoài thôi, kiểu này thì phải đến K55 mới có thể lên đó dùng nét miễn phí. Cơ quan em làm cái ĐTM cho nó đấy chứ ai, hình như hết tiền tài trợ, mấy bác hiệu trưởng hiệu phó hồi mình học, các bác lên thứ trưởng, bộ trưởng hết cả rồi, chẳng lẽ không ủng hộ trường cho xây cái thư viện điện tử nhanh lên tý. (Hehehehehe, ấy là tiếc cho mấy cô chú khóa 50, chứ mình thì...)
    Việc nước là việc lớn nhất
    Nhưng việc giữa người với người không thể nhỏ hơn

(Lý Chiêu Hoàng nói với Trần Thủ Độ)

HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA MÃI MÃI LÀ CỦA NGƯỜI VIỆT NAM
    HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA CHƯA BAO GIỜ VÀ KHÔNG BAO GIỜ LÀ CỦA BẤT KỲ MỘT QUỐC GIA NÀO KHÁC NGOÀI VIỆT NAM

chimnonbaylonton
    Guest

Hic, cái thời em còn trẻ em đã được tham gia cái lễ động thổ của cái thư viện đấy (chính xác là em mặc áo dài cầm xẻng cho các vị lãnh đạo cuốc đất tượng trưng). Mong ước cuối cùng của em trước khi dứt cái bằng tốt nghiệp ra đi là được nhìn thấy cái thư viện ấy hoàn thành. Thế mà lúc em rời trường nó vẫn cứ ngổn ngang một đống. Đau xót thay!!!
    Tuy nhiên em công nhận là trường mình có tốc độ xây dựng hoành tráng thật. à mà ngày xưa em măm măm cơm Thanh Hiền là đã thấy sành điệu lắm rồi bi giờ lại còn cái nhà ăn A5 hoành tráng lắm cơ. Bác nào chưa ăn thì cố về mà ăn một bữa để thấy đời sống các em sinh viên bây giờ lên cao quá.

Quote Nguyên văn bởi chimnonbaylonton
    Hic, cái thời em còn trẻ em đã được tham gia cái lễ động thổ của cái thư viện đấy (chính xác là em mặc áo dài cầm xẻng cho các vị lãnh đạo cuốc đất tượng trưng). Mong ước cuối cùng của em trước khi dứt cái bằng tốt nghiệp ra đi là được nhìn thấy cái thư viện ấy hoàn thành. Thế mà lúc em rời trường nó vẫn cứ ngổn ngang một đống. Đau xót thay!!!
    Tuy nhiên em công nhận là trường mình có tốc độ xây dựng hoành tráng thật. à mà ngày xưa em măm măm cơm Thanh Hiền là đã thấy sành điệu lắm rồi bi giờ lại còn cái nhà ăn A5 hoành tráng lắm cơ. Bác nào chưa ăn thì cố về mà ăn một bữa để thấy đời sống các em sinh viên bây giờ lên cao quá.
    Nghe quảng cáo thế này mai phải ra ăn một hôm mới được. Không thì lại chả có cơ hội

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề