User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Chủ đề: Về việc ghép hoặc tách các box

Today Not Tomorrow Avatar của Be4After

Icon5 Về việc ghép hoặc tách các box

Hiện nay trong fần tâm hồn có nhiều box và sub box có nội dung tương đối giống nhau. Ví dụ như quán nhỏ ven đường chát chít. Tình bạn tình yêu và kết bạn bốn fương. Việc có những box mang tiêu đề na ná nhau làm cho mô hình diễn đàn hơi mất k gian. Việc để lại hay giữ nguyên các box hoặc ghép box nào vào với box nào mời mọi người cho ý kiến. Hiện tại vẫn để Kết bạn trong mục Tình bạn (vì vào tình bạn để kết bạn chứ nhỉ?), trả chát chít về vị trí cũ. Nhưng mọi thứ đều có thể thay đổi tùy thuộc vào ý kiến thành viên. Nếu ý kiến nào được nhiều thành viên đồng thuận chúng tôi sẽ tiến hành thay đổi.

Mời mọi người tham gia đưa ý kiến, nhưng lưu ý chúng ta đưa ý kiến trên tinh thần xây dựng. Tuyệt đối k mỉa mai châm chọc nhau, chỉ cần đưa ý kiến và fân tích bảo vệ ý kiến của mình. Những bài mang tính đả kích hoặc khiêu khích sẽ xóa k cần báo lý do. Xin cảm ơn mọi người!
    Một ngày mà chúng ta không thắp sáng lên ngọn lửa yêu thương thì có bao nhiêu người chết vì giá lạnh.

A.Mauriac

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

THeo cáo thì có thể như thế này
    - Quán nhỏ ven đường + kết bạn bốn phuơng nên ghép vào: trong quán nhỏ ven đường thì có thể thảo luận, "buôn" về các chủ đề : thơ ca trào phúng, chuyện phiếm, chuyện hài hước, các câu đố vui....(vì nó là nơi mọi người tụ tập, uống bát chè xanh, ăn cái kẹo lạc, hút điều thuốc lào (just imagine he he) và nói chuyện phiếm) nó khác với chát chít là nói về các chủ đề của nó có thể là nghiêm túc hơn 1 chút,có thể trào phúng, chat chit nhưng trong khuôn khổ
    - Tình bạn, tình yêu, tư vấn, tâm sự cho vào 1 box
    - Thảo luận (giữ nguyên)
    - Hội độc thân, chat chit...
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Kiếm tiền nuôi con Avatar của chutichhtcbk

Đúng là giống nhau thật, đi đường với nhau bằng các phương tiên mà còn chát chít với nhau huống hồ nghỉ chân dọc đường, bác nào mỏi gối chồn chân mời vào thăm box chát chít, mod luôn welcome. Em đồng ý hợp hai cái box này lại, đề nghị để hai bác mod box này làm đồng mod box mới.

Trong Quán nhỏ ven đường, nếu admin sát nhập vào Chat chít, cho em xin hai cái topic:ẨM THỰC BÁCH KHOA và MỘT SỐ DÒNG HỌ Ở VIỆT NAM, em xin cho box LỊCH SỬ VÀ VĂN HOÁ.
    Việc nước là việc lớn nhất
    Nhưng việc giữa người với người không thể nhỏ hơn

(Lý Chiêu Hoàng nói với Trần Thủ Độ)

HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA MÃI MÃI LÀ CỦA NGƯỜI VIỆT NAM
    HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA CHƯA BAO GIỜ VÀ KHÔNG BAO GIỜ LÀ CỦA BẤT KỲ MỘT QUỐC GIA NÀO KHÁC NGOÀI VIỆT NAM

Love!

Ok nhất trí là nhìn tổng thể thì BKF đang có sự chồng chéo 1 chút. Cần làm gọn hơn 1 chút.
    T1:Trước đây chúng ta đã ghép tư vấn vào trong box tâm sự ---> rất ổn ( tuy nhiên box tư vấn thì lại trở nên ế ẩm quá ( có cần xem xét kiểu gì ko ấy nhỉ?)
    T2: Hội độc thân chiếm 1 box , liệu có quá rộng rãi ko ấy nhỉ?
    Và có lẽ nên thay đổi : Đưa box "Quán nhỏ ven đường "và đưa box "Đại bản doanh của HĐT " vào làm sub box ở trong box chát chít , có hợp lí hơn ko?
    T3:Nếu muốn gọn hơn nữa cũng có thể xóa sổ box kết bạn bốn phương bằng cách : để box TB_TY lại , Sau đó lập riêng sub : tình bạn và sub tình yêu ở trong box TB_TY . Như vậy cũng ổn
    Mọi người bàn bạc lại xem sao,.....

AAAAAAAAAAAA Avatar của champi

Em nghĩ là khi đã ghép các box vào với nhau rồi thì chỉ nên giữ lại các chủ đề và các bài viết thôi(di chuyển các chủ đề và bài viết),Tên box thì cho đi luôn đi(nếu ko như vậy thì cái box ở trong sẽ rất ít người vào)

Tên box Quán nhỏ ven đường có vẻ hay hơn là tên " chat-chit",em nghĩ giữ lại tên này có vẻ sống động hơn,tên chat chit cho đi luôn

EM xin góp thêm 1 ý kiến,Các box sắc màu có vẻ ế ẩm mà lại đặt trên Forum tâm hồn BK,người vào đi qua các box sắc màu thấy ế quá ko muốn ghé lại nữa,em đề nghị chuyển tâm hồn BK lên trên Sac mau xuong duoi(ko biet co duoc ko nhi-day chi la suy nghi cua em)
    Lần sửa cuối bởi nothingtolose; 11-05-2005 lúc 02:52 AM

Today Not Tomorrow Avatar của Be4After

Quote Nguyên văn bởi champi
    Em nghĩ là khi đã ghép các box vào với nhau rồi thì chỉ nên giữ lại các chủ đề và các bài viết thôi(di chuyển các chủ đề và bài viết),Tên box thì cho đi luôn đi(nếu ko như vậy thì cái box ở trong sẽ rất ít người vào)

Tên box Quán nhỏ ven đường có vẻ hay hơn là tên " chat-chit",em nghĩ giữ lại tên này có vẻ sống động hơn,tên chat chit cho đi luôn

EM xin góp thêm 1 ý kiến,Các box sắc màu có vẻ ế ẩm mà lại đặt trên Forum tâm hồn BK,người vào đi qua các box sắc màu thấy ế quá ko muốn ghé lại nữa,em đề nghị chuyển tâm hồn BK lên trên Sac mau xuong duoi(ko biet co duoc ko nhi-day chi la suy nghi cua em)
    Ghi nhận ý kiến của champi, nếu ghép box lần này sẽ bỏ tên box cũ và chỉ để box chính. Vấn đề là mọi người tiếp tục bàn bạc nên ghép các fần nào với fần nào, chuyển tên box mới làm sao. Ví dụ chuyển Tâm sự & Tư vấn và ghép bài của sub box Tư vấn ra ngoài box chung. Các ý kiến của mọi người xin tiếp tục được cập nhật.

Về fần Sắc màu, với fương hướng hoạt động thì đó là fần quan trọng của bkf. Mặc dù số bài viết k thể tăng nhanh nhưng nó vẫn là fần quan trọng k thể thay thế. Hiện tại bkf chưa ổn định hoàn toàn nên k thể quảng cáo tới nhiều anh em sinh viên bk nên tình trạng hiện nay hơi vẫn vắng vẻ. Việc chuyển vị trí của sắc màu theo mình là k thể, vì nếu k muốn "ngó nghiêng" qua đó thì vẫn có thể dùng nút minimize bên góc fải 4rum để đóng nó lại mà k ảnh hưởng về không gian.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Em đồng ý với bác champi về việc ghép 2 box quán nhỏ ven đừơng vào với box chat chit nhưng vẫn lấy tên là quán nhỏ ven đường, vì tên này nghe hay hơn. Mà đừng để sub box làm gì cho chồng chéo, chỉ cần chuyển bài viết là xong.. Hơn nữa để hội độc thân riêng 1 box thì hơi lấn chiếm, để làm subbox của quán nhỏ ven đường cũng được mà
    Em đề nghị thế này, box tư vấn nên tách ra làm box riêng đi, vì để làm sub box của tâm sự, nhiều người vào tâm sự nhưng cũng không quan tâm lắm đến tư vấn nên không vào --> tư vấn rất ế ẩm.. Nếu tách ra làm box riêng thì tin rằng nó sẽ thu hút được nhiều người quan tâm hơn
    Còn kết bạn bốn phương và tình bạn tình yêu là 2 vấn đề khác nhau, làm sao có thể để chung 1 box được cáo ui
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi venus_bksp
    T2: Hội độc thân chiếm 1 box , liệu có quá rộng rãi ko ấy nhỉ?
    Và có lẽ nên thay đổi : Đưa box "Quán nhỏ ven đường "và đưa box "Đại bản doanh của HĐT " vào làm sub box ở trong box chát chít , có hợp lí hơn ko?
    T3:Nếu muốn gọn hơn nữa cũng có thể xóa sổ box kết bạn bốn phương bằng cách : để box TB_TY lại , Sau đó lập riêng sub : tình bạn và sub tình yêu ở trong box TB_TY . Như vậy cũng ổn
    Mọi người bàn bạc lại xem sao,.....
    Mình đề nghị giữ lại box "Đại bản doanh của hội độc thân" vì đó chính là nét độc đáo và hấp dẫn của BKF 1: Cái gì càng độc đáo càng hấp dẫn thì càng nên trưng ra ngoài.
    Tạo các subbox làm giảm tình trạng lộn xộn, nhưng lại làm mất thêm thời gian của người xem. Vì thế chỉ tạo các subbox nếu thực sự cần thiết. Chẳng hạn Tình bạn Tinh yêu không cần thiết tách làm 2 (với cả TB- TY cũng rất gần gũi với nhau, không nên tách ra :68: )
    www.openandfree.org <--Blog for C/C++/Unix subjects

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

EM xin góp thêm 1 ý kiến,Các box sắc màu có vẻ ế ẩm mà lại đặt trên Forum tâm hồn BK,người vào đi qua các box sắc màu thấy ế quá ko muốn ghé lại nữa,em đề nghị tạm thời chuyển tâm hồn BK lên trên Sac mau xuong duoi(ko biet co duoc ko nhi-day chi la suy nghi cua em)
    Đồng ý với champi nên chuyển box sắc màu xuống dưới vì với tình hình cả tháng 1 bài thì không nên để trên, tốn thì giờ duyệt trang.

Tạm thời ưu tiên chát chít để khoấy động lôi kéo thành viên. Đợi mấy em khóa mới vào biết đâu lại kiếm được mấy cậu tâm huyết cho các box sắc màu.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Thế sao việc ghép box chưa được tiến hành hả bác nothing, bây giờ nhìn phần tâm hồn bk nhiều chuyên mục quá, rối cả mắt

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề