User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1

Chủ đề: CAPTCHA! cảnh báo lừa đảo của việc làm partime, đánh máy tại nhà, gõ captcha!!!!

svBK's Newbie

Mặc định CAPTCHA! cảnh báo lừa đảo của việc làm partime, đánh máy tại nhà, gõ captcha!!!!

CAPTCHA, cảnh báo lừa đảo của việc làm partime, đánh máy tại nhà, gõ captcha!!!!
    - Đây là 1 hình thức bóc lột và tận dụng triệt để sức lao động của mọi người
    + Công việc thì đơn giản nhưng thu lại thì không xứng đáng với sức lao động bỏ ra
    + Làm việc này rất tốn điện và máy tính dễ bị hỏng do gõ bàn phím liên tục và máy phải chạy liên tục
    + Bạn làm việc này có nguy cơ bị cận thị cao vì phải tập trung vào màn hình và bị lão hóa nhanh do ngồi liên tục.
    - Khi mọi người làm được 1 thời gian ngắn và chán công việc này bỏ việc thì chủ web của bạn sẽ tận thu những gì bạn bỏ dỡ lại. và đây là nguồn thu chính của việc này.
    - Khi bạn đủ điều kiện thanh toán thì sẽ được thanh toán nhưng rất lằng nhằng có khi hơn 1 tuần mới được thanh toán
    Tôi có bài toán để mọi người hiểu rõ:
    - Và cứ trung bình 7giây bạn gõ được 1 mã captcha ==> 1 phút bạn sẽ có đc 8 mã captcha==> 60 phút bạn sẽ có được 480 mã captcha.
    + Tiền trung bình là 16.000vnđ/1000 mã captcha => trong 1 giờ bạn làm chưa tới 8.000vnđ(trong khi đó là tiền điện, tiền hao mòn máy tính và có khi tiền bạn bị ốm nữa)
    + Và giờ làm tốt nhất thì biến đổi liên tục trong ngày do nước ngoài quản lý
    vì vậy phải mất có khi hơn 1 phút bạn mới gõ được 1 captcha
    ==> BẠN SẼ BÕ VIỆC LÀ ĐIỀU TẤT YẾU VÌ VẬY LÀ NGƯỜI ĐI TRƯỚC MÌNH MUỐN CHIA SẼ LẠI KINH NGHIỆM CHO CÁC BẠN. MỌI NGƯỜI HAY CÂN NHẮC KỸ TRƯỚC KHI LÀM
    Những comment tiêu cực là của bọn chủ công việc đó mọi người! chúc mọi người có sức khỏe thật tốt.
    Chào thân ái

2. Tớ cảm ơn khacnha9 đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề