User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/14 12311 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 135

Chủ đề: Viết cho người tôi...

Kitty
    Guest

Mặc định Viết cho người tôi...

Anh à, anh có biết mỗi lần chúng ta cãi nhau là em buồn đến như thế nào không? m13`

Anh bào em trẻ con, có lẽ đúng vậy. Nhưng trẻ con đâu biết buồn về những chuyện này, em cũng chỉ mong muốn giá như mình có thể thoải mái sống mà không phải đắn đo về tình yêu, về anh và về em. m21`

Em biết anh yêu em, em cũng biết cá tính của anh nhưng làm như thế nào để hòa hợp với anh em không biết. Dù em đã thử nhiều cách, đã cố gắng nhiều nhưng vẫn cảm thấy không tìm được giải pháp tối ưu.Em buồn mỗi khi thấy anh thất vọng về em. Em buồn mà không biết phải làm như thế nào. Anh thật là tốt, tốt đến mức khi đi bên anh em cảm thấy mình không xứng đáng. Lúc nào em cũng lo lắng mình làm một điều gì đó không đúng. Mặc dù em biết anh vẫn luôn bên em, động viên và cổ vũ em. Nhưng em lại sợ khiến anh thất vọng. m42`

Những điều đó khiến em quá lệ thuộc vào anh.

Vì sao chúng ta có thể yêu nhau đến hôm nay, em chưa bao giờ có thể tưởng tượng ra. Hạnh phúc bên anh, khiến em cảm thấy hoảng hốt. Như một cái gì đó không trong tầm tay của em, em không thể điều khiển, cũng như không dám làm gì mạnh tay. Vì nó mong manh quá, em sợ nó sẽ vỡ tan vì sai lầm của em. m28`

Vì sao lúc nào cũng dường như những điều sai đều thuộc về em. Em chẳng hiểu mình đã có tội tình gì để mà phải cảm thấy day dứt như bây giờ.

Em biết anh cũng đang cố gắng để cùng em xây đắp tình yêu của chúng mình. Nhưng dường như những vấn đề của chúng ta không bao giờ hết.

Đúng là em có những vấn đề cần sửa đổi, cần phải cố gắng, Nhưng mỗi lần nghe anh nói anh thất vọng vì em thì em buồn lắm, em cảm thấy những nghị lực của mình mất đi đâu hết cả.

Em không phải muốn kể mọi chuyện của bọn mình cho thiên hạ nghe, em cũng chẳng biết anh có đọc được hay không. Nhưng em muốn viết ra những dòng cảm xúc của mình như một cách giải tỏa, như một cách tâm sự vì em chẳng biết nói với ai.

Đừng giận em nghe anh, em còn trẻ con, người lớn mà lại đi giận trẻ con sao anh? m29` m29` m29`

Kitty
    Guest

Hì, thía là Hi lạp thắng rui đó. Anh thắng cược a` nhe.

Hôm nay anh sẽ làm gì vậy? Còn em chắc ở nhà học thui (ui ui, mình chăm quá).

Tối qua anh còn cáu em không? Hức chả hiểu sao mỗi lần bọn mình đi chơi đều kết thúc là một trận cãi nhau.

Em ngoan thía này mà lần nào cũng bị anh mắng, đúng là khổ quá xá anh à.

Thui đi hoc đây, tối qua em nha'.

tdtienhut
    Guest

chúc hai người mãi mãi bên nhau

Love!

hạnh phúc bên người yêu thật là đáng quí và tuyệt vời . MÃi mãi anh là anh , và em là em ...Em muốn anh hiểu và song hành cùng em trên quãng đường đang và sẽ đi

parabol
    Guest

m29` thật hạnh phúc khi ta được yêu

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

nên sửa lại là" thật hạnh phúc khi ta yêu và đuợc yêu, parabol ạ...."
    To kitty: đừng từ bỏ ty của chính mình hay vì những lo sợ đó mà từ bỏ, trong ty đúng là không phải lúc nào cũng màu hồng cả, cũng có cả những nỗi buồn, giận hờn và đấu tranh, điều quan trọng là 2 nguời vẫn yêu nhau và vẫn nguyện cùng nhau buớc tiếp và giữ vững ty của mình thì bạn là nguời hạnh phúc rồi đó...
    Tất nhiên có rất nhiều yếu tố cả khách quan lẫn chủ quan ảnh huởng tới mình và ty của mình nhưng chỉ khi nào ty của bạn vẫn còn thì nó sẽ vuợt qua tất cả, chúc hạnh phúc. Điều quan trọng nữa là phải biết lắng nghe và thấu hiểu, hãy cảm nhận bằng chính trái tim của mình
    Hãy mỉm cuời và cảm thấy hạnh phúc vì bạn "yêu và đuợc yêu", thật tuyệt vời phải không?
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

HUT's Student Avatar của BOYNHACVIEN_1982

chep. chep.
    Chiều chiều ra đứng gốc đa
    Hỏi về đâu khi nhà đã mất ??? m16` m16` m16`

Kitty
    Guest

Cảm ơn mọi người nhá, lâu lắm rồi em ko có vô box nên ko bit' mọi người reply cho mình, thất lễ quá.

Đúng là cái cảm giác yêu và được yêu thật sung sướng, nhưng mà sao tình yêu nó nhiều nỗi gian truân vất vả thế? Vẫn biết yêu là khổ, vẫn biết có khó khăn mới thử thách được tình yêu. Nhưng có lúc nào đó con người ta mệt mỏi không nhỉ? Nhiều lúc em thấy mình kiệt sức, em lại muốn tìm đến anh, dù rằng bây giờ anh đang ở xa em lắm, nhưng mà em vẫn cần anh biết bao. Em ko muốn chia xẻ với ai ngoài anh hết, và em cũng ko thể. Nhưng em lại không muốn anh phải lo lắng cho em, muốn anh thấy em thật kiên cường. Em phải làm sao bây giờ?

Em ko giận anh về chuyện đó đâu, em chỉ thấy buồn thôi. Đúng là em bị sốc, khi thấy người yêu của mình như thế ai chả sốc. Nhưng em ko giận anh, vì em đã biết những điều như thế sẽ xảy ra vì em biết môi trường anh đang sống thoải mái hơn ở đây nhiều, chỉ có điều là nhanh quá mà thôi. Em sẽ cố gắng quen dần, nhưng em lại sợ cho đến một khi nào đó, em cũng coi những điều đó chẳng là gì, ko liên quan đến mình nữa, thì còn gì cứu vãn được?

Còn vì sao em buồn anh biết ko? Bởi vì trước khi anh đi, em cũng đã nói, muốn làm như thế, nhưng lần nào cũng không thực hiện được, thế mà nay em lại nhìn thấy lù lù ngay trước mặt. Nhìn rồi, em ko muốn xem lai những bức ảnh của chúng ta nữa. Em cảm thấy mặc cảm, cảm thấy tự ti. Em buồn, và em khóc.

Thế thôi, chứ lòng em ko giận anh.

Kitty
    Guest

Anh xa em quá, xa đến mức mà em không thể nào với tới anh. Người ta cứ nói rằng xa nhau về mặt thể xác nhưng gần nhau về mặt tâm hồn.
    Những ngày qua, em buồn vì xa anh, nhưng em rất hạnh phúc vì nhận được biết bao tình cảm của anh. Tình yêu đẹp đến lạ lùng, tình yêu mang lại cho em sức mạnh, niềm tin.
    Mong rằng những cố gắng của cả anh và em, sẽ đưa con thuyền của chúng ta đến đích cuối cùng.

HUT's Engineer Avatar của fool_girl

Em yêu anh !!!
    Không sợ trời, không sợ đất, chỉ sợ chính mình!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/14 12311 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề