User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 42

Chủ đề: Chuyên mục Nhân vật BKF!

HUT's Engineer Avatar của songmon

Mặc định Chuyên mục Nhân vật BKF!

Thưa các bạn,
    BKF đã được hơn 2 năm, BKF đã, đang và sẽ là nơi các sinh viên BK giao lưu trao đổi thảo luận nhiều điều thú vị trong cuộc sống cũng như trong học tập. Và trong thời gian qua, đã có nhiều thành viên rất tích cực thảo luận, đóng góp bài viết, công sức xây dựng ngôi nhà chung, xây dựng một xã hội ảo BKF. Và một đặc thù riêng của BKF, là diễn đàn của sinh viên nên sẽ có những thành viên là sinh viên mới, nhưng cũng có những thành viên sẽ chia tay với tuổi sinh viên để bước vào cuộc sống mới. Với mong muốn lưu giữ những kỷ niệm về một nhân vật của BKF, nơi đây các bạn sẽ đăng tải những bài viết về họ về những ngày họ đang hoạt động, đang đóng góp cho BKF.

Làm ơn không spam hay chat chit trong topic này!
    -"Whether you think that you can, or that you can't, you are usually right."-
    Biết đủ trong cái đủ của mình thì luôn luôn đủ

HUT's Engineer Avatar của songmon

Cáo đeo nơ - dữ dội mà dịu êm

viết tặng cáo khi chuẩn bị chia tay với tuổi sinh viên!

Với các thành viên của BKF, cái tên Cáo đeo nơ, chắc hẳn không ai không biết. Một cô gái khá nổi danh trên BKF: Một cô bé xinh xắn, đáng yêu cho dù trong thông tin của mình cô bé ấy điền vào phần sở thích rằng: "Thích chọc ngoáy người khác!" Nhưng chắc chắn là cô bé ấy rất đáng yêu, thế nên các bạn sẽ thấy có riêng một chủ đề “chị cáo đeo nơ là ai” mà mọi người trong BKF đã vào đó bàn luận rất rôm rả, mặc dù là cuối cùng thì cũng chẳng biết cáo là ai. Và đây là lời mở đầu của chủ đề, mà một thành viên đã viết “chào các bác, em là thành viên mới vào nên rất muốn tham gia cùng hội với mọi nguời, mong mọi nguời cho em vào với, và nguời mà em ấn tuợng nhiều nhất chính là chị cáo đeo nơ. Đầu tiên em cứ tuởng đó là man cơ, nhưng nhờ đọc đựoc một số topic về chị ấy và rất nhiều bài post của chị thì em mới nhận ra là con gái, hihi, và thực sự là nhiều bài rất ấn tuợng, chị cáo cho em làm quen nhé. Với lại "các anh chị cho em bít thêm về chị cáo đi, em muốn...“ và rất nhiều rất nhiều những lời miêu tả cáo một cách thú vị khác đủ biết cáo đã được các thành viên trong BKF quan tâm và yêu quí như thế nào.

Không phải là những thành viên đầu tiên của BKF, nhưng với sự gắn bó với diễn đàn này mà hầu như không ngày nào cáo không đặt chân lên diễn đàn. Với số lượng bài đã lên tới con số 1900, thì các bạn chắc hẳn đã hình dung ra được sự gắn bó với diễn đàn này như thế nào. Và trong số các bài mà cáo viết, hầu như bài nào cũng dài, cũng thảo luận hay đưa ra những chủ đề thảo luận, không khi nào thấy cáo spam. Xuất thân từ box FFL, cáo đã dành phần lớn thời gian đầu cho FFL và đã từng là MOD của box. Với những chủ đề cáo tạo ra chúng ta có thể thấy cáo là một người con gái quan tâm tới nhiều thứ, từ ẩm thực tới tình yêu. Chủ đề ẩm thực .com của cáo đã cho thấy cáo có khả năng về nội trợ, với rất nhiều các bí quyết nhà nghề trong việc chế biến các món ăn và các công việc gia đình khác. Sự khéo léo của cáo mà có thành viên đã phải thốt lên “sau này có ai mà có được cáo thì sướng phải biết". Hãy nghe những lời tâm sự của cáo: ăn uống là món khoái khẩu ở trên đời, không gì sung suớng bằng đuợc "ăn ngon, rẻ".Hà nội cũng là nơi có nhiều món ăn ngon, vậy các bác BKF nhà ta, những con nguời hay lùng sục khắp hang cùng ngõ hẻm ở hà nội hãy đưa ra các địa chỉ của các quán ăn hoặc các món ăn ngon-rẻ cho mọi nguời biết nhá. Em thì em thấy khoái khẩu món nem chua hàng bông, kem tràng tiền, nem tai Bà hồng, cơm rang ở Mã mây...

Cáo cũng dành phần nhiều bài viết của mình cho chủ đề tình yêu, cũng là lẽ đương nhiên thôi vì cáo đã “từng yêu, và sẽ yêu”. Có ai đó đã nói rằng hình như cứ nơi nào có chủ đề tình yêu, là có mặt của cáo. Cáo đã từng có những kỷ niệm đẹp với mối tình đầu, và cáo đã thực sự rất buồn khi phải chia tay. Nhưng những vần thơ này mà cáo đã post lên diễn đàn đủ thấy cáo cũng đã cố gắng để xoá bỏ nỗi buồn:
    "Em không còn khóc cho anh nữa đâu
    Giọt nuớc mắt vô duyên giữa dòng đời hối hả
    Con đuờng xưa đã chia thành 2 ngả
    Tiếc nuối làm gì cho chật trái tim em"

Một cô bé nhỏ nhắn xinh xắn, dịu dàng nhưng cũng có bản lĩnh để tìm riêng cho mình sự hạnh phúc:”Có nguời nói rằng, hạnh phúc là khi mình biết nắm giữ những gì mình có trong tay, hài lòng với những gì mình đã có , em thấy cũng đúng nhưng mà như thế thì con nguời lại chỉ sống an phận thì cũng không đuợc, phải có mục tiêu nào để phấn đấu lên chứ, đúng ko nào? chắc điều quan trọng là phải biết vuơn lên từ những gì mình đang có”. Và cũng thật dung dị khi “cảm ơn nhiều, nhất là cáo tớ thấy cuộc sống hạnh phúc hơn sau ngày hôm qua, mặc dù chả đi chơi đâu cả, huhuhu..nhưng thấy mọi nguời khác hạnh phúc là mình cũng hạnh phúc theo rùi, cao cả thiệt
    "trời dần buông thành phố vào đêm
    Sân cỏ đuờng cây từng đôi ríu rít
    Họ may mắn hơn tôi hay họ không cần biết
    Nửa của mình hay nửa của ai ?"
    nói chung để có một cuộc sống hạnh phúc thì em thấy công nhận cũng dễ mà cũng khó.

Là con gái nhưng cáo lại có một cái tên rất ấn tượng, và cáo cũng rất thú vị với cáii tên đó của mình. Quả thực khi ai nghe tên, thì chắc là ấn tượng và nhớ luôn vì cái tên đó không phải dành cho phụ nữ. Có lẽ đó, mà cáo cũng rất đam mê bóng đá. Với topic “trung tâm cá độ BKF...” lên tới vài chục trang và cáo cũng là một trong những thành viên nhiệt tình trong topic đó.

Là người đi khá nhiều, và tham gia thảo luận hầu như ở tất cả các box trong BKF. Từ Phòng họp báo tới tận xó xỉnh của Viện VLKT xa xôi. Cáo đã khắc dấu hình ảnh của mình ở BKF, không chỉ ở các hoạt động online mà còn là một thành viên khá nhiệt tình trong các buổi Offline của BKF. Có thể nói, chưa có buổi Offline nào của BKF, từ khi tham gia mà lại vắng mặt có đeo nơ. Như thế, đủ thấy cô bé nhiệt tình đến thế nào với các hoạt động của BKF. Và hơn thế nữa, người ta còn nhận ra cô bé trong những hoạt động chung của mạng BKF, nhiệt tình đến mức hầu như chương trình nào cô bé cũng tham dự - một điều cho thấy sự sôi nổi nhiệt tình của cáo đối với BKF.

Chắc chắn còn rất nhiều điều để viết về cáo, nhưng có lẽ các bạn hãy đọc những tâm sự của cáo ở BKF. Chỉ còn gần một tháng nữa thôi, cáo sẽ chia tay với giảng đường, với trường Bách khoa để bước vào một thế giới của những trí thức, của các cử nhân và sẽ phải đương đầu với cuộc sống đầy rẫy những khó khăn vất vả. Nhưng chúng ta hy vọng rằng, mặc dù không còn là sinh viên nữa nhưng với sự yêu mến BKF, với các thành viên của BKF chắc chắn rằng cáo sẽ dành một phần nhỏ quĩ thời gian của mình để vẫn tiếp tục viết bài, thảo luận và tham gia xây dựng BKF. Chúc cáo sẽ luôn luôn vui vẻ và cũng cầu mong rằng, đến một lúc nào đó, cáo sẽ tìm thấy hạnh phúc đích thực của mình và hơn thế nữa, hạnh phúc ấy sẽ đến từ BKF...
    Lần sửa cuối bởi songmon; 18-12-2004 lúc 08:01 PM

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Không ngờ bác cáo có fan hâm mộ cuồng nhiệt như thế, không khéo mình phải nhường chức trưởng fan club cho bác sôngmon thôi..
    Em chỉ nhớ lần đầu tiên gặp cáo là lần họp offline bkf hôm têt , hôm đấy cáo đi cùng quái vật C13, sau khi được bác cáo và bác quaivat "chăm sóc" nhiệt tình , em đã nguyện dành trọn trái tim của mình cho bác cáo, ...m21`.mặc dù trước đấy tên ớt đã nhăm nhe, " cáo là của tao"..m21`
    Cáo sắp ra trường rồi, chúc mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến với cáo, tuy là ngắn nhưng hy vọng bkf sẽ luôn là nơi mà cáo có thể giãi bày tát cả..
    Đừng quên mọi ngưòi nhé, và đặc biệt là dihockhongdanhban..m21`
    Dihoc nhớ mãi " vụ án trong chiếc áo mưa đấy"...hehehe
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

HUT's Master Avatar của H.A.U

ĐỌc xong muốn ngất mất ! Ai ngờ Cáo lại được hâm mộ vậy , mà hình như thực tế thì hình như không đựơc như vậy

born to run... Avatar của Gorpe

Quote Nguyên văn bởi H.A.U
    ĐỌc xong muốn ngất mất ! Ai ngờ Cáo lại được hâm mộ vậy , mà hình như thực tế thì hình như không đựơc như vậy
    đầu óc cauaj có bt thường không?
    đó là cảm nhận của từng người , cậu không hiểu thế nào là tôn trọng người khác sao , sao trên đời lắm thằng dở hơi thế không biết , kém miếng khó chịu hả?
    thích cạnh khóe thì cạnh khóe tôi đây này...
    xin lỗi songmon nhé , tớ không có ý định chát chít , nhưng giữa đường thấy chuyện bất bình chẳng tha.... :a26
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Mặc định Chuyên mục về bác Admin

"Có thể bạn không béo lắm nhưng cũng phải khiến người khác gọi là cái xe lu!" Đó là thông tin rất thú vị mà anh em trong BKF muốn gửi tới bác Hòan nhà ta! Đây cũng là dịp rất tốt để nói về bác Admin cho mọi người cùng hỉu thêm vì sắp tới đây là sinh nhật bác Admin rùi! Bác Admin sinh ngày 31-12-1981, tận cùng của sổ lịch năm 1981, rất dễ nhớ! Nếu mọi người muốn cập nhật thêm thông tin thì tại sao kô gặp thử bác ý nhẩy??? Thời cơ sắp tới rùi đó 31-12 đi sinh nhật bác Admin và chúng ta cũng chào đón năm cũ luôn! Chẹp! Hiếm có ngày nào đẹp như ngày hum đó đâu nha!

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi H.A.U
    Khi yêu thì đâu còn lí trí nữa.

HUT's Master Avatar của H.A.U

Quote Nguyên văn bởi zonzon
    đầu óc cậu có bt thường không?
    đó là cảm nhận của từng người , cậu không hiểu thế nào là tôn trọng người khác sao , sao trên đời lắm thằng dở hơi thế không biết , kém miếng khó chịu hả?
    thích cạnh khóe thì cạnh khóe tôi đây này...
    xin lỗi songmon nhé , tớ không có ý định chát chít , nhưng giữa đường thấy chuyện bất bình chẳng tha.... :a26
    Thì đó, đấy là cảm nhận của tôi mà ! Làm gì mà nóng tính thế !
    Tôi hơi bất bình thường, cậu biết rồi đó ! Dở hơi cũng nhận hết !
    Biết cái gì về you mà cạnh khóe đây ??

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Vậy là cũng đã hơn 1 năm trôi qua rồi đó, kể từ ngày mình gắn bó với BKF này, để rồi từ đó mình ko thể nào rời xa được. 1 năm, cái khoảng thời gian không phải là dài so với 1 cuộc đời của một con người nhưng mà cũng khá đủ để cho ta nhận biết được nhiều điều
    1 năm qua BKF là nơi mà mình đã trút mọi nỗi buồn, những tâm sự cũng như những khi mình bực bội. Khổ thân BKF quá, nhưng vì thế mà mình cảm thấy thật thân thương
    Cũng chính tại nơi đây mình đã có bao nhiêu bạn bè, trong cuộc sống đúng là có nhiều cuộc gặp gỡ chỉ thoáng qua trong chốc lát nhưng cũng có những cuộc gặp gỡ sẽ theo ta suốt cả đời dù chỉ bằng hoài niệm. Nơi đây mình đã được chia sẻ, đã cho và đã nhận yêu thương. Từ những người bạn đầu tiên như: Teppi( một con người tưởng chừng như rất ngổ ngáo theo như nhận xét của mọi người trên diễn đàn nhưng lại vô cùng hiền hậu), Bambou (một người cực kì hiền lành, biết quan tâm tới người khác), Admin, ớt không cay (những con người cực kì nhiệt tình năng nổ trong việc xây dựng BKF), vũ (có nhiều điều tốt nhưng ko nêu ở đây đâu, hhee),đihockhongdanhban (vẫn còn trẻ con lắm nhưng tốt tính), only u, magic, SW, Tũn. Fool girl(những cô em gái xinh xắn, dễ
    thương), Venus, Friday, Nistelrooy, Alisa,HAU nè... còn nhiều, còn nhiều lắm mà sao có thể kể hết nhỉ, và họ luôn trong trái tim mình, rồi bây giờ lại có thêm nhiều người bạn mới: hana, songmon (tuy xa mà gần), champi, tại sao ko...
    có ai đó nói rằng có nhiều bạn nghĩa là ko có bạn nhưng có lẽ câu này đối với mình là sai, mình có nhiều bạn tốt vì mình mở lòng với họ "cho yêu thương sẽ nhận lại được yêu thương mà". Mình có thể cảm nhận được tình cảm, sự quan tâm của họ cũng như mình đối xử với họ thế nào. Cuộc sống thật tốt đẹp hơn với những tình bạn như vậy. Mỗi khi cáo buồn, cáo gặp chuyện dường như họ luôn chìa cánh tay ra để nâng đỡ mình dậy, họ cũng tìm đến mình để share mọi nỗi buồn, niềm vui...
    Dường như trên BKF cáo sống thật với mình hơn, với cảm xúc đích thực của mình hơn, còn nhiều khi trong cuộc sống cáo luôn cố làm cho mình trở nên cứng rắn mặc dù như zonzon nói, con người ta được quyền yếu đuối sao cứ phải cố tạo cho mình vẻ cứng rắn giả tạo.
    Chính vì thế mà BKF luôn và sẽ luôn là nơi mà cáo gắn bó
    BKF đã được 3 năm, có biết bao nhiêu người đã gắn bó với BKF, cũng có người đến và người ra đi, Dường như cuộc sống thường nhật với những lo toan mới, với những ước mơ mới làm cho người ta bị cuốn vào guồng xoay của nó để lãng quên đi. Để rồi khi quay trở lại nhiều người ko khỏi ngỡ ngàng và cảm thấy mình khó có thể hòa nhập được, nhưng một khi bạn đã gắn bó thì nó sẽ trở thành kỉ niệm.
    "khi ta ở chỉ là nơi đất ở
    Khi ta đi đất bỗng hóa tâm hồn"
    nơi đây đã cho ta những tình bạn, tình yêu cao quí, nơi mà ta đã sẻ chia một phần nhỏ trong cuộc đời của mình thì dù sắp sửa ko được đi học nữa (hik) thì cáo vẫn sẽ gắn bó với nó, miễn sao mọi người đừng quên cáo là được
    BKF tưởng chừng như chỉ là thế giới ảo nhưng thế giới ảo lại cho những tình cảm thực, những lợi ích thực, cho ta niềm tin vì đơn giản chúng ta phần lớn là SV BK hoặc có bạn bè là sv BK
    Cám ơn cuộc đời đã mang cáo đến BKF, cảm ơn mọi người đã giành những tình cảm tốt đẹp cho cáo, người ta nói trong đời người sẽ có nhiều món nơ, nhưng có lẽ món nợ ân tình là món nợ kho' có thể hoặc ko bao giờ trả được.
    Chúc mọi người trong BKF một giáng sinh vui vẻ và 1 năm mới tràn đầy hạnh phúc
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Hik...minh` the nay` bac cao' con` keu la tre con..
    Ah..the bac vu co gi` tot ma` bac' cao' ko the neu ra o day the^'..
    to moi nguoi : may' cua em an F8 lien tuc roi ma khong the danh dc tieng viet.. the la the nao nhi..

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề