User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Vật lý Điện Tử k47

HUT's Engineer Avatar của black ice

Vật lý Điện Tử k47

Các bác ơi em học k47 ,sắp thi VLDT vậy mà chẳng bít môn này ra sao cả , lí thuyết thì dài mà hình như là bài tập cững có 2 bài thì phải ( chứ không trắc nghiệm nhu vật lý đại cương ) .Em chẳng bít ôn sao , các bác K46 có nhớ kiểu đề cụ thể không , tiện thể bác nói luôn cho em chỗ nào hay ra thì tốt quá :a36 :a36 . Em đang bị thi lại mấy môn cố gắng môn này điểm cao chút :a66 :a66

svBK's Member

mỗi thầy dạy 1 kiểu,ra đề 1 kiểu ,bạn học thầy nào,mà môn này có 3 trình,cao cũng chả kéo lên đc mấy.

HUT's Student

Quote Nguyên văn bởi black ice
    Các bác ơi em học k47 ,sắp thi VLDT vậy mà chẳng bít môn này ra sao cả , lí thuyết thì dài mà hình như là bài tập cững có 2 bài thì phải ( chứ không trắc nghiệm nhu vật lý đại cương ) .Em chẳng bít ôn sao , các bác K46 có nhớ kiểu đề cụ thể không , tiện thể bác nói luôn cho em chỗ nào hay ra thì tốt quá :a36 :a36 . Em đang bị thi lại mấy môn cố gắng môn này điểm cao chút :a66 :a66
    Có rất nhiều người hỏi học như thế nào để thi. Hình như là chúng ta học để đối phó là nhiều thì phải. Quan điểm của tui học để làm còn nếu phải thi lại thì cũng là để cho mình biết mình thiếu cái gì. Tui nhớ khi học môn điện tử công suất, ở trên phòng thí nghiệm đo kiểm tra mãi, thấy khá tự tin, thế mà khi thi bị rụng, đọc kỹ lại và đi học hỏi kinh nghiệm các khóa trên hóa ra mình nhầm một chỗ khá tinh vi. May sao khi đi làm thêm gặp trường hợp đó mình chữa ngon ơ. Hehe các xếp hơi bị kính nể về vụ đó. Hóa ra thi lại chưa chắc đã không hay.

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Quote Nguyên văn bởi mxktl
    Có rất nhiều người hỏi học như thế nào để thi. Hình như là chúng ta học để đối phó là nhiều thì phải. Quan điểm của tui học để làm còn nếu phải thi lại thì cũng là để cho mình biết mình thiếu cái gì. Tui nhớ khi học môn điện tử công suất, ở trên phòng thí nghiệm đo kiểm tra mãi, thấy khá tự tin, thế mà khi thi bị rụng, đọc kỹ lại và đi học hỏi kinh nghiệm các khóa trên hóa ra mình nhầm một chỗ khá tinh vi. May sao khi đi làm thêm gặp trường hợp đó mình chữa ngon ơ. Hehe các xếp hơi bị kính nể về vụ đó. Hóa ra thi lại chưa chắc đã không hay.
    Best ideal ! Hoc de lam khac nhieu voi hoc de thi diem cao. Tuy nhien de co the pass qua cuoc phong van thi diem la quan trong. Vay van de o day chinh la hoc lay thuc chat cua van de va nam lay xu huong de thi duoc diem cao. Cho nen nhieu ban hoi nhieu ve cach thi. Loi khuyen la tim de khoa truoc, luyen nhieu vao la diem cao ngay.

shaggy_drummer
    Guest

Quote Nguyên văn bởi mxktl
    Nói chung theo em, thi lại có hay hoặc là dở còn tùy. Có môn học chắc, thế mà lại rượt. Có môn, học vớ vấn, thi lại điểm cao. Có khi em đang tự hỏi. Liệu học ở BK có cần thiết nữa không đây. Đặc biệt khoa Điện Tử mình. Thầy cô giáo chuối ***. Kiến thức hay, truyền thụ cũng khá hay. Nhưng khoản ra đề thì chuối wa. Thầy cho wa dễ thầy cho quá khó. Còn chấm điểm... down như nhau. Thầy Bình CSDL thì chép nguyên cái đề cũng đã mỏi tay, thằng làm dc thì điểm thấp thằng deck làm được thì điểm cao. Hoàn toàn cảm tính. Thầy Bình Truyền Tin thì đề dễ quá. Dễ thầy nói là dễ bố nó đi. Lại còn nói lấp lửng. Làm SV tìm thêm tài liệu học đến khổ. Vào phòng thi loạn bố nó lên. Trong khi đề thi thì... Thầy Thạch thì cho đề nói chug là theo em thì khó không hẳn là khó. Nhưng hầu hết là liên quan đến truyền sóng. Hơ, cái này thì ở lớp 1 chắc ai cũng học rồi chăng... Chấm điểm thì gọi là bố của cảm tính. Sách của Golstein thì rõ ràng có 2 thành phần E. Dĩ nhiên ai cũng hiểu là thành fần Er rất nhỏ. Nhưg khi tính có nên bỏ qua không. Một câu hỏi không lời đáp. Chưa kể khi phản xạ khúc xạ thì có thể bỏ qua khi mt: kk-kl. Câu trả lời: lúc có lúc không.... Hôm nay hỏi thầy một vài điều thì thấy trả lời chung chung. Như kiểu tính toán SV làm thầy chỉ nêu pp. (Trong khi chính thầy kêu là phần này chỉ sợ các em tính sai vì wên kiến thức toán... ). Tiện thể nói luôn hay nay bài xung vuông đã được giải đáp gần trọn vẹn. (Mỗi việc đáp án: Thầy ko vẽ hoàn chỉnh. -- Có khác đôi chút so với trang 215 - Sách thầy Phan Anh.) Được cô Thảo Mạch thì cũng hay. Cho đề rất phù hợp với việc "kiểm tra kiến thức sinh viên" ko quá dễ mà không quá khó. Lại còn có câu bẫy- rất hay. Vì vậy cho nên điểm có thể nói, không phản ánh được thực lực thật sự của SV. Em muốn học thi trắc nghiệm+luận hoặc thi vấn đáp. Như thế vừa toàn diện mà SV lại phải nghiên cứu sâu vấn đế.
    Tuy nhiên, em thấy rằng khoa Điện Tử mình cũng rất hay, các thầy dạy tuyệt vời. Thầy Bình - CSDL dạy rất kiểu dữ liệu - luôn so sánh các kiểu dữ liệu. Thầy Bình Truyền Tin thì dạy cho SV cách suy nghĩ vấn đề một cách khoa học. Thầy Thạch thì cho SV thấy được bản chất của từng hiện tượng, trường hợp vấn đề. Nói chung là các thầy dạy thì khỏi chê. Nhưg khoản ra đề và nhất là chấm chuối quá. Thôi khong than nữa. Tóm lại đồng ý vói đại k là không thể học vì điểm ---> chết ngay khi đi làm thật sự, nhưng học hành vất vả rồi mà điểm thì... Hơ nói chug vấn đề này theo em kô đơn giản chút nào đâu. CÓ khi theo em phải mở một topic khác bàn chuyện đi làm - đi học : Cái nào hay cái nào dở. Khi đó hẹn mọi người bàn bạc tiếp. Còn giờ: "Hãy cho biết tại dải tần nào thì sóng có thể lan truyền trên mặt biển theo phương pháp sóng mặt???" Em đi học đây. Mai thi Trường roài

svBK's Newbie Avatar của ngocxiter

Cái môn củ chuối này em cũng sắp thi rùi đó ai có bí quyết thi gì hông với em qua được môn này là ổn rùi(bất chấp thủ đoạn nhưng miễn đừng mất tiền nha)
    Ngố tàu

Want to change the world Avatar của Inuyasha

Thi môn này dễ thôi mà, học thuộc lý thuyết vì đề cương thày sẽ cho. Cày cái đống ấy xong quay sang luyện bài tập, cái này còn dễ nữa vì các dạng bài tập giống hệt những gì đã cho trong năm Môn này điểm cao ngất ấy mà...
    .

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề