User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 40

Chủ đề: điên tử viễn thông hay tự động hóa??

svBK's Member Avatar của luctieuphung

Mặc định điên tử viễn thông hay tự động hóa??

chào các anh chị_em là sinh viên k56,năm nay trường phân ngành rùi mà em vẫn phân vân giữa ĐTVT và TĐH. Anh chị nào đã từng học hay am hiểu về ngành tư vấn giúp em.Em cảm ơn trước nha!
    lại một ngày,một ngày nữa đã qua
    xa em đã lâu chưa gặp em

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Mặc định Re: điên tử viễn thông hay tự động hóa??

Thế bạn có những kiến thức vì về Điện tử viễn thông và Tự động hóa rồi? Bạn có phân biệt được 2 cái này không?
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

Banned Avatar của perfectbk

ngành bạn phải tự chọn chứ, ai chọn hộ bạn được
    Bây giờ bạn nên hỏi ngành ĐVT và TĐH học những gì, sau này ra làm gì ? Bạn xem nó có phù hợp với mình hay ko ? ngành nào hot hơn ngành nào ?
    Các tiền bối 2 ngành này vào tư vấn cho em nó đi
    Kẻ mạnh nhất là kẻ thắng được chính mình

CNNer-Amser-HUTer Avatar của Binhjuventus™

Anh khuyên em nên học TĐH

Cả nước vẫn đang công nghiệp hóa và hiện đại hóa nên ngành tự động hóa có mặt ở trong hầu hết các lĩnh vực của cuộc sống, từ nông nghiệp, công nghiệp nặng/nhẹ hay tiểu thủ công nghiệp lẫn cả viễn thông và tin học.

Anh nghĩ khi học TĐH em sẽ băn khoăn là học những cái này để làm gì nhỉ? Ra trường sau này có cần không? etc.

Cần xây dựng cho mình một kế hoạch nghề nghiệp thật cụ thể:
    - Mình muốn làm việc trong lĩnh vực nào (nghiên cứu, đào tạo, sản xuất, phát triển?)
    - Mình muốn làm việc trong khu vực nào (tư nhân, liên doanh, 100% nước ngoài hay nhà nước)
    - Mình có điểm mạnh, điểm yếu gì

Từ đó mới có các đường đi nước bước phù hợp và cụ thể

Chúc em có lựa chọn tốt cho bản thân
    thân,
    BJ

5. Tớ cảm ơn Binhjuventus™ đã chia sẻ.

svBK's Member Avatar của luctieuphung

Quote Nguyên văn bởi perfectbk Xem bài viết
    ngành bạn phải tự chọn chứ, ai chọn hộ bạn được
    Bây giờ bạn nên hỏi ngành ĐVT và TĐH học những gì, sau này ra làm gì ? Bạn xem nó có phù hợp với mình hay ko ? ngành nào hot hơn ngành nào ?
    Các tiền bối 2 ngành này vào tư vấn cho em nó đi
    học gì và làm gì thì em đã biết_còn về độ hot thì em không đánh giá được a à!
    em không hy vọng công việc nhàn hạ mà lương cao (chắc còn lâu mới có) phù hợp là được.
    em mong các bác từng trải chia sẻ kinh nghiệm cho em !!!
    Đồng thơi em thank bác BJ đã chia sẻ

svBK's Newbie

Mình mới bắt đầu vào chuyên nghành nên chưa hiểu sâu về cái này lắm, nhưng cũng nói qua một vài hiểu biết đơn giản và ngắn gọn của mình thế này: theo mình thì ĐTVT thì sẽ đi sâu vào phân tích thiết kế mạch điện tử và cái gì đó liên quan tới điện tử ; còn về TĐH thì cũng học về điện tử như nhưng không phải học sâu như bên ĐTVT mà chỉ học để ứng dụng nó (không đi sâu vào phân tích), theo mình thì học TĐH trường mình thì sẽ là thiết kế vận hành những máy công nghiệp (mình đoán thế vì thấy có hai môn điện tử công suất và truyền động điện).
    thế thôi. hóng cao nhân.

Điều hành viên Avatar của thích nghịch điện

Quote Nguyên văn bởi huuthobacninh Xem bài viết
    Mình mới bắt đầu vào chuyên nghành nên chưa hiểu sâu về cái này lắm, nhưng cũng nói qua một vài hiểu biết đơn giản và ngắn gọn của mình thế này: theo mình thì ĐTVT thì sẽ đi sâu vào phân tích thiết kế mạch điện tử và cái gì đó liên quan tới điện tử ; còn về TĐH thì cũng học về điện tử như nhưng không phải học sâu như bên ĐTVT mà chỉ học để ứng dụng nó (không đi sâu vào phân tích), theo mình thì học TĐH trường mình thì sẽ là thiết kế vận hành những máy công nghiệp (mình đoán thế vì thấy có hai môn điện tử công suất và truyền động điện).
    thế thôi. hóng cao nhân.
    Điện tử công suất và Truyền động điện là hai môn học cái gì "mà chỉ học để ứng dụng nó (không đi sâu vào phân tích)"

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi thích nghịch điện Xem bài viết
    Điện tử công suất và Truyền động điện là hai môn học cái gì "mà chỉ học để ứng dụng nó (không đi sâu vào phân tích)"
    ý em là bên TĐH không đi phân tích sâu về vấn đề linh kiện ý. ???
    chắc em diễn tả hơi khó hiểu nên có khả năng là diễn giải chưa rõ ý của mình.

HUT's Student Avatar của sinhco1

Quote Nguyên văn bởi luctieuphung Xem bài viết
    chào các anh chị_em là sinh viên k56,năm nay trường phân ngành rùi mà em vẫn phân vân giữa ĐTVT và TĐH. Anh chị nào đã từng học hay am hiểu về ngành tư vấn giúp em.Em cảm ơn trước nha!
    Con gái thì học viễn thông hợp hơn chứ bh con gái cho đi thiết kế hay hàn mạch thì .... ( cũng ko rõ nữa ) còn tự động hóa mình ít thấy con gái đi điều khiển hệ thống máy móc lắm ....

Điều hành viên Avatar của hunterXhunter_1990

Mình nghĩ là hiện tại điện tử viễn thông hot hơn tự động hóa, và mảng viễn thông hot hơn mảng điện tử.
    Theo các thông tin mình đọc được qua báo đài và vài tiền bối thì đa phần công ty viễn thông chỉ lo lãi nhiều hay lãi it, còn đa phần công ty tdh còn phải lo tìm thêm hoạt động ngoài ngành để tồn tại được
    TODAY is a NEW DAY!!!!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề