User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 18

Chủ đề: Khoảng Cách.... Tình Yêu

matnathuytinh
    Guest

Khoảng Cách.... Tình Yêu

Dù biết rằng không thể nào thay đổi nhưng em vẫn cảm thấy tim mình thắt lại khi nghĩ đến cảnh đó. Em đã bắt mình phải vui vẻ không nghĩ đến chuyện đó nhưng em không thể. Mỗi khi đêm về, Một mình em với đêm tối, em lại nghĩ đến chuyện phải xa anh. Em muốn anh biết em đang hạnh phúc khi ở bên anh. Em muốn ở bên anh em luôn cười, em không nghĩ gì cả. Nhưng anh có biết em luôn lo sợ điều ấy. Em đã không muốn nghĩ nhiều đến nó, nhưng không được rồi...
    Mười năm- Thậm chí có thể hơn thế- Em không biết mình sẽ sống như thế nào trong thời gian đó. Liệu cuộc sống có như ý ta muốn không anh? Em không sợ mình sẽ thay đổi nhưng em sợ khoảng cách ấy sẽ làm anh thay đổi.
    Có sao đâu anh nhỉ? Chúng mình yêu nhau cơ mà.Em tin anh và em biết anh yêu em, có thể sẽ có chuyện gì đó xảy ra mà cả ha chúng ta đều không thể biết trước được nhưng em chỉ có thể nói với anh rằng : "Em sẽ đợi"
    Em đã yêu anh và yêu cả những ước mơ của anh. Như thế thì em phải ủng họ anh chứ, đúng không?
    Em không cần biết sau này sẽ xảy ra chuyện gì nhưng em sẽ mãi mãi là em-là người yêu của anh.
    Hãy cố gắng lên anh nhé! Anh cứ đi và thực hiện ước mơ của mình. Chúng mình sẽ sống thật vui vẻ những ngày còn ở bên nhau, để khi ở hai bên phương trời cách biệt, chúng mình sẽ tự hứa với nhau là sẽ cố gắng anh nhé!

Registered User Avatar của cryingmoon0511

Một người đi xa để một người ở lại...Khoảng thời gian 10 năm có phải là dài ko ?Cái chính là ở lòng người...Ở 1 nơi xa xôi,có thể anh sẽ thay đổi.Mà biết đâu đó mình cũng lại thay đổi.Hãy cố lên matnathuytinh nhé!Chúc hai U sớm đoàn tụ<10 năm> và hạnh phúc.
    Khoảng cách thời gian sẽ ko làm khoảng cách tình cảm trong ta thay đổi,có phải ko?

HUT's Engineer Avatar của Jun

Tại sao chỉ 3 tuần em đã thay đổi?Anh ...anh ko hiểu anh đã làm gì?Anh...anh thực sự ko hiểu-đến giờ anh cũng ko hiểu đã có chuyện gì xảy ra với em,với chúng ta nữa.Anh...
    Chẳng nhẽ chỉ với từng ấy thời gian em đã bỏ anh thật sao?Nó đâu có dài?Tại sao?Tại sao cơ chứ?Em hãy nói cho anh biết lí do được ko ?Anh cần lí do cho điều ấy.Tất cả những gì em đã nói cho anh-đó ko phải lí do cho chuyện chúng mình.Nó ko phải lí do đúng ko em?Em vẫn còn yêu anh,còn yêu rất nhiều đúng ko?Tại sao...sao em lại dối anh,dối lòng mình như vậy chứ?Cu*ng à!Hãy nói cho anh nghe được ko?
    Anh...bây giờ anh ko biết phải làm sao nữa cả.Tại sao trong số trăm người đã đi qua đời anh lại chỉ có bóng hình em?Tại sao trăm người đó lại có em làm anh đau khổ ?Em ơi...hãy nói đi...Đừng im lặng như thế...
    Quên sao được cánh hoa gầy trước gió
    Thổn thức lòng chờ đợi ánh bình minh
    Trong đêm thâu vạn vật cũng chung tình
    Trong xa cách vẫn lung linh niềm nhớ

HUT's Student Avatar của nghiemngocphuong

tất cả mọi sự vật đều biến đổi theo thời gian, ko có gì là mãi mãi kể cả TY , hic nhưng làm thế nào để giữ đc nó thì là cả 1 cố gắng lớn , pải cả 2 người chứ chỉ 1 người cố nâng niu thì ko ăn thua đúng như chị Thủy Lôi nói , có nhiều cái chi phối con người ta lắm, cái gì cũng có thể xảy ra, thậm chí nó toàn đến vào những lúc bất ngờ nhất ! Hãy chuẩn bị tinh thần Nhưng nếu sống mà ko có niềm tin , cứ phó mặc số phận thì cũng đáng sợ , nhưng em sợ tin quá rồi sụp đổ sẽ ko gượng dậy đc mất2 ==> em mâu thuẫn quá !:40: Chị Thủy Lôi ơi , theo chị thì nên thế nào ?
    Có những lúc em cười thật buồn. Sao em không khóc cho lòng nhẹ nhàng hơn ?!

Everything is nothing !?! Avatar của rukawa

Chẳng cần đến việc xa cách, lâu ngày, ở cạnh nhau, cách có mấy bước chân thôi mà không chịu quan tâm đến nhau thì cũng đến hồi kết sớm thôi. Anh yêu em mà anh không ngó đến em thì em cũng bb anh lun, ai mà biết là anh yêu thật hay rởm. Tình yêu đâu phải có rồi là để đấy cho nó tự kiếm ăn, tự lớn. Phải chăm sóc cho nó, dù xa hay gần, lâu hay chóng, dù là tình cảm thật thì cũng đều phải được chứng minh bằng hành động, nếu không, mọi thứ sẽ trở nên vô nghĩa. Không phải vô nghĩa, mà sẽ chẳng có gì, giống như một nút Reset

HUT's Student Avatar của nghiemngocphuong

Quote Nguyên văn bởi rukawa
    Chẳng cần đến việc xa cách, lâu ngày, ở cạnh nhau, cách có mấy bước chân thôi mà không chịu quan tâm đến nhau thì cũng đến hồi kết sớm thôi. Anh yêu em mà anh không ngó đến em thì em cũng bb anh lun, ai mà biết là anh yêu thật hay rởm. Tình yêu đâu phải có rồi là để đấy cho nó tự kiếm ăn, tự lớn. Phải chăm sóc cho nó, dù xa hay gần, lâu hay chóng, dù là tình cảm thật thì cũng đều phải được chứng minh bằng hành động, nếu không, mọi thứ sẽ trở nên vô nghĩa. Không phải vô nghĩa, mà sẽ chẳng có gì, giống như một nút Reset
    Rukawa ! Hay ,đồng ý ! Tình yêu như 1 cái cây nếu ko đc chăm sóc thì nó chậm lớn ==> héo ==> chết sớm thôi , đừng nghĩ có người yêu rồi là có mãi mãi !
    Yêu cũng cần phải học như bao thứ khác , nếu ko niềm vui thì ít mà chỉ toàn những đau khổ là đau khổ thôi !

HUT's Engineer Avatar của girlKTQD

Trước đây, em cứ nghĩ, khoảng cách chẳng quan trọng lắm, cái chính là tình cảm anh và em.Chắc vì anh với em ở nhà cũng ít gặp nhau, ít có cơ hội thì đúng hơn, có quá nhìu lý do để ko gặp nhau.
    Bây giờ, khi mà nỗi nhớ đã xâm chiếm hết cả tim gan em, khi mà em làm việc gì cũng nhớ đến anh, dù rằng nó chưa bao giờ có hình bóng anh ở đây cả, thì em lại thấy, nỗi nhớ đang từ từ bao phủ hết suy nghĩ của em, lúc nào cũng thấy nhớ da diết,anh ơi, giờ này anh ở đâu, anh đang làm gì, có nghe thấy tiếng lòng em đang gọi anh ko, hỡi người xa vắng!!!
    Em tự dưng sợ cái khoảng cách này quá, nó sẽ xoá dần hình ảnh của em trong anh mất, em sợ lắm anh ơi, anh biết chăng???Khoảng cách về cả thời gian và không gian, đến bao giờ em mới lại được trở về bên anh đây???Đến bao giờ???Đến 1 lúc nào đó!!!! 2
    If I had H,R,T; I cound add E,A to have HEART, but i could add U to have HURT
    I accept to have U to get Hurt and refuse E,A to have Heart without U

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Icon13

Quote Nguyên văn bởi girlKTQD
    Trước đây, em cứ nghĩ, khoảng cách chẳng quan trọng lắm, cái chính là tình cảm anh và em.Chắc vì anh với em ở nhà cũng ít gặp nhau, ít có cơ hội thì đúng hơn, có quá nhìu lý do để ko gặp nhau.
    Bây giờ, khi mà nỗi nhớ đã xâm chiếm hết cả tim gan em, khi mà em làm việc gì cũng nhớ đến anh, dù rằng nó chưa bao giờ có hình bóng anh ở đây cả, thì em lại thấy, nỗi nhớ đang từ từ bao phủ hết suy nghĩ của em, lúc nào cũng thấy nhớ da diết,anh ơi, giờ này anh ở đâu, anh đang làm gì, có nghe thấy tiếng lòng em đang gọi anh ko, hỡi người xa vắng!!!
    Em tự dưng sợ cái khoảng cách này quá, nó sẽ xoá dần hình ảnh của em trong anh mất, em sợ lắm anh ơi, anh biết chăng???Khoảng cách về cả thời gian và không gian, đến bao giờ em mới lại được trở về bên anh đây???Đến bao giờ???Đến 1 lúc nào đó!!!! 2
    Đến một lúc nào đó ?
    Giờ thì đã hiểu vì sao chỉ có thời gian mới hiểu được TY ... phải thử thách qua thời gian mới có thể hiểu được ...
    Thế mà mình vừa mới thử xong thì đi tong ... 2 2 2

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

TRong TY đôi khi cần khoảng lặng...khoảng lặng để mỗi người có thể thở 1 chút...đừng yêu nhau quá mà muốn sở hữu nhau...đôi khi phải cho mình/ người yêu những khoảng lặng, khoảng cách để được tự do 1 chút...để hâm nóng lại tcam...
    Và TY cũng ko phải là điều bất biến
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

svBK's Member Avatar của quỷ chung tình

Cần có khoảng lặng, cần có khoảng cách ... nhưng mà nếu khoảng cách quá lớn thì sao? Xa mặt cách lòng? Hay khoảng cách sẽ làm cháy bùng nên ngọn lửa yêu thương? Ngọn lửa tình yêu cứ cháy từ từ sẽ làm cho tình yêu ngày một thêm nồng ấm? Có chắc vậy không?
    Cái khoảng cách đó, nếu không biết dùng sẽ phản tác dụng thì sao? Mình không dám mạo hiểm. Rất tin người yêu mình, nhưng với một khoảng cách quá xa, nhiều khi mình có cảm giác đánh mất cô ấy. Thật tệ. ..

Lạ quá, càng lúc càng rối ren, mệt mỏi ..
    Lên thiên đường mong làm thần chung thủy
    Xuống địa ngục chết làm quỷ chung tình.......... :53:

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề