User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: [HỎI Ý KIẾN] - SEO có phải là ngành các bạn nên chọn?

svBK's Member Avatar của quyen.hong

Mặc định [HỎI Ý KIẾN] - SEO có phải là ngành các bạn nên chọn?

Chào các bạn!
    Mình thấy mục SEo tại diễn đàn có vẻ hơi im hơi lắng tiếng, quá ít bạn sv biết đến.

Vì thế mình mạnh dạn viết bài để hỏi ý kiến các bạn về Việc có nên : định hướng cho các bạn SVBK mới vào trường tìm hiểu nghề SEO không?

Câu hỏi nó chỉ có thế, văn mình cũng ko hay. Theo như mình, svbk k52, - trình độ cao đẳng, khi đang đi học thì thực sự không biết định hướng nghề nghiệp cho tương lai của mình khi ra trường nó như thế nao? làm gì? ở đâu? lương có đủ sống ko?. Sau 3 năm học tại BK thì mình chịu vì mới đầu mình ko có ai để hỏi, thậm chí ko biết diễn đàn này, thậm chí ko biết công việc của mình đang làm hiện tại nó nằm trong nghề IT. Khi mình sắp tốt nghiệp thì mình tập trung vào ngành thiết kế website, sau dần đi làm thì lại thấy thiet ke website chỉ là một ngành nhỏ, cái quan trong hơn là nghề SEO - thu hút người sử dụng intetnet vào website của mình. và kiếm tiền trên mạng,... có rất nhiều điều mới mẻ phía trước. Sau một thời gian tìm hiểu thì mình thấy nghề SEO này giúp ích cho các bạn SV khá nhiều, hơn nữa chỉ cần tìm hiểu 1 chút thì tất cả mọi SV, HS,.. đều có thể làm đc, kiếm thêm ít thu nhập cho họ trong thời gian đi học, hay đơn giản là làm thêm.

Nếu các bạn đồng ý, từ nay mình sẽ viết một danh sách các bài viết để định hướng cho các bạn về nghề SEO, cũng như công việc của 1 SEOer như thế nào?
    Hi vọng sẽ mang đc nghề SEO đến rất rất nhiều các bạn SV.!

Mọi ý kiến các bạn cứ đóng góp tại đây!

yahoo của mình: webmaster_kienanh_vn

Thân!
    Em chuyển qua kinh doanh: thoi trang tre em

2. Tớ cảm ơn quyen.hong đã chia sẻ.

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Mặc định Re: [HỎI Ý KIẾN] - SEO có phải là ngành các bạn nên chọn?

Chào anh, em cũng rất quan tâm đến SEO vì hiện tại em cũng quản lý khá nhiều website. Hy vọng anh sẽ chia sẻ nhiều kinh nghiệm bằng 1 loạt bài về SEO cho em và nhiều bạn mở rộng tầm mắt
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

svBK's Member Avatar của quyen.hong

Mình nghĩ các bạn SV chưa biết nhiều, thế thì mình sẽ tổng hợp các kiến thức lại rồi làm một list hướng dẫn các bạn trong thời gian sớm nhât! dạo này việc cty hơi nhiều

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Quote Nguyên văn bởi quyen.hong Xem bài viết
    Mình nghĩ các bạn SV chưa biết nhiều, thế thì mình sẽ tổng hợp các kiến thức lại rồi làm một list hướng dẫn các bạn trong thời gian sớm nhât! dạo này việc cty hơi nhiều
    Hì, mong chờ anh sẽ sớm đưa ra loạt bài viết để SV bọn em được mở rộng tầm mắt

svBK's Member Avatar của weldtec

Seo hiểu đơn giản là đẩy từ khóa lên top.
    HIện tại seo đang bị đánh đồng với Spam,hiểu theo một nghĩa nào đó thì không sai,nhưng chưa đúng lắm.
    Để seo tốt một trang web hay một từ khóa,thì web bạn phải đủ mạnh,lượng backlink và traffic ổn định.
    Có 2 khái niệm song song là seo Onpage và seo Offpage.
    Seo onpage là website của bạn đã chuẩn seo chưa.Có nhiều cách để kiểm tra web của bạn.Có thể truy cập vào web này http://seositecheckup.com/ để kiểm tra web của bạn.Thiếu cái gì thì mình khắc phục nó .Nếu web bạn đạt từ 80 điểm trở lên là OK rồi.Cái này phải học,vì liên quan đến kiến thức HTML và CSS,script...
    Seo offpage chính là viết bài có nội dung tốt,sau đó tung lên các diễn đàn,mạng xã hội....
    Khi nào rảnh mình sẽ viết chi tiết ,các bạn bổ xung thêm cho anh em cùng học
    Tư vấn www.weldtec.com.vn ! Hotline : 0903 427 200

svBK's Member Avatar của weldtec

Nếu các bạn cần tư vấn trực tiếp thì truy cập web : http://www.weldtec.com.vn
    Mình sẽ tư vấn cho các bạn

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề