User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: Sự cố máy tính

nguyenthanh
    Guest

Sự cố máy tính

Máy tính của mình khi khởi động không vào được màn hình BIOS, hình như là nó liên tục tự khởi động lại vì trước kia có vào được đến đó rồi nó tự khởi động lại, cũng có lần nó cứ "tút tút" liên tục sau đó tự tắt, bật lên không thấy gì phải rút nguồn ra sau đó bật lên lại "tút tút" như cũ, làm vài lần như vậy mới vào được Win. Và bây giờ nó cũng không thèm khởi động nữa, bật lên chả có tín hiệu gì cứ như mình vừa bật máy mặc dù đợi hàng mấy chục phát. Đang chuẩn bị làm đồ án mà thế này thì gay quá. Các cao thủ giúp mình với?
    :a20 :a20 :a20 :a20 :a20 :a20 :a20 :

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

He he,bác xem lại con ram đê !

The end is just the beginning

CNT
    Guest

Nếu có tiếng kêi thì thường là do phần cứng, hiên tượng của bác có lẽ là tại RAM

nguyenthanh
    Guest

Mình đã kiểm tra nhưng không phải là RAM

Keitaro
    Guest

Tiện thể, tui muốn hỏi các bác, vì sao lúc khởi động máy tính của tui kêu rõ to (như tiếng quạt vậy) rồi khi load hết các chương trình startup thì nó mới bắt đầu chạy êm...Nhất là lúc trời lạnh. Hay là nó ...rét

HUT's Student

Quote Nguyên văn bởi nguyenthanh
    Máy tính của mình khi khởi động không vào được màn hình BIOS, hình như là nó liên tục tự khởi động lại vì trước kia có vào được đến đó rồi nó tự khởi động lại, cũng có lần nó cứ "tút tút" liên tục sau đó tự tắt, bật lên không thấy gì phải rút nguồn ra sau đó bật lên lại "tút tút" như cũ, làm vài lần như vậy mới vào được Win. Và bây giờ nó cũng không thèm khởi động nữa, bật lên chả có tín hiệu gì cứ như mình vừa bật máy mặc dù đợi hàng mấy chục phát. Đang chuẩn bị làm đồ án mà thế này thì gay quá. Các cao thủ giúp mình với?
    :a20 :a20 :a20 :a20 :a20 :a20 :a20 :
    Bác thử nhớ xem nó kêu mấy tiếng beep ngắn và dài thế nào. Sau đó tra xem đó là lỗi của phần nào. Đồng thời bác cũng nên kiểm tra nguồn xem thế nào. Nếu nguồn ATX bác nên rút jack chủ ra khỏi main, cắm điện vào dùng que sắt chập hai chân Green và Black lại sau đó dùng đồng hồ để đo. Hy vọng là nguồn bác bị hỏng.

HUT's Student

Quote Nguyên văn bởi Keitaro
    Tiện thể, tui muốn hỏi các bác, vì sao lúc khởi động máy tính của tui kêu rõ to (như tiếng quạt vậy) rồi khi load hết các chương trình startup thì nó mới bắt đầu chạy êm...Nhất là lúc trời lạnh. Hay là nó ...rét
    Chắc là tiếng kêu từ ổ CD.

svBK's Member Avatar của TheHaNoi

Úi giời ơi!!!!!May quá các bác lại đang thảo luận về van đề này.
    con pentium 3 nhà em nó cung co hiên tuợng gần tuơng tự.
    Cam nguon vao !quạt chíp van keu,card man hình vãn chạy,không co tiếng kêu báo gì cả,thế mà nó lại không hiên lên 1 tì gì cho em nhở.Em đã kiểm tra toàn bộ các thiết bị trên nhung no vẫn khong hien len cai gì cả(Kể cả phần CMOS ).Truớc đó em có OC con chip nay len roi thao pin cua con main ra(cho pentium 4 mượn)(Đã tắt nguồn).Em thấy nó có hiên tượng tương tự khi con chíp nha thang bạn em nó cháy.Em nghi là em tiễn con pentium3 này roi.Các bác nao biet chỉ ro tuong tan cho em biet đẻ em sửa nó cái chứ bây giờ mà đem đi sửa thi em tec..................Các bác giúp em nhé!!!!!!!!!

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Xem bo nho BIOS cua chu co bi sao khong. Cai nay ma hong thi mang ra tho no nap lai CMOS cho.

CNT
    Guest

Xin hỏi VGA cardcủa bác là on board hay rời? Đôi khi không lên hình là do share không đủ

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề