User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: một ngày một mình

RAN MORI
    Guest

một ngày một mình

Đang lang thang trên con đường quen thuộc, tôi bỗng nghe bài hát quen thuộc của Phương Thảo- Ngọc Lễ:"Sáng nay cà phê một mình...". Tôi chợt thở dài. Quá khứ chợt hiện về.... Tôi cũng đã từng không một mình nhưng mọi chuyện đã thay đổi chỉ trong 2 ngày. Hai ngày ngắn ngủi đủ để tôi hiểu mình cần gì. Tôi đã chia tay người yêu của mình vì biết tình yêu của mình đã chết từ lúc nào. Cuộc sống gượng ép, cố gắng làm sống tình yêu ấy, nhưng càng cố càng chẳng yêu nữa. Hai ngày đi dã ngoại với bạn bè , thời gian không dài nhưng đủ để tôi nhìn lại bản thân mình và tình cảm của mình. Trở về, khuôn mặt cau có không hài lòng của người đó làm tôi quyết định... chia tay. Mọi người bảo tôi thay đổi, tôi có người khác nên tôi đòi chia tay. Đúng nhưng chỉ một nửa thôi. Tôi đã thay đổi nhưng không phải vì người khác mà vì chính bản thân mình. Tôi biết khi yêu sẽ không còn tự do nhưng không phải thời gian của tôi dành toàn bộ cho người yêu của mình. Tôi không thể để thời gian của mình trôi đi vô nghĩa như thế. Tôi còn muốn làm rất nhiều việc...
    Vậy là tôi đã chia tay.... Hôm nay mọi chuyện với tôi đều có thể nói là tốt đẹp. Tôi được làm chủ cuộc sống của mình. Có thể một ngày tôi sẽ không phải " cà phê một mình nữa" nhưng khi đó tôi sẽ khác. Tôi sẽ vẫn là mình, và nếu ai có thể chấp nhận được điều đó... Tôi sẽ lại yêu.

What am I doing??? Avatar của Xuan Nguyet

Vậy là bạn dũng cảm hơn tôi rồi. Tôi không có đủ can đảm để nhìn lại những gì mình đã làm. Tôi biết người đó rất yêu tôi, tôi cũng biết tôi yêu người đó, vậy tại sao không bao giờ tôi có thể nói về chuyện tương lai?
    Khi sống trong tình yêu của người khác, khó mà có thể biết được chính xác mình đang nghĩ gì nữa.
    Dù sao cũng chúc cho bạn "alone but not lonely" và sớm tìm lại được tình yêu của mình
    Xuân Nguyệt - bỏ Xuân để lấy Nguyệt
    hay . . . . . . . chọn Nguyệt mà quên Xuân

Độc Thân Bang Hội Avatar của nguoiyeudau

Nhưng chúng ta hãy yêu và tạo ra không khí vui vẻ không chỉ người mình yêu đôi lúc cũng cần có một không gian riêng cho anh ấy chẳng hạn và chúng ta cũng vậy thôi . Đôi lúc thích ngồi một mình, thích lang thang một mình , và làm việc gì tự mình có thể làm . Có thể ta cô đơn trong chính tình yêu của chúng ta chăng , và khi yêu đôi khi ta không còn nhiều thời gian dành cho bạn bè mình. Nhiều khi chia tay nhưng thực sự là mình không yêu người đó hay mệt mỏi với tình yêu của mình , nhưng cả hai đều yêu nhau thì anh ấy chắc sẽ hiểu được bạn đôi lúc cần không gian riêng tư của riêng mình,và anh ấy cũng vậy .Để suy nghĩ về mọi cái , làm những công việc mình thích , còn mình ,mình sợ ai yêu mình người đó sẽ khổ bởi mình luôn phải đi nhiều không có thời gian giành cho người mình yêu ,sợ sự lụa chọn của mình có thật chắc chắn không? Và người đó có thật lòng yêu mình không? Hơn nữa mình thích sự tự do trong mọi việc nên chắc chưa có thể có thời gian giành cho tình yêu được.

Độc Thân Bang Hội Avatar của bambou

HIC. Đúng một năm lẻ 1 ngày trước tui cũng chia tay người yêu nè. Nhưng trong cuộc sống người ta phải biết nhìn về tương lai. Tôi cũng phải mất một thời gian không phải là ngắn để nghĩ về qk của mình. Nhưng hiện tại và tương lai bao giờ cũng quan trọng.
    Chúc bạn sớm tìm lại mình và sẽ tìm được người iu mình
    Làm hết sức, chơi hết mình ...

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

nhớ dai thế bambou, còn đếm ngày nữa cơ đấy
    hehehe
    "cố quên là còn nhớ", cũng đừng tự gượng ép mình cố phải quên vì làm thế cũng vô vị mà thôi, cứ chấp nhận thực tại
    đôi khi cũng có những khoảng thời gian như là 1 nốt lặng, yên tĩnh cho ta nhìn lại chính mình, chính tình cảm của mình và tương lai của chúng ta....
    nếu chính mình quyết định và tin là nó đúng thì cứ làm như thế, đừng lăn tăn, sau này khỏi hối hận,...hehehe
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

He he,mọi người nói hay thật !
    Hãy sống như những gì mình muốn !

The end is just the beginning

svBK's Member Avatar của eungene0203

đúng rùi sống là nhìn về tương lai chứ nhìn về wa' khứ làm gì , cái gì we^n đc thì nên we^n đi , sống như thế em thấy nhẹ nhàng hơn , lắm lúc lo nghĩ nhìu wa' đau đầu bế tắc lắm !

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Tôi có đọc 1 câu chuyện :"Quà tặng diệu kỳ" truyện rất ý nghĩa , tuy nó ko nói về chủ đề tình yêu nhưng nó dạy cho người ta cách sống, cách suy nghĩ về quá khứ , hiện tại và tương lai,con người ta phải biết trân trọng những gì trong quá khứ , ko thể hoàn toàn quên nó đi đc, vì bạn vẫn còn những kỷ niệm đẹp về tình yêu trong quá khứ để mà trân trọng , làm sao mà có thể quên đi đc những giây phút ấy , nhưng trên hết để có thể đi lên, con người ta phải đối mặt với thực tại, hãy sống hết mìhn cho những gì đang diễn ra, và coi đó là món quà ai đó tặng cho bạn , bởi khi bạn nhìn mọi vật xung quanh bằng con mắt lạc quan , bạn sẽ thấy cuộc sống thật thú vị và tràn đầy những điều cần làm,bởi lẽ nhìn lại quá khứ cũng chỉ là những cái đã qua mà mình cũng chỉ có thể nghĩ đến nó và đôi khi rút kinh nghiệm từ nó mà thôi, nhưng về với thực tại thì bạn có thể thay đổi cuộc sống của mìhn , cho giây phút này và cho cả tương lai nữa
    (hình như lạc đề :a12 :a12 :a11 m21`)
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

nuhongthumay
    Guest

tình yêu trong quá khứ luôn đẹp vì nó được bao phủ bởi sự lung linh của thời gian và sự tiếc nuối, càng theo đuổi cái đã mất càng thấy đau khổ

RAN MORI
    Guest

hagucnhanh-tieudietgon

Có ai đó đã nói với Ran rằng" Quá khứ là cái đã qua, hiện tại và tương lai với là điều quan trọng". Ran cũng tin như thế. Hãy sống là chính mình, làm những gì mình thích và... trên môi luôn :a15
    Cuộc sống bây giờ với Ran hết sức vui vẻ và thoải mái. không còn cảm giác thiếu tự do nữa. Ran rất vui vì quyết định đúng đắn của mình.Mặc dù thỉnh thoảng vẫn bị làm phiền một chút.Nhưng không sao :a12 mọi chuyện đều có thể giải quyết chỉ cần quyết tâm :a65

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề