User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: yêu nhau và hiểu nhau

nhoccondilonton
    Guest

yêu nhau và hiểu nhau

Yêu nhau mà không hiểu được nhau thì ... có nên yêu nhau không ?
    Em nghĩ không nên lo lắng quá về điều này ,mặc dù nhu cầu hiểu nhau trong tình yêu là không thể thiếu .Nếu yêu nhau mà hiểu rõ nhau như lòng bàn tay thì đã không có nhiều bi kịch ...... và chẳng lẽ ta lại không hiểu gì về người ta yêu .....phải hiểu gì thì mới yêu và gọi là yêu chứ .
    Em yêu !Anh yêu em .Thật đơn giản ,em cũng biết anh luôn nghĩ mọi việc rất đơn giản mà ,dù anh chưa hiểu em rõ ràng như anh muốn .Nhưng đừng nghĩ nhiều em ạ .Vì anh yêu em .Anh không biết cách diễn tả suy nghĩ của mình nhưng anh lại tin là em hiểu .Anh vui lắm khi biết em đã và đang hiểu anh .Còn anh ,anh không giỏi giang gì ,em cũng biết ,anh chi biết làm những gì tốt đẹp cho em .Em đừng suy nghĩ gì nhiều .Sai lầm mà em cho là lớn nhất đời em ,anh hiểu ..... hiện tại và tương lai của em mới là điều anh quan tâm ,quan tâm và quan tâm :a13 .

matnathuytinh
    Guest

tình mãi xanh

Trong tình yêu, hiểu nhau là điều quan trọng nhất. Anh luôn bảo em rằng: Yêu anh tức là chấp nhận tính cách của anh, sở thích của anh. Anh yêu ạ! Em không phải là thánh nữ, cũng không phải là một nữ thần hộ mệnh của anh. Em đến với anh chỉ có tình yêu của em thôi, Em không bao giờ nghĩ rằng trong tình yêu chỉ cần hai người yêu nhau là đủ, điều đó thật phù phiếm. Còn rất nhiều yếu tố mới tạo nên một tình yêu.
    Anh luôn miệng bảo anh chẳng có gì để cho ai yêu,thế mà em lại yêu anh. Vậy là sao nhỉ? Chẳng lẽ em có vấn đề? Còn lâu nhé! Em nói cho anh biết em rất ghét nghe anh nói như thế. Nó cứ thiếu tự tin thế nào ấy.Anh hãy là chính anh- em chỉ cần thế thôi.
    Đừng sống khác đi con người thật của mình, hãy lắng nghe trái tim mình nói, anh sẽ hiểu em yêu anh như thế nào.
    Em đang cố gắng để có thể hiểu được những suy nghĩ bất bình thường của anh.Cảm ơn anh nhiều, cảm ơn tình yêu của anh. :a66 m38`
    :a67 anh đừng lo lắng quá anh nhé! Hãy chia sẻ cho em những điều mà làm anh suy nghĩ.

Nắng Avatar của Tũn

Quote Nguyên văn bởi mattroi83
    Thuc su anh khong hieu sao minh lai nhut nhat trong chuyen tinh yeu den vay .Lau nay moi nguoi deu bao anh la manh me nhung anh cam thay minh ko phai la nhu vay .Khong co em anh muon noi that nhieu nhung khi gap em roi thi lai khong noi duoc gi ca .That la chan phai khng em.Tu lau nay anh van di tim ly do cho cau hoi 'ai sao minh lai nhu vay?' nhung van ko tim duoc .Da co luc anh camthat that vong doi voi chinh minh.that la te phai khong em ?
    anh xin loi em vi tat ca .Mong em hay hieu cho anh du khong noi yeu em ,nhungtu lau anh da yeu em rat nhieu chai tim anh da thuoc ve em tu khi nao anh cung khong biet nua .em co nho bai tho cua bukin khong ?".........cau mong em duoc nguoi tinh nhu toi da yeu
    em... anh cam on tat ca nhung gi em da lam cho anh .anh mong rang chung ta se mai cung chung di tren mat con duong .o noi do chi co anh va em , cung voi mot tinh yeu vinh hang . yeu em mai mai
    bác này vừa type không dấu lại viết sai "nỗi" chính tả nữa,dịch mãi mới hiểu
    "chái tim" với cả bài thơ của" bukin" :a12 .
    Bác thử một lần vượt qua sự nhút nhát của mình xem, cả 1 tình yêu đẹp đang chờ bác phía trước, sao không liều mạng 1 phen xem, biết đâu bạn gì kia cũng đang chờ bác thì sao? Việc đầu tiên bác hãy gửi link này đến bạn gái đó :a15
    Dũng cảm yêu thương, dũng cảm chia sẻ, cho dù có thể nhận được kq không như mong đợi, nhưng bác đã chiến thắng được chính mình.
    Hình như mình có đọc được 1 câu ở đâu đó" đau khổ khi người mình yêu không yêu mình, nhưng còn đau khổ hơn nếu ta yêu mà không dám chứng tỏ tình yêu của mình" :a62
    good luck :a66
    Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm ai cả.

mattroi83
    Guest

cảm ơn bạn đã cho tôi lời khuyên nha.nhưng có lẽ tôi là người không đủ can đảm để làm việc ấy .tôi nghĩ rằng khi cả hai yêu nhau thì phải hiểu về nhau chứ không nhất thiết phải nói ra .khi ấy cả hai đều hướng tới một ước mơ tươi đẹp . :a08
    vả lại tôi cũng không muốn là người ngộ nhận ,hay nói đúng hơn la người không chịu sự thất bại ,đôi khi lại quá tự trọng .Tôi sợ cảm giác khi bi ngươi ấy nói từ "không" .có lẽ điều này thât khó hiểu nhưng đấy là con người của tôi .vì thế đôi khi có người cho tôi la khó tính nhưng tôi nghĩ khó thì mới cần người hiểu mình .như thế mới gọi là yêu chứ.Nhưng để tôi làm theo bạn xem sao ,biêt dâu lại thanh công .Cảm ơn bạn nha . :a66 :a40 :a27
    Lần sửa cuối bởi mattroi83; 12-12-2004 lúc 11:38 AM

Độc Thân Bang Hội Avatar của nguoiyeudau

Mình có một cô bạn gái thân , bọn mình xa nhau cũng khá lâu, khi gặp lại thì cô ấy đang có chuyện buồn . Mình thật bất ngờ với tình yêu của cô ấy, cô ấy yêu một người mà đến lúc tình yêu chuận bị tan vỡ mà không hiểu gì về anh ấy, đến lúc người yêu côấy tìm đến mình mình mới biết thực hư của câu chuyện. Hóa ra trong thời gian yêu nhau, anh ấy rất quan tâm đến cô ấy , nhưng ngược lại cô ấy quá vô tâm. Mình cũng không chấp nhận được kiểu sống của cô ấy không quan tâm gì đến người yêu mình gì cả, nên khi chia tay cô ấy không hiểu sao người yêu mình lại bỏ mình . Đó cũng là bài học cho cô bạn của tôi và tôi cũng cần phải rút kinh nghiệm.

matnathuytinh
    Guest

trái tim không ngủ yên

Anh thân yêu!
    Cuối cùng em cũng đã nhận ra một điều mà lâu nay em cố tình không nhận nó. Em đã không muốn thừa nhận tình cảm của mình.Dù nhận lời yêu anh nhưng trong lòng em luôn mâu thuẫn, giằng co. Em sợ rằng mình sẽ làm anh bị tổn thương- đó là điều em không bao giờ muốn nó xảy ra- không bao giờ.
    Anh có biết gặp anh, em đã rất muốn được chạy lại và được yên ổn trong vòng tay của anh nhưng em không dám. Em không muốn anh coi thường em, em không muốn anh nghĩ rằng em là đứa con gái dễ dãi. Em đã rất sợ điều đó anh ạ! Em không thể làm gì khác được ngoài việc nhìn anh. Em nhớ anh lắm.
    Thế là chúng mình đã yêu nhau được một tháng rồi anh nhỉ? Em cảm thấy như thời gian lâu lắm rồi. Trong suốt thời gian đó anh luôn ở bên em những lúc buồn cũng như lúc vui.Em rất tiếc vì ngày kỉ niệm một tháng yêu nhau mà em lại không thể ở bên anh. Em xin lỗi nhé!

RAN MORI
    Guest

Yêu nhau thì phải hiểu nhau ư???
    Ai nói thế? Đến vợ chồng sông vời nhau cả đời con chẳng hiểu nhau nữa là hai người dưng nước lã. Tình yêu chỉ là sự cảm nhận đồng điệu giữa hai con người thôi.Tất nhiên Ran không phủ nhận phải biết về nhau thì mới yêu được chứ. Còn muốn thực sự hiểu nhau thì phải có thời gian rất lâu. Có những người yêu nhau rất lâu thế mà đến lúc chia tay nhìn lại thì cảm thấy mình chẳng hiểu gì về người yêu của mình cả.
    Tại sao lại thế? Có rất nhiều lí do để giải thích cho việc đó.Nhưng nói chung đã yêu nhau thì hãy cố gắng tìm hiểu về nhau. Để tránh mọi chuyện hiieur lầm đáng tiếc.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề