User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Chặn email từ facebook triệt để

Độc Thân Bang Hội Avatar của hienhyn

Mặc định Chặn email từ facebook triệt để

Nhiều bạn khi đăng kí tài khoản facebook đã lấy địa chỉ email chính của mình(tức là dùng thường xuyên cho công việc và học tập) và hậu quả là sau một thời gian, một lương thư khổng lồ từ face ồ ạt đổ đến hộp thư của bạn. Làm sao để tránh rắc rồi này? Chả lẽ lại tạo một tài khoản email mới? Cái này thực sự không hay tí nào, nhất là khi bạn đã cho địa chỉ email của mình cho những việc quan trọng.
    Mình cũng đã từng rơi vào trường hợp này, và đã thực hiện theo một số hướng dẫn trên mạng như bỏ hết các dấu tích trong mục nhận thông báo từ face, nhưng không hề hiệu quả, mail vẫn "ngợp"! Có lẽ nhiều bạn đang gặp rắc rối này, mà trên mạng thì hướng dẫn không rõ lắm, nên mình viết bài này hi vọng giúp được mọi người (ai biết rồi thì đừng cười nhé )
    1. Đối với yahoo
    Vào mục Options (tùy chọn) ở góc trên bên trái của giao diện hộp thư --->mail option
    Ấn vào hình để xem hình to hơn

Tên:	yahoo1.jpg
Xem:	12
KT :	25,4 KB
ID :	2850
    Vào mục Block Addresses

Tên:	yahoo2.jpg
Xem:	10
KT :	38,3 KB
ID :	2851
    điền địa chỉ email vào mục Add an address --->ấn dấu + ở ngay bên cạnh để lưu.
    Lưu ý: bạn vào email nhận được từ face, ngay ở đầu có from(địa chỉ), ấn vào dấu + bên cạnh để biết địa chỉ email nhận được từ face nhé, sau đó chỉ việc copy và paste vào mục Add an address ở trên nhé.
    Nếu bạn không muốn fb gửi vào hộp thư đến thì tạo một bộ lọc (cách này sẽ giúp bạn nhận được những thông báo từ fb mà không lo bị xóa tự động):
    Chọn fitter-->nhấn add-->điền tên bộ lọc vào ô fitter name (tùy ý)-->copy địa chỉ email cần lọc theo hướng dẫn ở trên rồi dán vào sender -->save.

Tên:	y1.jpg
Xem:	5
KT :	37,5 KB
ID :	3137
    2. Đối với gmail
    Vào cài đặt (hình bánh xe) ở góc trên bên phải --->chọn cài đặt

Tên:	gmail.jpg
Xem:	8
KT :	27,7 KB
ID :	2847
    Chọn thẻ bộ lọc

Tên:	gmail1.jpg
Xem:	8
KT :	45,0 KB
ID :	2848
    Chọn tạo bộ lọc mới
    điền địa chỉ email vào mục từ---> chọn tạo bộ lọc với tìm kiếm này--->tích mục Xóa cuộc hội thoại--->tạo bộ lọc

Tên:	gmail2.jpg
Xem:	10
KT :	47,5 KB
ID :	2849Bây giờ thì yên tâm, bạn sẽ không bị quấy rầy nữa. Áp dụng cho mọi địa chỉ mail chứ không riêng gì facebook đâu nhé
    Lần sửa cuối bởi hienhyn; 11-07-2012 lúc 09:38 PM
    Yên Thành là mẹ là cha
    Đói cơm rách áo thì ra Yên Thành

2. Tớ cảm ơn hienhyn đã chia sẻ.

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Mặc định Re: Chặn email từ facebook triệt để

Em ơi làm thế này hơi bị nguy hiểm đấy , vì đôi khi có những email quan trọng từ facebook gửi về sẽ bị tống vào thúng rác --> nếu để lâu ngày hệ thống sẽ tự khóa và sẽ không thể khôi phục.

Về đám email của facebook thì có thể giải quyết đơn giản hơn nhiều bằng cách vào phần Settings tài khoản facebook untick mấy cái mục gửi mail là được .
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

Quote Nguyên văn bởi 1973 Xem bài viết
    Em ơi làm thế này hơi bị nguy hiểm đấy , vì đôi khi có những email quan trọng từ facebook gửi về sẽ bị tống vào thúng rác --> nếu để lâu ngày hệ thống sẽ tự khóa và sẽ không thể khôi phục.

Về đám email của facebook thì có thể giải quyết đơn giản hơn nhiều bằng cách vào phần Settings tài khoản facebook untick mấy cái mục gửi mail là được .
    Anh ví dụ một vài cái quan trọng được không? Vì em đã từng làm tương tự nhưng email vẫn ngập cả hộp thư đến!

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Quote Nguyên văn bởi hienhyn Xem bài viết
    Anh ví dụ một vài cái quan trọng được không? Vì em đã từng làm tương tự nhưng email vẫn ngập cả hộp thư đến!
    Ví dụ em quên mật khẩu và muốn khôi phục lại mật khẩu qua email, khi đó nó gửi email về và em sẽ...chẳng thấy email đâu. Hoặc là có thằng nào đó ăn trộm fb của em, khi đổi pass thì sẽ có email gửi về thông báo cho em nhưng em sẽ chẳng biết gì cả vì email của em đã bị quăng vào sọt rác.

Anh ko hiểu em làm tương tự là làm thế nào, bản thân anh đã cài đặt và những email thông báo notifications của fb đã không còn, thay vào đó thì thỉnh thoảng mới có các email quan trọng kiểu như kể trên hoặc các email thông báo về những chính sách họ thay đổi.

Ngoài việc chặn ra thì có 1 cách cũng hiệu quả không kém đó là tạo bộ lọc để tống hết các email từ facebook vào 1 thư mục riêng (chứ ko phải sọt rác), như vậy các email này được phân loại riêng và nó sẽ giúp các email khác không bị lẫn vào.

Quote Nguyên văn bởi 1973 Xem bài viết
    Ví dụ em quên mật khẩu và muốn khôi phục lại mật khẩu qua email, khi đó nó gửi email về và em sẽ...chẳng thấy email đâu. Hoặc là có thằng nào đó ăn trộm fb của em, khi đổi pass thì sẽ có email gửi về thông báo cho em nhưng em sẽ chẳng biết gì cả vì email của em đã bị quăng vào sọt rác.

Anh ko hiểu em làm tương tự là làm thế nào, bản thân anh đã cài đặt và những email thông báo notifications của fb đã không còn, thay vào đó thì thỉnh thoảng mới có các email quan trọng kiểu như kể trên hoặc các email thông báo về những chính sách họ thay đổi.

Ngoài việc chặn ra thì có 1 cách cũng hiệu quả không kém đó là tạo bộ lọc để tống hết các email từ facebook vào 1 thư mục riêng (chứ ko phải sọt rác), như vậy các email này được phân loại riêng và nó sẽ giúp các email khác không bị lẫn vào.
    Thực sự là em đã thử rồi anh ạ, vào Settings---> account setting--->notifications và bỏ chọn tất cả các ô thông báo ở tất cả các mục, nhưng vẫn thế, tối qua thử cho ra khỏi danh sách chặn thì lập tức hôm nay đã có mấy chục email từ facbook gửi về!!! Bó tay!!!
    Cho nên chỉ còn cách đó thôi, cho vào mục khác, nhưng yahoo thì còn được vì lưu trữ vô hạn, chứ gmail dù 7Gb lớn nhưng vẫn là có hạn mà!

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề