User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Sự giận nhau trong tình bạn !!!

caogia
    Guest

Sự giận nhau trong tình bạn !!!

Không hiểu tại sao tôi và L lại giận nhau .Chuyện là thế này ,hôm đó lúc 9h tối ,sau khi đi sinh nhật thằng bạn cùng N thì tôi ghé qua nhà L đưa L mấy bức ảnh và bảo ngày mai đi làm .Nhưng khi gọi ,L đã thưa nhưng giọng bực dọc vô cùng ,sau đó tôi chờ 15 phút ,không có ai ra mở cửa.Và tôi tiếp tục bấm chuông ,nhưng em của L lại ra bảo là L không có nhà .Tôi biết L ở trên nhà.Không hiểu vì lý do gì L lại tránh mặt tôi nữa mặc dù trước đó tôi và L không gặp nhau nên chẳng có lý do nào cả .Và L cũng không phải người hay tức giận ,l thoải mái và chúng tôi chưa bao giờ cãi nhau 1 lần nào<có 1 lần L nói tôi nhưng tôi không nghe nên giận thôi>.Lúc về ,tôi ghé qua nhà 1 người bạn ,và bảo người ấy gọi cho L .L nghe điện và nói rằng đang ở nhà xem phim .Tôi rất bực mình và đã về nhắn tin cho L rằng :"Tại sao lại như vậy ,nếu L tránh mặt tôi thì thôi ,cắt luôn tình nghĩa giữa 2 đứa đi ...Nếu tôi có làm gì sai thì tôi xin lỗi nhưng tôi không hiểu lý do tại sao L lại tránh mặt tôi ".Mấy hôm sau tôi viết cho L 1 bức thư email .Nhưng không thấy hồi âm .Mặc dù trong lòng tôi day dứt vô cùng và không hiểu lý do tại sao người mà tôi yêu quý ,người bạn thân nhất của tôi lại như vậy .Nếu tức giận tôi thfi có thể xuống mắng cho tôi 1 trận mà .Các bạn ơi,hãy cho tôi 1 lời khuyên ,đã ai bị vào trường hợp này chưa ??

Nắng Avatar của Tũn

Cố gắng kiên nhẫn để đọc hết (khổ, lên mạng có mỗi tý là out luôn). Nhưng không hỉu gì mấy?
    L ở đây là boy hay girl nhỉ ? Nếu L là con trai thì..., có nghĩa là....heheh.Nhưng nghe có vẻ là 1 girl.
    Trước tiên suy nghĩ xem em đã làm gì "thất đức" vào lúc trước không? đôi khi những hành động hay lời nói vô tình, nhưng mà đứa bạn nó không hỉu,~~~> hiểu lầm~~> giận.
    Có nhiều cách lắm, nói thẳng chẳng hạn, nhưng nhẹ nhàng thôi, không phải như em nói là "cắt đứt tình nghĩa gì đó" , nghe hầm hố thế , hỏi nó xem có chuyện gì, biết đâu đang có tâm trạng gì nên muốn trút ...hận vào bạn thân của mình thì seo.
    bạn bè đôi khi giận nhau cũng bình thường thôi mà, đừng căng thẳng quá :a15
    Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm ai cả.

Độc Thân Bang Hội Avatar của jang_dong_lanh

nếu mà chẳng có 1 lý do rì dẫn đến việc giận nhau thì L kia thật vô lý. Nhưng theo tui nghĩ là xem xem mình đã cư xử rì sai trong hành động,lời nói của mình. Biết đâu hôm sn đó người bạn sn, bạn đã nói rì liên quan nên khi bít đc . Người ta thường nói ko có lửa thì làm sao có khói
    hãy tìm hỉu rùi mới đi đến kết luận
    chuyện của bạn chưa đến mức độ :"cắt đứt tình nghĩa đâu" bởi sẽ còn nhìu chuyện hơn thế nữa xảy ra bạn à
    MY BLOG[/SIZE]

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Con người thường hay như vậy! Có tiếc có nuối có buồn có sầu thì vẫn là vậy! Bực nhất là mình không thể biết được lý do! Này tớ nói thật với câu nhé! Nếu mà găng quá thì bỏ xừ luôn! Bạn bè cái kiểu đó thì tớ chẳng bao giờ thiết cả! Nếu cứ thử so sánh giữa 1 người bạn và một kẻ xa lạ thì xem nó giống với cái nào hơn! Hềy! Bực hết cả mình, bạn bè đau đầu hơn cả tình yêu!

green85
    Guest

Theo tớ sự giận nhau trong tình bạn là chuyện thường ngày ở huyện . Nó sẽ ko ảnh hưởng gì mà ngược lại còn giúp hai người bạn hiểu rõ hơn về nhau nếu họ là 2 người bạn thực sự .

HUT's Engineer Avatar của GRYFFINDOR

Dù là con gái hay con trai, thì hãy chặn trước của nhà nó vào sáng sớm, đợi nó ra khỏi nhà rồi phi đến tát cho nó vài phát. Sau khi quại nhau rồi sẽ cố khối cái để nói đấy. Hờ, cứ thử đi nhé !!!
    No fear
    It's Hard to keep an Open Heart !!!

RAN MORI
    Guest

hagucnhanh-tieudietgon

Quote Nguyên văn bởi GRYFFINDOR
    Dù là con gái hay con trai, thì hãy chặn trước của nhà nó vào sáng sớm, đợi nó ra khỏi nhà rồi phi đến tát cho nó vài phát. Sau khi quại nhau rồi sẽ cố khối cái để nói đấy. Hờ, cứ thử đi nhé !!!
    Dã man quá, không cần phải mạnh tay thế đâu. Cứ đợi một thời gian nữa đi. Nếu như L vẫn ko nói gì thì bạn tự hiểu mình phải làm gì mà. Ran ko nghĩ rằng nếu đã là bạn thật sự thì lại đối sử với nhau như thế. Tình bạn của bạn như thế nào thì Ran ko biết nhưng nếu như thế thìL hơi quá đáng đấy. Chỉ có bạn với có thể giải quyết mà thôi. Chúc hai bạn sớm vui vẻ lại. :a62

Love!

Giận nhau trong tình bạn? điều tất lẽ dĩ ngẫu và xảy ra ở mọi quan hệ tình cảm bạn bè .Nhưng làm sao để giận nhau để hiểu nhau hơn chứ đừng giận nhau để đẩy nhau xa đi thì thật đáng buồn . Tốt nhất là khi giận nhau thì mỗi người hãy nhịn 1 chút , hãy dẹp 1 chút tự ái hão đi 1 chút và đừng có để bụng thì tôi chắc rằng điều đó sẽ chẳng là vấn đề gì to lớn cả .
    Như tôi và bạn tôi , có lúc giận nhau nghê gớm . Tức ko chịu được , Nhưng ngồi nghĩ 1 lúc rồi tự nhiên hết giận lúc nào không biết , là tìm nhau ngay , ko gặp nhau lại cảm thấy nhớ nhớ ...

HUT's Student Avatar của be_iu

Công thức của tình bạn :"Một muỗng của sự chia sẻ, hai muỗng của sự quan tâm, một muỗng cho sự tha thứ, trộn tất cả những thứ này lại với nhau ... sẽ tạo nên những người bạn mãi mãi ". :a16
    Vì sao Anh lại nỡ gian dối tim Em hỡi người ?
    Kề vai Em mà tim Anh khắc ghi bóng hình ai
    Vì sao Anh lại muốn chọn cả hai con đường
    Lệ chan hoen bờ mi thì thôi ta đành chia tay vì yêu Anh
    Em sẽ là người ra đi....

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề