User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: Nhật kí girl Bk năm nhất: 20-10, 8-3 và BK

Điều hành viên Avatar của hoa_co_may

Mặc định Nhật kí girl Bk năm nhất: 20-10, 8-3 và BK

20-10 và 8-3, Bk...
    Dù 2 ngày đó đã qua lâu rồi nhưng nó vẫn còn đọng lại trong lòng nó những nỗi xuyến xao thật nhẹ...
    Tối 20-10, chị gái nhắn tin hỏi thăm: "20-10 đặc biệt chứ cô út?", ừ, 20-10 của tân sinh viên và 1 lớp chỉ có 2 bạn nữ mà, nó thở dài ngao ngán và reply :" Không khác cấp 3, vẫn... phát hoa tập thể! " Nói phát hoa tập thể cũng không đúng, vì chỉ có 2 bó thôi...nhưng mà cái kiểu tặng hoa thì không duyệt được-1 cậu bạn vác 2 bó hoa, chìa trước mặt 2 đứa rồi nói vẻn vẹn : 20-10 vui vẻ!, thế đấy, còn tệ hơn bọn con trai cùng lớp cấp 3 vì trước đấy chúng nó còn có vài tiết mục văn nghệ "tự nguyện... trên tinh thần bắt buộc". Kết thúc ngày 20-10 với đống bt Lý, đang loay hoay với mấy cái momen quán tính thì điện thoại kêu inh ỏi, cái số lạ hoắc ( đang bực mình vì bài tập làm mãi ko ra), nó tua cái điệp khúc quen thuộc: "Alo, dạ ai đấy ạ? " bằng cái giọng hết sức..kiềm chế, đầu dây bên kia nói rất nhẹ : "bạn có phải là A, ở lớp X? ", nó đáp đúng vậy, vẫn với giọng nói nhẹ nhàng ấy, cậu bạn tiếp :"hôm nay nhân dịp 20-10 thay mặt cho 32 bạn nam còn lại, trân trọng gửi đến bạn bài hát :" Nồng nàn Hà Nội...", rồi tiếng nhac và tiếng hát cất lên, nó không còn nhớ đươc lúc ấy nó cảm thấy thế nào nữa, nó im lặng và nghẹn ngào...Bài hát làm ấm lòng nó những ngày tháng đầu sống nơi đất khách...Nó hấp tấp cảm ơn và mỉm cười...Có một cơn gió nhẹ thoảng qua...
    6-3. cả lớp rủ nhau đi Sóc Sơn, đi vào ngày nào không đi lại đi đúng vào cái hôm trời mưa bụi bụi, một nỗi kinh hoàng cho 1 đứa say xe như nó khi được bọn bạn thông báo sẽ phải ngồi xe bus hơn 2h đồng hồ, nó tính chuyện trốn nhưng nhìn mặt cậu bí thư( chủ trì vụ này) nghiêm trọng quá nên đành ngâm ngùi mà đồng ý. Leo núi, mệt khủng khiếp, cái chân nó như muốn rụng ngay ra, 2 đứa con gái lúc nào cũng đi cuối đoàn, may mà có T và Th đi cùng chứ không chắc nó đã chọn kế thứ 36 trong binh pháp là " chuồn " rồi, hix, cái ba lô của nó nhẹ tọp mà cậu bạn đi cùng cứ hỏi hoài có mệt không để cậu ta xách giúp (lần đầu tiên nó thấy con trai Bk cũng xuất hiện 2 từ "ga lăng" trong từ điển)...Lên đến đỉnh núi, tụi nó qua chỗ nghỉ chân ngồi ăn trưa (hơn 1 h rồi), sương mờ dày đặc, nhưng mà cảnh cũng đẹp, nó tưởng tượng dưới lớp sương mù kia là...biển (để cho giống Hải Phòng-quê nó, cho đỡ nhớ nhà ý mà). Ăn uống xong, nó tròn mắt ngạc nhiên khi bọn con trai đứng xếp hàng, bí thư đứng đầu, tuyên bố lí do: để chào mừng ngày 8-3!
    Nó ngạc nhiên mắt chữ A, miệng chữ O, khi lần lượt bon con trai đứng hát, giọng thì không quá đặc sắc nhưng cũng đủ khiến...mấy du khách đi qua phải ghé thăm...Nó thấy cái lạnh của những làn sương như tan biến, tim đập những nhịp rất nhẹ nhàng, kết thúc đó là phần đáp lễ của nó và cô bạn cùng 2 món quà nhỏ xinh xắn...
    Dư âm của chuyến đi là cái chân đau ê ẩm và nó phải nằm yên cả ngày hôm sau nhưng nó vẫn mỉm cười sung sướng...
    Nó chưa bao giờ có ý định so sánh giữa tình yêu và tình bạn nhưng quả thực nó đã rất hạnh phúc và dường như ban bè luôn mang đến hạnh phúc chứ không giống như người yêu, nhiều khi có cả những khổ đau...các bạn cùng lớp đại học, quen nhau chưa bao lâu và có kẽ sang năm cũng sẽ chẳng còn học chung nữa, nhưng đó sẽ mãi là những kí ức của một miền hạnh phúc...những năm tháng mà cả cuộc đời này nó cũng sẽ không thể nào quên...

2. Có 5 thành viên cảm ơn bài viết của hoa_co_may có chất lượng:

Điều hành viên Avatar của bitter_candy

Mặc định Re: Nhật kí girl Bk năm nhất: 20-10, 8-3 và BK

còn em thì
    ngày 20-10 năm nhất
    cả lớp có 4 đứa con trai
    tặng cho 1 bạn nữ 1 chức danh miss
    em được miss học tập <chả xứng nhưng cũng vui>
    dự tính buổi chiều ra b6 nhưng lại bận học thể dục
    còn em ngày ấy mất điện thoại
    trước một hôm thì nhận được rất nhiều tin nhắn chúc mừng từ nhiều thành phần
    vui.
    còn sang ngày 8-3
    trả nợ hôm 20-10,4 boy lớp em cho ăn 1 bữa no nê.cứ như cho lợn đói ăn í
    các bạn nam học chương trình tiên tiến ở dưới tầng 1 lũ lượt kéo lên lớp em hát tặng
    cảm động lắm
    mặc dù ko có 1 người riêng nào tặng quà riêng
    nhưng mà 2 ngày ấy cũng để lại ấn tượng tốt về boys bk trong em.
    ta đến từ nông thôn nghèo khó.tuổi thơ ta gắn với đau khổ.trong mắt người khác ta là ĐỘC ĐOÁN VÀ BẢO THỦ.ta là thế.

4. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của bitter_candy có chất lượng:

Điều hành viên Avatar của hoa_co_may

Mặc định Re: Nhật kí girl Bk năm nhất: 20-10, 8-3 và BK

Quote Nguyên văn bởi bitter_candy Xem bài viết
    còn em thì
    ngày 20-10 năm nhất
    cả lớp có 4 đứa con trai
    tặng cho 1 bạn nữ 1 chức danh miss
    em được miss học tập <chả xứng nhưng cũng vui>
    dự tính buổi chiều ra b6 nhưng lại bận học thể dục
    còn em ngày ấy mất điện thoại
    trước một hôm thì nhận được rất nhiều tin nhắn chúc mừng từ nhiều thành phần
    vui.
    còn sang ngày 8-3
    trả nợ hôm 20-10,4 boy lớp em cho ăn 1 bữa no nê.cứ như cho lợn đói ăn í
    các bạn nam học chương trình tiên tiến ở dưới tầng 1 lũ lượt kéo lên lớp em hát tặng
    cảm động lắm
    mặc dù ko có 1 người riêng nào tặng quà riêng
    nhưng mà 2 ngày ấy cũng để lại ấn tượng tốt về boys bk trong em.
    hê hê, không phải con trai Bk lớp nào hay giảng đường nào cũng được tâm lý và ga lăng thế đâu em à, chị e ta là may mắn chán so với "rất nhiều" trong số "ít ỏi" các girl bk

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề