User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: Nỗi niềm bức xúc cần giải tỏa

RAN MORI
    Guest

Nỗi niềm bức xúc cần giải tỏa

Mọi người có ai hiểu sự áp đặt là như thế nào không??? Nhưng như thế vẫn chưa tai hại bằng việc bị bạn bè hiểu lầm. Tôi không nghĩ rằng mình là người bạn không tốt , nhưng việc bị bạn bè hiểu lầm là điều tôi không bao giờ muốn.Và hẳn các bạn cũng thế đúng không? Nhưng cuộc sống không phải lúc nào cũng như chúng ta muốn. Bạn bè xung quanh tôi đang hiểu nhầm tôi, tôi không biết phải giải thích thế nào cho mọi người hiểu, bởi vì việc tôi làm không thể giải thích trong một sớm một chiều. Tôi mong thời gian sẽ làm mọi người sẽ hiểu tôi hơn.Nhưng có một người hiểu tôi và tin tôi, điều đó làm cho tôi cảm thấy cuộc sống này đầy những sự bất ngờ mà nó ban tặng cho ta. Tôi có thể bị mọi người hiểu nhưng cũng nhờ đó tôi tìm được một người thật sự lăng nghe lời trái tim tôi nói. Tôi phải cảm ơn cuộc sống này rất nhiều.
    m29` tình yêu luôn luôn là sức mạnh m1:

HUT's Engineer Avatar của fool_girl

Hì,,,
    cuộc đời, đâu phải cái gì cũng như ta mong muốn...
    những người ko hiểu ta, thì sao có thể là bạn ta được.....
    mặc kệ họ,,,họ muốn hiểu sao thì hiểu,,muốn nghĩ sao thì nghĩ.....mình sống thật với mình,,bản thân ko thấy hổ thẹn là được....
    quan tâm tới những người ko hiểu mình làm gì nhiều cho đau đầu....

Bạn mình,,ai cũng hiểu mình,,quan tâm tới mình....đó cũng là 1 điều hạnh phúc,,nhỉ :m30`
    Không sợ trời, không sợ đất, chỉ sợ chính mình!

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi RAN MORI
    Mọi người có ai hiểu sự áp đặt là như thế nào không??? Nhưng như thế vẫn chưa tai hại bằng việc bị bạn bè hiểu lầm. Tôi không nghĩ rằng mình là người bạn không tốt , nhưng việc bị bạn bè hiểu lầm là điều tôi không bao giờ muốn.Và hẳn các bạn cũng thế đúng không? Nhưng cuộc sống không phải lúc nào cũng như chúng ta muốn. Bạn bè xung quanh tôi đang hiểu nhầm tôi, tôi không biết phải giải thích thế nào cho mọi người hiểu, bởi vì việc tôi làm không thể giải thích trong một sớm một chiều. Tôi mong thời gian sẽ làm mọi người sẽ hiểu tôi hơn.Nhưng có một người hiểu tôi và tin tôi, điều đó làm cho tôi cảm thấy cuộc sống này đầy những sự bất ngờ mà nó ban tặng cho ta. Tôi có thể bị mọi người hiểu nhưng cũng nhờ đó tôi tìm được một người thật sự lăng nghe lời trái tim tôi nói. Tôi phải cảm ơn cuộc sống này rất nhiều.
    m29` tình yêu luôn luôn là sức mạnh m1:
    Sống theo những suy nghĩ của người khác, hay sống theo cách mọi người muốn là 1 điều khó, vì c/s ta không thể cố gắng làm hài lòng tất cả những người xunh quanh được (chính những người luôn làm hài lòng mọi người mới là người đáng sợ kìa).
    Sống đúng với bản thân cũng đâu có gì khó khăn đâu nhỉ, đừng quá suy nghĩ xem người ta đánh giá mình như thế nào, người ta coi mình ra sao.
    Những người bạn đích thực là khi mình chẳng cần phải cố gắng chứng tỏ hay giải thích,bằng những lời nói, hay bằng nhiều hành động mới hiểu ta là người như thế nào!
    Rùi các bạn sẽ hiểu thui, chúc vui m44`

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

hiểu lầm hả? truớc hết phải tìm đúng nguyên nhân của việc hiểu lầm đó...có nhiều nguời trong cuộc sống chỉ vì những hiểu lầm mà để rồi phải chia tay những ty đẹp, những tình bạn đã từng thân thiết, ko phải họ ko hiểu ta mà vì có lẽ nhiều yếu tố khách quan khác tác động nữa, con nguời có lòng nghi ngờ và sự tự ái cá nhân mà....nên cũng ko thể coi thường sự hiểu lầm được, nếu họ hiểu sai hoặc chưa hiểu ta cố làm cho họ hiểu đúng, hiểu mình...có thể bằng hành động, có thể bằng lời nói...có tác dụng lắm
    còn nếu họ cố chấp khăng khăng với định kiến của mình ko chịu hiểu mặc dù ta tin việc ta làm là đúng, là cần thiết thì ko còn gì để nói nữa, lúc đó ta cũng ko áy náy hay ân hận gì cả, phải ko?
    thử hỏi xem mình đã sống hết lòng chưa, đúng với mình chưa và làm đúng chưa trước khi nghĩ đến phản ứng của người khác
    thân
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Quân Nhân Danh Dự Avatar của hana

bản chất của vấn đề không phải là đúng hay sai mà là ta nhìn nhận nó như thế nào.
    nhiều khi bản thân cũng không biết được mình làm đúng hay sai.những lúc như thế nên nghe ý kiến từ phía bạn bè thân yêu của mình.người thật sự hiểu mình chính là mình.
    những lúc bị người khác hiểu lầm thì nên nghiêm túc nhìn lại vẫn đề mình đã làm cho người ta hiểu lầm,khách quan nhìn thẳng vào bản thân mình tự rút ra thôi.
    bỏ qua vấn đề chính là thừa nhận nó là đúng.
    nhiều người bảo rằng mình già trước tuổi,chẳng lẽ thế thật à.???

RAN MORI
    Guest

hagucnhanh-tieudietgon

Hana đúng là bà già khó tính chứ còn gì nữa.
    Mọi người không thể biết Hana như thế nào đâu. Lúc nào cũng cau có đến mức trán của Hana có rất nhiều nếp nhăn sếp hàng. Nhưng Hana luôn cố gắng ngăn chặn nó, cũng may ông trời thương Hana nên không để cho mấy nếp nhăn ấy bộc lộ cảm xúc.
    Thôi không kể về hana nữa.
    Cảm ơn Hana nhé! Có lẽ cần phải xem lại bản thân mình thật. Không thể để mọi chuyện như thế này được. Phải giải quyết thôi. m26` :a38

gunandroses
    Guest

hi hi cac nguoi noi gi ta ko hieu

Quân Nhân Danh Dự Avatar của hana

Mặc định chẳng lẽ lại cho Ran vài chưởng!!!

Quote Nguyên văn bởi RAN MORI
    Hana đúng là bà già khó tính chứ còn gì nữa.
    Mọi người không thể biết Hana như thế nào đâu. Lúc nào cũng cau có đến mức trán của Hana có rất nhiều nếp nhăn sếp hàng. Nhưng Hana luôn cố gắng ngăn chặn nó, cũng may ông trời thương Hana nên không để cho mấy nếp nhăn ấy bộc lộ cảm xúc.
    Thôi không kể về hana nữa.
    Cảm ơn Hana nhé! Có lẽ cần phải xem lại bản thân mình thật. Không thể để mọi chuyện như thế này được. Phải giải quyết thôi. m26` :a38
    không tin vào mắt mình nữa!cái gì thế này,bôi bác nhau thế hả!!!tên Ran kia.
    Na này mà già thì cả...thế giới này không ai còn trẻ.
    hic hic.
    chẳng lẽ thế thật à?
    chẳng lẽ mình khó tính thật à?
    không chỉ là tự chủ thôi.
    lâu lâu điên tiết chẳng lẽ không...xả cục tức.thế thì khó sống lắm Ran ạ!!!
    tuy thế làm cho mọi người khó chịu nhưng người khác biết mình không để trong lòng điều gì!bản chất rất đơn giản.
    chú thích:cứ nói xấu bạn thật nhiều vào.rồi sẽ bị trả báo ở box khác cho mà xem.cứ chờ đi nhiều tật xấu của Ran nhiều nguời còn chưa biết đấy.hehe m9`

RAN MORI
    Guest

hagucnhanh-tieudietgon

HE HE! :a11
    Nhìn Hana tức giận kìa bà con. :a03
    Thôi mà Hana làm gì mà phải bức xúc như thế, có gì về nhà đóng cửa bảo nhau. Ai cũng biết hana ... khó tính. Có điều là Hana rất biết cách bào chữa cho mình. Hic. :a12
    Hôm trước Ran chấp Hana có 2 lít< Hana chấp luôn 5 lit. Bó tay. :a62
    Ran sợ xanh mặt luôn. m20`

kiemsilangthang
    Guest

sao lại sinh ra cái mục nhố nhăng thế này nhỉ.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề